PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : BF3 บอกทริคขับ JET หน่อยสิ

HOLOGRAM
17th April 2012, 22:45
คือมันก็ไม่ได้อะไรนะ คือเอาปัญหาหลักคือ ตอนโดนยิงแล้ว ตอนไล่ศัตรู คือตอนนี่เนี่ย จะหนีไม่ค่อยพ้นอ่ะนะ จะโดนร่วงตลอด จะรอดส่วนใหญ่ก็เฉพาะตอนตีลังกานั้นแหละ ศัตรูมันจะหลงไปทางอื่น แล้วตอนไล่ศัตรูคือ ยิงไม่่ค่อยจะโดนครับ ตอนมันกำลังเลี้ยวหรืออะไรอ่ะนะ มันมักจะรอดตลอด แล้วก็กับลำ กับเรา ประมาณว่า จากที่เราไล่ เรา โดนไล่ แทน แต่ก็เล่นได้ จนปลดล็อคของหมดเนี่ย เอาเป็นว่า มีทริคบ้างไหม ตอนไล่ผมจะใช้เม้าท์บังคับ ตอนบินหนี จะใช้ลูกศร ครับ

abandon123
17th April 2012, 22:50
พยายามล็อกเป้ายิงให้ได้คับ แต่ถ้าช่วงที่ไม่สามารถล็อกเป้าศัตรูได้ก็สาดปืนกลใส่เลย แค่นี้ก็ผ่านได้แล้ว :gamer

HOLOGRAM
17th April 2012, 23:13
คือประมาณว่า ยิงๆไปเหอะ ใช่ไหม แต่ส่วนใหญ่ที่ผมทำคือ บินตามไปเลื่อยๆ รอจังหวะเดียว 2-3 วิ ระเบิด แบบว่า รอให้เข้าที่อ่ะ

folktheboom
17th April 2012, 23:19
ผมแค่บังคับ JET ยังไม่ได้เลย โหม่งพื้นตลอด:o

manshinoda
17th April 2012, 23:21
ยิงไอ่พวกพื้นราบก่อนครับ พยายามหนีเครื่องบินลำอื่นก่อนอย่าเข้าชนน่ะ ไม่งั้นไม่รอด เพราะคุณไม่มีแฟกซ์กันมิสไซล์

iSimilaXi
18th April 2012, 01:23
คือประมาณว่า ยิงๆไปเหอะ ใช่ไหม แต่ส่วนใหญ่ที่ผมทำคือ บินตามไปเลื่อยๆ รอจังหวะเดียว 2-3 วิ ระเบิด แบบว่า รอให้เข้าที่อ่ะ

จะขับเจทปรับ Mouse Sensitive สูงๆด้วย ทำให้ เม้าส์มันเคลื่อนไหวเร็วๆเข้าไว้ครับ แล้วก็จะเหมือนเวลาเดินเอง (แค่ช้ากว่านิดหน่อย และเวลาออกจากเจ็ทจะหมุนเร็วโพดๆเลย =_=

HOLOGRAM
18th April 2012, 02:37
ยิงไอ่พวกพื้นราบก่อนครับ พยายามหนีเครื่องบินลำอื่นก่อนอย่าเข้าชนน่ะ ไม่งั้นไม่รอด เพราะคุณไม่มีแฟกซ์กันมิสไซล์

แฟกซ์ อะไร

Tomnotnow
18th April 2012, 20:37
เจ้าของกระทู้เล่นแผ่นแท้ใช่ไหมครับ ชื่ออะไรหรอครับใน BF3 จะได้แอดไปครับ

opaljj
18th April 2012, 20:42
`ผมขับทีนี้บินเเม่งวงกลมเดะเลยไปไหนไม่ได้ ไปทีร่วงตู้มเละ...

Rotten_apple
18th April 2012, 21:19
พี่ยังเล่นไม่เทพอีกเหรอ เห็นปลดล้อคเกลี้ยงละยศเยอะด้วย :sweat

boomman
18th April 2012, 21:52
คนไทยที่ขับเจ็ทเก่งๆ เขาไม่บอกกันหรอกครับ - -

แคลน FNe นี่ เจ็ท โคตรพเทพ อยู่ 2-3 คนอ่ะ

ส่วนตัวผม ขับเจ็ททีไร เวลายิง กระตุกทุกที

DeadCarnival
18th April 2012, 22:25
อย่าพูดถึงเรื่องครับเครื่องบินเลยครับ

แค่ขับรถก็เกิดอุบัติเหตุแล้ว :o

A's`Strike
18th April 2012, 23:23
แนะนำให้ใช้ Rocket Pods นะครับ Heat seekers ผมว่าไม่จำเป็น ใช้ปืนกลกราดดีกว่าครับ วิธีหลบจรวดของศัตรูแนะนำให้ตีลังกาล่ะครับ แนะนำให้ติด Extinguisher เพื่อดับเพลิงเวลาโดนยิงนะครับ หรือไม่ก็สามารถพก ECM Jammer ไว้กัน Javelin+SOFLAM ได้ดีเลยทีเดียว ส่วนจะเลือกใส่ Maintenance , Stealth บลาๆ ก็แล้วแต่สะดวกครับ แต่ผมจะใส่ Maintenence

