PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ Crysis ครับถ้าเกิดอยากจะเล่น?

gavggame
18th April 2012, 15:27
ผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายโปรดบอกข้าน้อยทีว่า ถ้าเกิดอยากจะเล่น Crysis ขึ้นมา ต้องเล่นตั้งแต่ภาคแรกเลยรึเปล่า หรือภาค 2 มันส์กว่า จะเล่นภาค 2 เลยก็ได้ หรือมีแตกต่างไปจากนี้ รบกวน จัดเต็มให้ที

Icescorpio
18th April 2012, 15:31
คุณอยากเล่นภาคแรกไหมละครับ ถ้าอยากเล่นก็เล่น
ถ้าไม่อยากเล่นก็ไปภาคสองเลย
หรือว่จะรอภาคสามปีหน้าดี *-*

gavggame
18th April 2012, 15:33
คุณอยากเล่นภาคแรกไหมละครับ ถ้าอยากเล่นก็เล่น
ถ้าไม่อยากเล่นก็ไปภาคสองเลย
หรือว่จะรอภาคสามปีหน้าดี *-*

พอดีผมไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ แต่อยากเล่น เพราะเพิ่งอัพคอมมา เลยอยากลอง ในเรื่องภาพแล้วก็ส่วนตัวเพิ่้งจะมาฮิตเรื่องต่างดาวอะครับ ประมาณนี้ฮะ

Icescorpio
18th April 2012, 15:44
พอดีผมไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ แต่อยากเล่น เพราะเพิ่งอัพคอมมา เลยอยากลอง ในเรื่องภาพแล้วก็ส่วนตัวเพิ่้งจะมาฮิตเรื่องต่างดาวอะครับ ประมาณนี้ฮะ

งั้นก็เริ่มตั้งแต่ภาค 1 ไปเลยครับ เล่นไปเรื่อยๆ ภาค1 ไม่ค่อยเจอต่างดาวเท่าไรเจอแต่คนสะมากกว่า ต่างด่าวเจอแต่ตัวใหญ่ๆไปเลย
ส่วนภาคสองได้ฟัดกับพวกต่างดาวเต็มที่กว่า

skullza
18th April 2012, 15:45
คนละแบบคับ ภาคแรกให้ความรู้สึกสมจริงภาค 2 ให้ความรู้สึกถึงสถาณการณ์จริงถ้าจะเล่นให้เล่นทุกภาคเลยคับ มันส์ทุกภาค

tangferter
18th April 2012, 15:46
เล่น ทุก ภาค เพราะเกมส์ เจ๋ง จริง

gavggame
18th April 2012, 19:01
ok ขอบคุณทุกท่านครับ

samart456
19th April 2012, 00:10
ผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายโปรดบอกข้าน้อยทีว่า ถ้าเกิดอยากจะเล่น Crysis ขึ้นมา ต้องเล่นตั้งแต่ภาคแรกเลยรึเปล่า หรือภาค 2 มันส์กว่า จะเล่นภาค 2 เลยก็ได้ หรือมีแตกต่างไปจากนี้ รบกวน จัดเต็มให้ที

ถ้าอยากบู๊กับต่างดาว แนะนำ ภาค Warhead กับ ภาค 2 ครับ

แต่ถ้าอยากรู้เนื้อเรื่อง แนะนำให้เล่นหมดครับ เพราะเรื่องมันเกี่ยวโยงกันครับ