PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : นักเรียนนักทำลายใต้น้ำจู่โจม Navy seal รับสมัครทางไหนบ้างครับ

manshinoda
16th April 2012, 13:29
นักเรียนนักทำลายใต้น้ำจู่โจม Navy seal รับสมัครทางไหนบ้างครับ สอบวันที่เท่าไหร่ และจะต้องมีอายุและวุฒิอะไรถึงจะไปสอบได้ครับ

O'z NEWBIE IN THE H.H.
16th April 2012, 13:30
ผมอยากเป็นนักลอบฆ่าน่ะครับ ไม่รู้ต้องไปเรียนที่ไหน เผื่อเอาไว้ไปซุ่มยิงพวกโกงกินประเทศ :o

peetdekdeee
16th April 2012, 13:40
นักเรียนนักทำลายใต้น้ำจู่โจม มันก็เหมือนกับหลักสูตรรบพิเศษนั่นแหละครับ คุณจะต้องเป็นทหารเรือก่อนถึงจะสามารถสมัครได้ หรือไม่อย่างนั้นถ้าเป็นทหารเหล่าอื่นหรือตำรวจก็สมัครได้ แต่จะไม่ได้รับบรรจุเข้าเป็นนักทำลายใต้น้ำจู่โจม เมื่อฝึกจบแล้วต้องกลับไปทำงานที่เหล่าเดิม

edit ลืมบอกไปว่าจะต้องเป็นทหารชั้นประทวนขึ้นไปนะ พลทหารฝึกไม่ได้
ลองอ่านดู ข้อมูลพอใช้ได้
จิ้ม (http://photo.lannaphotoclub.com/index.php?topic=937.0)

นี่เว็บของหน่วยบัญชาการสงครามพิเศษทางเรือ
http://www.sealthailand.com/

นี่ลิงค์รับสมัคร

http://www.sealthailand.com/index.php?option=com_content&view=article&id=65&Itemid=58

Stormwind
16th April 2012, 17:19
Manshinoda มาแต่งนิยายในบอร์ดให้เสร็จๆก่อนดีกว่ามั้ย ?

poshe998
16th April 2012, 17:34
ถ้าผมจะเป็น หน่วยswat หรือ หน่วย sniper ต้องสมัครที่ไหนหรอครับ

sakolsak
16th April 2012, 17:37
ถ้าผมจะเป็น หน่วยswat หรือ หน่วย sniper ต้องสมัครที่ไหนหรอครับ
S.W.A.T มันเป็นหน่วยพวกในเมืองรึเปล่า
Sniper พลแม่นปืนอ่ะครับ 1คนยิง +1คนระบุเป้าหมาย องศา,อากาศ, อุณหภูมิ, ลม, แม้แต่การหมุนของโลก

gafiled1
16th April 2012, 17:38

ถึงเป็นก็ไม่ได้ยิงใครหรอกอย่างมากก็ยิงเป้าอะครับเพราะช่วงนี้เค้าไม่มีสงครามกันเเล้ว

ปล เป็นพวกนี้สมองต้องฉลาดๆๆนะ sniper นัดเดียวต้องโดนห้ามสายตาสั้นหรือยาวควบคุมอารมกับความกดดันได้เคยเจอที่ไหนไม่รู้

duchyzaza
16th April 2012, 17:41
คุณต้อง อึด ถึก นะ ไม่งั้นไปไม่รอด

sakolsak
16th April 2012, 17:42
คุณต้อง อึด ถึก นะ ไม่งั้นไปไม่รอด
+1 ถ้าจะเป็น ต้องสมัครใจจริงๆ เพราะเค้าจะไม่รับรองเกี่ยวกับตัวคุณ เพราะถือว่าคุณสมัครใจ

Tanawat0167
16th April 2012, 17:58
ถึงเป็นก็ไม่ได้ยิงใครหรอกอย่างมากก็ยิงเป้าอะครับเพราะช่วงนี้เค้าไม่มีสงครามกันเเล้ว

ปล เป็นพวกนี้สมองต้องฉลาดๆๆนะ sniper นัดเดียวต้องโดนห้ามสายตาสั้นหรือยาวควบคุมอารมกับความกดดันได้เคยเจอที่ไหนไม่รู้

