PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ งาน part time ผ่านเน็ตอ่าครับ

thewarriorone
17th April 2012, 13:03
มันทำยากไหมครับเเล้วได้เงินจริงป่าวครับผมสนใจอยากจะทำอ่าครับ

ขอ ความรู้จากคนที่เคยทำหน่อยครับ ผมอายุ 15 ทำได้ป่าว

nakiann123
17th April 2012, 13:56
มันไม่ได้เงินครับ - - ถ้ามันได้คงไม่เรียนกันหรอกครับ วันๆทำแต่งานแบบนี้แหละ

sertnalove
17th April 2012, 14:24
บางเว็บก็ได้กันจริงครับ แต่มันเป็นงานแนวลูกโซ่ COMBO เก็บเงินเรื่อยๆ อย่างเช่นมันใช้ให้เราไปหาเหยื่อ พอเราได้เหยื่อเราก็ใช้เหยื่อไปหาเหยื่องี้ เรื่อยๆครับ
บ้างก็คลิกๆ บ้างก็เปิดค้าง COMBO AUTO แม่มทั้งวัน แต่ว่างานพวกนี้ คนนอกเค้าทำกันที่เต็มหมดแล้วครับ อย่างเราๆก็อดกันไป แล้วก็ไอเว็บพวกนี้หลอกลวง 108 1009 เยอะแยะครับ
หลอกให้เราจ่ายนู่นนี่นั้น เพื่อให้ได้สิทธิ์ที่จะไปหาครูอังคณา กับไอบอลได้ แล้วมันก็จะบลาๆครับผม

0810380803
17th April 2012, 15:03
ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆอะนะ

nassdesign
17th April 2012, 15:15
เมื่อวานก็โทรมาหาผม บอกให้ไปเทรนนิ่งที่ทำงานประมาณนี้ผมก็ไม่รู้ว่าจะได้จริงป่าว

assas
17th April 2012, 15:41
ถ้าไม่กลัวโดนด่าก็ทำไปครับ ผมเห็นคนที่ทำงานอย่างงี้โพสบน facebook มีแต่คนด่าทุกคน

jimaria
17th April 2012, 16:05
อย่าไปเชื่อ ก็อย่างที่คนในกระทู้บอก ไม่ได้จริงๆครับ ผมเคยไปลองมาละ รู้ทั้งรู้ว่ามันไม่ได้หรอก แค่ไปนั่งฆ่าเวลา มันจะพูดกล่อมเหมือนล้างสมองอะคับ

แล้วมันก็จะให้คนที่ทำงานแล้วได้รายได้ขึ้นมาลอกว่าเดือนนี้ได้อะไร สรุปคือโดนหลอกคับ อย่าไปเลย ในเว็บบอกไม่เสียอะไรเลย

พอไปมันบอกถ้าต้องการลงทุนกะมันต้องจ่ายเงินก่อน 3 หมื่นบาท ผมคิดในใจ(ทำไมตอนโฆษณา***ไม่บอกละ ถ้าจะลงทุนต้องเสียเท่านี้ ไอ้ง่ามเปียก)

infinityteen
17th April 2012, 16:25
ไอ้งาน พาร์ตไทม์ ไม่ได้เงินแน่นอนครับ ผมทำมาแล้ว เสียเวลาเอามากๆ มันจะมีกลอุบายแตกต่างกันไป

ถ้าจะทำงานผ่านอินเตอร์เน็ต แค่ครอบลิ้งค์ - ฝากไฟล์ ก็ได้เงินละครับ อย่าไปเสี่ยงเลย

kingcesar
17th April 2012, 16:40
มันหลอกครับ หลายๆบริษัทเดี่ยวนี้อะ พวก Bhip อะไรเนี่ย

MLM บางบริษัทก็ได้จริงครับ แต่ลำบาก

โวะอย่าไปทำเลยงานพวกนี้ เชิดหน้าชูตาในสังคมไม่ค่อยได้ - - ผมนี่ไม่เคยคิดจะหันไปเจียดเวลาฟังมันบรรยายเลย อายเขาแย่ -*-

ถ้ามันทำได้เงินเยอะจริง มันก็ทำกันทั้งประเทศแล้วครับ ยึดตระกะง่ายๆ

ไอ้คนที่บอกว่าทำแล้วรวยนั่น แค่เป็นการ Present ในส่วนน้อยของผู้ที่ทำงานกับเครือพวกนี้ ที่ประสบความสำเร็จ

เขาเลือกที่จะไม่ Present ส่วนของคนที่ทำไม่สำเร็จ เพื่อป้องกันการเสีย Credit

ผมเคยทำบทวิจารย์ไว้ในหลายๆที่ อาชีพพวกนี้มันไม่ส่งผลดีต่อคนที่ไม่มีเทคนิคหรอกครับ

เมื่อเวลาที่คุณหาคนมาสมัครต่อไม่ได้ คุณก็ต้องหันหน้าไปหาคนรู้จัก อาทิ เพื่อน / ญาติ / พ่อแม่พี่น้อง

จากนั้นก็จะสร้างความรำคาญให้คนรอบข้างคุณ (เมื่อคุณต้องการที่จะทำยอดเพิ่ม ก็ต้องตกไปอยู่ในสถานะแมลงสาบ แบบคนขายประกันอะ)

คนเขาก็จะไม่ชอบ ตีจาก ตีห่าง เพราะมันต้องตื๊อให้คนมาสมัคร แล้วเพิ่มยอดสมาชิกในสายงาน

ผมเคยให้คนไปสำรวจในคนกลุ่มนึงที่ทำงานพวกนี้อยู่

แนะนำเล็กๆน้อยๆ นะ อยากมีรายได้ ผมว่าเอาเงินไปลงทุนอย่างอื่น จะสบายใจกว่า ไม่โดนหรอก

หัดบริหารเงินเอง ตั้งแต่ยังอายุน้อยๆ ถือว่าดี มีประโยชน์ แต่ต้องรู้วิธีหาเงินที่ถูกต้องและสมควรด้วยนะครับ

อย่าเพิ่งรีบไปเชื่ออะไรง่ายๆ ศึกษาให้ดีก่อน