PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณเคยทำอะไรที่ไม่ชอบ เพื่ออะไรซักอย่างไหมครับ?

xopoint
19th April 2012, 19:32
ตอนนี้นะครับ ผมออกกำลังกายทุกวันเลย (ปกติผมออกไม่ค่อยบ่อยนะครับ)
ผมทำเพื่อ 2 อย่างครับ
1. เพื่อ รด ครับ
2. เพื่อ คนที่เรารักครับ สมัยนี้เอะอะ อะไรก็มีเรื่องกันเเล้ว อย่างน้อยตอนคนที่เรารักมีปัญหา ผมก็น่าจะช่วยเค้าได้ระดับนึง

ซึ่งในข้อ2นี้ เวลาผมวิดพื้นเเล้วเเรงไม่มี ผมนึกถึงหน้า เเฟนของผม มันรู้สึกมีเเรงฮึดขึ้นมาอีกขั้นน่ะครับ:heart:heart:heart:heart

เเล้วของพวกท่านล่ะครับ เป็นอย่างไร:cool:

slwmm07
19th April 2012, 19:33
เคยครับ !!!

kingcesar
19th April 2012, 19:34
เคยครับ ยอมโดนลบกระทู้แนวการเมือง เพื่อป้องกันไม่ให้คนที่เขาไม่ประสาอะไร

กับ พวกที่ขาดความเข้าใจในความหมายของการถกประเด็นด้วยปัญญา เขาทะเลาะกันครับ

Meganechan
19th April 2012, 19:34
เคย แก้ 0 เพื่อ มือถือ ใหม่ :mad:

Deathbringer
19th April 2012, 19:37
ผมเคยทำตัวให้หล่อน้อยลง เพื่อให้คนอื่นดูหล่อขึ้น 5555

xopoint
19th April 2012, 19:39
ผมเคยทำตัวให้หล่อน้อยลง เพื่อให้คนอื่นดูหล่อขึ้น 5555
สุดยอดจริงๆ เเหวะๆๆๆ

newchamea
19th April 2012, 19:40
เคยครับ ผมพยายามตื่นเช้า เพื่อจะได้ไป รร ให้ทัน ทั้งที่จริงๆ วันหยุดผมตื่น10โมง

warhead007
19th April 2012, 19:42
เคยเล่นละครรอบกองไปตอนเข้าค่ายลูกเสือครับ เล่นเป็นซินโดเรร่าอะ ทำเพื่อกองลูกเสือนะเนี่ยไม่งั้นโดนทำโทษหมด :sweat

T-man
19th April 2012, 19:51
ผมทนเรียนสาขาวิชาที่ไม่ชอบ เพื่ออนาคตที่ดีขึ้นในวันข้างหน้าครับ

ooi404
19th April 2012, 19:53
เคยครับ แต่จำเหตุผลไม่ได้แล้ว เพราะทำเกือบแทบทุกวัน :heat

MC_cat
19th April 2012, 19:54
ทำงาน ล้างจาน ทั้งที่ตัวเอง ไม่ชอบ
เพื่อ PSP

Icescorpio
19th April 2012, 19:57
ทำในหลายๆอย่างที่ไม่ชอบ จริงๆก็เฉยๆนะไม่ถึงกับไม่ชอบ
ให้คนที่ผมรักพอใจ ^..^

GUBOSS
19th April 2012, 19:59
เคยไปซื้อเสื้อกันหนาวของผู้หญิงให้แฟนเป็นของขวัญอะครับ กว่าคนในร้านจะช่วยเลือกให้ได้นานมากเพราะผมเลือกไม่เป็น
แล้วก็ไม่ชอบซื้อเสื้อผ้าด้วยให้แม่ซื้อให้ตลอด ขี้เกียจออกจากบ้านเดี๋ยวดำ+ร้อน นั่งหน้าคอม+แอร์เย็นๆสบายกว่าเยอะ

kanjanachai
19th April 2012, 20:07
ผมทนอยู่กับชีวิตที่สุดเซงคับ เรื่องซวยมีมาทุกวัน
คนรักก็ไม่รักเรา ****มอน

best19939
19th April 2012, 20:09
ก่อดราม่า เพื่อทุกคนที่รอดู 55

exodus
19th April 2012, 20:10
ยินดีด้วย คุณเริ่มรู้จัก "ชีวิต" แล้ว
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ToshirO
19th April 2012, 20:11
เคยครับ ยอมโดนลบกระทู้แนวการเมือง เพื่อป้องกันไม่ให้คนที่เขาไม่ประสาอะไร

