PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [หาเกม] ช่วยหน่อยนะครับ เกมเก่า

borinot
21st April 2012, 16:35
เกมที่ผมหาอยู่มัน
แนว : rpg เตะๆ ต่อยๆ
การฟฟิก : 2D เป็นลายเส้น
จำนวนผู้เล่น : 1-2 คน

ตัวเกมเท่าผมจำได้
เป็นคนเิดินไปเดินมาได้ กระโดดได้ เตะต่อยได้ {สู้กับซอมบี้ และคน [ไำม่แน่ใจ]}
เริ่มเกมมามันเป็นฉาก ตอนกลางคืนในเมือง แล้วรับเควส
รู้สึกว่ามีพวกซอมบี้เอาตัวไป ต้องไปช่วย ในบาร์
ระหว่างทำภารกิจ มีซอมบี้ขี่หุ่นยนต์ พอฆ่า เราสามารถบังคับได้
พอเล่นไปได้สักพักมีประตูวาร์ปไปไหนมาไหนได้ ครั้งสุดท้ายที่ผมเล่น
ผมไปเมืองญี่ปุ่น แล้วมีคนมันให้ถ้าประลอง แล้วผมไปกดผิด กลับเป็นเลเวล 1 :sweat
ผมก็เลยเลิกเล่น {ผมเล่นบ้านเพื่อน}
พวกร้านค้า
ผมจำได้ว่าในเกมมีขายอาหาร มีทาโกะยากิ เพิ่มสเตตัส
มีร้านสัก เพิ่มสเตตัส [พวกร้านค้าผมจำแค่นี้]
http://game.siamha.com/name/father-son-brutal/
ตัวเกมคล้ายอย่างนี้ แต่ลายเส้นความละเอียด ละเอียดกว่า ชัดกว่า
ตอนที่ผมเล่นไม่ได้เล่นบนเว็บนะครับ

ถ้าผมว่างเดี๋ยว เพิ่มข้อมูลลงไป

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Meteorite
21st April 2012, 21:30
มันจะมีเหรอเกมแบบนี้
ปล.ไปโพสต์หมวด request สิครับ

RlucksN
22nd April 2012, 01:54
เกมคอมเหรอครับ พอจำชื่อตัวเอกหรืออะไรได้บ้างมั้ยครับ

boysakoa
22nd April 2012, 02:16
Double Dragon ปล่าวครับ ?

hero23093060
22nd April 2012, 02:18
ซอมบี้ขี่หุ่นยนต์ Hellgate ป่าวอะ ไม่ใช่ละ hellgate เราขี่ไม่ได้ - -*

borinot
22nd April 2012, 09:08
มันจะมีเหรอเกมแบบนี้
ปล.ไปโพสต์หมวด request สิครับ
หมวด request
ขอเกมคอมพิวเตอร์ได้ที่นี่
หมวด talk
พูดคุยเกี่ยวกับเกมคอมพิวเตอร์ทุกชนิด

ผมยังไม่รู้ชื่อเกมเลย ขอเลยหรอครับ?
ผมคิดว่าน่าจะอยู่ PC-Talk

ตอบตามแต่ละโพสนะครับ
1.เกม PC ครับ
2.ไม่ใช่ครับ เกมไม่เก่าขนาดนี้ = =
3.ไม่ใช่ครับ เกมใหม่เกินไป = =