PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไร้สระครับระบายสงกรานต์ปีนี้

gupleum
15th April 2012, 22:12
ตามหัวข้อครับ

คือที่จริงสงกรนต์ปีนี้พ่อแม่ผมจะไปเที่ยววันอังคารที่10แล้วกลับวันศุกร์ที่13ผมก็ชิวสิครับวางแผนเรียนร้อยคืนนี้เที่ยวไหนจะไปร่อนไหนกินเบียร์ที่ไหน
แต่แล้วความซวยบังเกิดครับเที่ยงวันพุธผมตื่นขึ้นมาลงมาทำไรเสร็จก็มีเสียงโทรศัพท์ดังขึ้นผมรับแล้วยายผมบอกว่ารู้มั้ยย่าเสียแล้วเสียเมื่อตอนเช้า
ผมช็อคเลยอะครับทำให้พ่อผมที่ไปเที่ยวอยู่ประจวบวุ่นวายต้องกลับมาสวดที่วัดที่จังหวัดสมุทรสงครามตั่งแต่วันพุดจนถึงวันนี้วันที่15แล้วพรุ่งนี้ก็เผาครับ
แล้ววันนี้วันที่15พ่อผมก็ไปสวดแต่ผมไม่ได้ไปครับขอพ่อไม่ไปพ่อผมโมโหมากเลยครับที่ผมไม่ไปแต่ไม่ใช่ว่าผมไม่รักย่านะครับเพราะเดี๋ยวพรุ่งนี้เผาผมเต็มใจไปแน่นอน
แต่คือผมไม่อยากนั่งรถอะครับผมอยู่แถวปากเกร็ดนนทบุรีแล้วนั่งไปสมุทรสงครามก็ประมานสองชั่วโมงกว่าๆผมเป็นคนท่นั่งรถนานๆแล้วปวดหัวเวียนหัวเหมือนจะอวกอะครับ
แล้วไปกลับทุกวันมันเหนื่อยอะครับแต่ถึงตอนนี้พ่อเค้าก็ยังโมโหผมอยู่มะกี้โทรหาเค้าก็ไม่รับเค้าให้แม่รับแล้วอีกอย่างผมไม่ค่อยถูกกับพ่ออยู่แล้ววันนึงไม่ค่อยได้คุยกันครับ
ทำให้สงกรานต์ปีนี้เป็นปีที่ซวยที่สุดแล้วแก่วที่สุดในชีวิตครับนอกจากย่าเสียทำให้พ่อผมกลับมากระทันหันผมเลยไม่ชิวแล้วอาทิดหน้าพ่อผมก็หยุดยาวเลยครับ
ทำให้ผมเซ็งเข้าไปใหญ่ (ไม่รู้ท่านอื่นเป็นหรือเปล่าเวลาพ่อแม่อยู่บ้านแล้วจะเซงๆ)

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาอ่าน

อยากฝากไว้ว่าความตายเป็นสิ่งไม่แน่นอนครับดูแลคนที่เรารักให้ดีๆนะครับ

ขอบคุณครับ

eswc2011
15th April 2012, 22:17
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

bonusz
15th April 2012, 22:18
จขกท. เมารถสินะ?

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...

sattawat1979
15th April 2012, 22:23
แสดงความเสียใจด้วยครับ

ปู่ผมก็เพิ่งเสีย เพิ่งเผาไปได้ไม่กี่วันนี้เองเนี่ย T^T

ไม่ต้องกลัวครับตายกันทุกคนอยู่แล้ว จะช้าจะเร็ว เท่านั้นเอง

gintoki
15th April 2012, 22:23
เสียใจด้ายนะครับ

ไม่ถูกกับพ่อเนี่ยเพราะอะไรหรอครับ แล้วมันดีแล้วหรอ

Choas67
15th April 2012, 22:29
ขอแสดงความเสียใจนะครับ

kinchiro155
15th April 2012, 22:43
แสดงความเสียใจด้วยครับ

ปู่ผมก็เพิ่งเสีย เพิ่งเผาไปได้ไม่กี่วันนี้เองเนี่ย T^T

ไม่ต้องกลัวครับตายกันทุกคนอยู่แล้ว จะช้าจะเร็ว เท่านั้นเอง

โดนครับ เเละก็ เสียใจกับ จขกท ด้วยนะครับ

==ToR==
15th April 2012, 22:47
เสียใจด้วยนะ

PhraoBWS
15th April 2012, 22:53
เสียใจด้วยครับ R.I.P

gupleum
16th April 2012, 20:04
เสียใจด้ายนะครับ

ไม่ถูกกับพ่อเนี่ยเพราะอะไรหรอครับ แล้วมันดีแล้วหรอ

ก็ไม่ได้ไม่ถูกถึงขนาดเกลียดหรืออะไรหรอกครับแต่ไม่ค่อยพูดกันครับเหตุผลส่วนใหญ่จะเป็นความคิดเห็นไม่ตรงกันครับและอีกหลายๆอย่าง

sakolsak
16th April 2012, 20:08
เสียใจด้วยนะครับ
อย่าคิดมากครับ คนเรา มีเกิด ก็ต้องมี ตาย

folk149
16th April 2012, 20:10
เสียด้วยนะครับ

แล้วเรื่อง พ่อ ที่ไม่ค่อยลงรอยกันเท่าไหร่เนี่ย เราต้องพยายามเข้าใจ เขา แล้ว พยามพูดกับเขา ให้เข้าใจเราด้วยครับ วัยทองประทะกับวัยรุ่น มันเป็นอะไรที่เข้าใจยากครับ

gupleum
18th April 2012, 12:20
เสียด้วยนะครับ

แล้วเรื่อง พ่อ ที่ไม่ค่อยลงรอยกันเท่าไหร่เนี่ย เราต้องพยายามเข้าใจ เขา แล้ว พยามพูดกับเขา ให้เข้าใจเราด้วยครับ วัยทองประทะกับวัยรุ่น มันเป็นอะไรที่เข้าใจยากครับ

คนที่ต้องเข้าใจคือผมครับต้องเข้าใจพ่อแต่พ่อไม่เข้าใจผม

wanjaiteeruk
18th April 2012, 12:28
เอาน่า สงกรานต์ มันจัดทุกปี แต่ย่าตายอะ ท่านตายรอบเดียวนะครับ

ผมไม่รู้ว่าที่คุณไม่ไปจะเมารถหรือเหตุใดก็ช่าง แต่ถ้าญาติผมเสีย เป็นตายร้ายดียังไงผมก็ต้องไป ผมมันเกิดขึ้นได้ครั้งเดียว

sarawut787
20th April 2012, 09:45
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