PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง the sims 3 หน่อยครับ

osuman00
18th April 2012, 11:02
คือ ผมจะโหลดอ่ะครับ มันเป็นภาคแยกอ่ะครับ
นี้ชื่อ ภาค ที่จะโหลดนะครับ

1.The Sims 3(TM)
2.The Sims 3(TM) World Adventures
3.The Sims 3(TM) High End Loft
4.The Sims 3(TM) Ambitions
5.The Sims 3(TM) Fast Lane
6.The Sims 3(TM) Late Night
7.The Sims 3(TM) Outdoor Living
8.The Sims 3(TM) Generations
9.The Sims 3(TM) Town Life Stuff
10.The Sims 3(TM) Pets
11.The Sims 3(TM) Master Suite Stuff
12.The Sims 3(TM) Showtime

ถ้าโหลดทั้งหมดมา มันจะมีประมาณ 50gb อ่ะครับ

แล้วที่ผมสงสัยคือ ถ้าโหลดมาทั้งหมด แล้วติดตั้ง มันจะเหมือนกับ แบบ In 1 หรือเปล่าครับ (In 1 ที่มันรวมทุกภาคไว้ในภาคเดียวอ่ะครับ)
ง่ายๆ ครับ ที่ผมจะโหลดมาเนี้ย ถ้าติดตั้งแล้ว มันเป็นภาคแยก ที่ต้องเข้าไปเล่น ที่ละอันๆ (มี 12 อัน ก็ เล่น 12 อัน) หรือ ติดตั้งทั้งหมดแล้ว มันเป็น In 1 หรอครับ
แล้ว In 1 กับ ภาคแยก มันต่างกันยังไงครับ บอกด้วยนะครับ

สงสัยมากครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

~FeaR~
18th April 2012, 11:20
ผมว่าน่าจะเป็นแบบลงทีละภาค แล้วมันจะรวมกันเป็นภาคเดียวเลยนะ ส่วนตัวผมว่าโหลด IN 1 ดีกว่านะ

BoRing
18th April 2012, 11:30
แนะนำให้โหลดแบบแยกภาคดีกว่าครับ เพราะพวก IN 1 บางทีมันไม่สมบูรณ์ อาจมีปัญหาในการเล่นได้
หลังจากโหลดเสร็ก็ติดตั้งทีละภาคครับ ตามลำดับเลย เวลาจะเข้าเล่นก็เข้าภาคล่าสุดที่เพิ่งออกครับ

osuman00
18th April 2012, 11:35
แนะนำให้โหลดแบบแยกภาคดีกว่าครับ เพราะพวก IN 1 บางทีมันไม่สมบูรณ์ อาจมีปัญหาในการเล่นได้
หลังจากโหลดเสร็ก็ติดตั้งทีละภาคครับ ตามลำดับเลย เวลาจะเข้าเล่นก็เข้าภาคล่าสุดที่เพิ่งออกครับ

ครับ ขอบคุณครับ

Dropkickphycho
18th April 2012, 11:47
ฮ่า ผมโหลดครบ ถึง Showtime ละ แยกภาคเช่นกัน ใช่ตอนโหลดมา รวมๆแล้ว 50GB แต่พอลงครบหมด ของผมเหลือแค่ 25GB เท่านั้นครับ ประมาณนี้ อัพแพทซ์ครบอะนะ
เอ่อ บอกอีกแล้ว เวลา ลงภาคเสริม เสร็จ เข้าที่ The Sims 3 เหมือนเดิมไม่ต้อง Crack นอกซะจาก อัพแพทซ์ตัวปัจจุบันของ SIms3 นะครับ - -"

osuman00
18th April 2012, 13:09
ฮ่า ผมโหลดครบ ถึง Showtime ละ แยกภาคเช่นกัน ใช่ตอนโหลดมา รวมๆแล้ว 50GB แต่พอลงครบหมด ของผมเหลือแค่ 25GB เท่านั้นครับ ประมาณนี้ อัพแพทซ์ครบอะนะ
เอ่อ บอกอีกแล้ว เวลา ลงภาคเสริม เสร็จ เข้าที่ The Sims 3 เหมือนเดิมไม่ต้อง Crack นอกซะจาก อัพแพทซ์ตัวปัจจุบันของ SIms3 นะครับ - -"
ครับ ขอบคุณครับ