PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่อง อาวุธ BF3

yasintorn123
19th April 2012, 18:58
G36C นี่ใส่อะไรดีครับ ตอนนี้ใส่ กริบ + โฮโล อยู่ ได้ 1 ดาวครับ ปืนนี้ ซัพเพรสเซอร์ ใส่กับไม่ใส่ มันต่างกันมากมั้ยครับ
ส่วน ปืน PKP มันแรงมากมั้ยครับ เห็น แวปเดียวก็ยิงตายแล้ว แต่ผมเล่นนี่ยิงไม่เข้าเลยอะ
แล้ว M4A1 อะครับ ตอนใส่ ซัพเพรสนี่มันแม่นกว่า ตอนไม่ใส่มั้ยครับ
ลูก Slug ปืน SAIKA นี่มันแรงมากมั้ยครับ หรือยิงไกลแค่นั้น

แค่นี้ก่อนนะ
เดี๋ยวสงสัยไรเพิ่มจะมาถามอีก

boomman
19th April 2012, 19:11
อยู่ที่ฝีมือและความถนัด

PKP ผมใส่ กล้อง M145 (กล้องนี้โคตรแม่นครับ) ใส่ขาทราย และก็ กระสุนเพิ่ม

OVLENG
19th April 2012, 19:13
เฮฟวี่บาเรวครับ เเปป เดี๋ยวตาย เเม่นกว่า ซัพเพรสเซอร์ เเรงกว่า ผมลองมาเเล้วครับ

Plusz
19th April 2012, 19:18
อยู่ที่คนคับ ; M4A1 ผมถนัด ซัพเพรส มากกว่า ' แต่คุณต้องเร็ว เพราะมันลดความแรงลงไปหน่อย

Capathia
19th April 2012, 19:19
G36C ผมใส่ศูนย์เล็งเดิม+กริบ+เฮฟวี่บาเรล

BossZclub2220
19th April 2012, 20:31
G36C : ปืนนี้ไม่เเต่งก็ดีครับเเต่ถ้าให้เกรียนไปเลยก็ต้องใส่ศูนย์เล็งRX01,ใส่เลเซอร์,ใส่Foregrip ครับผมใช้เเล้วผลคือนิ่งแรงไกล
PKP : นิ่งเเรงเเต่เพิ่มกระสุนช้าเเนะนำใช้ RPK ดีกว่า
M4A1 : ไม่ค่อยใช้ปืนนี้เท่าไรเพราะไปใช้ G36C เเทน
SAIKA : แนะนำใช้ USAS 12 ไม่ก็ 870MCS ไปเลยครับ
- 870MCS : เเรงดีไม่ต้องเปลี่ยนกระสุนอะไรมากกล้องใช้RX01
- USAS 12 : ติดกระสุนระเบิดเเค่นี้ก็ได้คำว่าเกรียนเเล้วผมลองเเล้วWorkดีครับเเต่ระวังกระสุนตัวเองด้วยนะครับ

Aoo
19th April 2012, 22:21
แนะนำปืนที่คิดว่าดีของแต่ละสายหน่อยครับเอาสายละ1-2กระบอกก็ได้ครับ คือปืนเยอะเลือกเล่นไม่ถูก = =

pkill1994
19th April 2012, 23:41
ผมเล่น Engineer M4A1 Only ครับ ใส่ Holo Dot + Heavy Barrel + Grip ครับ

lopioi
20th April 2012, 00:11
เมื่อก่อนปืนดีๆ ก่อนปรับมีเยอะครับ หลังจากที่ปรับ เล่นมาตอนนี้ทุกปืนก็ดีหมดครับ แล้วแต่สถานการณ์ที่ใช้ด้วย ด่านกว้างๆผมก็ใช้ปืนยิงไกลแม่นๆ ด่านที่แคบต้องบุกตลุยผมก็ใช้ปืนยิงเร็ว แม่นหน่อย ด่านไหนป้องกันก็เล่น หน่วย sup ใช้ปืนกระสุนเยอะๆ เพราะต้องยิงสู้กับพวกที่วิ่งมาเยอะๆ กระสุนหมดยากหน่อย ผมไม่เน้นปืนเดียวผมก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ

ปล.โหมด TDMผมใช้ 870MCโลด ต้องวิ่งหากันบ่อยเน้นนัดเดียวจอด แต่ส่วนมากจะยิงไม่ทัน เจอยิงไกลๆตายซะก่อน:o

yasintorn123
20th April 2012, 10:09
แล้วปืน AEK นี่ ตอนนี้ผมใส่ Cobra กริบ แล้วก็ ซัพเพรสครับ แบบนี้ดีรึยังครับ ปืนนี้ได้ 1 ดาวนะ อย่าแนะนำของที่ผมยังไม่ปลดนะ
ปืน A-91 ต้องใส่ไรมั่งครับ ปืนนี้ผมเล่นไม่โหดเลย
ตอนนี้ปลด M240 แล้วนะครับ อยากถามว่า มันแรงมากครับ แล้วปืนนี้ ใส่กริบแล้วมันจะแม่นขึ้นมั้ย

lopioi
20th April 2012, 12:18
แล้วปืน AEK นี่ ตอนนี้ผมใส่ Cobra กริบ แล้วก็ ซัพเพรสครับ แบบนี้ดีรึยังครับ ปืนนี้ได้ 1 ดาวนะ อย่าแนะนำของที่ผมยังไม่ปลดนะ
ปืน A-91 ต้องใส่ไรมั่งครับ ปืนนี้ผมเล่นไม่โหดเลย
ตอนนี้ปลด M240 แล้วนะครับ อยากถามว่า มันแรงมากครับ แล้วปืนนี้ ใส่กริบแล้วมันจะแม่นขึ้นมั้ย

พื้นฐานทุกปืนจะต้องใส่ กริบอยู่แล้วถ้าอยากให้นิ่ง รองลงมาที่คนใส่ช่องอื่นก็ อยากเล็งง่ายๆส่วนมากเค้าใส่ Reflex(RDS&HOLO) หรือเรดดอทนั่นเอง ส่วนอุปกรณ์ต่อมา แล้วแต่จะเลือกใส่ อยากยิงแบบไม่ให้เขารู้ตัว(ไม่ขึ้นจุดสีแดงบนแผนที่)ก็ใส่ เก็บเสียงหรือ Suppressor อยากยิงแรงขึ้นแต่ต้องแลกกับอาการปื่นส่ายมากขึ้น ก็ Heave Barrel อยากยิงแม่นใกลๆก็ใส่ เลเซอร์หรือ Laser Sight(ข้อเสียที่ผมใช้มา ศัตรูรู้ตำแหน่งเราง่ายแต่ไม่ใกล้เคียงกับไฟฉาย) ขึ้นอยู่กับที่คุณอยากเล่นครับ ว่าต้องการปืนแบบไหนและชอบแบบไหนที่ถนัด

ปล.ผมถนัดใส่ suppressor นะกับ heavy barrel สลับกัน