PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยให้คำแนะนำผมน่อยครับ

Dark_Koc
19th April 2012, 22:04
คือผมเป็นคนเชื่อเรื่องดวงพอประมาณ(50-50)ครับ อยากถามว่า

ถ้าผมเอาไฝออก(บริเวรแถวๆด้านล่างขวาของปาก)มันจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงรึป่าวครับ

ใครพอมีคำแนะนำอย่างไรก็ช่วยบอกน่อยนะครับ

ปล.ถ้าผิดหมวดอย่าว่าผมนะ(ผมไม่รู้ว่าถูกรึป่าว)

robinkik
19th April 2012, 22:07
เขาว่ากันว่า คนมีไฝที่ปากมักจะเป็นคนที่พูดเก่ง เก่งเรื่องการพูด พูดเยอะพูดเเยะ
ถ้าเอาออก คงจะช่วยเรื่องพูดเนี้ยเเหละมั้งครับ เเต่ ถ้าใครที่ต้องทำงานเกี่ยวกับการพูดก็คงต้องเก็บเอาไว้
ทั้งนี้ ทั้งนั้น ก็ต้องขึ้นอยู่กับเจ้าตัวว่าจะคิดอย่างไร เมี๊ยว!!

Dark_Koc
19th April 2012, 22:12
จากคุณ robinkik ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นแหละครับ

แต่ผมไม่รู้ว่าผมทำให้คำพูดนั้นมันเสื่อมรึปล่าว เพราะ มันตรงข้ามกับผมมากเลย

ผมเป็นคน ขี้อาย พูดน้อย ไม่ค่อยกล้าคุยกับคนแปลกหน้า และ ผู้ใหญ่(ที่ไม่สนิท แต่ถ้าสนิทคุยกวนตี.สุดๆครับ)

robinkik
19th April 2012, 22:17
จากคุณ robinkik ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นแหละครับ

แต่ผมไม่รู้ว่าผมทำให้คำพูดนั้นมันเสื่อมรึปล่าว เพราะ มันตรงข้ามกับผมมากเลย

ผมเป็นคน ขี้อาย พูดน้อย ไม่ค่อยกล้าคุยกับคนแปลกหน้า และ ผู้ใหญ่(ที่ไม่สนิท แต่ถ้าสนิทคุยกวนตี.สุดๆครับ)
ถ้าเป็นเเบบนั้น ก็เเนะนำว่าเอาออกครับ เพราะว่าเราอาจจะไปพูดอะไรที่มันไม่เป็นศรีเเก่ปากก้ได้นะครับ เมี๊ยว!!

BoonTew
19th April 2012, 22:31
หลายคนที่เปลี่ยนแปลงบางอย่าง แล้วหน้าที่การงานเจริญรุ่งเรืองดี ผมว่าเป็นที่ความเชื่อส่วนบุคคล+โอกาสที่เข้ามามากกว่า

บางทีคุณเอาไฝออกแล้ว คุณเกิดความมั่นใจ เจรจาพาทีกับใครก็ไม่ประหม่า นั่นเป็นเรื่องดีที่เกิดจากตัวคุณเอง

Dark_Koc
19th April 2012, 22:34
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ที่เข้ามาช่วยแนะนำ