PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปริศนาของเรื่องนารูโตะ

Ter01
30th July 2011, 14:50
เอาละครับมมีปริศนาเกี่ยวกับนารูโตะนะครับ ใครที่รู้คำตอบก็ลองมาบอกๆกันนะครับปริศนาของนารูโตะอย่างแรกคือ

นี้เป็นยุคนินจา แต่ทำไมถึงมีคอมพิวเตอร์ที่ใช้ในการรักษา แล้วถ้ามีคอมพิวเตอร์ถึงขนาดนั้นแล้วทำไมถึงไม่มีรถละ:confused:

นารูโตะส่วนใหญ่จะใส่ชุดที่เลียนแบบพวกจูนิน โจนินอย่างเดียวหรือ เพราะเห็นที่ไรก็ใส่แต่ชุดนั้นทั้งปี:confused:

นารูโตะเกิดมาก็ไม่มีใครรัก ไม่มีเพื่อน ไม่มีพ่อแม่ แล้วเอาตังจากไหนมาเช่าบ้าน(คนให้เช่าไม่เกลียดนารูโตะเหรอ) ซื้อชุดที่ไหนกันไม่มีตังนิ แล้วซื้ออาหารที่ไหน(ตอนยังไม่ได้ทำงาน) แล้วนารูโตะอยู่ได้ไงตอนเป็นทารก ไม่มีนมให้กินสักหน่อย รอดมาได้ไงอะ:confused:

เอาละครับใครรู้คำตอบก็มาตอบนะครับ

lunaluna
30th July 2011, 15:04
เอาละครับมมีปริศนาเกี่ยวกับนารูโตะนะครับ ใครที่รู้คำตอบก็ลองมาบอกๆกันนะครับปริศนาของนารูโตะอย่างแรกคือ

นี้เป็นยุคนินจา แต่ทำไมถึงมีคอมพิวเตอร์ที่ใช้ในการรักษา แล้วถ้ามีคอมพิวเตอร์ถึงขนาดนั้นแล้วทำไมถึงไม่มีรถละ:confused:

นารูโตะส่วนใหญ่จะใส่ชุดที่เลียนแบบพวกจูนิน โจนินอย่างเดียวหรือ เพราะเห็นที่ไรก็ใส่แต่ชุดนั้นทั้งปี:confused:

นารูโตะเกิดมาก็ไม่มีใครรัก ไม่มีเพื่อน ไม่มีพ่อแม่ แล้วเอาตังจากไหนมาเช่าบ้าน(คนให้เช่าไม่เกลียดนารูโตะเหรอ) ซื้อชุดที่ไหนกันไม่มีตังนิ แล้วซื้ออาหารที่ไหน(ตอนยังไม่ได้ทำงาน) แล้วนารูโตะอยู่ได้ไงตอนเป็นทารก ไม่มีนมให้กินสักหน่อย รอดมาได้ไงอะ:confused:

เอาละครับใครรู้คำตอบก็มาตอบนะครับ

1.ข้อแรกก่อนนะครับ คิดว่าเรื่องเป็นแฟนตาซีครับ มีคอมพิวเตอร์ก็คงไม่แปลก เพราะจำได้ เคยมีเกมบอยในนารูโตะด้วย
2.นารูโตะตอนหลังใส่ชุดรุ่นที่ 4 ด้วยนะครับ
3.น่าจะเป็น อิรูกะที่เลี้ยงนารูโตะครับ

คหสต. นะครับ รอผู้รู้มาตอบอีกที

RO|me'Oz
30th July 2011, 15:08
ไม่รู้จะอธิบายยังไงง

kingmes
30th July 2011, 15:35
ขอตอบข้อสุดท้ายเลยนะครับ

คนที่เลี้ยงนารูโตะคือท่านรุ่น 3 กับครูอีรูกะครับ เปิดดูตอนแรก ๆ ครับท่านรุ่นสามจะบอกว่า "เด็กคนนี้ฉันเป็นคนเลี้ยงมากับมือ"
พอหลังจากเข้า ร.ร นินจา ก็เป็นหน้าที่ของครูอีรูกะ ครับ