ใครบอกคุณครับว่าตอนนี้เป็นสไนได้แค่ยิงเป้า สไนเปอร์ของไทยเราอยู่ใต้เยอะแยะ แต่เขาไม่ออกข่าวเพราะจะเป็นอันตรายต่อตัวสไนเปอร์เอง

gafiled1
16th April 2012, 18:03
ใครบอกคุณครับว่าตอนนี้เป็นสไนได้แค่ยิงเป้า สไนเปอร์ของไทยเราอยู่ใต้เยอะแยะ แต่เขาไม่ออกข่าวเพราะจะเป็นอันตรายต่อตัวสไนเปอร์เอง

หรอครับขออภัยที่พิมออกดูถูก

sakolsak
16th April 2012, 18:06
หรอครับขออภัยที่พิมออกดูถูก
ใจเย็นๆครับ *บรรยากาศเหมือนจะทะเลาะกันเลยอ่ะ คำพูดน่ะ

eswc2011
16th April 2012, 18:12
ผมว่า เรียนนายร้อยพอถึงเวลาเลือกเหล่าก็ลงเหล่า ทหาร แล้วพอจบก็ขอลงไปตระเวณชายแดนหรือลงใต้ ผมว่าจะตระเวณชายแดน !! ไม่อยากนั่งในห้องแอร์นาน ๆ

babymaster
16th April 2012, 18:56
ถ้าคุณอยากเป็นมาก คุณต้องหาคำตอบเองนะ จะเป็นได้ต้องขยัน และอีกอย่างเตือนนะ เท่แต่เงินเดือนน้อย ยศนานๆเลื่อน

sakolsak
16th April 2012, 18:58
ถ้าคุณอยากเป็นมาก คุณต้องหาคำตอบเองนะ จะเป็นได้ต้องขยัน และอีกอย่างเตือนนะ เท่แต่เงินเดือนน้อย ยศนานๆเลื่อน
ต้องหมั่นทำลาย ฮ่าๆ ยศเลื่อนแน่ *ล้อเล่นนะ

ballba
16th April 2012, 20:35
แต่เมื่อฝึกจบ แล้วกลับไปทำงานที่เดิม ก็ดีนะ

ก็เขาบอกฝึกจบ ได้เงินเดือนเพิ่ม เป็นหมื่น - -*

Battlefield3
16th April 2012, 21:01
เค้าไม่รับผิดชอบหากคนเสียชีวิต

EVLFieldTH
16th April 2012, 21:22
ถ้าอยากไปเป็นพลร่มล่ะครับ ??

KRONGMAUNG
16th April 2012, 21:33
sหาหนังสือผู้กองแคนมาอ่านแล้วจะรู้ว่ามันลำบากแค่ไหน ต้องหาข่าว or ระบุพื้นที่เข้าโจมตี or ยืนยันเป้าหมาย ไม่มีรถไปส่งต้องเดินเท้าเข้าไป 2-3 วัน ถ้าไปทำน่าที่หน่วยเหนือจะยืนยันว่าคุณไปตายแล้ว ถ้าลงใต้ค่าหัวพวก sniper คือ 100000-300000 บาท

duchyzaza
16th April 2012, 21:40
ขอเเนะอีก อย่าง ถ้าคุณได้เป็น คิดรอบคอบ ให้ดี คิดเเล้ว คิด เพราะ ในชิวิต จริง กับ ในโลกของจินตาการ มัน ไม่เหมือนกันนะ

ชิวิตจริง ไม่มีตายเเล้ว ฟื้นมาใหม่ ชีวิตจริงไม่มี รอด ทุกฉาก ชิวิต จริงไม่มี โดนยิงเเล้วไม่ตาย

เพราะ เเค่ 1-2 นัด คุณนอนบนพื้นเเละหลับไป เลย

ยังไงก็

ขอให้สอบได้ก็เเล้วกันครับ ^^

GenoEzio
16th April 2012, 21:42
ผมอยากเป็นนักลอบฆ่าน่ะครับ ไม่รู้ต้องไปเรียนที่ไหน เผื่อเอาไว้ไปซุ่มยิงพวกโกงกินประเทศ :o
ได้ใจผมมากๆ :cool:

