PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมโดนบอกเลิกแล้วครับ

bararasza
22nd April 2012, 02:35
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=83505 อ่าน

วันนี้ผมโดนบอกเลิกแล้วครับ

ด้วยเหตุผล

ไม่อยากให้ผมมาเครียดด้วย

อยากให้ผมเจอคนที่ดีกว่า

อยากอยู่คนเดียวสักพัก

แล้วยังมาขอเป็นเพื่อนกับผมอีก

ผมไม่อยากเป็นเพื่อน

ผมร้องไห้ตั้งแต่เมื่อตอน6โมง พยายามแล้วพยายามอีกที่จะยื้อ

สุดท้ายเธอก็ไป

3ปีมันไม่มีความหมายอะไรเลย

ทุกสิ่งทุกอย่าง

ตั้งแต่
ไปเจอกันครั้งแรกที่หน้าเซเว่นท่ารถ

ขึ้นรถไปส่งเป็นเพื่อนทุกวัน

โ?รคุยกัน

คุยเอ็มกัน

มีของขวัญให้กัน

บอกรักกันทุกวัน

ระบายเรื่องต่างๆให้ฟัง

มักจะเป็นผมที่ระบาย

เธอมีอะไรไม่เคยพูดให้ผมฟังเก็บเอาไปเครียดแล้วก็ไม่คุยกับผม

ไปมาหาสู่กัน

ทำบุญด้วยกัน

ชอปปิ้งด้วยกัน
กินข้าวด้วยกัน

นอนด้วยกัน

ไปภูกระดึงด้วยกัน

ทุกอย่างมันหมดแล้ว

T_T

คนนี้เสียใจที่สุดเลยทำลายสถิติ ของทุกคนที่ผมเคยพบมา

มันทำให้ผมวกวนกลับไปที่ตอนผมไปดูดวง

เมื่อตอนปีใหม่ดูดวงประจำปีตามราศี

เขาว่าๆๆอะไรมาผมไม่ได้ใส่ใจอะไรดูเล่น

แต่มีอยู่คำนึงที่มันทำให้ผมนึกได้ในตอนนี้คือ

ความรักของท่าน ในเดือนเมษานี้ มีอันต้องเลิกรากับคนรักโดยไม่มีเหตุผล

โครตแม่นเลยT^T

ปล.ถ้าผมหน้ามืดพิมพ์คำหยาบไปขออภัยนะครับ

โค้งหน้าก็30แล้วนะ ปลอบใจตัวเอง 5555+

lnwbot2535
22nd April 2012, 02:45
ระบาย ออกมาให้หมดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ระบายออกมาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา เราชาวJKGจะเป็นโถส้วม เราชาวJKG จะเป็นที่ระบายให้นายเอง อยากระบายอะไรระบายออกมาเลย

payback
22nd April 2012, 02:48
ร้องออกมาให้หมดเลยพี่น้อง ไม่ก็ อยู่กับเพื่อนๆจะช่วยได้มาก(จริงๆ)

best19939
22nd April 2012, 02:50
มีรักก็ต้องมีเลิก ทำใจซะท่านผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวหาใหม่ก็ได้

และอย่าลืมผู้หญิงที่รักท่านมากที่สุดก็คือ แม่ ของท่านนั่นเองอย่าทำอะไรให้ท่านเสียใจล่ะ

เตือนไว้ก่อน เผื่อไปทำอะไรขึ้นมา

lgorakoj
22nd April 2012, 02:50
หัวอกเดียวกันจ้ะ ;w;

