PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเก่งเกมส์บอลเข้ามาครับ

AxZwuRoNp
19th April 2012, 01:09
ตามหัวข้อครับ บอกเทคนิคหน่อยครับ คือว่าผมเล่นกับเพื่อนใน ps2 แล้วผมแพ้อะครับ มันก็ว่าผมใหญ่เรย

อยากจะทราบเทคนิคเกมส์ fifa winning pes ไรพวกนี้อะครับ ทั้ง ใน PS และ PC

juventusfc001
19th April 2012, 01:12
เล่นบ่อยๆ ครับ พอชินกับเกมกับปุ่ม เดี๋ยวก็เก่งไปเอง

Plumes19
19th April 2012, 01:13
หัดเล่น Master League ครับ

ผมนั่งเล่นใน winning 9 เดี๋ยวก็เก่งเองครับ ใช้สับขาหลอกกด L2 ตอนที่คู่ต่อสู้อยู่ข้างๆอ่ะครับ ไว้แตะบอลนี ^^

animosity
19th April 2012, 01:20
ผมเล่นไม่เก่งมากแต่พอถูไถ PES2012 เวลาเล่นไม่ต้องใช้เทคนิคอะไรมากเลย จ่ายบอลบ่อยๆเอา เดี๋ยวก็มีช่องว่างให้ผ่านบอลไปยิงได้เอง
ถ้าตัวเร็วๆคล่องๆไว้เลี้ยงบอล ผมก็จะใช้ปุ่ม R2 ไว้คลึงบอลหลบ คู่แข่งเอา

Wagarimasu00
19th April 2012, 03:49
เล่นบ่อยๆครับเด๋วก็ชินเอง ^^ set แผนดีดีก็เกี่ยวนะครับ

Suntier
19th April 2012, 04:54
อยู่ที่ประสบการณ์ครับ เมื่อก่อนผมก็โดนเละเล่นกับอา หลังๆก็ลองมองเทคนิคของคนอื่นมาประยุกต์ใช้บ้าง

เวลาถ้ายังคุมจอยไม่คล่องให้เน้นจ่ายก่อนพยายามหาตัวว่างๆเล่นง่ายๆ อย่าฝืนส่งไปตัวที่โดนประกบ จ่ายไปเรื่อยๆครับเน้นครองบอล อย่าเน้นเลี้ยงหลบ

ถ่ายบอลไปมาๆเรื่อยฉีกกองหลังไปแบบใจเย็นๆ มีช่องก็แทงทะลุไปเลย เน้นบุกแบบหลากหลายครับ บุกด้านข้างบ้าง แทงทะลุช่องบ้าง แล้วคู่ต่อสู้จะรวนครับ

ถ้ายังบุกไม่คล่องให้เน้นไปที่บุกด้านข้างเลยครับ ให้ปีกโยนเข้ากลาง ก็มีโอกาสเป็นประตู นี่คือเทคนิคเกมบุกของผมนะครับ จะไม่เน้นความสามารถเฉพาะตัวของนักเตะ

มาพูดถึงเกมรับ จังหวะที่คู่ต่อสู้ได้บอล ไม่ควรกดแย่ง(กดx+สี่เหลี่ยม)เข้าพรวดพราดนะครับไม่งั้นนักเตะจะเสียตำแหน่งทำให้เปิดพื้นที่ว่างหรือถ้าเจอคนคุมจอยเก่งๆอาจเลี้ยงหลุดเดี่ยวไปยิงเลยก็ได้

ให้ใช้จอยคุมตัวประคองไปก่อน สบจังหวะค่อยเข้าชาร์ตเลยครับ

อีกอย่างจิตวิทยาก็ใช้ได้ผลนะครับ ถ้าเราครองบอลบุกต่อเนื่องนานๆเนี่ยคู่ต่อสู้จะเริ่มรวนครับ นั่นล่ะจังหวะของเรา

นี่ก็คือเทคนิคของผมนะครับที่ใช้เล่นกับเพื่อนๆ แต่ใช้เล่นกับทีม Ai อาจจะไม่ได้ผลเท่าไรนะครับผมเล่นแบบ Top Payer ยังชนะแบบลากเลือดเลยส่วนใหญ่ออกเสมอด้วยซ้ำ :sweat

ลองเอาไปใช้ดูครับ หวังว่ามีประโยชน์ไม่มากก็น้อย

ที่สำคัญที่สุดคือชั่วโมงบินนั่นล่ะครับ ไม่มีใครจับจอยครั้งแรกแล้วเล่นเก่งเลยหรอก พยายามฝึกฝนหาเทคนิคใหม่ๆให้เข้ากับสไตล์การเล่นของเราไปเรื่อยๆครับ