PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [Non - Fiction] ลมโชย เพื่อนตลอดไป !

opera8100
17th April 2012, 00:36
คือเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริง 80% แต่งเพิ่มอีกนิด 20 % ตัวละคนทุกตัวเป็นจริง และได้รับการอนุญาติมาแล้ว แต่บางตัวผมจะขอเอ่ยเป็นชื่ออื่นแทน
ไม่รู้ว่าจะมีคนสนใจมั้ย ? เพราะเป็นเรื่องเกี่ยวกับ เพื่อน ความรัก แนวเด็กเกเร (ส่วนที่เลวร้ายสุดๆจะไม่เขียนลง) และมีคำหยาบนิดๆ แต่จะพยายามไม่ลงมาก เพื่ออรรถรส :music
เนื้อเรื่องจะเริ่มตอน ม.4 ตอนรู้จักกันกับเพื่อนใหม่ และการตั้งกลุ่ม !

ถ้าไม่มีคนสนใจจะไม่เอาลงต่อ ติชมด้วย แต่ขออย่างเดียวอย่าด่าก็พอ ผมอ่อนไหวง่ายย :p 5555555555

เปิดเทอม ขึ้น ม.4 วันแรก
ซึ่งเพื่อนเก่าที่อยู่ห้องเดียวกันตอนมอต้นตามมาอยู่กลุ่มเดียวกัน มี 3 ได้แก่ นัท เฟรม หยุย
และอยู่ผมอยู่ห้องเดียวกันกับ นัท เฟรม วันแรกที่เข้ามาใน โรงเรียน ก็น่าเบื่อหน่ายตามปกติ
และผมกำลังเดินเข้าไปใน ร.ร. ผ่านแสงแดดยามเช้าที่กำลังอุ่นๆ

ผมเดินไปยังไม่เจอเพื่อนซักคน เพราะเล่นมาซะ 7 โมงเช้า ในใจก็หวังว่าจะมาดูเด็กเข้า ม.4 ผู้หญิงๆน่ารักๆ ฮ่าฮ่า
แล้วก็ไปสะดุด เจอผู้หญิงคนนึง หน้าตาน่ารักมาก ดัดฟัน น่าจะเข้ามาใหม่ แล้วใส่ชุด ม.ปลายด้วย แต่ผมก็ยังไม่ได้ถึงขั้นไปหัวปักหัวปำขนาดนั้น

รอจนเวลาล่วงเลยมาประมาณ เจ็ดโมงครึ่ง นัทก็โทรเข้ามาถามว่าอยู่ไหน

นัท:เออๆ กูมาพร้อม เฟรม หยุย รออยู่นั้นแหละ

ซักพักนัทก็มา
หยุย: เออ แบบเซ็งว่ะ

พอถึงเวลาเข้าแถว ผม 3 คนไม่มีปัญหาเพราะห้องเดียวกัน แต่หยุยมันจะ งงนิดๆ แต่ก็ไปเจอเพื่อนอยู่นั้น
แล้วผมก็ไปเห็น เธอคนนั้นอีกแล้วว ตอนนั้น ยังไม่รู้เธออยู่ห้องอะไร แต่ผมไม่ได้ มองคนเดียวนี้ซิ ไอ้ 2 ตัวที่มากับผมก็มองด้วย = ="

แต่ตอนนั้นพวกผมยังไม่ได้คิดอะไร ประมาณว่า กำลังซ่าแฟนอย่าพึ่ง 5555

ขึ้นคาบแรกโฮมรูม
อาจารย์: เอาล่ะ อาจารย์จะให้แนะนำตัวนะแต่ล่ะคน ตามหน้าที่
นักเรียนหน้าจ๋อยกันเป็นแถวเพราะ เขินอาย พอผ่านพ้นเวลานี้ไปก็ไปขึ้นเรียนตามปกติ ก็ไม่มีปัญหาอะไร
จนพักเที่ยง เราก็มารวมตัวกันกินข้าวที่โรงอาหาร และที่สำคัญคือการเล็งหา ตัวปัญหา(ตัวที่ว่าเจ๋งๆ) และ สาวว ><

พอแค่นี้ก่อน