PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ พี่ๆชาว Jokergameth ดูYoutube แล้วจอดับแตกเป็นจุดสีๆ --มีรูปครับเชิญด้านใน

gsocld
15th April 2012, 07:35
http://image.ohozaa.com/i/2fa/N7S5GR.png (http://image.ohozaa.com/view2/w0Tye4ZUKHCpmWC4)

ลูกศร ดำ จอของYoutube สีแดง โปรแกรมดึงตอนจอกลับมา ดูอุณหภูมิ สีเหลือง โปรแกรมSpeedFunใช้ดูแอุณหภูมิ ของหลายๆอย่างในเครื่อง

ตามรูปเลยครับจะเป็นเฉพาะ เวลาผมเปิดอะไรดูในyoutube ยิ่งจอใหญ่จอยิ่งดับไว สมุติผมเข้าดู ชิงร้อยชิงร้อย จอกลางๆเปิดไปสักพักมันจะค้างประมาณครึ่งวิแล้วมันก็แตกเป็นจุดสีๆ เต็มจอ แล้วก็ค้างดับไป พอจอมันมาสิ่งที่ผมดูอยู่ในyoutube มันจะเป็นจอดำเหมือนในรูป พอrefresh ดูใหม่สักพักก็เป็น เป็นเฉพาะยูทูป(ยังไม่แน่ใจครับ ผมพึงซื้อคอมมาใหม่ครับ ยังไม่ได้ดูอะไรมาก เจอยูทูปเข้าไปช๊อคเลย ดูหนังปกติ โหลดลงเครื่องมาดูไม่เป็นอะไรนะครับ) มันก็เหมือนอย่างในรูป ครับพอจอมันกลับมา โปรแกรมผมก็เด้งเตือนเช่นในรูปเลย

ปล. ผมเปิดตอน เช้าวันนี้ ครับเป็นไปไม่ได้ที่จะร้อน อากาศกำลังดี คอมผมพึงซื้อมานะครับ ยังไม่ได้ลองอะไรมาก แต่ อันนี้ลองหลายครั้งละ
ปล.2 window 7 ซื้อมาได้ สี่วัน การ์ดจอ Gtx 560 iT
ขอบคุณมากครับ อยากให้ผมลองแก้ยังก็บอกมาเลยนะครับ เดินทางปลอดภัยวันสงกรานต์นะครับ ชาวJokergameth ^^":-) ???

chikuva
15th April 2012, 07:50
ลองอัพเดท flash player
อัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอ
คลิกขวาที่ flash>setting> เอาเครื่องหมายถูกออกจาก enable hardware acc...

Capathia
15th April 2012, 08:07
เดาว่า Flash Player ถ้ายังไม่หายเปลี่ยนบราวเซอร์ครับ

gsocld
15th April 2012, 08:30
ขอบคุณมากครับผม สุดยอดเลย ได้แล้วครับ ผมไม่เคยเปลี่ยน คอมสักที เลยไม่เคยเจอแบบนี้ แถบร้องไห้ตอนแรก นึกว่าพังซะละ กว่าจะเคลมได้ คิดไปซะไกล หายแล้วค๊าบ ผมสง adobe flash player 11 plugin กับ adobe Shockwave player 11.6 ผมลงสองอันนี้ละหาย Adobe Reader X คงไม่เกี่ยว มั้ง แต่ผมก็ลงนะ ยังไงก็ได้ใช่ สักวันนึง + +

ขออนุญาติ ไม่ ลบกระทู้ทิ้งเพื่อมีคนเป็นเหมือนผม เค้าจะได้ หาใน Google เจอ
ขอบคุณมากครับผม ได้ ของใหม่ใส่หัวละ อิอิ

gap
15th April 2012, 08:36
ผมก็เป็นแต่เป็นตอนเล่นเกมหนักๆจอมันจะดับและขึ้นมาใหม่ เซ็งมาก

zerodell001
15th April 2012, 11:33
ผมก็เป็นแต่เป็นตอนเล่นเกมหนักๆจอมันจะดับและขึ้นมาใหม่ เซ็งมาก
เหมือนกันเลยครับแต่ผมเป็นไม่บ่อยนะนานๆๆครั้งเล่นBattlefile 3 อะเป็น