PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ดูกี่ทีก็ซึ้งครับ

RapG-unit
30th July 2011, 11:00
สำหรับคนที่ไม่ค่อยชอบพ่อตัวเองน้ะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=FOEN-iHiPKA&feature=youtu.be

http://www.youtube.com/watch?v=tmMRvuV2We4

ซึ่งผมไม่เคยมีโอกาสบอกเลยว่ารักพ่อเพราะพ่อเสียตั้งแต่ผมอายุ 6 ขวบแล้ว

aonaonaonaon
30th July 2011, 12:03
ดันสักนิด แต่ดูแล้วก็ยังไม่เข้าใจอะนะ

RapG-unit
30th July 2011, 12:42
ดันสักนิด แต่ดูแล้วก็ยังไม่เข้าใจอะนะ
ประมาณว่า พ่อถามลูกว่านั้นตัวอะไรหลาย ๆ ไง แล้วลูกตอบว่า นกกระจอก แบบน้ำเสียงเหมือนรำคาญพ่อ
แล้วพ่อก็เดินไปเอาสมุดบันทึกมาให้ลูกอ่าน แล้ว มันเขียนว่าวันที่ลูกอายุ3ขวบ วันที่พ่ออยู่กับลูกมานกกระจอกบินมาอยู่ข้าง ๆ
แล้วลูกถามพ่อว่านั้นตัวอะไร 21 ครั้ง แล้วพ่อก็ตอบไป 21 ครั้งว่า นกกระจอก ตอบแบบไม่ได้รำคาญลูก แต่กลับรักลูกมากขึ้นไง

RapG-unit
30th July 2011, 20:53
ขอดันหน่อยน้ะครับ ดูแล้วขอร้องช่วยเม้นหน่อยได้มั้ยว่ารู้สึกยังไงมั้งที่ได้ดูอ่ะ

MaTiN3z
31st July 2011, 01:55
น้ำตาคลอเลยครับ ละอายใจเเทนตัวเอง ซึ่งผมไม่เคยทำเเบบนั้นเลย เเต่ผมอยากมีพ่อเเบบนี้มาก พอที่คอยเเคร์ ถามอะไรต่างๆ ขอบคุณที่นำคลิปดีๆมาให้ดูครับ

MaTiN3z
31st July 2011, 02:04
ซึ่งผมไม่เคยมีโอกาสบอกเลยว่ารักพ่อเพราะพ่อเสียตั้งแต่ผมอายุ 6 ขวบแล้ว ดีเเล้วครับ ถึงอย่างน้อยคุณก็เคยมีพ่อได้รับรู้ถึงความรักที่พ่อมีให้ ซึ้งโชคดีกว่าคนอีกหลายๆคนบนโลกนี้ ที่ไม่มีพ่อไม่มีเเม่ เกิดมาที่ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าหน้าตาพ่อเเม่ตัวเองเป็นยังไง อย่าคิดมากเลยครับ ความอบอุ่นเราสร้างขึ้นเองได้ ถึงยังไงคุณก็ยังมีเเม่ ที่เป็นทั้งพ่อเเละเเม่ให้เเก่คุณ ถึงท่านจะไม่อยู่ด้วย เเต่ก็ขอให้คิดไว้ในใจว่าท่านอยู่กับเราตลอดมา เเละจะอยู่ในใจเราตลอดไป :thank

Nailover
31st July 2011, 04:48
ซึ้งสุดๆครับ

takiman
31st July 2011, 04:59
ซึ่งน้ำตาแทบไหล T T

RapG-unit
31st July 2011, 13:40
ดีเเล้วครับ ถึงอย่างน้อยคุณก็เคยมีพ่อได้รับรู้ถึงความรักที่พ่อมีให้ ซึ้งโชคดีกว่าคนอีกหลายๆคนบนโลกนี้ ที่ไม่มีพ่อไม่มีเเม่ เกิดมาที่ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าหน้าตาพ่อเเม่ตัวเองเป็นยังไง อย่าคิดมากเลยครับ ความอบอุ่นเราสร้างขึ้นเองได้ ถึงยังไงคุณก็ยังมีเเม่ ที่เป็นทั้งพ่อเเละเเม่ให้เเก่คุณ ถึงท่านจะไม่อยู่ด้วย เเต่ก็ขอให้คิดไว้ในใจว่าท่านอยู่กับเราตลอดมา เเละจะอยู่ในใจเราตลอดไป :thank

