PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ขอ) โปรเเกรม เเฮครหัส wireless พวกพี้หน่อยครับ

peethelion
15th April 2012, 13:53
คือผมเ้ล่นเนตบ้านเเหละครับเเต่มีคอม 1เครื่อง โนตบุ๊ค 1เครื่อง คอมต่อสาย เเต่ผมอยากเล่น wirelessของโน๊ตบุ๊คอ่ะครับ เพราะเล่นเนตได้เเค่ทีละเครื่อง wireless พี้มันล๊อคไว้อ่ะ ขอเเล้วมันไม่ไห้ ไครมีโปรเเกรม เเนวนี้มั่งครับ ขอหน่อย + วิธีใช้ด้วยนะครับขอบคุณครับ

dontspam2meplz
15th April 2012, 15:57
การแฮก มันผิดทั้งกฎหมายและมารยาทนะครับ

แนะนำให้ใช้การแชร์เน็ตออกจากคอม.ตัวที่ใช้อยู่แทน คือการใช้สายแลนต่อจากคอม.มาโนตบุค ถ้าจะให้เป็นไวเลส ก็ซื้อ Wireless Adapter มาต่อคอม. ตั้งค่าเป็น Ad hoc ลองศีกษาเอาจากเว็บต่าง ๆ ค้นหาเอาจากกูเกิลก็ได้ครับ

peethelion
15th April 2012, 17:15
ป่าวๆ คับ คอมผมอ่ะต่อสายครับ เเล้วมีอยู่สายเดียวด้วย เเล้วโนตบุ๊คผม จะเล่น ไวเลส เเล้วพี้ตั้งรหัสไว้อ่ะมันไม่ไห้ รหัสอ่ะ จะลองหาทางเข้าไห้ได้อ่ะ

arthur_cg
15th April 2012, 20:01
ตีหัวพี่เลยครับ ถ้าไม่ให้ก็กระทืบมัน 555

มันมีอยู่แต่ต้องมีความรู้เกียวกับ ลีนุ๊ก

kodomoke
15th April 2012, 20:05
ซื้อตลับแลนสองทางมาใช้ครับ ตลับไม่เกินหนึ่งร้อยบาทไทย

gog_2944
15th April 2012, 20:14
รู้ Router หรือเปล่าหล่ะครับ ถ้าต่อ Lan กับ Router เราสามารถจะควบคุม Router ได้ เปลี่ยนรหัส wireless เปลี่ยนชื่อ บลาๆๆ

1.ก่อนอื่นก็สืบเสารุ่น Router ก่อนครับ
2.พยายามหาวิธีเข้าไป Setting ผ่าน youtube google บลาๆๆ #แต่ล่ะรุ่นเข้าได้ไม่เหมือนกัน
3.หากเจอแล้วก็รอให้พี่เผลอ เข้าคอมแล้วก็จัดการเปลี่ยนรหัสเองเลย แต่ แบบนี้มันอาจจะไม่ 100% น่ะครับ บางที net แฮ็งเลยก็มี (ผมปรับบ่อย เพราะ Router เวลาปิดพักเปิดมามันจะ Reset wireless ต้องไปตั้งค่าใหม่ = =)

PS' อันตรายน่ะ ต้องรู้รุ่น Router ว่าใช้อะไร ของอะไร
-Ex
ผมใช้ของ AAAA Router AAA <---นามสมมุติ =w=
Youtube โล้ด พิม วิธี set wifi Router aaa
เข้าไป Set ตามที่เค้าสอน
ถ้า Win -เล่น net ลั้นลา
ถ้า Fail -
ถ้าทำให้เน็ตใช้ไม่ได้เลย -ทำเนียน เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น รอให้เค้าแก้เอง 555 แก้แค้นไปด้วยเลย
ถ้ามัน Set ไม่ได้ - ทำใจ =w=

dontspam2meplz
15th April 2012, 20:18
เหอ ๆ ทำไมพี่ต้องกันคุณด้วยหนอ

แฮกน่ะมันได้ แต่ถ้าพี่มาเห็นเข้า เขาก็เปลี่ยนรหัส คุณก็ต้องแฮกใหม่อีกอยู่ดีแหละ แฮกอีกพี่เขาก็มาเปลี่ยนรหัสอีก และเพิ่มการป้องกันเพิ่มขึ้น (ทำไปเรื่อย ๆ เก่งกันทั้งคู่)

เน็ตสายที่ว่า ต่อกับ AP ตัวเดียวกันหรือเปล่า ถ้าใช่ก็เข้า 192.168.1.1 (ถ้าไม่ได้ไปเปลี่ยน) ใส่พาสของ AP ถ้าเข้าได้ข้างในมีบอกหมดครับว่าใช้ชื่อกับพาสอะไร

แต่ผมว่าขอพี่ดี ๆ ดีกว่าครับ นอกจากจะแฮกเพิ่อความรู้

gog_2944
15th April 2012, 20:37
เหอ ๆ ทำไมพี่ต้องกันคุณด้วยหนอ

แฮกน่ะมันได้ แต่ถ้าพี่มาเห็นเข้า เขาก็เปลี่ยนรหัส คุณก็ต้องแฮกใหม่อีกอยู่ดีแหละ แฮกอีกพี่เขาก็มาเปลี่ยนรหัสอีก และเพิ่มการป้องกันเพิ่มขึ้น (ทำไปเรื่อย ๆ เก่งกันทั้งคู่)

เน็ตสายที่ว่า ต่อกับ AP ตัวเดียวกันหรือเปล่า ถ้าใช่ก็เข้า 192.168.1.1 (ถ้าไม่ได้ไปเปลี่ยน) ใส่พาสของ AP ถ้าเข้าได้ข้างในมีบอกหมดครับว่าใช้ชื่อกับพาสอะไร

แต่ผมว่าขอพี่ดี ๆ ดีกว่าครับ นอกจากจะแฮกเพิ่อความรู้

ผมว่าส่วนใหญ่วิธีนี้เนียนน้า +w+b เพราะคอมพี่เค้าก็ต่อ LAN ไม่ได้ใช้ Wireless ถ้าทำแบบไม่ได้โดนจับได้กลางคันผมว่าเนียน นอกจากพี่คุณจะใช้wireless ต่อกับ Smart phone หรือ Iphone อะไรเยี่ยงนี้

rockpooh
15th April 2012, 20:51
http://www.upthai.net/pictures/de9ee636a851090987238489779c7954.png

โปรแกรม Hack wireless พร้อมคู่มือละเอียดมากมีรูปด้วยครับ[Full]

วิธีทำอยู่ด้านใน ทำตามได้ผลถึง 90% เลยครับ เอาพกพาไปเล่นได้ ?
&#169; WyVernOrm

Downlaod Mediafire - http://www.mediafire.com/?937d5pq999cj68c

ลองดูละกันครับผม
ปล.ยังไม่ได้ลอง

peethelion
15th April 2012, 23:21
ขอบคุณ ครับ สำหรับโปรเเกรม ดี๊ดี ToT"