กับ พวกที่ขาดความเข้าใจในความหมายของการถกประเด็นด้วยปัญญา เขาทะเลาะกันครับ
คงไม่ต้องบอกก็รู้ ว่าพี่หมายถึงผมอะแหละ
ยังกล้าใช้คำนี้อีกเหรอครับ คำว่าปัญญาอะ ผมดูแล้วโพสของพี่ไม่ได้วิเคราห์อะไรเลย หลายๆเรื่อง
พี่ก็ไม่อธิบาย แต่โพสเหมือนจะโจมตีนายก+รัฐบาล ซึ่งเจตนาของพี่อาจจะไม่ได้เป็นอย่างนั่น
แต่ผลลัพธ์ ก็อย่างที่เห็นทุกคนไม่ได้สนจนเรื่องถกประเด็น หรือเรื่องช้าง หรืออะไรเลย
ทุกคนพุ่งเป้ามาที่นายกกันหมดเลย

เรื่องของกระทู้นี้
ผมเคยเหมือนกัน ทุกคนเคย
เคยอดทนฟังคนที่โกหกตัวเอง ทั้งๆที่รู้อยู่แก่ใจว่าความจริงมันเป็นยังไง
ไม่ใข่แค่ในเว็บวันนี้หรือเรืองการเมืองอย่างเดียวนะ แต่มันหลายเรื่องแถมบ่อยๆครั้งด้วย *-*

kanjanachai
19th April 2012, 20:13
เดี๋ยวมีดราม่า

degden009
19th April 2012, 20:15

จะมาโพสกระทู้แบบนี้อีกทำไมละครับ = = ก็รู้ๆกันอยู่ เดี๋ยวมาดราม่ากันอีกอะ

millomew
19th April 2012, 20:15
อะไรที่มีผลประโยชน์ ต่อให้ไม่ชอบก็ยังทำกันเพื่อประโยชน์ของตนเอง

best19939
19th April 2012, 20:17
สงสาร จขกท. อาจโดนลบกระทู้ไปด้วย 55

ToshirO
19th April 2012, 20:20
นี่คุณเอาอีกแล้วเหรอ?????

ดูเวลาที่ผมตอบกระทู้กับเวลาที่ผมกับคุณทะเลาะกันก่อนสิครับ

ไม่ใช่มาเห็นการโพสตอบคำถาม แล้วก็มาหาว่า ผมพูดถึงคุณ

ช่วยเช็คสถานการณ์ให้ดีๆก่อนจะมาพาดพิงนะครับ

ก็ทับกันนี่ แถมผมก็ไม่ได้ว่าอะไรด้วย เพราะทุกคนคิดเห็นไม่เหมือนกัน แต่คุณโดนลบไปกระทูนึงแล้วก็ยังมาสร้างอีกกระทู้ มันออกจะจงใจไปหน่อย สำหรับคนที่อยู่ฝั่งนั่นๆ
กระทู้แพนด้าผมก็บอกว่ายังจะเอาอีกเหรอ เดี๋ยวมันก็โดนอีก แต่คุณบอกว่าให้แสดงความคิดเห็นเรื่องช้าง
แต่โพสมันเหมือนว่านายกกันหมด แล้วมันยังไงกันแน่ ถ้าไม่อยากให้เกิดดราม่า ก็ดูโพสหน่อยก็ได้
เพราะยังไงก็ต้องมีคนแบบผมอยู่แล้ว ต้องมีคนไม่ชอบที่คุรโพสหัวข่าวแบบนั้น *-*

xopoint
19th April 2012, 20:22
ใจเย็นๆกันนะครับ ผมไม่อยากให้ทะเลาะกันระหว่างชาวJKGกันนะครับ ผมขอล่ะครับ :(:(