แต่ตอนนี้ทำใจได้แล้ว เชื่อเถอะๆ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

tiktee37
22nd April 2012, 02:57
เจ็บใจก็ร้องไห้ออกมา เมื่อเธอต้องเหลือเพียงแค่น้ำตา ให้น้ำตาเป็นที่พึ่งสุดท้าย

iSimilaXi
22nd April 2012, 02:58

โดนแฟนบอกเลิกแล้วขอเป็นเพื่อน

เหมือนโจรลักพาตัวขอให้ติดต่อกลับทางเฟซบุ๊ค

niorjung
22nd April 2012, 02:59
โห3ปี เลิกกันง่ายไปไหม ฟังที่น้องเล่ามา คือมันเลิกง่ายไปอะ เธออาจจะแอบคบคนอื่นอยู่หรือป่าว หรือว่าเธอมีคนอื่นแล้วแอบคบกับน้อง ผมเคยเจอเหตุการแบบนี้ เป็นเหตุการของเพื่อนผมอะ เหมือนแปะเลย แต่นั้นแฟนเพื่อนผมแอบไปคืนดีกับแฟนเก่า ตอนเลิกกันเกิดเหตุการแบบน้องเลย แล้วทีนี้ผู้หญิงจะเกิดอาการเครียด จะเกิดอาการอยากอยู่คนเดียว เพราะว่ารู้สึกผิดแล้วเสียใจ แต่พอทำใจได้ จะกลับไปหาคนที่ตัวเอกรู้สึกว่าอยากกลับไปที่สุด ถ้าน้องยังรักเธอ แล้วน้องใจแข็งพอ ลองเป็นเพื่อนไปก่อน แต่อย่าไปสนใจเธอเยอะ อย่าแม้แต่จะทัก ถ้าทำได้นะ เพื่อเธอจะกลับมา แต่ถ้าทำไมได้ ลบเฟสลบเพื่อนตัดขาดจบ หาใหม่ ถ้าจะง่ายกว่า เอาใจช้วยน้องนะ

wpspo2499
22nd April 2012, 03:43
^
^
^
ตามแรปบนเลย หาใหม่ครับ (โดนมาแล้ว T^T) หัวอกเดียวกันครับ

มีของขวัญให้กัน

บอกรักกันทุกวัน
อันนี้ T^T

AxZwuRoNp
22nd April 2012, 03:50
ทำใจกับผมเถอะครับ ผมก็เป็นทำใจอยู่ !

Facebook
22nd April 2012, 05:22
ทำใจให้สบาย ทุกอย่างมันคงไม่มีเหตุผลแค่นั้น รอดูต่อไปครับ แต่การขอเป็นเพื่อนนี่ มันเจ็บใจอย่างบอกไม่ถูก

napushi
22nd April 2012, 05:33
http://www.youtube.com/watch?v=Xkjt2mB-JHk

จัดไป

oniwaga
22nd April 2012, 05:43
บางครั้งโชคชะตา มักพาความเจ็บปวดมาให้ แม้ไม่ได้มา สม่ำเสมอ เพื่อไม่ให้เราเตรียมใจและเตรียมพร้อม

ในทางกลับกัน มันก็ทำให้เราพร้อม และเตรียมใจที่จะรับความเจ็บปวด รวมถึงปรับเปลี่ยนให้มันดีขึ้นได้

คนเราน่ะ ต่อล้มหัวคะมำตกบันได ยังไงตกต่ำได้เพียงพื้นดิน ไม่ต่ำไปกว่านั้น และช่วงเวลาหนึ่งก็จะต้องลุกขึ้น

ก็เหมือนกับหัวใจ ถึงแม้วันนี้เราจะเจ็บ ว่างปล่าว เสียใจจนทรงตัวไม่อยู่ หายใจก็เจ็บปวด

