PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจะพูดว่าอะไรดี ? ....

" R i N ' W a N i L
15th April 2012, 08:50
เมื่อวานนี้ ผมไปเที่ยวเซนทรัลชลบุรีกับเพื่อนผม(จะเรียกว่าคนที่ผมชอบดีกว่า ><)เราไปดูหนัง ช็อปปิ้ง กินติมกัน แล้วก็คุยกันตามปกติ ออกแนวจะจีบๆกันหน่อย ><

พอหลังจากดูหนังเสร็จแล้ว เธอก็บอกผมว่า "เมื่อวานแกจะบอกอะไรเค้า ?" ผมก็นึกอยู่ตั้งนาน แต่ก็นึกไม่ออกสักทีเพราะว่ามันตื่นเต้นมากเลย ผมเป็นคนที่ไม่ชอบให้ใครมากดดัน แต่ว่าผมกดดันตัวเองซะงั้น

ผมก็บอกเธอไป .. "เค้าชอบแก ชอบมานานแล้วด้วย"

เธอก็ตอบผมว่า .. "ทำไมแกถึงชอบเค้าอ่า"

ผมก็ตอบอีก .. "เรื่องของหัวใจ ไม่จำเป็นต้องใช้เหตุผลหรอก"

เธอตอบมา .. "ต้องมีสิ เหตุผลอ่า"

ผมก็ตอบไป .. "ขอเวลาเค้าคิดสักคืนนึงสิ"

เธอตอบอีกครั้ง .. "ก็ได้ .. พรุ่งนี้แกต้องตอบเค้ามาให้หมดเลยนะ"

ผมจะตอบเธอยังไงดี ><

Edit : เห้อ วันนี้ผมบอกขอคบเธอดู ...

ผม : แก คบกับเค้าได้มั้ย

เธอ : แล้วโลมาล่ะ ... (โลมา คือเพื่อนผม ที่เค้าชอบเธอเหมือนกัน พอดีผมมาช้าไปนิดนึง)

ผม : ...........................

ทำไงดีอ่า

0810380803
15th April 2012, 08:55
ชอบก็คือความรู้สึกที่ได้อยู่กับใครซักคนแล้วทำให้เรามีความแล้วเมื่อเรามีความสุขเราก็อยากจะคงความรู้สึกนั้นไว้ให้นานที่สุดเท่ากับอายุของสิ่งมีชีวิตน้อยๆที่มันชอบเธอ

phonrath
15th April 2012, 08:56
ก็บอกไปเลยท่าน

ท่าน - ก็เรารักเธออ่า

เธอ - ทำไมถึงรักเราอ่า

ท่าน - ไม่ต้องมีคำบรรยายใดใด ซักคำให้ลึกซึ้ง ไม่ต้องบรรยายอะไรให้สวยเลิศเลอ ไม่ว่าอะไรนั้นคือเหตุผลที่ฉันนั้นรักเธอ เเค่รู้ว่ารักเธอเท่านั้นพอ :dance

555

purinatjr
15th April 2012, 09:04
บอกไปว่า รักไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล
ก็ได้นะ 555

kodomoke
15th April 2012, 09:12
ชอบที่นิสัย หน้าตา อะไรก็ว่ากันไป

ten1942
15th April 2012, 09:12
ผมบอกเอง อิจฉาาาาาาาา

boye
15th April 2012, 09:22
บอกไปโลด ว่าท่าน อยากตีสนิทด้วย อยากเล่นด้วย อยากให้เธอวิ่งไล่ / หวังแต๊ะอั่ง 555 <<< ตัวนี้ล้อเล่นครับ

npdeoh2754
15th April 2012, 09:41
"ทำไมแกถึงชอบเค้าอ่า?" เป็นคำถามที่หาคำตอบได้ยากมาก ผมคบแฟนมาเกือบจะ 2 ปีละยังไม่รู้เหตุผลเลย :)

tentaethaibio
15th April 2012, 09:45
เพราะผมเห็นเธอแล้วเธอสวยที่สุด และนิสัยที่ดี ผมยอมรับได้นะ
บอกไป 555

asiazasd
15th April 2012, 09:51
ลองพูดแบบนี้สิครับ "เอางี้ แกลองเป็นแฟนกับเค้าสิ แล้วเราจะบอกว่าทำไมเราถึงชอบแกล่ะ" หรือ เอ่อ..