Msguzs
16th April 2012, 21:52
กำผม อยากจะเป็นทหารบก แล้วไปสอบหน่วย Seal เสียดาย ถ้าไปสอบก็ไม่ได้เข้าบรรจุอีก T T

poshe998
17th April 2012, 01:25
ถ้าผมจะเป็น หน่วยswat หรือ หน่วย sniper ต้องสมัครที่ไหนหรอครับsหาหนังสือผู้กองแคนมาอ่านแล้วจะรู้ว่ามันลำบากแค่ไหน ต้องหาข่าว or ระบุพื้นที่เข้าโจมตี or ยืนยันเป้าหมาย ไม่มีรถไปส่งต้องเดินเท้าเข้าไป 2-3 วัน ถ้าไปทำน่าที่หน่วยเหนือจะยืนยันว่าคุณไปตายแล้ว ถ้าลงใต้ค่าหัวพวก sniper คือ 100000-300000 บาท
จริงอ่ะ!!!ก็แบบประมานsniper ghost worrier ภาค1ใช่ป่ะครับ
เเล้วถ้าหน่วยswatอ่ะครับ

rjv9k9kp
17th April 2012, 01:29
แค่จับปืนเล็งไปที่คน มือผมก็สั่นแล้วล่ะ มันเกร็งน่ะ กลัวลั่น คงไปสู้กับใครไม่ไหวหรอก ผมกลัวตาย

nakiann123
17th April 2012, 02:02
อยากเป็นโจรมาชั้นใต้ดินบ้านผมได้ครับ มีหลายเอก โจร ขโมย ปล้น วิ่งราว ฆาตกร นักศึกษาทุกคนที่เรียนจบไปยังไม่เคยมีโดนจับได้สักคน

ปล. เพราะยังไม่มีใครมาเรียน

ปล2. ล้อเล่น-0-

ปล้นกัน ผมคือเบื้องหลัง Ocean's 11,12,13 55555555555555555555

yuttipron
17th April 2012, 02:08
อยากไปจริงอ่ะ มนุษย์กบฝึกโหดมากนะคับ

KKK-123
17th April 2012, 02:20
เห็นคนบอก อยากเป็นsniper เยอะ ถามก่อน คุณเรียนคณิตศาสตร์ กับฟิสิกส์ เก่งแค่ ไหน 5555+

Navy seal เขาก็มีหลักสูตรย่อย ออกมา มีsniper เหมือนกัน ครับ

Navy seal ก็มีทุกหลักสูตร ไม่ว่าจะ ประกอบระเบิด sniper เสนารัก อื่นๆ

Navy seal สอนตั่งแต่ เดินเท้า ยันขับพาหนะ ต่างๆในกองทัพด้วย ถ้ามียานอวกาศ เขาก็สอนแน่ๆ

เขาสอนคุณหมดนั้นแหละ สอนจนอวก ถ้าคุณผ่านการสอบคัดเลือก

ส่วนหน่วย S.W.A.T เป็นของ ตร. เด้อ
S.W.A.T ก็มีหลักสูตรsniper เหมือนกันกับทหาร

หน่วยนี้ไม่ได้ถูกฝึกมาให้ฆ่า แต่ถูกฝึกมาให้ช่วยชีวิต
หน่วยS.W.A.T ไทย ก็ต้อง อรินทราช26

ปล ส่วนจะได้เป็นsniper นั้นไม่ได้ขึ้นอยู่กับเราเป็นคนเลือก แต่จะมีครูชุดที่ฝึกเราคอยสังเกต ว่า มีใครถนัดในความสามารถอะไร
เช่น ยิงปืนแม่น ก็อาจได้รับเลือกให้ถือ ไรเฟิล เดินดุ่มๆ อยู่บนหลังคา

RandomX
17th April 2012, 08:17
อันนี้แนะนำสำหรับ จขกท. นะคับ พอดีพี่ชายผมอยู่หน่วยนี้ ปีแรกที่พี่ผมเข้าสมัคร ใครที่ได้ดูกบนอกกะลาตอนนั้นคงรู้ คนที่เป็นลมแดดแล้วโดนหาม คนนั้นแหละคับ นั้นแค่การเตรียมความพร้อมก่อนเข้าหลักสูตร แต่พี่ชายผมก็ผ่านจุดนั้นมาได้ แต่เมื่อไม่นานมานี้ ฝึกโดดร่ม ร่มดันเกิดการหมุนเหมือนลมมันเปลี่ยนทิศอะคับแล้วควบคุมร่มไม่ได้ ตกลงมาขาหัก เพราะฉะนั้นถ้าจะเป็นเตรียมใจเตรียมกาย +เตรียมยาซีม่าไปด้วยจะดีมาก เพราะไม่ต้องอาบน้ำ อันนี้ก็ฝากไว้ถึงความยากลำบากกว่าจะได้ฉลามฝ่าเกลียวคลื่นมาติดที่หน้าอก

