PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PES 2011 ไฟล์ตัวเล่น .exe ติดไวรัส พอคลิกเข้าเล่นไฟล์หาย

กัน ไอน์สไตน์
30th July 2011, 08:47
เป็นเพราะอะไร และมีวิธีการแก้ไขยังไงครับ พอลองเข้าเกมทั้ง Shortcut และ .exe หายไปเลย
มันลบออกไปเองเลยน่ะครับ แล้วก็ลองไปหาโหลดไฟล์ตัวเล่นมันดูในเว็บต่างๆ แล้วก็เหมือนเดิมครับ
คือคลิกเข้าแล้วไฟล์หาย ตอนแรกตอนลงเกมแล้วมันขึ้นว่าไฟล์ .exe ติดไวรัสครับ ก็ไม่ได้สนใจอะไร
แต่พอลง Patch เวอร์ชั่นล่าสุดแล้วไวรัสกลับหายไป แต่พอคลิกเข้าเกมแล้วตัวเล่น .exe หายครับ
ช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ ใครสามารถบอกวิธีแก้ไขได้จะเป็นการขอบคุณมากๆ เลยครับ, THANKS.

gun-gun
30th July 2011, 15:36
ปิดตัวสแกนไวรัสก่อนเล่นไงครับหรือไม่งั้นก็ต้องแสกนไวรัสดูบางทีอาจโดนไวรัาEXEเล่นงานเอาครับ

siamzone
30th July 2011, 16:12
ปิด ไวรัสก่อนเล่น ไม่ก็เข้าไปบล็อก โฟเดอร์ pes ใน โปรแกรม virus ไม่ให้มันแสกน