( ถ้าผมจำไม่ผิดนะ )

paripari
30th July 2011, 16:41
1.เป็นยุคนินจาก็จริงแต่วิทยาการได้เจริญก้าวไปอย่างมากมาย ดูตัวอย่างตอนศึกชิงเจ้าหญิงหิมะสิครับ เจ้าหญิงถ่ายหนังเฉยเลย
ส่วนเรื่องคอมพิวเตอร์เหรอ???ไม่เห็นมีใครเรียกเครื่องจักรหรือวิทยาการเหล่านั้นว่าคอมพิวเตอร์เลย แล้วก็ยานพาหนะต่างๆ
ทำไมจะไม่มีครับ มีทั้งรถไฟ(ไฮเทคด้วย),บอลลูน,(โคตรไฮเทค)เยอะมาก

2.บ้าแล้ว!!!ตั้งแต่เปิดตัวครั้งแรก ปี 42 นารูโตะไม่เคยใสุ่ชุดของจูนนิน, โจนิน หรือ เกะนินเลย

3.อูมิโนะ อิรุกะ อาจารย์คนแรกของนารูโตะและก็เป็นคนที่ให้ความสำคัญและดูแลเอาใจใส่นารูโตะเหมือนลูก

ถ้าจะถามคำถามอย่างนี้ผมว่าอย่าถามเลย มาลองตอบคำถามของผมดีกว่า
1.ทำไมคาถามารัญจวนของนารูโตะ เวลาแปลงร่างแล้วถึงมีเมฆมาเซ็นต์เซอร์ทุกทีเลย
2.ทำไมดาวกระจายในเรื่องถึงเป็น 4 แฉกทั้งหมดเลย(มันต้องมีคนตอบว่าก็มันไม่ใช่ 3 แฉกแน่ๆเลย)
3.คุณว่าในเรื่องนารูโตะมีการเล่นกีฬามั๊ย (อันนี้คิดดูดีๆ)

Ter01
30th July 2011, 16:48
1.เป็นยุคนินจาก็จริงแต่วิทยาการได้เจริญก้าวไปอย่างมากมาย ดูตัวอย่างตอนศึกชิงเจ้าหญิงหิมะสิครับ เจ้าหญิงถ่ายหนังเฉยเลย
ส่วนเรื่องคอมพิวเตอร์เหรอ???ไม่เห็นมีใครเรียกเครื่องจักรหรือวิทยาการเหล่านั้นว่าคอมพิวเตอร์เลย แล้วก็ยานพาหนะต่างๆ
ทำไมจะไม่มีครับ มีทั้งรถไฟ(ไฮเทคด้วย),บอลลูน,(โคตรไฮเทค)เยอะมาก

2.บ้าแล้ว!!!ตั้งแต่เปิดตัวครั้งแรก ปี 42 นารูโตะไม่เคยใสุ่ชุดของจูนนิน, โจนิน หรือ เกะนินเลย

3.อูมิโนะ อิรุกะ อาจารย์คนแรกของนารูโตะและก็เป็นคนที่ให้ความสำคัญและดูแลเอาใจใส่นารูโตะเหมือนลูก

ถ้าจะถามคำถามอย่างนี้ผมว่าอย่าถามเลย มาลองตอบคำถามของผมดีกว่า
1.ทำไมคาถามารัญจวนของนารูโตะ เวลาแปลงร่างแล้วถึงมีเมฆมาเซ็นต์เซอร์ทุกทีเลย
2.ทำไมดาวกระจายในเรื่องถึงเป็น 4 แฉกทั้งหมดเลย(มันต้องมีคนตอบว่าก็มันไม่ใช่ 3 แฉกแน่ๆเลย)
3.คุณว่าในเรื่องนารูโตะมีการเล่นกีฬามั๊ย (อันนี้คิดดูดีๆ)