แต่ซักวัน มันจะกลับมาเต้นในจังหวะเดิม แม้ไม่เท่าเดิม แต่มันจะไม่ตกต่ำไปกว่าเดิม

Jizsy
22nd April 2012, 06:00
คบกันมา 3 ปี ความรักคงอิ่มตัวมากๆ ถ้ามันมาถึงทางตันแล้วผมว่าก็จบกันด้วยดีทั้งสองฝ่ายดีกว่า จะด้วยเหตุผลอะไรก็ช่างมันอย่าไปคิดมาก
ล้มแล้วต้องลุกขึ้นมากให้ได้ คนที่ทำให้คุณยิ้มได้รอคุณอยู่ข้างหน้า :bye

bararasza
22nd April 2012, 11:26
http://www.youtube.com/watch?v=Xkjt2mB-JHk

จัดไป

ผมยิ่งฟังยิ่งงองแง ใหญ่เลย

boss623
22nd April 2012, 11:32
ผมก็โดนอ่ะ แต่ตอนนี้เขาไปรักกับคนใหม่ง่ะ ผมก็อยากรู้ว่าต้องทำยังไงถึงจะทำใจได้ เพราะหัวใจบอกว่าขาดเธอไม่ได้ T T

speciallah
22nd April 2012, 11:42
ทำใจให้สบายๆเถอะครับ เค้าอาจจะยังไม่ใช่เนื้อคู่ของเราก็ได้ แถมพวกเรามันก็หัวอกเดียวกัน ผมเองก็เพิ่งเลิกกับไปแฟนคนปัจจุบันไปได้ไม่นานนี่เอง ผมโดนนอกใจ เหอๆๆ

ตอนนี้ก็ทำใจได้แล้ว อยู่กับเพื่อนช่วยได้ครับ ตอนผมอกหักผมก็ฟังเพลง ไม่ก็ไปดูหนังกับเพื่อน แป๊บเดียวก็หายเศร้า แต่ผมไม่ค่อยฟังเพลงเศร้านะ จัดเพลงว๊ากๆเลย ระบายอารมณ์ได้ดี

แล้วก็อย่าไปเครียดมากจะดีกว่าเรื่องรักๆเนี่ย คุณยังมีโอกาสเจอคนอื่นอีกเยอะ ไม่แน่สักวันอาจจะเจอคนที่ใช่ที่สุดก็ได้ ตอนนี้ก็โสดไปก่อน สบายใจ เหอๆๆ ยังไงก็ขอให้หายเศร้าเร็วๆนะครับ

momonobita
22nd April 2012, 12:32
ผมคิดว่า อกหัก มันทำให้เราดีขึ้นนะครับ

ทำให้เรารู้และเข้าใจในสิ่งต่างๆมากขึ้น

ที่สำคัญมันจะทำให้เราพร้อมมากขึ้นในการเจอกับใครคนใหม่

สู้ๆครับ

Seasonedz
22nd April 2012, 12:41
เหมือนกันครับแต่คนละอย่างกันทำใจนะ ^^

dojo123753951
22nd April 2012, 14:28
3ปี คิดจะเลิกก็เลิกผมว่ามันกระทันหันไป..ผู้หญิงนี่ยังไงกันเลิกกันโดยไม่มีเหตุผล

จขกท.อยากร้องอยากระบายเอามันออกมาให้หมดเลยครับ...เอาใจช่วยเสมอครับ:)

GTBee
22nd April 2012, 16:23
http://www.youtube.com/watch?v=qKlJLjwjqIQ
เป็นกำลังใจให้ครับเดี๋ยวก็เจอคนดีๆครับ.....ผมรู้เคยโดนกับตัวเองคำพูดปลอบใจอะไรมันก็ช่วยเราไม่ได้หรอกครับนอกจากเราจะข้ามผ่านช่วงเวลานี้ไปด้วยตัวเองครับ

bararasza
22nd April 2012, 20:40
http://www.youtube.com/watch?v=qKlJLjwjqIQ
เป็นกำลังใจให้ครับเดี๋ยวก็เจอคนดีๆครับ.....ผมรู้เคยโดนกับตัวเองคำพูดปลอบใจอะไรมันก็ช่วยเราไม่ได้หรอกครับนอกจากเราจะข้ามผ่านช่วงเวลานี้ไปด้วยตัวเองครับ

