PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แบบทดสอบที่ 2 คุณคือ “ผู้มาเยือนจากนอกโลกที่กำลังหลับใหลอยู่” (The Sleeping ET) หรือไม่?

godzaz777
21st April 2012, 10:01

ชุดคำถามสำหรับผู้ใหญ่(เด็กก็ทำๆไป) เพื่อดูว่าคุณเป็นหนึ่งใน
“ผู้มาเยือนจากนอกโลกที่กำลังหลับใหลอยู่” (The Sleeping ET) หรือไม่?

(ชุดคำถามเหล่านี้ ตัดตอนมาจากหนังสือของ Dr.Scott Mandelker ชื่อ “From Elsewhere”
และได้รับอนุญาตจากผู้เป็นเจ้าของเป็นที่เรียบร้อยแล้ว)

คุณอาจจะเป็นหนึ่งใน “ผู้พเนจรจากนอกโลก” (ET Wanderer) ก็ได้ ถ้าคุณมีลักษณะดังนี้....

1). ตอนเป็นเด็ก คุณมักจะเพ้อฝันหรือปล่อยความคิดไปตามอารมณ์เกี่ยวกับเรื่องราวของรูปธรรมชีวิตต่างพิภพ,
UFO, โลกอื่นๆ, การท่องอวกาศ และชีวิตความเป็นอยู่ของดินแดนในฝันอยู่เสมอๆ

จนบางทีครอบครัวของคุณยังเคยคิดเลยว่า “คุณออกจะดูเพี้ยนๆอยู่สักหน่อย” แต่ก็ไม่รู้ว่าทำไม

2). คุณเคยรู้สึกว่าพ่อแม่ของคุณ ไม่ใช่พ่อแม่ที่แท้จริงของคุณ เพราะว่าครอบครัวที่แท้จริงของคุณ
อยู่ไกลแสนไกลออกไป และซุกซ่อนอยู่

บางทีคุณก็เคยคิดว่า ทุกสิ่งทุกอย่างที่อยู่รอบๆตัวคุณ “มันไม่ได้เป็นอย่างที่มันควรจะเป็น”
และมันก็ทำให้คุณหวนระลึกได้ว่า “ชีวิตจริงของคุณอยู่ที่ไหนสักแห่งหนึ่ง..ที่ไกลออกไป”

ซึ่งความเชื่อเหล่านี้ มันอาจจะทำให้คุณรู้สึกเจ็บปวดและซึมเซาอย่างมาก คุณรู้สึกว่า “คุณมาอยู่ในที่ๆไม่ใช่ที่ของคุณ”

3). คุณเคยมีประสบการณ์อย่างน้อยก็หนึ่งครั้ง เกี่ยวกับ UFO (ไม่ว่าจะเป็นในฝันหรือตอนที่กำลังตื่นอยู่ก็ตาม)
ซึ่งทำให้ชีวิตของคุณเปลี่ยนแปลงไปอย่างมาก

เพราะว่าประสบการณ์เหล่านั้นได้ช่วยไขข้อข้องใจให้กับคุณ, จุดประกายความหวังและความเชื่อมั่นให้กับคุณ,
และทำให้ชีวิตของคุณมีเป้าหมายที่ยิ่งใหญ่และมีความหมายมากขึ้นกว่าเดิม

นับตั้งแต่นั้นมา คุณก็รู้ว่าคุณได้เปลี่ยนไปเป็นคนละคน มันเป็นเหมือนเสียงเรียก ปลุกให้คุณตื่นรู้ทางจิตวิญญาณ
และมันได้ช่วยเปลี่ยนชีวิตของคุณ

4). โดยธาตุแท้ของคุณแล้ว คุณเป็นคนที่ใจดี, สุภาพอ่อนโยน, ไม่เป็นพิษเป็นภัยกับใคร, รักสงบ และไม่ก้าวร้าว
(บางครั้งอาจจะมีบ้าง แต่ส่วนใหญ่จะไม่มี)