kingcesar
19th April 2012, 20:22
คงไม่ต้องบอกก็รู้ ว่าพี่หมายถึงผมอะแหละ
ยังกล้าใช้คำนี้อีกเหรอครับ คำว่าปัญญาอะ ผมดูแล้วโพสของพี่ไม่ได้วิเคราห์อะไรเลย หลายๆเรื่อง
พี่ก็ไม่อธิบาย แต่โพสเหมือนจะโจมตีนายก+รัฐบาล ซึ่งเจตนาของพี่อาจจะไม่ได้เป็นอย่างนั่น
แต่ผลลัพธ์ ก็อย่างที่เห็นทุกคนไม่ได้สนจนเรื่องถกประเด็น หรือเรื่องช้าง หรืออะไรเลย
ทุกคนพุ่งเป้ามาที่นายกกันหมดเลย

เรื่องของกระทู้นี้
ผมเคยเหมือนกัน ทุกคนเคย
เคยอดทนฟังคนที่โกหกตัวเอง ทั้งๆที่รู้อยู่แก่ใจว่าความจริงมันเป็นยังไง
ไม่ใข่แค่ในเว็บวันนี้หรือเรืองการเมืองอย่างเดียวนะ แต่มันหลายเรื่องแถมบ่อยๆครั้งด้วย *-*

นี่คุณเอาอีกแล้วเหรอ?????

ดูเวลาที่ผมตอบกระทู้กับเวลาที่ผมกับคุณทะเลาะกันก่อนสิครับ

ไม่ใช่มาเห็นการโพสตอบคำถาม แล้วก็มาหาว่า ผมพูดถึงคุณ

ช่วยเช็คสถานการณ์ให้ดีๆก่อนจะมาพาดพิงนะครับ

ก็ทับกันนี่ แถมผมก็ไม่ได้ว่าอะไรด้วย เพราะทุกคนคิดเห็นไม่เหมือนกัน แต่คุณโดนลบไปกระทูนึงแล้วก็ยังมาสร้างอีกกระทู้ มันออกจะจงใจไปหน่อย สำหรับคนที่อยู่ฝั่งนั่นๆ
กระทู้แพนด้าผมก็บอกว่ายังจะเอาอีกเหรอ เดี๋ยวมันก็โดนอีก แต่คุณบอกว่าให้แสดงความคิดเห็นเรื่องช้าง
แต่โพสมันเหมือนว่านายกกันหมด

มันแค่เหมือน -*-

สิ่งที่เรียกว่า ความเหมือนกับ เจตนารมณ์ มันคนละอย่างกันครับ

แล้วที่ผมบอกว่าเอาอีกแล้วนั่นคือ คุณมาพาดพิงผมรอบที่ 2 แล้ว

กระทู้แพนด้าผมก็ลบเองไปแล้ว -*-

ก็มันก่อดราม่าเห็นๆเลย ผมไม่ได้โพสเป็นคนแรกนะ แต่ ผมดูโพสแล้ว มันต้องเจอแน่ๆอะ
เพราะมันว่านายกกันอย่างเดียวเลย "นายกมีประโยชน์แค่นี้เองสินะ" "ผมฮาตรงคำว่าผลงานเด่น" <<<แล้วจะคิดว่ามันเกี่ยวกับช้างเหรอครับ *-*

ประเด็นมันอยู่ที่คนมาตอบกระทู้นะ

แล้วผมก็ไม่ได้สังเกต ผมเพิ่งมาเห็นตอนมีคน Quote ข้อความที่ว่า 'นายกมีประโยชน์แค่นี้เอง'

ที่มันเป็นประเด็นขึ้นมา

GUBOSS
19th April 2012, 20:25
http://picth.com/get/yUSHk/1334842001.jpg (http://picth.com/yUSHk)