ขอบคุณครับ ที่ให้กำลังใจ

ซึ่งน้ำตาแทบไหล T T

น้ำตาผมไหลทุกครั้งที่ดูเลยครับ

Powerexell
31st July 2011, 13:49
ซึ้งดีครับ ชอบๆๆๆ แต่ผมว่าถ้าเป็นของคนไทย คงจะสื่อได้ดีกว่านี้นะ

RapG-unit
31st July 2011, 18:07
ซึ้งดีครับ ชอบๆๆๆ แต่ผมว่าถ้าเป็นของคนไทย คงจะสื่อได้ดีกว่านี้นะ

ถ้าของคนไทยก็คงโฆษณาไทยประชีวิตอะครับ เด๋วเอามาใส่ครับ

kobird17
31st July 2011, 20:06
เป็นอะไรที่พูดไม่ออกเลยล่ะครับซึ้งมากๆไม่มีคำพูดอะไรจะพูดเลย ดูVideo นี้ T^T

powerbome
31st July 2011, 20:12
ดูแล้วก็สะท้อนให้เห็นเด็กสมัยใหม่มักไม่เข้าใจความรักของพ่อ(+แม่) เปิดใจให้กว้างก่อนอะไรๆจะสายไปนะครับ

phonrath
31st July 2011, 20:27
เเทบร้องไห้เลยครับ ซึ้งสุดๆ โดยเฉพาะคลิปที่ 2

RapG-unit
1st August 2011, 20:16
เป็นอะไรที่พูดไม่ออกเลยล่ะครับซึ้งมากๆไม่มีคำพูดอะไรจะพูดเลย ดูVideo นี้ T^T
มีแต่น้ำตาอะน้ะครับผมง่ะ ดูแล้วซึ้งจนร้องไห้

ดูแล้วก็สะท้อนให้เห็นเด็กสมัยใหม่มักไม่เข้าใจความรักของพ่อ(+แม่) เปิดใจให้กว้างก่อนอะไรๆจะสายไปนะครับ

นั้นสิครับผมก็ว่างั้นเด็กสมัยนี้ไม่ค่อยสนใจพ่อแม่เลย พอท่านเสียใจก็กลับมาเสียใจอยากย้อนเวลา กลับไปขอโทษท่าน

เเทบร้องไห้เลยครับ ซึ้งสุดๆ โดยเฉพาะคลิปที่ 2

คุณแทบร้องแต่ผมนี้ดิร้องเลยง่ะ TT^TT

bangkok08
2nd August 2011, 16:43
ไทยประกันชีวิต ของเค้าดีจริงๆ :D

eyazawa2456
4th August 2011, 03:02
ผมก็ไม่มีพ่อ เหมือนกัน แม่ผมท้องที่ญี่ปุ่นแล้วกลับมาคลอดที่เมืองไทยหลังจากที่กลับมาไทยแม่ก็ไม่ได้ติดต่อกับพ่อเลย

ผมไม่เคยเห็นพ่อตัวเป็นๆนะ เห็นแต่ในรูป แต่เดี่ยวนี้ ผม มีพ่อคนใหม่แล้วเป็นคนญี่ปุ่น คน ก่อน เป็น คน ปากี พ่อคนใหม่เค้ารักผมมาก

