PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอ วิธีดูหน่อยว่า เกมส์ไหนเล่นกับเครื่องเราได้

tiyamo98
22nd April 2012, 00:33
ตามหัวข้อเลยครับ คอมเก่านิดหน่อยหาอะไรเล่นเพลินๆๆๆ

RlucksN
22nd April 2012, 01:43
ู^
^
เว็บนี้มันเชื่อถือไม่ค่อยได้ในหลายๆอย่างนะครับ ตอนใช้ก็ดูด้วยว่าที่มันติดแดงคืออะไร เพราะหลายเกมเลยที่ผมติดแดงแล้วเล่นได้

tiyamo98
22nd April 2012, 05:53
ส่วนมากเขาใช้เว็บนี้กันนะ http://www.systemrequirementslab.com/cyri/intro.aspx

ขอวิธีทำแบบละเอียดหน่อยครับ

แล้วพอผลออกมาจะดูตรงไหนว่าเล่นได้หรือไม่ได้ !!

ขอบคุณครับ

gsuhplyf
22nd April 2012, 07:46
คือคุณต้องดูสเปคที่เกมนั้นๆแนะนำดีกว่าครับ

beemkub
22nd April 2012, 11:16
ขอวิธีทำแบบละเอียดหน่อยครับ

แล้วพอผลออกมาจะดูตรงไหนว่าเล่นได้หรือไม่ได้ !!

ขอบคุณครับ

ช่องแรกตรง Search a product typing its name [ให้ใส่ชื่อเกมส์อ่ะครับ]
ส่วนช่องสอง or Select from the dropdown [เลือกเกมที่จะเช็คสเปกเลยครับ]
หรือเลือกตรงช่อง 2 อย่างเดียวก็ได้ครับ
แล้วกด Can you run it รอแปปนึง
แล้วจะมีสเปคบอก 2 แบบ
1.Minimun คือ แบบระดับต่ำคือผ่านเส้นสีแดงก็จะเล่นได้ลื่นหน่อย
2.Recommender คือ ส่วนที่แนะนำสเปคที่จะเล่นเกมได้ลื่นมาก