PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบเรื่องเวิ้งน่ะครับ

nunebula
18th April 2012, 18:33
ไม่รู้ว่าตอนนี้ ยังมีขายเครื่องดนตรีอยู่มั้ย?อ่ะครับ แล้วไอเวิ้งเนี่ย มันอยู่แถวไหนหรอ มีร้าน ยี่ห้อไรมั่งครับ ช่วยทีนะ Pleaseๆ

nunebula
18th April 2012, 18:58
เปิดอ่านกันซะเยอะ แต่ไม่มีคนตอบ เลย มันผิดหมวดหรอ ครับ -*- ถามเรื่องสถานที่ ซื้อ"เครื่องดนตรี" งิ

blackop
18th April 2012, 20:17
เปิดอยู่ครับอยู่แถวสะพานเหล็ก จะเป็นหมู่บ้านขายเครื่องดนตรี ร้านเก่าๆมีอยู่เยอะของแรร์ๆทั้งนั้น

nunebula
18th April 2012, 20:18
ขอบคุณนะครับ ^^

Major_Seventh
18th April 2012, 20:38
ผมต้องถามก่อนว่าคุณรู้จักหลังกระทรวงหรือเปล่าครับ :)

beersmooth
18th April 2012, 22:31
เปิดอยู่ครับอยู่แถวสะพานเหล็ก จะเป็นหมู่บ้านขายเครื่องดนตรี ร้านเก่าๆมีอยู่เยอะของแรร์ๆทั้งนั้น

ไม่ใช่นะครับ อยู่ติดกะคลองถมเลยนะครับ สะพานเหล็กมันอยู่ห่างกันมากครับ อีกอย่างมันมีป้ายเขียนว่าเวิ้งเกษมนคร เวลาเราไปให้ลงหน้าคลองถม แล้วถามเอาครับว่าเดิมไปทางไหน
ที่นั่นจะขายของดังๆนะครับ ibanez gibson esp fander schcter ประมาณนี้ครับ

ผมพูดว่าสะพานเหล็กเพราะมันดูเข้าใจง่ายกว่าครับ พูดว่าหลังกระทรวงแต่ก่อนผมยังไม่รู้เลยว่ามันกระทรวงอะไร พอมีคนพูดว่าสะพานเหล็กคลองถมไรงี้มันดูเข้าใจง่ายดี

ถ้าลงสะพานเหล็กนี่หน้าไหม้ เดินกันตับแตก ส่วนมากร้านพวกนี้เขาไม่ค่อยสนใจลูกค้าเท่าไร มีแต่ร้าน inter music ที่ถามว่าลองมั้ยครับ ถ้าเข้าร้านอี่น เงียบ ไม่ถามอะไรเลย

blackop
18th April 2012, 22:37
ไม่ใช่นะครับ อยู่ติดกะคลองถมเลยนะครับ สะพานเหล็กมันอยู่ห่างกันมากครับ อีกอย่างมันมีป้ายเขียนว่าเวิ้งเกษมนคร เวลาเราไปให้ลงหน้าคลองถม แล้วถามเอาครับว่าเดิมไปทางไหน
ที่นั่นจะขายของดังๆนะครับ ibanez gibson esp fander schcter ประมาณนี้ครับ

ผมพูดว่าสะพานเหล็กเพราะมันดูเข้าใจง่ายกว่าครับ พูดว่าหลังกระทรวงแต่ก่อนผมยังไม่รู้เลยว่ามันกระทรวงอะไร พอมีคนพูดว่าสะพานเหล็กคลองถมไรงี้มันดูเข้าใจง่ายดี

kidsylenser
18th April 2012, 23:20

1. สะพาานเหล็กสแควร์
2. คลองถมเซ็นเตอร์
3. เวิ้งนครเกษม

1. สะพาานเหล็กสแควร์
2. คลองถมเซ็นเตอร์
3. เวิ้งนครเกษม

ปล.อันนี้คือการเดินรถของ รถเมล์สาย 8 ครับ

ถ้านั่งมาจาก แฮปปี้แลนค์ (เส้นแดง) จะผ่าน คลองถมเซ็นเตอร์ (ผมไม่แน่ใจว่าผ่าน เวิ้งนครเกษม หรือเปล่า)

ถ้านั่งมาจาก สะพานพุทธ (เส้นน้ำเงิน แล้วเลี้ยวซ้ายกลับไปเส้นแดง) จะผ่าน สะพานเหล็กสแควร์ / เวิ้งนครเกษม / คลองถมเซ็นเตอร์

unsignmer
18th April 2012, 23:48
มันก็อยู่แถวๆนั้นแหละครับ อยู่ใกล้ ๆ เยาวราช สะพานเหล็ก คลองถม

ส่วนเวิ้ง มันก็อยู่รอบๆ แถวนั้นแหละครับ เดินไปเดี๋ยวก็เจอ ทางเข้าเิวิ้งก็เยอะพอควรนะ

reconnang
18th April 2012, 23:55
ไม่ไกลกันมากตามแผนที่เดินไปก็ได้ ... ช็อบ 3ที่เสร็จไปเดินซื้อของต่อที่สำเพ็ง (อันนี้แฟนชอบเดิน ^^ )

FreeJUNG
19th April 2012, 20:18
อยากไปเที่ยวชมบรรยากาศ จับจ่ายซื้อของก็รีบๆนะครับ
เวิ้งนครเกษมกำลังจะโดนปิดตำนานแล้วนะครับ

น่าเศร้าจริงๆ.....

samekubpom
19th April 2012, 23:04
อยากไปเที่ยวชมบรรยากาศ จับจ่ายซื้อของก็รีบๆนะครับ
เวิ้งนครเกษมกำลังจะโดนปิดตำนานแล้วนะครับ

น่าเศร้าจริงๆ.....

ทำไมอะครับ เพราะอะไรหรอ

ผมเพิ่งไปซื้อ Cort มาหนึ่งตัวร้านขายเครื่องดนตรีก็ยังมีเยอะอยู่นะครับ

sentinel12
20th April 2012, 00:17
ทำไมอะครับ เพราะอะไรหรอ

ผมเพิ่งไปซื้อ Cort มาหนึ่งตัวร้านขายเครื่องดนตรีก็ยังมีเยอะอยู่นะครับ

นายทุนจะขายที่ครับ ผม สิ้นสุด การต่อรองแล้ว อีกไม่กี่ปี เวิ้งจะทุบแล้ว~