และในสถานการณ์ใดๆ ที่จะต้องมีใครซักคนยอมเสียสละทำอะไรซักอย่างหนึ่ง
คนๆนั้นก็มักจะเป็นคุณ เพราะมันเป็นนิสัยที่ชอบเสียสละของคุณอยู่แล้ว

การกระทำที่โหดร้ายป่าเถื่อนแบบมนุษย์โลกทั่วไป, ความรุนแรง และสงครามการสู้รบที่มีอยู่อย่างต่อเนื่อง
ของผู้คนบนโลกใบนี้ เป็นสิ่งที่แปลกประหลาดมากสำหรับคุณ
เพราะว่าคุณจะไม่เข้าใจความโกรธแค้น และความเดือดดาลอะไรแบบนี้เลย

5). คุณเป็นคนที่มีปัญหาเกี่ยวกับการรู้เท่าทันความชั่วและการใช้เล่ห์เหลี่ยมของคนอื่น
บางคนจึงเรียกคุณว่า “คนซื่อบื้อ” (แต่เขาก็พูดถูกนะ)

เมื่อความชั่วร้ายที่แท้จริง ได้เข้ามาสู่การรับรู้ของจิตใจของคุณ คุณจะล่าถอยไปอยู่ในความหวาดกลัวและขยะแขยง

และบางทีคุณอาจจะรู้สึกช็อคที่ได้รู้ว่า “มีคนบางคนที่ทำเรื่องชั่วร้ายขนาดนั้นได้จริงๆ”

ลึกๆภายในใจแล้ว คุณก็รู้สึกสับสน บางครั้งคุณก็จะมีความรู้สึกลางๆว่า เคยรู้จักโลก
ที่ปราศจากความแตกแยกกันแบบบนโลกนี้มาก่อนแล้ว ที่ไหนซักแห่งหนึ่ง

6). คุณอุทิศชีวิตของคุณเพื่อช่วยเหลือผู้อื่น (คนในครอบครัว, มิตรสหาย,
หรือผู้ที่เกี่ยวข้องกับคุณในสายอาชีพการงาน)

และคุณก็พยามคิดหาวิธีที่จะทำให้โลกใบนี้ดีขึ้น แม้ว่ามันอาจจะถูกมองว่าเป็นความคิดที่ไร้เดียงสาหรือซื่อบื้อก็ตาม
แต่คุณก็มีความหวังอยู่ลึกๆและอย่างจริงใจว่ามันอาจจะช่วยทำให้โลกใบนี้ดีขึ้นได้จริงๆ

และคุณจะรู้สึกผิดหวังและไม่พอใจอย่างมาก เมื่อพบว่าความหวังและความฝันเหล่านั้นมันไม่กลายเป็นจริง

7). คุณเป็นคนที่ดื้อรั้นมาก ไม่ยอมเชื่ออะไรง่ายๆ (Scientific temperament)
แต่คุณก็ดำเนินชีวิตด้วยความความสงบเยือกเย็น, มีเหตุผล, และระมัดระวัง

กิเลสและตัณหาในแบบของมนุษย์เป็นสิ่งที่แปลกประหลาดสำหรับคุณ มันจึงทำให้คุณงง

จริตและอารมณ์ความรู้สึกทุกชนิดของมนุษย์โลก เป็นสิ่งที่แตกต่างจากธรรมชาติของคุณ

คุณจะใช้ความคิดในการวิเคราะห์เรื่องราวต่างๆที่ผ่านเข้ามาในชีวิตของคุณเสมอ
จนคนอื่นๆมักบอกว่าคุณอยู่แต่ในความคิดของตนเอง ซึ่งนั่นก็เป็นความจริง

(หมายเหตุ: ลักษณะต่อไปนี้ไม่ค่อยมีมากนัก และบางทีวารสารเกี่ยวกับรูปธรรมชีวิตต่างมิติทั้งหลาย
อาจจะไม่นำมารวมไว้ด้วยก็ได้ คือ

“พวกเขาอาจจะเป็นคนขี้สงสัยอย่างมาก” และคนที่ขี้สงสัยอย่างมากเหล่านี้
บางคนก็อาจจะเป็นนักวิทยาศาสตร์อัจฉริยะก็ได้)

