PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเกมส์ Alice Madness Returns ( มัน เด้ง )

GaZelLe
6th July 2011, 16:33
ปัญหา ของผมก็ คือ เล่นๆ ไปสักพัก มันจะ ค้าง แล้วก็ เด้งขึ้นมา ว่า

1. This software has been modified or tampered with. The game will now exit Please install original software .

แล้วมันก็มี ให้ กด OK อย่างเดียว เมื่อกด OK ไปแล้วมันก็ เด้งมาอีกว่า

2. Pure virtual function being called while application was runnung (GIsRunnung = = 1).

แล้วมันเหมือนเดิมครับ ให้ กด OK อย่างเดียว เมื่อกด OK ต่อไปอีก มันก็ เด้งขึ้นมาอีก ว่า

3. Alice: Madness Returns has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience.

แล้วก็มี ให้ กด 2 อัน คือ 1. Send Erroe Report 2. Don't Send ไม่ว่าจะกด อันไหนไปก็ หลุดหมด

ปัณหาของผมมันก็มีแค่นี้และครับ ช่วยผมแก้หน่อยนะครับ ^ ^

bestpopolo
6th July 2011, 16:41
ใช้ แคร็กตัวไหนครับ

ตอนแรกที่ผมเล่น ผมใช้ SKIDROW แต่ไม่ได้เด้งหลุดแบบคุณ แต่เด้งออกจากเกมส์ไปเฉยๆ

ตอนนี้ใช้ แคร็กใหม่ที่ Ramis หามาให้

Bionic114
6th July 2011, 17:38
ผมขอ Link Crack ที่มี Ramis หน่อยได้หรือเปล่าครับผมก็เป้นเหมือนกัน

GaZelLe
6th July 2011, 17:59
ใช้ แคร็กตัวไหนครับ

ตอนแรกที่ผมเล่น ผมใช้ SKIDROW แต่ไม่ได้เด้งหลุดแบบคุณ แต่เด้งออกจากเกมส์ไปเฉยๆ

ตอนนี้ใช้ แคร็กใหม่ที่ Ramis หามาให้

ใช่ครรับผม ผมใช้ของ SKIDROW ครับ เออแล้วไม่ ทราบว่า จะเอา แคร็กใหม่ของคุณพี่ Rimis ได้ที่ไหนครับ

Bionic114
7th July 2011, 00:35
ใช่ครรับผม ผมใช้ของ SKIDROW ครับ เออแล้วไม่ ทราบว่า จะเอา แคร็กใหม่ของคุณพี่ Rimis ได้ที่ไหนครับ
นั้นดิครับจะหาได้จากไหนอ่ะยังไงผมจะลองหาดูก่อนนะได้ไม่ได้ยังไงเดี๋ยวมาบอกอีกที

dDoraemoNb
7th July 2011, 02:50
ป๋ม ก็เป็ฯอ่าาา หาได้จากไหนอ่า คับ ช่วยที ^^"

valkyrie
7th July 2011, 08:43
ของผมไม่ได้เด้งนะ crack ของ SKIDROW อะ

แต่มันมีปัญหาตรงที่เวลาเล่นมันไม่มีเสียง มีเสียงแค่ตอนมูฟวี่ ใครรู้วิธีแก้ปัญหานี้บ้างครับ

หาวิธีแก้ไม่ได้เลย ใครพอบอกได้จะขอบคุณอย่างมากเลย

GaZelLe
7th July 2011, 13:33
-* ปัญหา มัน เยอะ นะ เนี่ย ของผม ปัญหาเด้ง หลุดออกจากเกมส์ นี้มีปัญหาเสียงไม่มีด้วยหรอ เออ ดีดี +555+

Bionic114
7th July 2011, 16:05
ค่อยเจอนะกับกับตัวที่ไม่มีเสียงตอน Movie รู้สึกจะเป็นตัว Repack นะที่เป็นแบบนี้จัว Full ไม่เป็นแต่มาเป็นเด้งแทนตอนนี้ยังหาสาเหตุไม่ได้ว่าเป้นมาจากอะไร
ทำการ UpDriver ก็แล้ว DX ก้แล้ว Driverเสียงก็แล้วยังหาทางออกไม่ได้ :confused:

KoreaFever
7th July 2011, 16:06
ผมมีครับแต่ รอกลับบ้านก่อนจะอัพให้ครับ เป็นตัว crack-fix ผมเก็บไว้ของพี่ รามิส

Bionic114
7th July 2011, 17:36
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

valkyrie
7th July 2011, 19:08
แล้วแก้ปัญหาไม่มีเสียงได้ป่าวงับ ผมไปดุที่โฟลเดอเกมส์

