PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่นฟิตเนสเฟิสมั่งเอ่ยถามหน่อย

gupleum
18th April 2012, 20:59
คือสนใจเล่นฟิตเนสเฟิสอะครับอยากทราบราคาต่อเดือนอะครับ
เอาคอสแบบเล่นเสา-อาทิตย์อะครับมีไหมครับ

อยากจะถามอีกเรื่องคือการทำใบขับขี่มอไซครับต้องเตรียมไรไปมั่งอะครับหรือใครมีแนวข้อสอบก็มาโพสบอกหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

nassdesign
18th April 2012, 21:14
เห็นเพื่อนผมไปอยู่นะครับแต่ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่

ปล.ถ้าผมมีที่ยกน้ำหนักอยู่ที่บ้าน 5 กิโล ที่ยกขึ้นยกลงอะครับใช้มือข้างเดียว ผมจะทำไงให้กล้ามเนื้อขึ้นได้บ้างครับ มีท่าไหนบ้าง

Monoen
18th April 2012, 21:17
ราคามันแล้วแต่ที่จะเล่นด้วยอ่ะครับ ตามของมหาลัยก็ไม่แพงมาก ของฟิสเนสเฟิสนี่ก็เดือนละ2000 คอสละเป็นหมื่นอยู่นะ

T : O : P 22
18th April 2012, 21:21
ผมเล่น ฟิสเนส ของ เทศบาล ราคา เดือน ละ 100 เดียว 555 คุ้ม !!

gavggame
18th April 2012, 21:23
ผมก็ของรัฐบาล มันเป็นสโมสรอะ ค่าสมัคร 20 เท่านั้น ใช้ฟรีตลอด

auditionko
18th April 2012, 22:19
เห็นเพื่อนผมไปอยู่นะครับแต่ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่

ปล.ถ้าผมมีที่ยกน้ำหนักอยู่ที่บ้าน 5 กิโล ที่ยกขึ้นยกลงอะครับใช้มือข้างเดียว ผมจะทำไงให้กล้ามเนื้อขึ้นได้บ้างครับ มีท่าไหนบ้าง
5 โลเบาไป แต่สำหรับเริ่มก็โอคับ ไปหาหนังสือเพาะกายมาอ่านครับไม่ใช่เล่นท่าเดิมทุกวันด้วย ถ้าอยากล่ำต้องเล่นวันละสักชั่วโมงสองชั่วโมงตอนเช้าคับ
ผมเองเคยพยายามครับ ก็ขึ้นอยู่นะต้องกิน โปรตีนเสริมครับ(กินมากไม่ดีเป็น steroid ) ดูใน youtube เอาก่อนเลยก็ได้ท่าสำหรับ dumbell ครับแต่เชื่อผม
ถ้าไม่เล่นจริงจังอย่าไปเสียเวลา ไม่ขึ้นหรอก ของแบบนี้มันต้องตัดสินใจเด็ดขาดไม่ต่อเนื่องไม่เห็นผลคับ

ปล.ส่วนตัวตอนนี้ล้มเลิกความพยายามเรียบร้อย วิ่งตอนเช้าอย่างเดียว

r3zjOkesKA
18th April 2012, 22:23
ราคาที่ผมเล่นอยู่ก้วันละ 100 บาท เดือนละ 1500 บาท แนะนำเล่น 4 วันต่อสัปดาห์ครับ แล้วเวลาผมเล่นผมไม่สนใจจำนวนมากครับ แค่ตั้งจำนวนที่เราทำได้มากที่สุด และท่าต้องถูกต้องครับ สมมุติ พึ่งเริ่มเล่นไม่ต้องสนใจจำนวนมาก เอาเท่าที่เราทำได้สุดๆ แล้วเริ่มเล่นจากน้ำหนักมากๆ ไปหาน้ำหนักน้อยๆ ถ้ามีเทนเนอร์หรือคู่เล่นมาเล่นด้วยจะดีมากนะครับ เพราะจะช่วยกันเซฟได้ แล้วก้ดูแลเรื่องอาหารด้วยครับ โปรตีนเสริมอย่าพึ่งไปกินนะครับ ถ้าไม่ต้องการกล้ามใหญ่แบบกล้ามปู ถ้าต้องการแค่กล้ามชัด ตัวใหญ่พอประมาณอาหารปกติแต่เพิ่มระหว่างมื้อไปด้วย เน้นโปรตีนครับ แล้วไม่ต้องกลัวนะว่าเล่นแล้วจะไม่สูง เพราะถ้าเล่นแล้วกิน พักผ่อน สูงขึ้นแน่นอนครับ ตอนนี้ผมก้ยังสูงขึ้นอยู่ สู้ครับๆ ของแบบนี้ต้องอาศัยความอดทนนะครับและความต่อเนื่องในการเล่น เหมือนคห.ข้างบนบอกครับ สู้ๆ

จำไว้นะครับ เล่นฟิตเนสอย่าโกงตัวเอง เพราะเราไม่เน้นจำนวนครั้ง เราเน้นความถูกต้อง แล้วเรื่องอาหารก้ขึ้นอยู่กับสรีระร่างกายของแต่ละคน

อันนี้เป็นแค่แนวทางนะครับ ยาวไปหน่อย

bostion
18th April 2012, 22:26
ผมปั้มอยู่บ้านครับ มีบาร์เบล แผ่นบาร์เบล แต่เล่นได้ไม่กี่ท่า ต้องดัดแปลงเอง ใครคิดว่าเล่นทุกวันแล้วมันใหญ๋คิดผิดน่ะครับ มันจะไม่ใหญ๋มันจะแข็ง ยกเว้นหน้าท้อง