8). คุณเป็นคนที่หลงใหลในนิยายวิทยาศาสตร์, วรรณคดี-ละคร-ภาพยนตร์แฟนตาซี
(เช่น เรื่อง The Lord of the Rings เป็นต้น) , รวมถึงงานศิลปะที่ออกแนวเพ้อฝัน เป็นอย่างมาก

ถ้าคุณเลือกได้ คุณก็จะเลือกที่จะมีชีวิตอยู่ในความฝันของตัวเอง หรือในอดีต หรือในอนาคต มากกว่าในปัจจุบันนี้

บางครั้งคุณก็รู้สึกว่าชีวิตบนโลกใบนี้ มันช่างน่าเบื่อและไร้ความหมายซะนี่กะไร
และคุณก็อยากไปอยู่ในโลกที่สมบูรณ์แบบ และน่าตื่นเต้นมากกว่า

ความคิดและความรู้สึกแบบนี้ มีอยู่กับคุณมานานแล้ว

9). คุณจะมีความสนอกสนใจ และความกระหายใคร่รู้แบบไม่รู้จบ เกี่ยวกับเรื่องราวของ UFO,
สิ่งมีชีวิตบนดาวดวงอื่นๆ – โลกอื่น หรืออารยธรรมอื่นๆบนโลกในยุคโบราณ เช่น ยุคแอตแลนติส (Atlantis)
หรือ เลมูเรีย (Lemuria) เป็นต้น

บางครั้งคุณก็รู้สึกเหมือนกับว่า คุณเคยอยู่ที่นั่นมาก่อนแล้วจริงๆ และอาจจะได้กลับไปอีกในสักวันหนึ่ง

และบนชั้นหนังสือของคุณอาจ ก็จะมีหนังสือประเภทนี้อยู่บ้าง

(จริงๆแล้วคำถามในข้อนี้ เป็นอีกคำถามหนึ่ง ที่ช่วยเผยความลับให้รู้ว่าคุณเป็นผู้ที่มาจากนอกโลกหรือไม่
เพราะว่ามีเพียง “ผู้พเนจรจากฟากฟ้า” (Wanderer) และ “วิญญาณต่างมิติผู้เข้ามาสวมร่าง” (Walk-in) เท่านั้น
ที่จะมีความกระหายใคร่รู้อย่างลึกซึ้งแบบไม่รู้จบ เกี่ยวกับโลกอื่นๆ)

10). คุณเป็นคนที่มีความสนใจอย่างแรงกล้า เกี่ยวกับความลี้ลับของจิตวิญญาณ (Mystic spirituality)
(ทั้งในแบบของโลกตะวันออกและโลกตะวันตก) ทั้งด้านทฤษฎีและปฏิบัติ

โดยที่ลึกๆข้างในแล้ว คุณรู้สึกว่า คุณเคยมีความสามารถมากกว่านี้ เพียงแต่ว่าคุณอาจจะสูญเสียมันไปเท่านั้น

คุณอาจจะรู้สึกว่าคุณไม่จำเป็นต้องไปฝึกฝนอะไรเพิ่ม เพราะว่าคุณมีมันพร้อมอยู่แล้ว
เพียงแต่ว่าคุณอาจจะหลงลืมมันไปแล้วเท่านั้นเอง

คนอื่นๆอาจจะรู้สึกแปลกใจนิดหน่อย กับสิ่งที่คุณคิดและสนใจอยู่นี้ แต่คุณก็รู้ว่ามันไม่ใช่แค่นั้นหรอก
มันต้องมีอะไรอื่นอีก

11). คุณเป็นคนหนึ่ง ที่สามารถรับการสื่อสารทางโทรจิต กับรูปธรรมชีวิตต่างพิภพ หรือต่างภพภูมิได้

และคุณก็ตระหนักรู้อยู่ว่า เป้าหมายในชีวิตนี้ของคุณ ก็คือเพื่อให้ความช่วยเหลือผู้อื่น

ช่วยเหลือในด้านการเจริญเติบโตและวิวัฒนาการด้านจิตวิญญาณของพวกเขา

(ถ้าเป็นเช่นนี้ ก็แสดงว่า คุณไม่ได้หลับใหลอยู่อีกต่อไปแล้ว คุณคือ “ผู้พเนจรจากฟากฟ้า” แน่นอน!)