ไม่มีโฟลเดอร์เสียงเลย มันเกี่ยวป่าวครับ

GaZelLe
7th July 2011, 21:59
ปัญหา เกมส์นี้ นี้ ไม่มีคนแก้ได้ เลยหรอ = =** งุงิด และ เซงๆ

valkyrie
7th July 2011, 22:32
ช่าย เซงมากงับ Driver เสียงก็อัพเดตแล้ว

แต่ก็ไม่มีเสียง เหมือนเดิม เล่นก็เล่นได้ ไม่หลุดปกติ แต่ไม่มีเสียง

แต่มันเล่นไม่ได้ฟิลอ่ะ Y_Y

valkyrie
7th July 2011, 22:35
ช่าย เซงมากงับ Driver เสียงก็อัพเดตแล้ว

แต่ก็ไม่มีเสียง เหมือนเดิม เล่นก็เล่นได้ ไม่หลุดปกติ แต่ไม่มีเสียง

แต่มันเล่นไม่ได้ฟิลอ่ะ Y_Y

Bionic114
7th July 2011, 22:53
ผมกำลังหาวิธีแก้อยู่อ่ะครับใครได้อะไรมาก็มาแช ๆ กันนะ

valkyrie
8th July 2011, 11:46
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

Bionic114
8th July 2011, 15:58
ได้แครกมาหลายตัวเลยตอนนี้แต่ดันเซฟไว้ที่ทำงานเดี๋ยวพรุ่งนี้คงได้ลอง

valkyrie
9th July 2011, 02:53
ขอบคุณครับ

GaZelLe
9th July 2011, 18:36
อื้มมมมมมมมมๆ ขอบคุณมากและกันนะครับ ผมจะรอและกัน

Bionic114
10th July 2011, 14:40
มันจบแล้วครับและแล้ววิธีแก้ก็มาถึงครับไปดูกันเลย
ไม่ได้ทำรูปให้ดูนะครับแต่จะเขียนให้เข้าใจมากที่สุด
ก็หลังจากโหลด File Crack มาแล้วก็ทำการแต่ File ซะก็จะได้ File ที่ Zip มาอีกหนึงอัน(-*- ไม่รู้จะ Zip ทำไมกันนักกันหนา ) File ชื่อ sr-amrf.rar ก็ทำการแตกออกมาอีกครั้งหนึ่ง ก็จะได้ Folder ชื่อ sr-amrf จากนั้นเข้าไปดูด้านใน Folder นะครับ เข้าไปตามนี้นะครับ sr-amrf\Game\Alice2\Binaries\Win32
จะพบ 2 File กับหนึ่ง Folder ชื่อว่า Core เข้าไปให้ Folderแล้ว copy File ด้านในออกมาให้หมดก็จะได้ทั้งหมด 4 File
ดังนี้
AliceMadnessReturns.exe
AliceMadnessReturns.par
awc.dll
SKIDROW.dll
จากนั้นก็ Copy ไปเลยครับพี่น้อง เอาไปใส่ในตัว Game ครับ
Copy ไป วางในนี้เลย
**Alice Madness Returns\Alice2\Binaries\Win32
ตรง** มันแล้วแต่ท่านนะครับว่าเก็บเกมไว้ที่ไหน
ถ้าใครยังไม่ได้ก็ลองไม่ต้อง Copy File
awc.dll
SKIDROW.dll
ออกมาจาก Folder ให้ยกไปวางทั้ง Folder เลยแต่พอดีของผมทำแบบนั้นผมต้องแยกออกมาถึงจะเล่นได้ใครได้วิธีไหนก็ลองวิธีนั้นเอาแล้วกันนะครับ
และที่ยังลืมไม่ได้เลยคือเวลาเล่นต้อง ไม่ต่อ Net นะครับถึงจะเล่นได้ โชคดีครับทุกคน
จาก Crack ตัวนี้ผมทดลองเล่นจนจบด่านไม่มีเด้งคับฟันธงครับเพราะถ้าเด้ง ไม่ถึงนาทีก็เด้งแล้วครับ
ผมจะให้เคดิตแต่พอดีผมจำไม่ได้ว่าเอามาจากเวปไหนไทยหรือเทศก็ไม่รู้พอดีผมหาหลายเวปมาส่วนใหญ่เป็นต่างประเทศ
ถ้าท่านจำได้ว่าเป็นของท่านผมก็ขอขอบคุณละกันนะครับ
http://www.mediafire.com/?p9gfm26q8mrp5mq

GaZelLe
14th July 2011, 08:49
อ่าขอบคุณมากมายครับผม แต่ตอนนี้ คือเจอปัญหา ใหญ่อีกแล้วครับ ด่างที่มันต้องเอาร่มมากัน อ่าครับ คือผม กด Caps Lock เพื่อล๊อคมอนแล้ว กด E ก็แล้ว กด Eค้างก็แล้ว ไมมันไม่ กลางให้ผมสะที อ่าครับ

ตอนนี้ผมคิดว่า ผมจะ เล่นใหม่ทั้งหมดดู

rafino13663
27th July 2011, 18:50
thank ครับ

games
17th August 2011, 22:14
ขอบคุณครับ ใช้ได้ครับ

games
17th August 2011, 23:44
แจ๋วจริงๆครับ ลองแล้ว