ขอเพลง Metal ว๊ากกกกก แต่เป็นแนว อกหักแบบนี้แทนได้ไหมครับ แบบนี้ฟังแล้วมัน คอตก -..- O_O T-T T^T TOT

FeriniEl
22nd April 2012, 20:48
อย่าคิดมากเลยครับผมก็ใกล้เลข 3 แล้วเหมือนกันอีกอย่าง...ตอนนี้ก็ทำใจมา 2-3 ปีล่ะ ^^" คบกันมานานเลยต้องใช้เวลาทำใจนานเหมือนกันแหะๆ

kamonkom911
22nd April 2012, 20:51
ลูก ผู้ชายไม่ เสียน้ำตาให้เรื่องแค่นี้ T^T

Jizsy
22nd April 2012, 20:51
ตามคำขอ

ว่ากันว่าคนเราเมื่อรู้จักความรักก็จะรู้จักชีวิต เมื่อคนเรารู้จักชีวิตก็จะอยู่เพื่อเรียนรู้มันเพื่อใช้ชีวิต
เรารู้ว่าเราจะอยู่เพื่อคนอื่น เรารู้ว่าเราจะอยู่เพื่อ...เพื่อตัวเอง ว๊ากกกกกกก :music

http://www.youtube.com/watch?v=yM5EY5AWZ9c

Anonymou$PopRock
22nd April 2012, 21:04
มีนอนด้วยกันด้วย 555

bararasza
22nd April 2012, 21:31
มีนอนด้วยกันด้วย 555

จริงๆหมายถึงเคยนอนกอดกัน เรื่องนั้นมันก็มีหน่ะแหละ

แต่ตอนนี้ต้องอยู่บนเตียงกับตัวเอง

kamonkom911
22nd April 2012, 23:22
น่าเศร้า ผู้ ชาย โดนผู้หญิง บอกเลิก มากกว่าที่เราจะบอกเอง

T^T มัน ช่าง

kamonkom911
22nd April 2012, 23:33
ฟังเพลงนี้
มี คำแปลให้

http://www.youtube.com/watch?v=GiTKQRQE36k

Hora kaze ga ugoki dashita mada akirame tari wa shinai
ดูสิ สายลมยังคงพัดผ่านไปไม่หยุด

Taiyou no kumo no saki ni kanjiru gyakufuu de arou to
รู้สึกถึงเมฆและดวงตะวันเมื่อลมพัดหวนย้อนมา

Kono mune wa yume wo e gaite iku yo
ใจดวงนี้ยังคงวาดฝันเรื่อยไป

dokomademo takaku Jiyuu ni ma u no sa My Heart Draws a Dream
โบยบินอย่างอิสระสูงขึ้นไปไม่ว่าที่ใดก็ตาม My Heart Draws a Dream

Oh tobitatsu Kanata de me wo aketara
Oh ลืมตามองเส้นทางที่จะโบยบิน

Egao no mama no kimi ni aeru ki ga shite
รู้สึกว่าจะได้พบกับเธอพร้อมด้วยรอยยิ้ม

Aeru to ii na
ถ้าได้พบเธอก็คงจะดีนะ

Hora iki wo awasetanara motto takaku toberu hazusa
ถ้าเราสามารถมีลมหายใจร่วมกันได้ ฉันมั่นใจว่า เราจะโบยบินได้สูงมากขึ้นอีก

Soko kara wa mirai ga mieru kana ?
จะสามารถมองเห็นอนาคตได้จากที่นั่นหรือเปล่า?