ผมอยากได้อะไรเค้าไม่เคยที่จะไม่ให้ แต่ต้องมีเหตุผลเพียงพอนะ เมือตอนเด็ก ผม เกลียด พ่อคนใหม่มาก ทำไมไม่รู้เหมือนกัน

แต่ปัจจุบันที่ผมรักพ่อคนใหม่มากกว่าคนเก่า ก็ คือ แม่ผมกลับมาไทย แล้วผม ทะเลาะกับแม่ ทะเลาะกัน เรื่อง อะไรไม่รู้เหมือนกันนะ

ผมโกรธมาก มากๆ เลย ผมเลยพูดออกไปว่า ใช่สิ ผมมันลูกไม่มีพ่อนิ แล้วผมก็พูดอีกว่า ผมจะไปตามหาพ่อ แม่ผมได้ฟัง แม่ผมร้องไห้

ผมเลยสงบลง แล้วแม่ก็บอกผมว่า ที่แม่ไม่ติดต่อกับพ่อคน ปากี ก็เพราะ เค้าไม่ได้รักผม ตอนที่แม่ท้อง พ่อของผม ให้แหวนเพรชกับ เงิน 1 แสนเยน

ให้แม่ผมเอา ลูกออก แต่แม่ ผม ไม่ยอม พอ ผมเกิด พ่อคนปากีรู้ เค้าก็หายไปเลย เค้าไม่เคยที่จะรักผม ข่าวเงียบ เงินไม่เคยส่งให้ ไม่มีอะไรสักอย่างที่ป่งบอกว่าพ่อผมยังมีชีวิตอยู่ (แม่พูดทั้งน้ำตา)

แม่ผมบอกว่าเมืองานวันเกิดผม ปีไหนไม่รู้แหล่ะ พ่อคนใหม่เค้าโอยพรให้ผม แล้ว ผมบอก ไม่เอา พ่อคนใหม่รู้เค้าเสียใจมากร้องไห้ด้วย แม่บอกว่าพ่อเค้ารักผมมากเค้าอยากให้ผมเป็นเหมือนลูกแท้ๆของเค้า

เพราะเค้าไม่สามารถมีลูกคนใหม่กับแม่ผมได้ เพราะอะไรไม่รู้เหมือนกัน และ ครอบครัวของพ่อไม่มีใครให้หลานได้สักคน เค้าจึกรักผมเหมือนลูกแท้ แต่ผมไม่รู้ จนวันที่ผมทะเลาะกับ แม่

ตอนนี้ ผมรักพ่อคนใหม่มากๆเลยครับ ผมบอกพ่อว่าผมรักพ่อ มาก พอๆ กับ แม่ พ่อผมดีใจมากเลยครับ

RapG-unit
4th August 2011, 19:56
ผมก็ไม่มีพ่อ เหมือนกัน แม่ผมท้องที่ญี่ปุ่นแล้วกลับมาคลอดที่เมืองไทยหลังจากที่กลับมาไทยแม่ก็ไม่ได้ติดต่อกับพ่อเลย

ผมไม่เคยเห็นพ่อตัวเป็นๆนะ เห็นแต่ในรูป แต่เดี่ยวนี้ ผม มีพ่อคนใหม่แล้วเป็นคนญี่ปุ่น คน ก่อน เป็น คน ปากี พ่อคนใหม่เค้ารักผมมาก

ผมอยากได้อะไรเค้าไม่เคยที่จะไม่ให้ แต่ต้องมีเหตุผลเพียงพอนะ เมือตอนเด็ก ผม เกลียด พ่อคนใหม่มาก ทำไมไม่รู้เหมือนกัน

แต่ปัจจุบันที่ผมรักพ่อคนใหม่มากกว่าคนเก่า ก็ คือ แม่ผมกลับมาไทย แล้วผม ทะเลาะกับแม่ ทะเลาะกัน เรื่อง อะไรไม่รู้เหมือนกันนะ