Gu Pai!
17th April 2012, 09:31
ผมแค่นี้ ไม่รู้จะเรียน รด รอดหรือป่าวเลย 555+

babymaster
17th April 2012, 10:25
ลืมไปรับ บ้านผมรับสมัคร
พลซุ่มยิง 2 ตำแหน่ง
หน่วยจู่โจมพิเศษ 4 ตำแหน่ง
นาวีซิล 2 ตำแหน่ง

ถ้าสนใจก็PMมานะ

untimate
17th April 2012, 10:29
ไหวเร้อออ - - ก่อนไปเขาขุนร่างกายกันเป็นเดือนเป็นปี จิตใจต้องเกิน 100 ร่างกายก็ต้องเกินร้อย
อีกอย่างใจต้องรักจริงๆ ไม่ใช่ิอยากเป้นเพราะมันเท่ห์
ขอเตือนสติหน่อย ที่คุณพูดหนะมันโลกแห่งความจริง ไม่ใช่หนังหรือเกมส์ ที่คุณเคยเล่น เคยดู แต่อย่างใด ถ้าคุณตั้งใจแน่วแน่แล้ว ขอให้ผ่านนะครับ :cool:

ที่พูดแบบนี้ได้เพราะคนรู้จักจบจ่าทหารเรือ ไปต่อ Sea แถมไม่ผ่านอีก กลับมา รักษาตัวอยู่เป็นเดือนกว่าจะหาย แถมแผลเป็นอีกเป็นกะตั๊ก นิ้วเ้ท้างี้พอง น่้าเกลียดมาก

sattawat1979
17th April 2012, 10:41
เค้าฝึกกันโหดมากเลยนะครับ หลายคนก็เป็นลมสลบไปเลยก็มี แค่ใจรักอย่างเดียวไม่พอ ร่างกายต้องแข็งแรงด้วยนะ ต้องแข็งแรงมากๆด้วย

ถ้ารักความสบายอย่ามาเลยครับ ลำบากเปล่าๆ อย่างผมแค่ รด. ก็แย่แล้ว อิอิ

ปล. แต่ถ้าคุณผ่านนรกนั่นมาได้ คุณก็ไม่ต้องกลัวใครแล้วล่ะ ไม่มีใครกล้ามีเรื่องกับคุณหรอก :pleasantry

babymaster
17th April 2012, 11:54
เค้าฝึกกันโหดมากเลยนะครับ หลายคนก็เป็นลมสลบไปเลยก็มี แค่ใจรักอย่างเดียวไม่พอ ร่างกายต้องแข็งแรงด้วยนะ ต้องแข็งแรงมากๆด้วย

ถ้ารักความสบายอย่ามาเลยครับ ลำบากเปล่าๆ อย่างผมแค่ รด. ก็แย่แล้ว อิอิ

ปล. แต่ถ้าคุณผ่านนรกนั่นมาได้ คุณก็ไม่ต้องกลัวใครแล้วล่ะ ไม่มีใครกล้ามีเรื่องกับคุณหรอก :pleasantry

นักเลงไงเยอะจะตาย ต่อให้แข็งแรงแค่ไหน ก็สู้ลูกปืนมิได้

kingcesar
17th April 2012, 13:10

แบบพวกสไนเปอร์ที่ยิง เสธ.แดง อะ

ยิงเป้าที่ไหน ยิงเจาะกระโหลกเลย -*-

artzaok
17th April 2012, 13:13
แบบพวกสไนเปอร์ที่ยิง เสธ.แดง อะ

ยิงเป้าที่ไหน ยิงเจาะกระโหลกเลย -*-

วีดีโอลับ ที่ ทห .... ถ่ายยัง มีอยู่ใน server ผมเลยเก็บไว้ .... หึหึ เขาปูพรม มาดี