Futari de arukou
เดินกันไป 2 คน

Kono mune wa yume wo e gaite iku yo
ใจดวงนี้ยังคงวาดฝันเรื่อยไป

harukana toki wo Nori koe te ku no sa My Heart Draws a Dream
ข้ามผ่านเวลาแสนไกล My Heart Draws a Dream

Itsu no hi ka kimi to kanau to ii na
หากสักวันหนึ่งได้สมปรารถนากับเธอก็คงจะดีนะ

Egao no mama no kimi de irareru youni
ขอให้ได้อยู่กับเธอพร้อมกับรอยยิ้มด้วยเถอะ

Saa te wo nobashi ima tokihanatou
ยื่นมือออกไป ตอนนี้ รู้สึกได้ถึงอิสระ

Kokoro wa dare ni mo shibarare wa shinai
ไม่มีใครผูกมัดหัวใจของเราได้

Shisen wa hizashi wo toeteru
แสงอาทิตย์สะกดสายตาของฉันเอาไว้

Donna sameta sekai demo
ถึงแม้ว่าโลกใบนี้จะน่าเบื่อและไร้ชีวิตชีวาแค่ไหน

Dare mo minna yume wo egaku yo
แต่ทุกๆคน ไม่ว่าใครก็ตามต่างก็มีความฝันด้วยกันทั้งนั้น

My Heart Draws a Dream yume wo egakuyo hora
My Heart Draws a Dream วาดฝันต่อไป ดูสิ

Oh oritatsu Kanata de me wo aketara
Oh หากลืมตามองทางที่จะลงยืนบนผืนดิน

Aa egao no mam kimi nni aeru to ii na
แล้วได้เจอเธอพร้อมกับรอยยิ้มก็คงจะดีนะ

kamonkom911
22nd April 2012, 23:40
http://www.youtube.com/watch?v=iIB0JnDPYRw

ทำใจให้ สนุกกับ เพลง มีซับ ฟังแล้วดูซับ คุณจะ อมยิ้ม

GHOSTRECON
22nd April 2012, 23:55
มีสุข มีรัก มีเลิก

แต่เราเลือกใด้ที่จะมีแบบไหน

เสียใจด้วยครับแต่คิดดีเเล้วล่ะครับ

ความรักหาง่ายแต่คนเป็นแม่ของลูกมันหายากกว่าครับ

Windtalkers
23rd April 2012, 00:13
http://www.youtube.com/watch?v=ENLnmJQA21k

อาจจะไม่โดนใจคุณเท่าไหร่แต่ได้ความหมายครับ ฟังให้จบนะ (Rock)

ไม่งั้นก็นี้ครับยาพิษ เพลงยาพิษผมไม่ได้ให้คุณฟังเอามันส์

แต่ผมอยากให้คุณฟังความหมายของเพลงครับ ความเจ็บช้ำก็เหมือนยาพิษที่ผู้หญิงทิ้งไว้ให้คุณเป็นสิ่งสุดท้าย

"เอะอะก็ว่ารัก เอะอะก็คิดถึง ก็เธอไม่เคยซึ้ง ไม่เคยเข้าใจ"
"ไม่ห่วงเลยว่าใครจะเป็นจะตาย คำพูดที่ไม่เคยคิด ที่จริงก็คือยาพิษ"
"เธอจะรู้บ้างหรือเปล่า คิดหรือเปล่า ว่ามีใครเค้าทุกข์ทน พิษของคำคน ร้ายแรง แค่ไหน"

เอะอะก็ว่ารัก = ปากก็บอกว่ารักแต่ทำไมถึงเลิกล่ะ
ไม่ห่วงเลยว่าใครจะเป็นจะตาย = เธอแคร์คุณรึป่าว ว่าคุณเป็นยังไง
พิษของคำคน = คำบอกเลิกของผู้หญิง

