PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขออภัยครับ ผมต้องการโปรแกรมซึ่งใช้งานได้แล้วก็จำเป็นครับ

lnwchaos
20th April 2012, 11:14
ผมต้องการโปรแกรมตระกูล keylogger ที่สามารถดักจับการใช้แป้นพิมพ์หรือการทำงานของคอมได้ โดยที่ผู้ใช้ผู้อื่นไม่รู้(ในคอมของเราเอง) ผมไม่ทราบจริง ๆ ว่าผมจะหาจากไหนดีที่เป็นตัวเต็มและสามารถใช้งานได้อย่างสเถียรที่สุดครับ

เหตุผล ซึ่งเนื่องจากว่า บางทีผมนั้นไม่อยู่บ้านหรืออาจจะไม่ได้อยู่บ้านหลาย ๆ วัน ผมก็มีข้อมูลในคอมบ้างแต่บางทีพอผมกลับมาก็มีอะไรไม่รู้อยู่หน้าจอ หรือไวรัสบ้างหรือใครมาลบอะไรบ้าง ผมเลยอยากจะได้โปรแกรมที่ดักจับว่าใครมาใช้งานคอมผมบ้างแล้วใช้ทำอะไรบ้างครับ

ขอขอบคุณผู้ใจดีด้วยครับ

Champ 5555+
20th April 2012, 11:26
ผมต้องการโปรแกรมตระกูล keylogger ที่สามารถดักจับการใช้แป้นพิมพ์หรือการทำงานของคอมได้ โดยที่ผู้ใช้ผู้อื่นไม่รู้(ในคอมของเราเอง) ผมไม่ทราบจริง ๆ ว่าผมจะหาจากไหนดีที่เป็นตัวเต็มและสามารถใช้งานได้อย่างสเถียรที่สุดครับ

เหตุผล ซึ่งเนื่องจากว่า บางทีผมนั้นไม่อยู่บ้านหรืออาจจะไม่ได้อยู่บ้านหลาย ๆ วัน ผมก็มีข้อมูลในคอมบ้างแต่บางทีพอผมกลับมาก็มีอะไรไม่รู้อยู่หน้าจอ หรือไวรัสบ้างหรือใครมาลบอะไรบ้าง ผมเลยอยากจะได้โปรแกรมที่ดักจับว่าใครมาใช้งานคอมผมบ้างแล้วใช้ทำอะไรบ้างครับ

ขอขอบคุณผู้ใจดีด้วยครับ

ถูกหมวดแล้วครับเพราะมีโปรแกรม key logger ดี และไม่ดี key logger (trojan)

lnwchaos
23rd April 2012, 09:46
คือ ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องมากเท่าไหร่อะครับ สำหรับที่บอกว่า key logger ดี และไม่ดี key logger (trojan) ยังไงฝากอธิบายด้วยนะครับ ส่วนถ้ามีโปรแกรมแนะนำ ก็ฝากด้วยครับผม

lnwchaos
23rd April 2012, 09:47
สำหรับที่อก trojan คือเ็ป็นการส่งตัว trojan เข้าไปเพื่อดักจับการใช้แป้นพิมในคอมรึปล่าวครับ

infinityteen
23rd April 2012, 10:40
ผมหามาได้ละครับ ไม่มีไวรัส 100000000% เพราะผมลองเองกับมือ!! (http://adf.ly/7iyXc)

lnwchaos
23rd April 2012, 10:45
แล้วไม่ทราบว่า พอจะมีให้โหลดรึปล่าวครับ

Champ 5555+
23rd April 2012, 10:47
สำหรับที่อก trojan คือเ็ป็นการส่งตัว trojan เข้าไปเพื่อดักจับการใช้แป้นพิมในคอมรึปล่าวครับ

มีหลายแบบ เช่น Key logger แป้นพิมพ์ Key logger Screen (จอภาพ) Key logger Webcam Key logger Clipboard อื่นๆ เป็นต้น

sudteerukpla
23rd April 2012, 10:48
ใช้ deep freeze สิครับ รีสตาทครั้งเดียวเอาอยู่ด้วย

lnwchaos
23rd April 2012, 10:53
ตอนแรกกะใช้ Deep Freeze แหละครับแต่พอดีอยากรู้ว่า เวลาเขามาเล่นเขาทำอะไรคอมบ้างนั่นแหละครับ เลยต้องมีการเล่นตุกติกเล็กน้อย -..-

infinityteen
23rd April 2012, 11:20
แล้วไม่ทราบว่า พอจะมีให้โหลดรึปล่าวครับ

ก็ลิ้งค์ที่ผมให้ไปไงครับ :sweat

lnwchaos
23rd April 2012, 11:56
ก็ลิ้งค์ที่ผมให้ไปไงครับ :sweat

อ่อพอดีนึกว่าเป็นข้อความตัวหนังสืออะครับแฮะ ๆ :blush

nextcancel
23rd April 2012, 16:02
Deep Freeze ครับ