Lost Seraph
17th April 2012, 13:19
Navy Seal มีเฉพาะในอเมริกานะครับ = =

oodd39
17th April 2012, 13:56
ต้องไปสอบ นร.นายเรือครับ เเล้วพอเรียน ร.ร. เตรียมทหารเสร็จเเล้ว ก็จะขึ้นเหล่าอ่ะน่ะ ไป ร.ร. นายเรือ ก็คงจะไปสมัครเอาช่วงนั่นเเหละมั้ง พี่ผมบอก พี่ผมเป็น นร. เตรียมอ่ะครับ

nakiann123
17th April 2012, 14:08
Navy Seal มีเฉพาะในอเมริกานะครับ = =

ไทยก็มีครับ = =

Zpatan
17th April 2012, 14:21
ถ้าคุณได้เป็นก็ขอให้คุณโชคดี เพราะเพื่อนผมมันก็ไปฝึกพิเศษรีคอนมาก่อนไปมันก็ดีๆอยู่พอกลับมาสมองมันเบลอไปเลย มีเวลาพักผ่อนน้อย+ฝึกหนัก ร่างกายคุณต้องฟอมมาดีต้องทนรับแรงกดดันให้ได้
แต่ถ้าคุณผ่านมันมาได้คุณจะเป็นยอดคนส่วนเรื่องเงินการไปฝึกนี้คุณค่ามันไม่ได้อยู่ที่เงินที่ได้เพิ่ม มันอยู่ที่ตราที่คุณได้มันมาตอนฝึกผ่าน คนภายนอกอาจไม่เห็นคุณค่าของมัน แต่ถ้าเป็นทหารด้วยกันเขาย่อมนับถือคุณว่าคุณคือฉลามขาว

OREOz!
17th April 2012, 14:43
ผมอยากเป็นแบบ Soap ครับ เท่ห์ดี :preved

peetdekdeee
17th April 2012, 18:09

ไม่รู้แล้วอย่ามั่วครับ

lankinpark
18th April 2012, 12:39
ที่จริงก็สมัครไปเป็น Navy seal ก็ได้ครับเป็นหน่วยที่ต้องทำเป็นทุกอย่างครับ

ไม่ว่าจะเป็น การใช้อาวุธ สื้อสาร,ประกอบปืน,กู้ระเบิด,ซุ่มยิง,การเข้าตี ในน้ำ,อากาศ,บก,การเอาตัวรอดด้วยวิธีต่างๆ ฝึกความอดทนต่อการโดนทรมารทุกรูปแบบ บลาๆๆๆ

อีกเยอะครับ ในแต่ละปีมีผู้สมัคร นับพันคนแต่กลับมีผู้ผ่านการบรรจุเข้าในหน่วยได้ไม่ถึงครึ่งเลย(รวมกับผู้ถอนตัวในการฝึกก็มากแล้ว)

ชื่อหน่วยมันก็บอกอยู่ครับ SEa,Air,Land รบได้ทุกสถานที่

ขอให้คิดดีๆก่อนนะครับทางศูนย์ฝึกไม่รับประกันชีวิตของคุณเพราะถือว่าคุณเตรียมใจมาพร้อมแล้ว

terngcombat
18th April 2012, 13:11
เป็นทหารอยู่หรือป่าวครับ และอยู่เหล่าไหนถ้าทหารเรือก็ได้เลย ถ้าเหล่าอื่นให้ยื่นเรื่องเอานะครับ ส่วนช่วงรับผมจำไม่ได้เหมือนกัน แต่ที่แน่ๆมีนักทำลายใต้น้ำจู่โจมของไทยเก่งหลายท่านที่ไปเรียนหลักสูตร UDT&SEALจบที่อเมริมาหลายท่านแล้วเหมือนกัน ถ้าเป็นทหารอยู่ก็เตรียมกายให้พร้อมนะครับ และจิตใจ แล้ววันแรกที่ท่านรายงานตัวมันจะบอกท่านเองโดยไม่ต้องถึงสัปดาห์นรก

terngcombat
18th April 2012, 13:14
รบพิเศษที่ลพบุรีไงครับ เห็นว่าฝึกหนักเหมือนกันนะครับเกือบเทียบชั้นได้กับกรีนเบเรต์ของอเมริกาเลย