ตรงที่ว่าไม่เคยใส่ชุดจูนิน โจนิน เกะนินอะครับ ผมหมายถึงมันเลียนแบบ มันคล้ายมากเลยนะครับ แต่ขอบคุณที่ตอบครับ

Tiair
30th July 2011, 16:54
ผมก็มีข้อข้องใจเหมือนกัครับ ว่า

คุณจะอยากรู้ไปเพื่อ -*- การ์ตูนก็คือการ์ตูนครับ ดูอย่างกินทามะดิ คุยกับชาวสวรรค์(มะนาวต่างนุด)รู้เรื่องด้วย -*- อย่าคิดเยอะ เลยฮับ -*-

siamzone
30th July 2011, 16:59
แบบนี้ ต้องไปถาม คนเขียนเองละกันครับ :sweat

clubzaxxx
30th July 2011, 19:23
เพราะนี่คือ อนิเมะ

cablenumber1
30th July 2011, 20:23
ผมก็มีข้อข้องใจเหมือนกัครับ ว่า

คุณจะอยากรู้ไปเพื่อ -*- การ์ตูนก็คือการ์ตูนครับ ดูอย่างกินทามะดิ คุยกับชาวสวรรค์(มะนาวต่างนุด)รู้เรื่องด้วย -*- อย่าคิดเยอะ เลยฮับ -*-

แถมดาบโทยาโกะ ของมันฟันโลหะ หนา 30 เซน ขาดเหมือน ขนมดังโงะ

Roony_All Star
30th July 2011, 20:33

1.เพราะจะได้ไม่โดนติดเรทหละมั้ง
2.เพราะพอดีกับง่ามนิ้วมือ
3.มีกีฬาสีด้วยผมเคยดู นารุโตะอึแตกตอนจบ - .. -

pspfc
30th July 2011, 22:56

จขกท1.มันวิ่งได้เร็วกว่ารถจะใช้ทำไม ทำลายแวดแล้ว แล้วรถวิ่งบนต้นไม้ได้ที่ไหน
2.มันมีชุดแบบเดียวกันหลายชุดเหมือนผมมั้ง
3.เก้าหางเลี้ยงดู(กร้าก 5 5 5 เอิ๊กๆ)

ของ อ้างอิง
1.มันกลัวเห็นจ้วยแล้วหมดรม
2.เพราะมัน2แฉกแล้วบินไม่ได้
3.เล่นดิเดินกลับหัวแข่งปีนต้นไม้แข่งดาวกระจายแข่งวิ่ง ที่สำคัญแข่งฆ่า

TheSmileSymbol
31st July 2011, 17:36
ถึงจะเป็นเซียนดูนารูโต๊ะ ก็เหอะครับ- -*
1.การ์ตูนมันเวอร์ครับ
2.ตอนเด็กอิรุกะดูเเล้วหลังๆมาก็คาทาชิจากนั้นก็จิไรยะ
3.นารูโตะบางทีก็ได้กินราเม็งฟรีนิครับ
ปล.นารุโตะควบคุมเก้าหางเเล้วเท่สุดๆๆ
(ร่างเป็นสีทอง ใช้พลังรุ่น4ได้ จับจิตสังหารยังกะคล้ายๆๆดราก้อนบอล)

liberate01
31st July 2011, 18:45
ข้องใจมากก็อย่าไปอ่านมันครับ จบ - -

paripari
31st July 2011, 20:30
ข้องใจมากก็อย่าไปอ่านมันครับ จบ - -

5+เออๆๆๆจริงเว้ย http://forum.khonkaenlink.info/Smileys/default/khonkaenlink-com-83.gif

Ter01
31st July 2011, 20:47
555 ขอบคุณทุกคำตอบ แค่อยากรู้นะเพราะสังเกตุมาหลายที่แล้ว ขอบคุณมากครับ