ToshirO
19th April 2012, 20:30
มันแค่เหมือน -*-

สิ่งที่เรียกว่า ความเหมือนกับ เจตนารมณ์ มันคนละอย่างกันครับ

แล้วที่ผมบอกว่าเอาอีกแล้วนั่นคือ คุณมาพาดพิงผมรอบที่ 2 แล้ว

กระทู้แพนด้าผมก็ลบเองไปแล้ว -*-
ก็มันก่อดราม่าเห็นๆเลย ผมไม่ได้โพสเป็นคนแรกนะ แต่ ผมดูโพสแล้ว มันต้องเจอแน่ๆอะ
เพราะมันว่านายกกันอย่างเดียวเลย "นายกมีประโยชน์แค่นี้เองสินะ" "ผมฮาตรงคำว่าผลงานเด่น" <<<แล้วจะคิดว่ามันเกี่ยวกับช้างเหรอครับ *-*

kanjanachai
19th April 2012, 20:34
แต่โพสมันเหมือนว่านายกกันหมด แล้วมันยังไงกันแน่ ถ้าไม่อยากให้เกิดดราม่า ก็ดูโพสหน่อยก็ได้
เพราะยังไงก็ต้องมีคนแบบผมอยู่แล้ว ต้องมีคนไม่ชอบที่คุรโพสหัวข่าวแบบนั้น *-*

พอเถอะครับ เค้าให้แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องที่ไม่ชอบแล้วฝืนทำ คุณ kingcesar ก็แค่เข้ามาแสดงความคิดเห็นเฉยๆ
ไม่ได้เจตนาอย่างอื่นใด

best19939
19th April 2012, 20:34
มันเว้ยมัน 55

maxninepower
19th April 2012, 20:37
โอย ถ้าจะคุยกันแบบนี้ editไว้ในเรปเดียวก็พอมั้ง ถ้าเป็นแบบนี้ 10 หน้าก็ไม่พอหรอก - -

ToshirO
19th April 2012, 20:39
พอครับ เรื่องมันเกิดเพราะผมเองแหละ

เออกูเล็กกูยอม 55+

ToshirO
19th April 2012, 20:57
เเม่งกัดกันอยู่ได้ ทั้งคู่นั่นเเหล่ะผิด ถ้าจะกัดกันทําที่อื่นดิ เจ้าของบอรดเค้ากลุ้มใจรู้มั้ย พวกคุณเหมือนเสื้อเเดงเสื้อเหลืองเลย ตัวเองคิดว่าตีกันเเล้วเท่ เเต่ที่จริงก็เเค่หมากัดกัน รบกวนสังคมเปล่าๆ
อะไรกันครับ ผมจบแล้วนะ แล้วพี่มาสมัครใหม่มาด่าอย่างงี้เพื่ออะไรครับ

อย่ามาเกรียนในบอร์ดนะครับ พวกผมดราม่าแล้วก็ขอดทษแล้วจบนะ ไม่มีเกรียนกัน อย่างนี้

newchamea
19th April 2012, 21:02
http://picth.com/get/yUSHk/1334842001.jpg (http://picth.com/yUSHk)
เวรกรรม ผมหิวเลยนะเนี่ย

petchzahoho
19th April 2012, 21:17
เเม่งกัดกันอยู่ได้ ทั้งคู่นั่นเเหล่ะผิด ถ้าจะกัดกันทําที่อื่นดิ เจ้าของบอรดเค้ากลุ้มใจรู้มั้ย พวกคุณเหมือนเสื้อเเดงเสื้อเหลืองเลย ตัวเองคิดว่าตีกันเเล้วเท่ เเต่ที่จริงก็เเค่หมากัดกัน รบกวนสังคมเปล่าๆ

เขาจบกันแล้ว ยังจะมายุต่ออีก

ToshirO
19th April 2012, 21:21
เกรียนแล้วหายเงียบเลยนะครับ
ถ้าสมัครมาเพื่อเรื่องแค่นี้จะสมัครมาทำไมกันครับเนี๊ย พวกแค่ความคิดเห็นต่างครับ อาจจะไม่เข้าใจกันบ้าง เพราะแหล่งข้อมูลคนละที่
แต่พวกผมไม่ทำแบบคุณแน่ๆ ที่อยู่มาด่าเค้า อยู่ๆคุณแอบสมัครใหม่มาด่าพวกผมเสัยๆอย่างงี้ ไม่เหมาะสมอย่างมากเลยนะ *-* :(