แค่นี้แหละครับ "มนุษย์เมื่อมีจุดเริ่มต้น ก็ย่อมมีจุดจบกันทุกคน" หาใหม่ดีกว่า

http://www.youtube.com/watch?v=hTMqKAFhgcY

kamonkom911
23rd April 2012, 00:15
บอกอย่าเอาเพลงที่ เจ็บปวดใจ มาให้เขาฟัง

steroids
23rd April 2012, 00:19
อืม ทำตัวให้สบายครับ มันหนักก็วางลงจะไปแบกรับมันทำไม หากไม่ใช้ความจริงพูดกันหละก็ เหนื่อยระวังเยอะมีความสุขแค่อยู่ด้วยกัน แต่ห่างจากกัน กังวน นายคิดถูกแล้วหละ

casevendy
23rd April 2012, 00:20
วิธี ของ พี่ niorjung ได้ ผล จิงๆ นะ ครับ เพราะ ผม เคย ใช้ เเล้ว ได้ผล ผุญ ที่บอกเลิกผม ไป มีคน ใหม่ เเต่ พอ เค้า เลิกกัน ผุญ คนนั้น ก้ มา ง้อผม เเต่ ผม ไม่ได้ ใจ อ่อน หรอก นะครับ ผม ว่า หาใหม่ไป เลย
ถือว่าเป็นโอกาศ ที่จะได้ ดู นิสัย จิงๆ ของ ผุ ญ ไป ด้วย ครับ สู้ๆ ครับ เราอยุ่ประเทศเดียวกันครับ เเชร์ ความเจ็บปวดมาได้เลย !

DkTaP82
23rd April 2012, 00:32
จงหาความสดับทุกข์ที่เกิดขึ้นภายใจดีกว่า.. บัดนี้ผมจะให้ท่านนั้นพิจรณาให้เห็นถึงชาติภพเหล่านี้ว่า

ไม่มีสิ่งใดที่ทำให้บุรุษหลงไหลเท่ากับสตรี ไม่มีสิ่งใดที่ทำให้สตรีหลงไหลเท่ากับบุรุษ แท้จริงแล้วความรัก

ก็เปรียบเหมือนเครื่องพันทานาการ ให้ยึดเหนี่ยวแน่นผูกกันไว้.. ละตรึงใจย่อมเวียนว่ายอยู่ในกองทุกข์อยู่ร่ำไป

เราต้องพลัดพรากจากของรักด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น เรามีกรรมเป็นของของตน มีกรรมเป็นผู้ให้ผล

มีกรรมเป็นแดนเกิด เราทำกรรมอันใดไว้ ดีหรือชั่วเป็นบุญหรือบาปเราต้องได้รับผลของกรรมนั้น

สรรพสิ่งล้วนมีการเกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไปเป็นของธรรมดา.. ก็เหมือนกับความรักที่ยังหลุ่มหลงในกามคุณ 5

ให้มีการข้องเกี่ยว ยึดติด ผูกพันให้ก่่อให้เกิดเป็นเวทนา(ทุกข์ก็ดี สุขก็ดี)อยู่อย่างนี้ เมี่อครั้งถึงคราวแยกจาก ก็คือการดับไปของความรัก

ของคนรัก ของสิ่งที่ตนรัก เมื่อไม่เที่ยงก็เป็นทุกข์ เมื่อไม่เที่ยงก็เป็นสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง.. อนิจัง ทุกขัง อนัตตา

ทุกข์เท่านั้นที่เกิด ทุกเท่านั้นที่ดับไป นอกจากทุกข์ไม่มีอะไรเกิด นอกจากทุกข์ไม่มีอะไรดับ.. แท้จริงแล้ว

สิ่งที่อยู่ในใจเราตอนนี้ก็เป็นเพียงความทุกข์และเป็นสิ่งไม่เที่ยงเช่นกัน ย่อมมีการเกิด และดับไปเป็นธรรมดา

ควรอย่าไประทมกับกองทุกข์ แสวงหาความสุขในตัวตนเสียเถอะ เมื่อสละได้ เมื่อละได้ ก็พ้นจากความทุกข์ทั้งปวง..

เชื่อว่าใครเข้าใจ ก็จะมีดวงตาเห็นความจริง และจะพ้นจากกองทุกข์

kamay01
25th April 2012, 15:03
เอา น่า ให้ กำลังใจ สู้ๆๆ