Ter01
31st July 2011, 20:48
ตอนนี้รอซับไทยตอนใหม่ออกเลยลองมาดูเรื่อง แฟรี่เทล สนุกเหมือนกัน ส่วนกินทามะภาคสอง ทรูวิชั่นพาก เห่ยมาก

shionvs
31st July 2011, 20:51
ถามแบบนี้ถึงกับจุกเลยนะฮะ

ผมว่า คุณอิรุกะ น่าจะส่งเลี้ยงด้วยแหละมั้ง อีกอย่างนารูโตะไม่ยอมอดตายง่ายๆหรอก

neverload
31st July 2011, 20:53
ผมว่า จขกท คงไม่ได้ดู หรือ อ่าน การ์ตูนเรื่องนี้แบบลึกซึ้งน่ะครับ คงจะเห็นว่ามันดัง เลยเอาขึ้นมาถามไปงั้น ล่ะมั้งนะ

[H]oT_SaUc[E]3
31st July 2011, 21:14
จังหวะนี้ต้อง POTATO แล้ว

(ไม่รุ้จะอธิบายยังไง) :dash :dash :dash

arm_963
2nd August 2011, 08:54
:ask ซาสุเกะ หมุนคอได้กี่องศา

http://upic.me/i/eg/anime-quality-fail-005.jpg (http://upic.me/show/26775296)

liberate01
3rd August 2011, 23:15

http://upic.me/i/eg/anime-quality-fail-005.jpg (http://upic.me/show/26775296)
เฮ้ย!อะไรเนี่ย

arm_963
4th August 2011, 08:45
ภาพที่เอามาลงเนี่ย สงสัยผู้อ่านโดนเนตรวงแหวนมั้ง เลยเห็นเป็นแบบนั้น 555+

ก็เล่นไปจ้างพวกเกาหลี ด้วยราคาถูกๆวาด เมะญี่ปุ่นคุณภาพเลยต่ำลงมาก

Akkawut
5th August 2011, 21:31
ไม่ต้องใช้รถมั้งครับโดดไปไวกว่าคล้องกว่าไม่ต้องอ้อมด้วย

opuy
18th September 2011, 19:35
ก็เล่นไปจ้างพวกเกาหลี ด้วยราคาถูกๆวาด เมะญี่ปุ่นคุณภาพเลยต่ำลงมาก

เอ่อ เมะญี่ปุ่น เหอๆ = =;;;;;

M40A3
18th September 2011, 19:37
การตูนมันก็คือการตูน

เรื่องมันจะแต่งยังไงก็ได้แล้วแต่ผู้แต่งเขาจะคิด

Rei
11th June 2012, 04:35

-ตอบ เพราะในเรื่อนนี้ มันไม่ได้ทั้นสมัยไปทางยานพาหนะ ไงละ
-ตอบ นารูโตะเป็นแค่ เกะนิน ชุดที่ใส่ก็ตามสบายๆ แล้วอีกอย่าง ก็ไม่ได้มีกฏ บังคับการใส่ชุด อย่างเนจิเป็นโจนินก็ ยังใส่ชุดกังฟู
-ตอบ บ้านที่นารูโตะอาศัย เป็นบ้านของนารูโตะเลย ไม่ได้เช้า ส่วนเงิน ค่าขนมรุ่นที่สาม กับ ฮิรูกะ มอบไห้แล้วตอนที่ คาคาชิ มาคุมทีม ก็มีเงินจากการทำภาระกิจแล้ว ท้ายสุดถึงจะไม่มีนมกินตอนเด็กแต่ก็กินนมจิ๊งจอก มันก็ไม่ยอมให้ร่างที่มันอาศัยอยู่เป็นอะไรไปหลอก