Snomoke
19th April 2012, 21:28
พาแฟนไปเที่ยวครับ ผมไม่ค่อยชอบไปไหนอ่ะแต่เค้าอยากไปเลยต้องพาไปนับแต่นั้นก็พาไปตลอด:blush

_MaximiliaN_
เคยยอมพลีชีพเพื่อตั้งกระทู้ แคสเกมดั่งเห็ดออกดอก V.4 ไงครับ โฮะๆๆๆ

โอ้ ท่านนี่เอง :dance

สงสัยอยู่ ว่าหายไปไหน

kingcesar
อะไรกันครับ ผมจบแล้วนะ แล้วพี่มาสมัครใหม่มาด่าอย่างงี้เพื่ออะไรครับ

ใช่ครับ เรื่องของพวกเรา 2 คนลงเอยด้วยดีแล้ว เรื่องมันจบไปแล้ว จะสมัครไอดีใหม่มาจุดไฟ เพื่อไรครับ???

ช่วยระวังคำพูดคำจาให้ดีๆด้วยครับ

การเปรียบเทียบของคุณมันดูรุนแรงไปหน่อยนะครับ

เมื่อคุณว่าพวกเรา 2 คนเหมือนหมา แต่คุณมาจุดประเด็นหลังจากที่หมา 2 ตัวนี้หยุดกัดกันไปแล้ว..... เพื่อให้คนหันมามองว่าหมา 2 ตัวนี้เลว เหมือนกับที่คุณมอง...

การกระทำของคุณมันแย่ยิ่งกว่าหมากัดกันอีกครับ

เกรียนแล้วหายเงียบเลยนะครับ
ถ้าสมัครมาเพื่อเรื่องแค่นี้จะสมัครมาทำไมกันครับเนี๊ย พวกแค่ความคิดเห็นต่างครับ อาจจะไม่เข้าใจกันบ้าง เพราะแหล่งข้อมูลคนละที่
แต่พวกผมไม่ทำแบบคุณแน่ๆ ที่อยู่มาด่าเค้า อยู่ๆคุณแอบสมัครใหม่มาด่าพวกผมเสัยๆอย่างงี้ ไม่เหมาะสมอย่างมากเลยนะ *-* :(

ใช่ครับ ทำแบบนี้เขาเรียกว่า ไม่กล้ามาด่าตรงๆ

คนพวกนี้ในสังคมเขาเรียกว่า เก่งอยู่ในตรอก

ออกมาบนถนนก็โดนเขากดขี่น่ะครับ อย่าไปใส่ใจเลยครับ ^^

เราควรให้ความสงสาร + สังเวท + สมเพช + เวทนา ให้แก่ User Zenomking มากกว่าจะไปติเตียนเขานะครับ

เพราะเขาก็เหมือน มนุษย์ที่มีปากไว้ด่าคนอื่น ไม่ใช้สมองคิดน่ะครับ :)

ในเมื่อพวกเราเข้าใจกันแล้ว

ก็อย่าไปสนเศษเดนไรพวกนี้เลย

เขาทำได้แค่สมัครไอดีใหม่มาหาเรื่องแค่นั้นแหละ

ไอดีเก่าเขาคงโพสไร ได้รับ Thank ได้รับความไว้วางใจมากน่ะ คงกลัวจะเสียคะแนนนิยม จนต้องสมัครใหม่มาด่าพวกเรา

duchyzaza
19th April 2012, 21:33
ตูยอม หอม เเก้ม ทอม เพื่อเเสดง ละครกลุ่ม ลูกเสือ อะเฮื้อ..... มันช่างเจ็บใจยิ่งนัก ~~~~~~~~~~~

ToshirO
19th April 2012, 21:35
ใช่ครับ เรื่องของพวกเรา 2 คนลงเอยด้วยดีแล้ว เรื่องมันจบไปแล้ว จะสมัครไอดีใหม่มาจุดไฟ เพื่อไรครับ???

ช่วยระวังคำพูดคำจาให้ดีๆด้วยครับ

การเปรียบเทียบของคุณมันดูรุนแรงไปหน่อยนะครับ

เมื่อคุณว่าพวกเรา 2 คนเหมือนหมา แต่คุณมาจุดประเด็นหลังจากที่หมา 2 ตัวนี้หยุดกัดกันไปแล้ว..... เพื่อให้คนหันมามองว่าหมา 2 ตัวนี้เลว เหมือนกับที่คุณมอง...

