PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Tinker Tailor Soldier Spy

ผู้ตรวจสอบ
18th April 2012, 10:31
Tinker Tailor Soldier Spy ถอดรหัสสายลับพันหน้า
สนุกไหมครับ

wAkie
18th April 2012, 10:50
ก็ดูเรื่อยๆ ไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่

ถ้าไม่ตั้งใจดูอาจจะหลับได้

Noir
18th April 2012, 16:36
หนังอินดี้ ยัดเยียดทุกอย่างใส่สมองคนดู โดยไม่สนใจว่าจะตามตัวหนังทันหรือเปล่า
แนะนำให้ดูคนเดียว ไม่ต้องมีสิ่งรบกวนอย่างอื่น และดูสองรอบเป็นอย่างต่ำถ้าต้องการความเข้าใจ แล้วจะรู้ว่าหนังเรื่องนี้สนุกมาก

thanawat-numjarun
19th April 2012, 17:49
มันเป็นหนังที่ดูยากที่สุดในรอบปีครับสำหรับผม ดูยากกว่า The Tree of Life อีก ไม่มีฉากแอ๊กชั่น เน้นการเล่าเรื่อง ซึ่งหากจะเข้าใจเรื่องต้องประติดประต่อเอาเอง หนังไม่ได้บอกเราตรงๆ อีกทั้งตัวละครก็มากมายและล้วนมีความสำคัญ แต่ดันจำใครไม่ได้เลยนอกจากตัวเอก ที่ชอบที่สุดในหนังคือ ฉากจบ กับเพลง La Mer ทั้งๆที่ดูหนังไม่เข้าใจ แต่ไม่น่าเชื่อว่าฉากจบจะทำให้ผมชอบหนังเรื่องนี้ทั้งเรื่องได้อย่างหมดใจ ผมดูไป 3 ครั้
งแล้วครับ โดยส่วนตัว ชอบครับ

ฉากจบ กับเพลง La Mer แกรี่ โอลด์แมนเท่สุดๆ ชนะใสๆ

http://www.youtube.com/watch?v=idUjpNL53RE&feature=related