Deathbringer
11th June 2012, 04:47
เพราะมันคือการ์ตูน = =

ถามแบบนี้ ไมไม่ถามแบบนี้ไปเลย ทำไมถึงใช้วิชากันได้ไปเลย -*-

เพราะถ้าจะเอาหลักความจริงมาอิงแบบนี้ ปริศนาจะพุดขึ้นมาบานเลย -.-

newvisions
11th June 2012, 05:03
เพราะมันเป็นการ์ตูนไง ถึงมีคอมพิวเตอร์ และมันไม่ได้อิงประวัตของโลก มันคือโลกนินจา
ใครเลี้ยงนารูโตะ คำตอบคือ รุ่น3 หลังจากรุ่น 4 ตาย รุ่น3 ก็วิ่งมาเจอเด็กน้อยในห่อผ้า และก็สั่งให้คนในเหตุการณ์นั้นที่มีไม่กี่คนที่รู้เก็บไว้เป็นความลับ เงินที่นารูโตะได้ก็มาจากรุ่นที่3 แต่ไม่มีใครรู้เท่านั้นเอง ครูอิรูกะเพิ่งจะมารู้จักกับนารูโตะตอนเรียนเท่านั้นเองไม่ใช่คนที่เลี้ยงมาหรอก ตอนแรกๆยังเกลียดนารูโตะอยู่เลยที่เป็นต้นเหตุ ทำให้พ่อแม่ตัวเองตายในครั้งที่ จิ้งจอก9หางบุกหมู่บ้าน ถ้าทุกคนรู้ว่าแท้จริงแล้วนารูโตะคือลูกแท้ๆของรุ่น4 ทุกคนคงจะชื่นชมและสรรเสริญ ในตัวนารูโตะว่าเป็นลูกของ วีรบุรุษที่ยอมตายเพื่อหมู่บ้าน แต่รุ่นที่3 บอกให้เก็บเป็นความลับเพื่อความปลอดภัยของหมู่บ้าน เพราะไม่งั้น นารูโตะคงโดน โทบิชิงตัวไปแล้วหลังจากรุ่นที่4ตาย เพราะรุ่น3ก็คงจะสู้โทบิไม่ได้แน่นอน
รุ่น4รู้ดีว่าตนคงสู้ชายสวมหน้ากากไม่ได้เลยฝากความหวังให้เด็กน้อยแล้วใส่พลัง 9หางและจักระของตนและภรรยาลงไปในตัวของเด็กน้อยเพื่อเป็นความหวังต่อไปในอนาคต

โทบิไม่ใช่โอบิโตะแน่นอน

Ter01
11th June 2012, 18:01
ขุดกระทู้ผมขึ้นมาซะลึกเชียวนะเออ

retroriankidskids
11th June 2012, 19:06
ดูเอาสนุกอย่างเดียวก็พอครับ

berrze
13th June 2012, 09:29
การ์ตูนดูเพื่อคลายเครียด เจ้าของกระทู้ยิ่งดูยิ่งเครียด จิตเปล่าเนี่ย

tstzxcv12
13th June 2012, 09:58
ผมว่าน่าตั้งว่า จับผิดอนิเม น่ะ

Satyric
13th June 2012, 14:22
3.รุ่นที่3ครับน่าจะเป็นคนเลี้ยงนารูโตะ เพราะว่าเขารู้ว่านารูโตะเป็นลูกของรุ่น4 ^_^ใช่เปล่าฟ่ะ

LuFy
13th June 2012, 14:30
ท่ามั่วเเต่ไปใส่ใจเเล้วกาตูนมันจะสนุกไมละครับดูไปชิวๆสนุกกว่ากันเยอะนะ:music

ChrisBVB22
13th June 2012, 18:45
"นี้เป็นยุคนินจา แต่ทำไมถึงมีคอมพิวเตอร์ที่ใช้ในการรักษา แล้วถ้ามีคอมพิวเตอร์ถึงขนาดนั้นแล้วทำไมถึงไม่มีรถละ "

คิดเหมือนเลยไม่มีผิดเพี้ยน !

zGanKerz
23rd June 2012, 19:56

ไปถาม Masashi คนเขียนเลยครับ :)

pangblackarmy
23rd June 2012, 20:14
เอาง่ายๆ มันเป็นการ์ตูน