PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชาว JOKER มีใครเล่นเกมส์ Grand Chase บ้างไหมครับ

sertnalove
14th April 2012, 21:16
มันเป็นเกมส์ ONLINE ที่ภาพจัดว่างามพอได้ แต่ว่า สังคม PVP เถื่อนมากครับ :sweat
ทีมงานGM ดูแลดี โปรโมชั่นกินเงินบ้างเป็นช่วงๆ ก็เลยอยากรู้ชาว JOKER ใครเล่นบ้างครับเกมส์นี้
www.gc.in.th

HapPyFridaY
14th April 2012, 23:44
เคยเล่นครับ แต่เบื่อแล้ว =w= เนื่องจาก
1. โปรบาน ตอนนี้น่าจะจัดการเรียบร้อยแล้ว
2. เก็บเวลง่ายเกิน หลังจากที่แพทตัวนี้อัพเข้ามา ผู้เล่นหน้าใหม่เยอะขึ้นมากโข มีแต่เลเวล แต่ไม่มีฝีมือ (ดันง่ายๆยังไม่กล้าลง 2 คน(ตูน่ะ คนเดียวก็ไหวเฟร้ย))
3. มาริคลาส 4 มา ทำให้ตัวละครอื่นกากหมดทันตา
4. ของใส่หาง่าเกิน แทนที่จะดรอปแบบเก่า ชุดแวนเนสซ่า season 3 จะครบเซ็ตแล้ว อัพแพท หายไปทันที ที่มีอยู่คือชุดไฮเปอร์แรร์
5. ตัวละครใหม่เก็บง่าย ตัวเก่าก็ด้วย ง่ายกว่าของเก่าประมาณ 10 เท่าได้
6. เปลี่ยนคลาสง่ายเกิน ของเก่าน่ะดีแล้ว เก็บเศษ 300 อัน ดรอปยากๆ นี่แหละ เสน่แกรนเชส คลาส 3 pvp เปลี่ยนคลาสก็ OK หลังๆมาเปลี่ยนเป็นลง Heroric มีสลับอาวุธผมคนเดียวก็ไหว

สำหรับผม เป็นเกมที่สนุกมากในตอนที่เล่นตอนแรกๆ Lass เลเวล 75 (โดยที่ไม่เสียตังสักบาท) เพราะเป็นเกมที่ยากและท้าทาย เหมาะสำหรับเล่นกับเพื่อนๆเป็นอย่างยิ่ง แต่ว่าเกมนี้ได้มีการอัพเกรดระบบ แบบยกเครื่องอย่างบ่อยครั้ง แบบว่า ทำให้ดันเจี้ยนกากในข้ามคืน แต่ก่อนผมกว่าจะเลเวลขึ้น 60 จาก 55 ใช้เวลาร่วม 2 อาทิตย์ แต่ว่า หลังๆนี่ จาก 1-60 ใช้เวลาแค่ไม่กี่วัน ซึ่งทำให้ผม หมั่นใส้เกมนี้อย่างยิ่ง บ่นไปก็เท่านั้น เลิกเล่นมันเสียดีกว่า
แต่ว่าเกมนี้ดูแลผู้เล่นดีครับ เกมก็สนุก ใครอยากลองก็
www.gc.in.th

FRAGILE
15th April 2012, 00:47
เล่นจนเลิกแล้ว ตอนนี้เล่นแต่ DN ครับผม

diawnaja
15th April 2012, 00:52
เคยเล่นตั้งแต่ สมัย ยังไม่เข้าไทยอ่ะ 55

เป็นเซิฟเถื่อนไทย คนน้อยๆ มันส์นะเกมนี้

MASTER BROKEN HEART
15th April 2012, 02:23
ผมเล่นอยู่