วิธีกาเก็บคิลง่ายๆ ให้เรากดสปอตรถถัง / Vehicle ศัตรูภาคพื้นดิน หากเล่นเครื่อง A10 / Frogfoot จะง่ายกว่ามากเพราะมี GAU-8 ให้รักษาระยะห่างจากเป้าหมาย ถล่มด้วยร็อคเก็ต ต่อด้วยกราดปืนกลใส่ ถ้าชำนาญแล้วชุดนึกก็เก็บได้หลายคิลเลยครับ , วิธีการต่อสู้กับเจ็ต แนะนำให้เราตีลังกาไปเรื่อย ๆ พอสบจังวะให้วกกลับอีกด้านครับ เราจะอ้อมไปหลังเครื่องมันได้ เล็งดีๆ กราดปืนกลชุดเดียวก็ร่วงครับ หากเขาหนีจากเป้าเรา พยายามลดความเร็วและหันเจ็ตของเราให้ตามให้ถูกทางครับ

ที่กล่าวมาอยู่ที่การฝึกฝนด้วยนะครับ อาจจะใช้อะไรไม่ได้มาก แต่ก็รวบรวมจากความมั่วของผม :D

ป.ล. ผมเล่น Xbox นะครับ มาจากจอย Xbox ล้วนๆ ฮ่า แต่น่าจะประยุกต์ใช้ได้ละ (มั้ง)

HOLOGRAM
19th April 2012, 05:04
เจ้าของกระทู้เล่นแผ่นแท้ใช่ไหมครับ ชื่ออะไรหรอครับใน BF3 จะได้แอดไปครับ

SymphonyTrapezes

HOLOGRAM
19th April 2012, 05:06
พี่ยังเล่นไม่เทพอีกเหรอ เห็นปลดล้อคเกลี้ยงละยศเยอะด้วย :sweat

กว่าจะปลดล็อคหมด มันนานน่ะ (มาก) ตั้งแต่ได้ Guilded Missile มาก็ปลดล็อคมาเลื่อยๆนั้นแหละ ทิ้งระเบิด

HOLOGRAM
19th April 2012, 05:07
แนะนำให้ใช้ Rocket Pods นะครับ Heat seekers ผมว่าไม่จำเป็น ใช้ปืนกลกราดดีกว่าครับ วิธีหลบจรวดของศัตรูแนะนำให้ตีลังกาล่ะครับ แนะนำให้ติด Extinguisher เพื่อดับเพลิงเวลาโดนยิงนะครับ หรือไม่ก็สามารถพก ECM Jammer ไว้กัน Javelin+SOFLAM ได้ดีเลยทีเดียว ส่วนจะเลือกใส่ Maintenance , Stealth บลาๆ ก็แล้วแต่สะดวกครับ แต่ผมจะใส่ Maintenence

วิธีกาเก็บคิลง่ายๆ ให้เรากดสปอตรถถัง / Vehicle ศัตรูภาคพื้นดิน หากเล่นเครื่อง A10 / Frogfoot จะง่ายกว่ามากเพราะมี GAU-8 ให้รักษาระยะห่างจากเป้าหมาย ถล่มด้วยร็อคเก็ต ต่อด้วยกราดปืนกลใส่ ถ้าชำนาญแล้วชุดนึกก็เก็บได้หลายคิลเลยครับ , วิธีการต่อสู้กับเจ็ต แนะนำให้เราตีลังกาไปเรื่อย ๆ พอสบจังวะให้วกกลับอีกด้านครับ เราจะอ้อมไปหลังเครื่องมันได้ เล็งดีๆ กราดปืนกลชุดเดียวก็ร่วงครับ หากเขาหนีจากเป้าเรา พยายามลดความเร็วและหันเจ็ตของเราให้ตามให้ถูกทางครับ

ที่กล่าวมาอยู่ที่การฝึกฝนด้วยนะครับ อาจจะใช้อะไรไม่ได้มาก แต่ก็รวบรวมจากความมั่วของผม :D