ผมโกรธมาก มากๆ เลย ผมเลยพูดออกไปว่า ใช่สิ ผมมันลูกไม่มีพ่อนิ แล้วผมก็พูดอีกว่า ผมจะไปตามหาพ่อ แม่ผมได้ฟัง แม่ผมร้องไห้

ผมเลยสงบลง แล้วแม่ก็บอกผมว่า ที่แม่ไม่ติดต่อกับพ่อคน ปากี ก็เพราะ เค้าไม่ได้รักผม ตอนที่แม่ท้อง พ่อของผม ให้แหวนเพรชกับ เงิน 1 แสนเยน

ให้แม่ผมเอา ลูกออก แต่แม่ ผม ไม่ยอม พอ ผมเกิด พ่อคนปากีรู้ เค้าก็หายไปเลย เค้าไม่เคยที่จะรักผม ข่าวเงียบ เงินไม่เคยส่งให้ ไม่มีอะไรสักอย่างที่ป่งบอกว่าพ่อผมยังมีชีวิตอยู่ (แม่พูดทั้งน้ำตา)

แม่ผมบอกว่าเมืองานวันเกิดผม ปีไหนไม่รู้แหล่ะ พ่อคนใหม่เค้าโอยพรให้ผม แล้ว ผมบอก ไม่เอา พ่อคนใหม่รู้เค้าเสียใจมากร้องไห้ด้วย แม่บอกว่าพ่อเค้ารักผมมากเค้าอยากให้ผมเป็นเหมือนลูกแท้ๆของเค้า

เพราะเค้าไม่สามารถมีลูกคนใหม่กับแม่ผมได้ เพราะอะไรไม่รู้เหมือนกัน และ ครอบครัวของพ่อไม่มีใครให้หลานได้สักคน เค้าจึกรักผมเหมือนลูกแท้ แต่ผมไม่รู้ จนวันที่ผมทะเลาะกับ แม่

ตอนนี้ ผมรักพ่อคนใหม่มากๆเลยครับ ผมบอกพ่อว่าผมรักพ่อ มาก พอๆ กับ แม่ พ่อผมดีใจมากเลยครับ

ก็น้ะครับผมเสียพ่อตอน6ขวบอะน้ะ

ArIeS
4th August 2011, 20:24
ทำโฆษณาออกมาได้ดีทุกตัวเลย สุดยอดๆ

degden009
4th August 2011, 21:00
ซึ้งมากๆเลยครับ ผมน้ำตาไหลเลย
นายพอจะมีของแม่มั้ยอะครับ ใกล้วันแม่แล้วผมอยากบอกรักแม่อะครับ

RapG-unit
6th August 2011, 14:16
ซึ้งมากๆเลยครับ ผมน้ำตาไหลเลย
นายพอจะมีของแม่มั้ยอะครับ ใกล้วันแม่แล้วผมอยากบอกรักแม่อะครับ

จะลองหาดูน้ะครับเพราะเจอแต่พ่อเหมือนกันอะ

Skynine
7th August 2011, 03:40
ดูกี่ืทีกี่ทีก็ร้องไห้

vanzvanz
7th August 2011, 22:38
น้ำ ตา คลอ......

ผม มี พ่อ แต่ ทำ ไม

ผม ไม่ เคย ทำ เรื่อง อะ ไร ดี ๆ ให้ พ่อ เลย.........

siraiwich2539
7th August 2011, 22:49
เสียใจด้วยครับ

ถึงพ่อจะไม่อยู่เเล้วเเต่เราก็ยังมีเเม่นะครับ

ทำดีกับเเม่เยอะๆบอกรักเเม่ทุกวัน ก็เหมือนกับบอกรักพ่อ นั้นเเละครับ

^^

Neko.Kraamzii
7th August 2011, 23:44
ผมออกมาลืมตาดูโลก พ่อที่มีชีวิตอยู่ไม่เคยดูแลผมเลยตั้งแต่เกิด

ไม่รุ้พ่อยังรักอยุ่ป่าวน้ะ