PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สาวก Gantz แลกเปลี่ยนทัศนะคติกัน ^ ^

cablenumber1
6th July 2011, 18:03
ชาว Jokergameth มีใครอ่าน Gantz กัน บ้างไหมครับ พอดีไปเจอเล่ม 1 ที่ทาง siam inter ตีพิมพ์ใหม่ ปกไฉไลกว่าเดิม แต่เนื้อหาข้างในก็ยังเข้มข้นเหมือนเดิม แต่เซ็นเซอร์พวกอย่างว่าออกเลย เลยหมดอารมณ์ในการอ่านไป 30เปอร์เซ็น ตอนนี้ตีพิมพ์ออกมาเดือนละ 1 เล่ม ตามให้ทันในเล่มปัจจุบัน เล่ม 19 มั้ง

ChickenBomB
6th July 2011, 18:21
หุหุ ฉบับ แบน ผม ยัง ยุบ้าน ยุ เลย คิคิ ตอน นี้ สะสม เรื่อย ละ ครับผม

duchyzaza
6th July 2011, 18:45
การ์ตูนกับหนังสุดยอดมากครับ สำหรับการ์ตูนผมดูจบเเล้ว เราจะได้เห็นด้านมืดขอมนุษย์เเละหลายๆ อย่างเราไม่เคยเห็นครับ เเต่ตอนสุดท้ายของการ์ตูนตายกันหมดเลยเหรอครับ เเล้ว ลูก บอล Gantz ก็หายไป งง มากครับ เเต่หนังผมได้ดูภาคเเรกครับเเตาภาค 2 ไม่ได้ดู ภาค 2 Perfect Anwser ใครฟื้นชิวิตให้ Kato ได้มั้งครับหรือไม่ได้

6th July 2011, 21:46
การ์ตูนกับหนังสุดยอดมากครับ สำหรับการ์ตูนผมดูจบเเล้ว เราจะได้เห็นด้านมืดขอมนุษย์เเละหลายๆ อย่างเราไม่เคยเห็นครับ เเต่ตอนสุดท้ายของการ์ตูนตายกันหมดเลยเหรอครับ เเล้ว ลูก บอล Gantz ก็หายไป งง มากครับ เเต่หนังผมได้ดูภาคเเรกครับเเตาภาค 2 ไม่ได้ดู ภาค 2 Perfect Anwser ใครฟื้นชิวิตให้ Kato ได้มั้งครับหรือไม่ได้
อันนี้ผมไม่รู้นะ แต่ใน มังงะ คุรุโนะ เค ฟื้นให้ คาโต้ และ คุรุโนะ ก็เป็นลีดเดอร์ของทีม ผมการ์ตูนเรื่องนี้ ผมว่ามันไม่ได้เอาชีวิตรอดเหมือนทำคะแนน เพื่อเอาอาวุธใหม่ และก็ฆ่า มนุษย์ต่างดาว แต่ในเรื่องบอกว่า ทำภารกิจให้ครบ 100 คะแนน เพื่อมีชีวิตที่ อิสระอีกครั้ง แต่หลังๆ นี้ ฆ่ามนุษย์ต่างดาวเพื่อแลกอาวุธ ผมว่าที่คุณพูดมันก็ถูกด่านมืดของคนหลายๆ คน บางคนเล่นเพื่อให้มีชีวิตอีกครั้ง บางคนเล่นเพื่อความสนุก ความกระหาย ความสะใจ คือเล่นจนกลายเป็นสิ่งเสพติด 5 5 5+ ถ้าอยากรู่เรื่องมากกว่านี้ก็หาอ่าน ในมังงะเอา ครับ เล่มละ 45 บาท แนะนำอย่าซื้อเล่มใหม่ ให้ซื้อเล่มเก่าๆ เพราะเนื้อหามันแน่น

poggypan
9th July 2011, 23:33
กันสึเป็นมังงะที่สุโค่ยมาก ทั้งเลือดสาด มันส์ เซ็กซ์ ได้ไม่เกรงอกเกรงใจกบว.เลย 5555 ตอนนี้อ่านในเว็บถึงวันสิ้นโลกแล้ว เป็นการ์ตูนที่แนะนำให้อ่านเลยค้าบ

badahat
10th July 2011, 14:17
เห็นบอกว่ามันโดนแบนไปพักนึงแล้วก็ออกมาใหม่ มันหลุดแบนได้ไงอะครับทั้งที่เนื้อหารุนแรงเหมือนเดิม

ENCORE
15th November 2011, 09:27
ผม มือ ใหม่ หัดอ่าน GantZ อ่ะครับ

ส่วนใหญ่อ่านกินทามะ อ่ะครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าGantZ มันส์มากครับ มีฉาก ซิมเชดี้ อยู่ด้วย (ไม่ได้มองแค่ตรงนั้นนะ:o)

อ.ฮิโรยะ โอคุ ออกแบบตัวละคร ญ ช ได้ ดีมากครับ

และอีกอย่าง หนังภาพยนต์GantZ ก็ มันส์มากครับ (ในหนังทำไมต้องสะสมคะแนนด้วย น่าจะเหมือนในการ์ตูนนะ ฆ่าตัวบอสได้ตั้ง 100 คะแนน)

Zub Sero
15th November 2011, 09:31
ภาพยนตร์ตอน The Perfect Answer ดูจบแล้วครับ ลุงซูซูกิ ฟื้นชีวิตให้คาโต้

แต่ตอนจบก็แฮปปี้ดีครับ ทุกคนรอดหมด คนที่ตายแล้วก็ฟื้น แต่เคย์จังตายคนเดียว (กลายเป็น GANTZ ในลูกบอล)

15th November 2011, 16:12
ผมว่า หนัง กับ อนิเมะ นี้เอาสนุกนะ ถ้าไม่คิดถึงเนื้อเรื่อง อนิเมะนี้จบแบบว่า ด้านมืดของมนุษย์ต้องการอะไรถึงจะพอ ส่วนหนังดูแค่ ตอนแรกเอง จบที่ คาโต้มันโผล่ที่วัดอะ

ปล. ใครชั่งขุดมา - -