12). คุณรู้สึกว่า บางทีชีวิตทั้งชีวิตของคุณ ช่างรู้สึกแปลกแยกจากคนอื่นๆมากมายเหลือเกิน
และดูเหมือนว่า มันไม่เคยเข้ากันได้เอาซะเลย

บางทีคุณก็อยากจะเหมือนกับคนอื่นๆ คุณพยายามที่สุดแล้วที่จะเป็นเหมือน “คนปกติ”
หรือพยายามคิดว่าตัวเองก็เหมือนกันกับคนอื่นๆแล้ว แต่ผลที่ออกมาก็คือ คุณก็ยังรู้สึกว่า ตัวเองแตกต่างจากคนอื่นๆอยู่ดี

มันเป็นความรู้สึกที่กลัวจริงๆว่า จะไม่สามารถหาที่ๆจะไม่ทำให้คุณรู้สึกแบบนี้อีกได้ บนโลกใบนี้

(หมายเหตุ: นี่เป็นลักษณะจำเพาะทั่วไปของเหล่า “ผู้พเนจรจากฟากฟ้า” หละ!!)

godzaz777
21st April 2012, 10:02
อันนี้ได้ 9 ข้อ ^^

chaihuad
21st April 2012, 10:52
ผมตรงเกือบจะทุกอันยกเว้น ที่บอกว่า “คุณมาอยู่ในที่ๆไม่ใช่ที่ของคุณ” เพราะ ที่นี่คือบ้านผม

communism
21st April 2012, 11:42
6กับ7 555เต็มๆ ก็ทำไงได้อะไม่รู้จะทำยังไงก็อย่างน้อย ช่วยญาติพี่น้อง พ่อแม่ เพื่อนๆให้สุขสบายก็พอแล้ว ส่วนเราไม่เป็นไร เราชอบมีความสุขตอนทำให้คนอื่นมีความสุข เพื่อนสุขเราก็สุข

และอีกข้อคือผมไม่ชอบฟังข้อมูลปากต่อปาก มันไม่มีหลักฐานเลยไม่อยากเชื่อ เหตุผลไหน เหตุผล ถ้าอยากให้เชื่อก็ต้องมีหลักฐานกับเหตุผลหน่อยเซ้ :o

FANG
21st April 2012, 11:56
แต่ผมเคยเจอ ไอพ่นออกมายังยาว ตอนกลางคืนที่ไปดูดาวเล่นๆ แต่หน้าไอพ่นมันไม่ใช่ กลม มันเป็นแบบ สามเลี่ยม บินแบบเร็วมากคลายๆบินแบบความเร็วเหนือแสง แล้วก็หายไป อันนี้จริงๆนะเห็นมากับตาด้วยตัวเอง

ononoGamer
21st April 2012, 15:27
เฮ้ย!!
ไม่ได้โม้นะ แต่มันตรงกับผมเกือบทุกข้อเลย
อ่านแล้วขนลุกเลยนี่ผมมาจากดาวอื่นเหรอ
ให้ตายสิตื่นเต้นจัง

godzaz777
21st April 2012, 17:33
เฮ้ย!!
ไม่ได้โม้นะ แต่มันตรงกับผมเกือบทุกข้อเลย
อ่านแล้วขนลุกเลยนี่ผมมาจากดาวอื่นเหรอ
ให้ตายสิตื่นเต้นจัง