อันที่จริงคุณอย่าไปกังวลกับเรื่องพวกนี่ครับ คุณทำใจไว้สำหรับคำตอบของเธอคนนั้นน่ะครับ ไม่ว่า ผลจะออกมาเป็นไง ถ้าคุณทำใจไว้ก่อนก็ไม่ช้ำใจนานหรอก

ผมไม่ได้บอกเป็นัยๆน่ะครับว่า คำตอบจะ ไม่ ก็ตามที ผมหมายถึง สำหรับ ทุกคำตอบที่เธอคนนั้น ตอบมาครับ

แหะๆๆ

Nishiki
15th April 2012, 09:54
ดูจากคำพูดของผู้หญิงแล้ว เหมือนว่าเธอเปิดทางให้คุณเลย ผู้หญิงก็คงชอบคุณเหมือนกันแหละ สงสัยรักนี้ คงสมหวังแฮะ

บอกว่า ชอบที่เธอเป็นตัวเธอ (แล้วก็บอกว่าเธอเป็นคนยังไง น่ารัก ใจดี มีน้ำใจ ก็ว่ากันไป หรือแบบฮาร์ดคอร์หน่อยก็ ขี้งก แล้งน้ำใจ เอาแต่ใจ นิสัยไม่ดี ตัวเหม็นเปรี้ยว ปากเหม็น หัดแปรงฟันบ้าง แบบนี้ก็ได้ แต่ระวังหัวจะแตกเอา 5555+)

ปล.ผมอยู่แถวเซนทรัลชลบุรีเหมือนกัน ไปเที่ยวกันอีกวันไหน บอกผมด้วยล่ะ จะไปแอบดู 55555+

'- ReactoR -'
15th April 2012, 09:56
อิจฉาจัง บอกตามความในใจที่เรามีให้เค้าอ่ะครับ ก็เธอน่ารักอ่ะ นิสัยดี อะไรก็ว่าไปฮะ สู้สู้นะครับ ^^'

lllnoahlll
15th April 2012, 09:59
เหตุผลคือ "เราขาดเธอไม่ได้"

Portia
15th April 2012, 10:20
โอกาส สมหวัง 99% ครับ :) ถ้าผู้หญิงไม่เอาด้วย จะเป็นแบบนี้ครับ
ผมก็บอกเธอไป .. "เค้าชอบแก ชอบมานานแล้วด้วย"
เธอก็ตอบผมว่า .. "ป้อคิงหยัง... ซักกำบ๋อ... คิงบ้านไหน !@#$%^&*()"

Veeliving
15th April 2012, 11:14
เร็ปบนบน ครับ "เราขาดเธอไม่ได้ ไม่อยากเห็นเธอเป็นของใคร"

15th April 2012, 13:29
ดูจากคำพูดของผู้หญิงแล้ว เหมือนว่าเธอเปิดทางให้คุณเลย ผู้หญิงก็คงชอบคุณเหมือนกันแหละ สงสัยรักนี้ คงสมหวังแฮะ

บอกว่า ชอบที่เธอเป็นตัวเธอ (แล้วก็บอกว่าเธอเป็นคนยังไง น่ารัก ใจดี มีน้ำใจ ก็ว่ากันไป หรือแบบฮาร์ดคอร์หน่อยก็ ขี้งก แล้งน้ำใจ เอาแต่ใจ นิสัยไม่ดี ตัวเหม็นเปรี้ยว ปากเหม็น หัดแปรงฟันบ้าง แบบนี้ก็ได้ แต่ระวังหัวจะแตกเอา 5555+)

ปล.ผมอยู่แถวเซนทรัลชลบุรีเหมือนกัน ไปเที่ยวกันอีกวันไหน บอกผมด้วยล่ะ จะไปแอบดู 55555+

อ่าครับ เดี๋ยวผมจะบอกให้น๊า ถ้าผมไปเที่ยวอีก >< ....