การกระทำของคุณมันแย่ยิ่งกว่าหมากัดกันอีกครับ

ใช่ครับ ทำแบบนี้เขาเรียกว่า ไม่กล้ามาด่าตรงๆ

คนพวกนี้ในสังคมเขาเรียกว่า เก่งอยู่ในตรอก

ออกมาบนถนนก็โดนเขากดขี่น่ะครับ อย่าไปใส่ใจเลยครับ ^^

เราควรให้ความสงสาร + สังเวท + สมเพช + เวทนา ให้แก่ User Zenomking มากกว่าจะไปติเตียนเขานะครับ

เพราะเขาก็เหมือน มนุษย์ที่มีปากไว้ด่าคนอื่น ไม่ใช้สมองคิดน่ะครับ :)

ในเมื่อพวกเราเข้าใจกันแล้ว

ก็อย่าไปสนเศษเดนไรพวกนี้เลย

เขาทำได้แค่สมัครไอดีใหม่มาหาเรื่องแค่นั้นแหละ

ไอดีเก่าเขาคงโพสไร ได้รับ Thank ได้รับความไว้วางใจมากน่ะ คงกลัวจะเสียคะแนนนิยม จนต้องสมัครใหม่มาด่าพวกเรา

ตามนั้นเลยครับ
ป.ล.กลับสู่สภาวะปกติ(ได้ไงไม่รู้ 55+)

maxza555
19th April 2012, 21:47
back to normal :D

ตอบกระทู้นี้บ้างผมว่านะส่วนใหญ่ที่ทำสิ่งที่ไม่ชอบเพราะต้องการประโยชน์พอได้เสร็จแล้ว เลิก!! จบ!! 555 แต่บางคนอาจทำต่อเหมือนทำแล้วติดเป็นนิสัย อย่างล้างจาน :D

xopoint
19th April 2012, 21:56
กระทู้ผมมมมม ไปทะเลเเล้ว 555

lovemomosa
19th April 2012, 21:56
เคยครับผม เคยยอมแต่งตัวเผ็นผู้หญิง เพื่อแสดงละคร
เคยใส่ชุดชั้นในผู้หญิง เพื่อให้แฟนพอใจ แงๆๆๆๆ

Gu Pai!
19th April 2012, 22:00
เคยไป บวช(เณร) เพื่อแม่ครับ

________
ไม่อยากจะเล่า ตอน บวช ว่า ผมรู้สึกว่าศาสนา มันเสื่มแค่ไหน

starzerobenz
19th April 2012, 22:01
ผมเคยครับแต่ผลลัพธ์ออกมาเจ็บมาก
แฟนผมงอน ผมก็ใจแข็งไม่อยากไปง้อ ทีนี้ผมทนไม่ได้ไปง้อแฟนผมแต่เค้ากลับไม่สนผมอีกเลยครับ
เรื่องมันนานมาแล้ว TT

SBPC
19th April 2012, 22:21
หลายครั้งมากจนเล่าไม่ไม่หมด ชีวิตมันก็อย่างนี้ จะให้อะไรได้ตามใจเราทุกอย่างก็คงไม่ได้

kidsylenser
19th April 2012, 22:23
ผมไม่ชอบเรียนครับ แต่ผมก็เรียนจนจบเพื่อใบ ปริญญา :sweat

operative
19th April 2012, 22:24
เคยครับ อ่านหนังสือเตรียมสอบทุกๆวัน เพื่อผลลัพท์ที่คุ้มค่าที่สุดครับ

kodomoke
19th April 2012, 22:28
ไปซื้อยาแก้ปวดประจำเดือนมาให้แฟนครับ

golfzallp
19th April 2012, 22:47
เคย

เสียสละบ้างสิ่ง เพื่อให้อีกคนมีสิ่งที่ดีกว่า

-[W]annapira-
19th April 2012, 22:50
ทำเกรดให้ดีขึ้น ^ ^"