ควรเล่นแบบวันเว้นวัน มีตารางฝึก

MaximilianZ
18th April 2012, 22:39
เคยเล่นพร้อมกับกินยาเร่งกล้ามเนี้อครับ เล่นได้ 3 เดือน กล้าใหญ่ขึ้นอย่างเห็นได้ชัด แต่หยุดเล่น 2 อาทิตย์ ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมและ :sweat

sattawat1979
18th April 2012, 22:44
ตอนผมเด็กๆ อายุ 12-13 ปี ผมชอบการ์ตูน คินนิคุแมน มาก (ใครเกิดทันกันมั่ง ^ ^'') ก็เลยเล่นกล้ามแบบบ้าคลั่ง หวังจะมีกล้ามแบบนั่นบ้าง

ยกดัมเบลแล้วชกลม วิดพื้นแบบพิสดาร คือปล่อยตัวจากท่ายืนให้ฝ่ามือกระแทกพื้นด้วยแรงโน้มถ่วงโลก ถ้ากระดุกไม่แข็งจริง แขนหักแน่นอน

ตอนนั้นเคร่งครัดกับตัวเองมากครับ ผมทำทุกอย่างเพื่อให้ได้กล้ามเนื้อมา มีครั้งนึงที่ยกดัมเบลมากจนกล้ามเนื้อฉีกขาดต้องไปหาหมอกันเลย = =''

ส่วนเรื่องอาหาร กินนมวันละ 1 ลิตร กินไข่วันละ 6 ฟอง วิตามินสารพัด โปรตีน และอะไรไม่รู้อีกเยอะ ปรากฏว่ากล้ามขึ้นเว่อร์อ่ะครับ งัดข้อแข่งกับผู้ใหญ่ได้เลย

แข็งแรงมากๆตอนนั้น งัดข้อกับเพื่อนแบบให้มันใช้ 2 มือเลยอ่ะครับ ผมใช้มือเดียว เทพโคตร ^ ^''

แต่ผมมารู้ทีหลัง ลุงผมเป็นหมอ บอกว่า การเล่นกล้ามในช่วงวัยเด็กที่กำลังโตนั้นเป็นเรื่องไม่สมควร เพราะจะทำให้ปลายกระดูกต่อกันเร็ว ทำให้สูงช้า

ซึ่งมันก็จริงครับ ตอนนั้นผมบึ้กมาก แต่เพื่อนๆที่เคยตัวเตี้ยกว่าผมก็สูงกว่าผมกันเรื่อยๆเลย ความสูงผมขึ้นช้ากว่าที่ควรจะเป็น อาจจะเป็นเพราะผมหักโหมมากเกินไป

หลังจากนั้นผมก็เลิกเล่นกล้ามเลยครับ หันมาออกกำลังกายโดยการวิ่งจ๊อกกิ้งแทน กล้ามเนื้อจากที่เคยมีก็กลายเป็นไขมันครับ - -'' ตั้งนานกว่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม

ถ้าอยากเล่นกล้าม ผมแนะนำช่วงอายุประมาณ 20 ปีขึ้นดีกว่านะครับ จะดูดีกว่า

ปล. ตอนนี้ผมสูงแค่ 170 เองครับ จริงๆผมควรจะสูงกว่านี้ ก็น้องชายผมสูง 188 อ่ะ :sweat

niknana
18th April 2012, 22:56
ผมเล่นอยู่ ครับ ปีละ 100 แสวงยิมที่ลพบุรี อะครับ ราคาถูกมั้ย ตีสนิทกับเจ้าของยิมเอา ผมเล่น 5 วันครับ

ผมว่าควรเล่นอย่างน้อย 3 วันนะ ไม่รู้สิ ผมเล่นวันละ 2 ชม. เอง

badahat
19th April 2012, 00:25
ผมเล่นตอนเปิดเทอมอะครับ ปิดเทอมไม่ได้เล่นเลยเพราะไปเรียนต่างจังหวัดแล้วคนขับรถที่โรงเรียนเค้าเปิดฟิตเนสเล็ก เล่นครั้งละ 20 บาท เอง เลยอ้วนวันอ้วนคืนเนี่ย

แนะนำนะครับเล่นกล้ามไม่ทำให้เตี้ยหรอกถ้าถูกวิธีและเหมาะสม ไม่เล่นท่าที่กดน้ำหนักลงร่างกายในแนวตรง ท่ามันเยอะนะครับมันแทนกันได้หลายท่า เพราะมีนักลเ่นกล้ามหลายคนเล่นแต่เด็กก็ยังสูงปกติ สมบัติ

เมธาณีก็เล่นแต่เด็กนะแต่ก็ไม่เตี้ย

PhraoBWS
19th April 2012, 00:31
ผมเล่น ฟิสเนส ของ เทศบาล ราคา เดือน ละ 100 เดียว 555 คุ้ม !!

ผมเล่นที่เทศบาล ปีละ 200 คุ้มกว่าเยอะครับ ในลำปางนะ

ผมเล่นอยู่ ครับ ปีละ 100 แสวงยิมที่ลพบุรี อะครับ ราคาถูกมั้ย ตีสนิทกับเจ้าของยิมเอา ผมเล่น 5 วันครับ

ผมว่าควรเล่นอย่างน้อย 3 วันนะ ไม่รู้สิ ผมเล่นวันละ 2 ชม. เอง
ขอยอมท่านนี้ครับ ถูกเกิ๊นนน