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นท์นะ >< ผมมีกำลังใจละ ฮ่าๆๆๆ

Edit :; เมื่อวานที่จริงผมก็ตอบเธอไปนะว่า ผมชอบเธอเพราะว่า เธอน่ารักที่สุดสำหรับผม .. แต่เธอบอก ยังไม่พอ สตั๊นสิครับ ฮ่าๆๆ

อั๊ยย่ะ ... โดนคำถามใหม่ครับผม -0-
ผม : เค้าคิดว่า เค้าคงขาดแกไปไม่ได้ เพราะว่าแกน่ารักที่สุดในโลก (ถึงแม้ใจไม่ใช่ในสายตาคนอื่นก็ตามที)
เธอ : Ok ซึ้ง ..
ผม : OK นะ
เธอ : OK =w= ว่าแต่ ถึงกับขาดเค้าไปไม่ได้เลยหรอ
เอาละสิ ... เจอคำถามนี้ ร้องไห้ดีกว่า ฮ่าๆๆๆ -*

gog_2944
15th April 2012, 13:38
หยิบข้อดีมาให้หมด แล้วแขวะข้อเสียให้มันดูน่ารัก +w+

sakolsak
15th April 2012, 19:29
เข้าแนว รัก สาม เศร้า / เรา สาม คน

คุณ จขกท. จริงๆความรักมันมีเยอะครับ แต่เพียงเราไม่สามารถมาอธิบายได้เท่านั้น

แต่ที่ เพื่อน จขกท. บอกว่ายังไม่พอ มันอาจจะไม่ใช่เพราะว่าทำไม คุณ ถึง รักเค้า

แต่ถ้าให้ผมแนะนำ อยากแนะนำว่า ให้บอกสิ่งที่เพื่อน จขกท. อยากรู้ดีกว่าครับ

เช่น เพื่อน จขกท. นั้นชอบอะไร ชอบสีไหน ชอบเพลงมั๊ย ชอบเพลงอะไร อะไรก็ได้

ที่เกี่ยวกับตัว เพื่อน จขกท. อ่ะครับ และที่สำคัญ นิสัยเป็นยังไง การพูดแบบไหน และขอเน้น

ว่า ลักษณะของเค้าเป็นยังไง บุคลิกเป็นแบบไหน คุณ จขกท. ต้องบ่งบอกความเป็นของตัวเค้า

ให้ดีที่สุดก็พอครับ คนรักกัน ต้องเข้าใจกัน ต้องรู้ใจกัน นิสัย แคร์ความรู้สึก และอีกหลายอย่าง

ถ้า คุณ จขกท. ได้คบกับเค้า ก็จะรู้ครับ ว่าอีกหลายอย่างนั่นคือสิ่งไหน *เพราะถ้าให้บอกตอนนี้คงไม่ได้

เพราะแต่ละคนเค้าไม่เหมือนกัน... ว่าป่ะ

15th April 2012, 19:43
เข้าแนว รัก สาม เศร้า / เรา สาม คน

คุณ จขกท. จริงๆความรักมันมีเยอะครับ แต่เพียงเราไม่สามารถมาอธิบายได้เท่านั้น

แต่ที่ เพื่อน จขกท. บอกว่ายังไม่พอ มันอาจจะไม่ใช่เพราะว่าทำไม คุณ ถึง รักเค้า

แต่ถ้าให้ผมแนะนำ อยากแนะนำว่า ให้บอกสิ่งที่เพื่อน จขกท. อยากรู้ดีกว่าครับ

เช่น เพื่อน จขกท. นั้นชอบอะไร ชอบสีไหน ชอบเพลงมั๊ย ชอบเพลงอะไร อะไรก็ได้

ที่เกี่ยวกับตัว เพื่อน จขกท. อ่ะครับ และที่สำคัญ นิสัยเป็นยังไง การพูดแบบไหน และขอเน้น

