PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับเน็ตอยู่ดีๆก็ช้า เป็นไรไม่รู้

DenOzA
14th April 2012, 17:44
ช่วยด้วยครับเน็ตอยู่ดีๆก็ช้า เป็นไรไม่รู้ ใช้คอมไปนาน อยู่ๆเน็ตก็ช้าอะครับ

(เน็ตผมใช้ 6 เมก นะ ผมใช้ เราเตอร์กับเครื่องอื่นด้วย) (คอมบ้านผมมี 2 เครื่อง) อีกเครื่องก็เร็วปกติครับ

แต่เครื่องนี้ อยู่ๆก็ช้าครับ

basz17
14th April 2012, 17:48
เน็ต อะไรเหรอครับ

ถ้าคุณโทรไปที่ศูนย์มันจะบอกว่า "ในขนานนี้อาจมีใครใช้บริการเยอะ"

คิดง่ายเหมือนคุณไปเล่นร้านเกมนั้นแหละ เป็นเน็ตเครื่องเดียว เกมปิงขึ้นกันหมด

DenOzA
14th April 2012, 18:09
เน็ต อะไรเหรอครับ

ถ้าคุณโทรไปที่ศูนย์มันจะบอกว่า "ในขนานนี้อาจมีใครใช้บริการเยอะ"

คิดง่ายเหมือนคุณไปเล่นร้านเกมนั้นแหละ เป็นเน็ตเครื่องเดียว เกมปิงขึ้นกันหมด

เหอะๆ เป็นเป็นเดือนแล้วครับ แบบนี้ (อย่ามาซ้ำเติมเลย เน็คุณใช้ได้นี่)

-[W]annapira-
14th April 2012, 18:14
ใช้เน็ต ของอะไร ครับ

ที่ว่า ใช้คอมไปนาน อยู่ๆเน็ตก็ช้า นี่ ปัญหาคือยังไง

ตอนเปิดเครื่อง แรกๆ ยังไม่มีปัญหาใช่ไหม แต่กลับว่าถ้าเล่นไป นานๆ จะช้าอาจจะไม่เกี่ยวกับเน็ตนะ ? :confused:

เพราะว่าคอม อีกเครื่องก็เร็วปกติ << ที่คุณว่า แปลว่า คอม คุณอาจมีปัญหาละ

ปล.ผิดตรงไหน ขอโทษ

yuttipron
14th April 2012, 18:16
ผมว่าลองตั้งค่าที่คอมพิวเตอร์ดูนะครับเพราะผมก็6เม็กเหมือนกันลองโมดูเเล้วก็fixมันเน็ตผมวิ่ง 7.68เลย เปลี่ยนสายlanด้วยยิ่งเเรง
เน็ตของผม3bbนะครับ ถ้าใช้win7จะสดวกมากเรื่องของการใช้เน็ต เเต่ winxp น่าปวดหัวถ้าใช้ winxp เเนะนำเปลี่ยนเป็น win7 ดูครับ

chikuva
15th April 2012, 06:50
ลอง combofix ดู ก่อนลงมืออย่าลืมทำ system restore ใว้ก่อนล่ะ