PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ค่า Registry คืออะไรครับ

thanachote
19th April 2012, 10:59
ตามหัวข้อเลยครับ คือว่าผมมีเกมส์นึงอยากเล่นมาก แต่พอโหลดมาแล้วเล่นไม่ได้ ไปถามคนอื่นเค้าก็บอกว่าเป็นที่ค่า registry อะคับ ผมเลยอยากทราบว่า ไอ้เจ้าค่านี้มันคือค่าอะไร มีผลยังไงหนะครับ อยากเล่นเกมนั้นมาก T^T ช่วยผมหน่อยนะครับ

wAkie
19th April 2012, 12:48
ถ้าไม่รูปหรือ ลายละเอียด อาจจะมีคนที่ช่วยได้นะครับ

skyhot004
19th April 2012, 13:30
ค่าRegistryก็เหมือนกับตัวบอกว่าเกมนั้นมันลงอยู่ที่เครื่องนั้นหรือป่าวถ้าไม่มีRegistryตัวนี้ก็จะเล่นไม่ได้นั้นเอง

(ก็ถ้าเราก็อบเกมจากเครื่องอื่นมาลงแล้วเล่นไม่ได้ก็อาจจะเป็นเพราะRegistryไง)

ปล.ถ้าบอกชื่อเกมมาอาจจะช่วยได้นะ