ว่า ลักษณะของเค้าเป็นยังไง บุคลิกเป็นแบบไหน คุณ จขกท. ต้องบ่งบอกความเป็นของตัวเค้า

ให้ดีที่สุดก็พอครับ คนรักกัน ต้องเข้าใจกัน ต้องรู้ใจกัน นิสัย แคร์ความรู้สึก และอีกหลายอย่าง

ถ้า คุณ จขกท. ได้คบกับเค้า ก็จะรู้ครับ ว่าอีกหลายอย่างนั่นคือสิ่งไหน *เพราะถ้าให้บอกตอนนี้คงไม่ได้

เพราะแต่ละคนเค้าไม่เหมือนกัน... ว่าป่ะ

ขอบคุณนะครับ ... แต่ว่า ผมไม่อยากจะทำร้ายจิตใจเพื่อนผมอ่าครับ ... อีกอย่าง ผมก็มาช้ากว่าเพื่อนผมด้วย -0- ตอนนี้ ผมก็ได้แต่รอแล้วละครับ ...

sakolsak
15th April 2012, 19:50
ขอบคุณนะครับ ... แต่ว่า ผมไม่อยากจะทำร้ายจิตใจเพื่อนผมอ่าครับ ... อีกอย่าง ผมก็มาช้ากว่าเพื่อนผมด้วย -0- ตอนนี้ ผมก็ได้แต่รอแล้วละครับ ...

รอรัก ใช่มั๊ยครับ ? : จริงๆแล้วคุณก็เป็นคนดีนะครับ ที่ไม่เอาตัวเข้าไปแทรกระหว่างกลาง (ผู้ชายดีๆ มีหน้าที่รอ) *ขอถามอย่างนึงนะครับ
:ask : คุณยังคงทำหน้าที่เป็นเพื่อนกับคนที่คุณไปบอกรักรึเปล่าครับ

รอเลิก ? : ข้อนี้อาจจะทำให้เจ็บเล็กน้อย แต่ถ้าคุณคิดว่า จะอยู่และทำหน้าที่ รอ (ผู้ชายดีๆ ที่ยอมรับความเจ็บปวด) *ผมจึงมีคำถามว่า
:ask : คุณจะรออะไรจากคนที่คุณบอกรักเหรอครับ

ManKP
15th April 2012, 19:54
สุดยอดอะะะะะะะะะ

เป็นผมคง T_T ไม่กล้าขนาดนี้ ฮ่าๆๆๆ

Tinepop
15th April 2012, 20:19
ต่อยเลยครับลูกผู้ชายขอตำรวจ บอกว่าเดี๋ยวผมเคลียกันเองคุณตำรวจไม่ต้องสนครับ!! แล้วก็ซัดกันให้เละผู้หญิงชอบผู้ชายที่ปกป้องตนได้ดีที่สุดครับและคุยสนุก อารมณ์ดี

แต่ผมเนี่ยสิขี้อายพูดน้อย แต่ต่อยเก่งว้อย!!

ผมก็เคยเป็นแบบนี้นะครับเพื่อนผมก็ชอบคนที่ผมชอบเหมือนกันแต่ผมก็เลยทำอย่างที่ผมบอกอ่ะแล้วก็อย่าให้มันมายุ่งกับคนที่ผมชอบอีก(ทำร้ายจิตใจนะแบบนี้) แล้วมันก็ยอมตัดใจหาคนใหม่

ปล.อย่าปล่อยไว้นานนะครับเดี๋ยวโดนฉกไปก่อนทำอะไรสักอย่างก็ไม่สายครับ^_^

sakolsak
15th April 2012, 20:22
ต่อยเลยครับลูกผู้ชายขอตำรวจ บอกว่าเดี๋ยวผมเคลียกันเองคุณตำรวจไม่ต้องสนครับ!! แล้วก็ซัดกันให้เละผู้หญิงชอบผู้ชายที่ปกป้องตนได้ดีที่สุดครับและคุยสนุก อารมณ์ดี

แต่ผมเนี่ยสิขี้อายพูดน้อย แต่ต่อยเก่งว้อย!!