ป.ล. ผมเล่น Xbox นะครับ มาจากจอย Xbox ล้วนๆ ฮ่า แต่น่าจะประยุกต์ใช้ได้ละ (มั้ง)

ผมเล่นโหมด Hardcore อ่ะ มันจะซ่อมเครื่องปล่าว

HOLOGRAM
19th April 2012, 05:11
เอาทีโดนบ่อยก็คือ ตอนตีลังกา แล้วก็หมุนนั้นแหละ ร่วงตลอด ไอ้ปืนกลนี่ หลบยังไงก็หลบไม่พ้น พอยิงไล่มันมันก็ขับเป็นวงกลม ด้วยความที่ช่วงไล่ยิงจะใช้ Mouse ก็เลยใช้ Mouse แต่มันวงกลมไม่เท่ากัน เราจะวงกว้างกว่า แล้วมันหันมา กลับลำ เรียบร้อย ร่วงตอนนั้น นั่น แหละ

Mercury
19th April 2012, 09:55
ผมแนะนำให้ตั้งปุ่มเชิดหัวขึ้นจากลูกศรเป็น Space Bar จะง่ายกว่าเดิม วิธีสลัดพวกตามหลังให้หลุดผมจะพยายามเชิดหัวขึ้นแล้วหมุนเป็นเกลียวมันจะหมุนตามจากนั้นผมจะหักขวาบินกลับไปที่ฐานอย่างน้อยก็ต้องโดนพวก AA ไม่ก็ปืนกลตามฐานสอยบ้างละแล้วเราก็ไล่กลับ พยายามลดความเร็วไว้เวลาไล่มันจะไล่ได้ง่ายขึ้นครับ (แนะนำให้ติดไกด์มิสไซส์ผมชอบใช้ส่องพวกทหารราบ เวลาใช้เจ็ทคิลพวกทหารราบพวกนั้นคงมีงงบ้างละ)

oI3lacKLisTo
19th April 2012, 11:31
ผมเล่นผมก็ใช้คีย์บอร์ดตลอด เอาเท่าที่เล่นนะ เวลาเลี้ยวให้ประคองความเร็วไว้ที่ 300 ไม่ต่ำและไม่เกินกว่านี้ ทริคนี้เลี้ยววงไม่แคบให้เหยียบหน้าเลย

เวลาโดนล้อกเป้า จะเสี่ยงไม่ต้องกดพลุไฟก็ได้ เลี้ยวกลับลำไปทางคนที่ยิงมา ใช้ทริค ด้านบน แต่มันเสี่ยง จรวดล็อกเป้าอย่าไปใช้เลยครับ ผมใช้แต่ Rocket ไว้ยิงพวกรถถังจะดีกว่าเยอะ
ถ้าไล่ยิง Jet ด้วยกันใช้ปืนกลอย่างเดียว พยายามยิงดักทาง

เพิ่มเติม อยู่ที่เพื่อนอีกคนที่ขับ Jet ด้วย ถ้าช่วยเราได้ก็โชคดีไป ถ้า Noob คุณโดน รุมแน่

Nut_crazyboy
19th April 2012, 15:22
ผมพอได้นะ แต่ยิงใครไม่ได้เลย 555+ บางครั้ง ขับออกแมพ บังคับยากสุดๆ 5555+

diippyjas
19th April 2012, 15:44
เวลาเขาเลี้ยวหนี กดถอยหลังให้ความเร็วลงครับ อย่าลงหมดนะ เดี๋ยวมันช้าหันหน้าไม่ได้ โดนขุดทองแทน

jamejame022
19th April 2012, 16:00
ลองเซ็ตตามนี้นะครับ

ให้เชิดหัวขึ้นเป็น Spacebar

เรื่องเจ็ทนี้สำคัญที่ความเร็วที่สุด พยายามบินวนๆไปเรื่อยๆให้เป็นวงกลม ความเร็วที่ดีที่สุดคือ 315 ยิ่งใกล้เท่าไหร่วงเลี้ยวก็ยิ่งดีครับ

ตอนใกล้ๆลงให้กด S ไว้ด้วย เพื่อชะลอความเร็ว ส่วน Spacebar ให้กดค้างเอาไว้ก็พอครับตอนโดนไล่หรือไล่ตาม

ส่วนตัวผมก็ยังทำให้ไม่ได้ 315 เลย = = ไำด้กลางๆประมาณ 312 ไม่ก็ 320 เนี่ยแหล่ะึีครับ [312 320 315 คือความเร็วในห้องเครื่องดูแถบซ้ายได้ครับ]