PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องมาเล่านิดนึงไม่รู้จะพูดยังไง

ballba
29th July 2011, 22:24
สวัสดีครับผม ballba ประจำ love,health

มีเรื่องเล่านิดนึง

คือผมมีเพื่อนสนิทคนนึงนะเป็นผู้หญิงๆ จริงๆก็เมียเก่าผมเองเนี่ยหละชื่อนุ้ก

เราคบกันตั้งแต่ปีที่แล้วเขาเป็นคนดีครับตั้งใจเรียน มาตลอด

นิสัยดีมาก ชอบตามใจผมทุกอย่าง แต่พอเลิกไปก็ไม่ค่อยได้คุย

พอช่วงหลังปีมานี้ ก็คุยๆเป็นเพื่อนสนิทกันแต่นิสัยเขาเปลี่ยนไปทุกวันครับ

แทบไม่เข้าเรียนเลย โดดมาหาผู้ชาย เหอะๆ วันนั้นก็โดดมาหาผม

รูปร่างหน้าตาเปลี่ยนไปหมด แล้วก็ยังไถตังผมอีก O_o

พอไม่มีก็โกรธผม แล้วเขาก็จะเอาแฟนมาทืบผม ถ้าผมไม่ทำตามหรือไม่ได้ดั่งใจ

เขาคบผ่านผู้ชายมามากหลังจากเลิกกับผมไปนะ จนตอนนี้ ก็คบกับเสี่ย อายุ ประมาณ 40

ก็ยอมทำทุกอย่างเพื่อเสี่ยคนนั้น แต่ขอให้ได้เงิน

บ้านไม่ค่อยมีฐานะครับ แต่ก็ไม่เข้าใจทำไมต้องทำแบบนี้นะ

แต่เพื่อนเขาก็ชอบเขามากๆ เพราะก็จะชอบพาไปเลี้ยงคาราโอเกะบ้างอะไรบ้างบ่อยๆ

แต่หลายๆอย่างมันก็เปลี่ยนครับ จนตอนนี้ลาออกโรงเรียนเลิกเรียน ไปอยู่กับเสี่ยซะแล้ว - -

คือผมก็ไม่รู้จะพูดยังไงนะ แต่ผมก็สงสารพ่อแม่เขามาก

เพราะแต่ก่อนตอนคบผมก็ไปที่บ้านเขาบ่อยๆก็เจอพ่อแม่ตลอด

พ่อแม่เขาก็บอกให้ผมช่วยดูๆหน่อยว่าเป็นยังไงบ้าง

หรือให้เขากลับมาเป็นเหมือนเดิม

แม้ว่าตอนนี้เธอจะได้ทุกอย่างที่ต้องการ แต่เธอกลับทิ้งคนที่เธอเคยดูแลเอาใจใส่

แล้วกลับมาเป็นศัตรูกับผมซะงั้นเลย ไม่รู้จะพูดยังไงดี

EvilSoul
29th July 2011, 22:35
มันคือโลกแห่งความเป็นจริง ทุกๆอย่างมันเปลี่ยนไปแล้ว
สังคมสมัยก่อนกับสมัยนี้มันคนละเรื่องกันเลย ส่วนใหญ่ก็ทำเพื่อเงินกัน
แต่คิดในแง้ดีก็ไม่ใช่ทุกคนที่เป็นแบบนี้ :)

P.PeEm
29th July 2011, 22:44
เพราะเขาเลือกทางเดินของตัวเองแล้วล่ะครับท่าน

kingmes
30th July 2011, 09:49
เวลาจะตัดสินทุกอย่างครับ เวลาทำให้คนเปลี่ยนไป และสุดท้ายเวลลาก็จะทำให้คน ๆ คิดได้ในที่สุดครับ