อารมณ์ร้อนไปมั๊ยอ่ะครับ

Tinepop
15th April 2012, 20:25
อารมณ์ร้อนไปมั๊ยอ่ะครับ

มันต้องทำอะไรสักอย่างไงครับ^w^ เดี๋ยวโดนฉก

sakolsak
15th April 2012, 20:28
มันต้องทำอะไรสักอย่างไงครับ^w^ เดี๋ยวโดนฉก
ฉันต้องทำ ทำอะไรสักอย่างแล้ว // ตัดสินกันอย่างลูกผู้ชาย ถึงจะดูรุนแรงไปก็เถอะ

haruhi002z
15th April 2012, 20:28
หา เบอร์โต้ไก่ ให้เค้ากิน เเล้วเค้าจะไม่มีวันลืมนายได้ลง

AloneSo_Anfield
15th April 2012, 20:59
บอกไปซิครัย ถามว่า เรารักเทอ ก้อแล้วแต่เทอจะว่ายังไง

yasintorn123
15th April 2012, 21:57
พิมว่า กินไอติมก็ได้ครับ ผมอ่านผ่านๆเป็น กินตับ เลยตกใจ ==

16th April 2012, 10:01
หา เบอร์โต้ไก่ ให้เค้ากิน เเล้วเค้าจะไม่มีวันลืมนายได้ลง

ว่าแต่ มันเรียกว่า เบอร์ริโต้ไก่ ไม่ใช่หรอ ? ....

อัพเดทๆ : ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ ... มากๆเลยครับผม -*- เมื่อวานผมถามเค้าไปอีกคำถามนึง ...

ผม : ตัวเล็กคิดยังไงกับเค้า (เมื่อวานเพิ่งเรียกแบบแปลกๆดูมั่ง เลยเรียกตัวเล็กซะเลย แง่มมมม)

เธอ : ไม่รู้สิ - -" มันไม่แน่ชัดอ่า

ผม : ไม่แน่ชัด ?

เธอ : อื้อ ตอนนี้เค้ายังบอกแกไม่ได้ ?

มันหมายความว่าไง(วะ)ครับ .... ? มึน

มันยังเร็วไปครับ ไม่ต้องมึนนอิอิ

เสียดาย ทำไมผมต้องมาพร้อมกับเพื่อนวะ เห้อออ

Jameconner
16th April 2012, 13:03
มันยังเร็วไปครับ ไม่ต้องมึนนอิอิ

naigun
16th April 2012, 16:52
เบอร์ริโต่ไก่นะท่าน

sakolsak
16th April 2012, 17:04
ว่าแต่ มันเรียกว่า เบอร์ริโต้ไก่ ไม่ใช่หรอ ? ....

อัพเดทๆ : ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ ... มากๆเลยครับผม -*- เมื่อวานผมถามเค้าไปอีกคำถามนึง ...

ผม : ตัวเล็กคิดยังไงกับเค้า (เมื่อวานเพิ่งเรียกแบบแปลกๆดูมั่ง เลยเรียกตัวเล็กซะเลย แง่มมมม)

เธอ : ไม่รู้สิ - -" มันไม่แน่ชัดอ่า

ผม : ไม่แน่ชัด ?

เธอ : อื้อ ตอนนี้เค้ายังบอกแกไม่ได้ ?

มันหมายความว่าไง(วะ)ครับ .... ? มึน

เสียดาย ทำไมผมต้องมาพร้อมกับเพื่อนวะ เห้อออ

- -* ยังจะไปถามเค้าอีก เดี๋ยวเค้าก็หนีหรอก

GHOSTRECON
16th April 2012, 17:52
บอกไปว่า เราชอบเธอเหมือนที่เธอชอบเราไง5555+