PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (อาจจะเป็นสปอย) รบกวนถามเรื่อง Crysis หน่อยครับ

tanonamnaj
18th April 2012, 08:57
คือผมสงสัยตัวละครตั้งแต่ภาคแรกมาแล้วอะครับ

คือท่านไหนพอรู้ช่วงเรียงตัวพระเอกที่เราเล่นให้ผมหน่อยครับ

คือภาคแรกเราเล่นเป็นใคร แล้วพอมาภาค 2 ทำไมตัวเอกตอนแรกต้องให้ชุดกับพระเอกในภาค 2 แล้วก็ยิงตัวตาย

คือเนื้อเรื่องทางพระเอกนี่มันเป็นยังไงใครพอทราบรบกวนเรียงเนื้อเรื่องตรงนี้ให้ผมหน่อยนะครับ

ที่แน่ๆ Nomad นี่ผมรู้คือพระเอกในภาคแรก แล้ว Prophet คือใคร ส่วน Alcatraz คือพระเอกในภาค 2 แต่ทำไม Nomad ถึงได้ช่วยไว้ตอนเริ่มฉากแรก

รบกวนหน่อยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Mercury
18th April 2012, 11:46
Crysis - Nomad

Crysis Warhead - Sgt. Michael Sykes หรือที่เรารู้จักกันในชื่อ "Psycho"

Crysis 2 - Alcatraz อย่างแน่นอนครับแล้วคนที่ช่วย Alcatraz ตอนแรกคือ Phophet นี่ละครับ Phophet หรือชื่อเต็ม Laurence "Prophet" Barnes เป็นหัวหน้าหน่วย Raptor ในภาคแรกที่เกาะหลิงชาน แต่พอเกิดอุบัติเหตุที่เกาะหลิงชาน (เอเลี่ยนหลุดออกมา) Prophet ได้เลื่อนยศเป็นผู้บัญชาการ โดยรับคำสั่งจาก CEO Crynet "Jacob Hargreave" Jacob เป็นคนส่ง Phophet ไปที่เกาะหลิงชานเพื่อค้นหาสิ่งที่นำมาพัฒนาเป็นนาโนสูท 2 แต่พอนาโนสูท 2 พัฒนาเสร็จ Phophet ได้เข้าไปขโมยชุดมาแต่เขาพบว่าตัวเองติดเชื้อจนไม่สามารถรักษาได้จึงไปช่วย Alcatraz เพื่อมาใส่ชุดแทนก่อนจะฆ่าตัวตายแต่เขาน่าจะฝังข้อมูลสมองตัวเองลงในนาโนสูทแล้วเข้าควบคุมสมองของ Alcatraz ครับ ผมคิดว่านะเรื่องคุมสมองเนี่ยเพราะที่ Wikia ของ Crysis ผมขี้เกียจแปล มันเยอะมาก ลองไปอ่านเรื่อง Phophet ตามลิ้งค์เลยครับ http://crysis.wikia.com/wiki/Prophet

tanonamnaj
18th April 2012, 15:09
อ๋อครับพอเข้าใจละครับ

แต่ผมสงสัยอีกนิดว่า

ทำไมในภาค 2 Nomad หรือ Psycho ไม่โผล่มาให้เห็นเลยละครับ

driftdancer
18th April 2012, 15:21
เท่าที่ผมรู้มาคือ Nomad ตายแล้วครับ เหมือนเพิ่งอ่านจากไหนมาไม่นานนี้แหล่ะว่า Nomad เสียสละตัวเองเพื่อช่วย Psycho กับ Prophet ให้รอดออกมาจากเกาะได้ ส่วนไซโคนั้นยังมีชีวิตอยู่หรือไม่ผมเองก็ไม่ทราบครับ = ="

samart456
19th April 2012, 00:12

ทำไมในภาค 2 Nomad หรือ Psycho ไม่โผล่มาให้เห็นเลยละครับ

อยากรู้รอ ภาค 3 ครับ

Mercury
19th April 2012, 10:09

Nomad ตายไปแล้วครับ Psycho ผมก็ไม่แน่ใจใน Wikia มันบอกว่าไม่ปรากฎใน Crysis 2 แต่ Phophet เรียก Psycho ว่า Dead Man Walking ผมก็ไม่แน่ใจว่าตายไปหรือยังเพราะ Jacob เรียกว่า post-human warriors