ยินดีด้วย เขาบอกว่ามีคนแบบนี้ในโลก 245 ล้านคน

Meteorite
21st April 2012, 19:17
5555+ผมไม่ถูกเลยสักอันตั้งแต่บทความอันแรก แสดงว่าผมเป็นคนจริงๆ

tate1919
21st April 2012, 20:37
ข้อ 8 ใช่เลยๆ 555

Arbadius'z
21st April 2012, 20:37
ผมเหมือน 1-2 4-5-6-7-8-9-10
เหมือนผมดี ข้อ2 เคยเป็นตอนประถม
ข้อ1 อยากเป็นนักบินอวากาศตั้งแต่ อนุบาล ทั้งๆที่ไม่รุ้ว่ามันทำยังไงชอบยานอย่างเดียว (ปัจจุบันอยากเป้นนักบินแทน :D )
ข้อ4 ปกติเป็นแบบนี้จะดูติ๋มไปเลยปัจจุบันติ๋ม แต่เวลาโกรธเพื่อนไปไล่ต่อยแล้วรู้ตัวอีกทีก็ยกมือไหว้ขอโทษเฉยเลย
ข้อ5 โดนหลอกทั้งชีวิตจริงและในโลกไซเบอร์ หมดไปเยอะ :o
ข้อ7 ผมไม่เชื่อเรื่องนรก - สวรรค์ (เพราะกลัวถึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึึงขั้นบอกว่าไม่อยากมีศาสนา -*- เพราะผมกลัวแต่ผมก็ทำความดีนะ) แต่ผมไม่ได้ลบหลู่นะแต่กลัวและก็ประยุกต์ใช้ในชีวิต
แค่นี้แหละคร่าวๆแปลกไปอีกแบบ :o

chaihuad
23rd April 2012, 19:50
แล้วถ้าเราเป็นตริง ๆ พ่อแม่เราเป้นใคร อะ ถ้าเราได้กลับบ้านที่แท้จริงไม่มีใครทำใจได้หรอกคงอยากอยู่บนโลกแหละ

speciallah
24th April 2012, 00:09
มันก็ตรงหลายข้อเลยนะ บางข้อก็ตรงครึ่งนึง แต่ข้อแรกนี่ไม่ตรงเลยเพราะตอนแรกผมไม่เคยสนใจเรื่อง UFO เลย พอมาถึงข้อ 3 นั่นแหละตรงมากเพราะรู้สึกว่าตัวเองเปลี่ยนไปจากตอนเด็กเหมือน

เป็นคนละคนเลย จะมีบางอย่างที่ยังเป็นแบบเด็กอยู่แต่น้อยมาก

nakiann123
24th April 2012, 00:16
ผมตรงหลายข้อมาก

baramee199
24th April 2012, 01:57
เข้ามาดูมนุษย์ต่างดาว

warhead007
25th April 2012, 02:15
ผม 5 ข้อเอง คังนั้นผมเป็นคนสินะ

robinkik
25th April 2012, 02:21
ขอเป็นคนดีกว่า...

animosity
25th April 2012, 02:28
ผมไม่ถูกซักข้อเลย ว่าแต่ ET คือตัวอะไรนั่น Electronic Titan เหรอ << มุขนะครับ ฮาๆ

DragonB
25th April 2012, 02:50
ผมตรงแทบจะทุกข้อ โดยเฉพาะข้อที่ 2 ผมรู้สึกว่าเขาไม่ใช่พ่อแม่ผม เขารักผมมากเลยล่ะ ตามใจตลอด ไม่เคยมีปัญหา แต่ผมก็ยังคิดถึงบ้านอยู่เสมอๆ
ทุกๆวันตอนเย็นผมมักจะปั่นจักรยานออกไปเพื่อมองดวงอาทิตย์ตก ผมทำแบบนี้เสมอๆ ไม่เคยพลาดแม้แต่วันเดียว เวลาที่ผมมองดวงอาทิตย์ผมรู้สึกเหมือนผมจากมาไกล อยากกลับบ้าน โดดเดี่ยว
ถ้าผมมีเวลา ผมมักจะแบกกล้องของผมออกไปถ่ายรูปดาวในที่ห่างไกล ไร้ผู้คน เงียบสงบ
ผมชื่นชอบในดาราศาสตร์ หลงไหลมัน หนังสื่อของผมมีแต่พวกวิทยาศาสตร์ หลักฟิสิกส์ ผมเคยคิดว่าสักวันผมอยากจะไปอยู่ NASA
บางครั้งผมก็ไม่เข้าใจสิ่งที่คนทั่วๆไปทำ ว่าทำไม เพื่ออะไร ผมเคยไปพบจิตแพทย์เกี่ยวกับอาการแบบนี้ แต่ก็หาคำตอบไม่ได้

บอกตรงๆผมเป็นแบบนี้จริงๆ หวังว่าสักวันผมจะได้กลับดาว ไปเจอพ่อแม่ที่แท้จริง !

ballpoi007
25th April 2012, 04:25
งั้นทุกคนก็มาจากนอกโลกหมดสินะ- -*

ViperRKO
25th April 2012, 09:01
ไม่ตรงข้อ 2,3,11 ที่เหลือเป๊ะอ่ะ (นี่ไม่ได้โกหกนะ แต่ผมรู้สึกว่า ถ้าผมจะทำอะไร ผมมักจะทำได้ดีกว่าคนอื่นๆเสมอๆ เหมือนกับเคยฝึกเคยทำมาแล้ว)

Akimoto-PP
28th April 2012, 15:56
11 ข้อ = = เอ๋? หรือว่าจริงๆเเล้วผมเป็นมนุษย์ต่างดาว เซลล์กระเด็นตกลงไปในเชื้อของพ่อเเละออกมาเป็นผม

slwmm07
28th April 2012, 17:43
ถูกทุกข้ิอ

hades051
28th April 2012, 17:55
ไม่ทราบว่าใครทำแบบสอบถามนี้เหรอ มนุษย์ต่างดาวรึเปล่า

silver007
28th April 2012, 23:30
มันเป็นความรู้สึกตอนเด็กๆ แต่ตอนนี้ก็เปลี่ยนไปมากแหละเริ่มเข้าใจมากขึ้น

godzaz777
29th April 2012, 08:45
ปรับขนาด Font กับตัวหนาก็ดีนะครับจะได้อ่านง่าย ๆ = = '!

555+ .........

geomanOo
29th April 2012, 08:55
หะ ผมมาจากดาวนาเมก

NaZi_BF3
29th April 2012, 09:56
เหอะๆๆๆ โดนทุกข้อเลยกู

fhiladelphia
6th May 2012, 07:11
อืม.....
1 4 7 8 9 10 12

NeverLand
8th May 2012, 16:05
อันนี้ไม่ได้แค่3ข้อ

robinsonn
2nd December 2012, 23:50
มัน ตรงทุกข้อเลยอ่ะครับ แต่เรา คือ “ผู้พเนจรจากนอกโลก” (ET Wanderer) จริงๆ น่ะ หรอ ?
ผมสน ใจมาก เรื่อง วิทยาศาสตร์ วรรณคดี-ละคร-ภาพยนตร์แฟนตาซี UFO อวกาศ ดาราศาสตร์ และ อื่นๆ ความรู้ไม่รู้ จบ ผม ชอบ มากๆ

godzaz777
3rd December 2012, 17:31
มัน ตรงทุกข้อเลยอ่ะครับ แต่เรา คือ “ผู้พเนจรจากนอกโลก” (ET Wanderer) จริงๆ น่ะ หรอ ?
ผมสน ใจมาก เรื่อง วิทยาศาสตร์ วรรณคดี-ละคร-ภาพยนตร์แฟนตาซี UFO อวกาศ ดาราศาสตร์ และ อื่นๆ ความรู้ไม่รู้ จบ ผม ชอบ มากๆ

เรื่องอย่างงี้ต้องรอทดสอบกันต่อไป//นับถอยหลัง 18 วัน

mkuuhm
15th January 2013, 22:44
8 ข้อ! ที่เราเหมือนกับแบบทดสอบ:eek::eek::eek:

lukpar
15th January 2013, 22:46
ได้ 6 ข้อเองเเฮะ