PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สู้หรื่อสิ้นหวังดี

paween
30th July 2011, 17:13
เรื่องรางของผมที่จะเล่าต่อไปนี้คุณอาจจะไม่เชื่อกันก็ได้ครับ

ผม อายุ 19 ถามว่ผมเคยมีแฟนไหม..ตอบเลยว่าไม่เคยมีมาก่อนเลยๆ
มีอยู่วันหนึ่ง ผมไปนั่ง เดินเล่น นั่งกินเบียร อยู่ ..สยามเหมือนทุกๆๆวัน.. กับเพื่อน 1 คน
ที่มั่งผมอยู่ใกล้ๆๆ สวน ของจุฬา ตรงซอกที่คนชอบดูดบุหรี่ จนวันนั้นาถึง มีผู้ ญ ผมคาดว่า น่า จะ มัธยม ไม่ก็ ม ปลาย
เธอ เดินผ่านทางที่ผมนั่งกิน เธอ น่ารักมาก ๆ ผมก็ไม่แปลกใจๆ จนเธอ เดิน วนมาอีก รอบ 2 พร้อมเพื่อนอีกคน เธอเดินผ่าน
ผม กะ เพื่อน ประมาณ 3-4 รอบ ผมบอกเพื่อนเขาเล่นด้วยไม่เล่นไม่สนแล้ว
ผมเขียน ชื่อ facebook ผม และ email ผมให้เพื่อน ไปส่ง ให้ เพื่อนบอกผม ว่า เขาก็ยิ้มและ หัวเรอะ ผมเห็นเขาอ่าน
ผมก็ เลยกลับบ้าน กำลังจะไปรถไฟฟ้า ผมอยากไปเห็นหน้าอีกครั้ง ผม ลงไปเดิน หาที่เดิม เดินหา อยากจะรู้เขาเรียนไหน ผมยืนดัก บน สถานีรถไฟฟ้า
จนถึง 1 ทุ่ม ผมต้องกลับละ ชุดของเธอ เสื้อ สีชมพู่ ช่วงล่างใส่กระโปรง ใครรู้ช่วยบอกน่อยนะ

ผมภาวนาให้เธอแอดมาตลอด..ผมเข้าเเช็ค ก็ มีคนแอด แต่ไม่รู้ใช้เขาหรือป่าว แถมไม่ออนอีก

ผมเฝ้ารอ เฝ้าเช็ค internet . email.

ที่สำคัญ ผมเลิกเรียน ผมมักจะไปสยามทุกวัน คนเดียว หรื่อไปกับ เพื่อน ผม ผมนั่งที่เดิม ที่ๆเจอเธอ ตั้ง แต่ 5 โมงเย็น จนถึง 1 ทุ่ม เกือบทุกวัน
ประมาน 2 อาทิตย์ กว่าๆ
จนตอนนี้ ผมก็ยังไม่เจอเธออยู่ดี
ได้แต่ภาวนาว่า ให้เธอแอดมา.
แต่ตอนนี้ผมก็ ยังคงไปสยาม อยู่เหมื่อนเดิม เพื่อวันไหน เธอ มา ผมจะได้เจอเธออีกครั้ง
:victory

titanpz
30th July 2011, 17:17
ผมก็ขอให้พี่ได้เจอกับเค้า หละกันนะครับ : )

ว่างๆ มานั้งดื่มกัน ที่ co co walk กันนะครับ

paween
30th July 2011, 17:21
ผมจะนั่งตรง ที่ ชั้นบนเป็น ร้าน pizza ชั้นล่าง มันเป็น swenzen ตรงๆแถวๆๆสวนจุฬา อะ

LookPhet
30th July 2011, 17:25
สู้ต่อไปครับ :)

paween
30th July 2011, 17:29
สู้ จน ตายเลย ครับๆ

siamzone
30th July 2011, 17:55
เป็นกำลังใจให้ครับ มันต้องมีสักวัน

kengbio5com
30th July 2011, 20:03
http://youtu.be/LLsz9qM4pJ8

spot
30th July 2011, 20:22
ถ้าเป็นแบบนี้ต้องบอกว่ายินดีที่ไม่รู้จักสู้ต่อไปครับ

Nut_crazyboy
30th July 2011, 21:34
เป็นกำลังใจให้นะ ครับ อะไรถ้าเรามุ่งมั่นแล้วในที่มันก็สำเร็จ ขอเพียงแค่คุณมีความมุ่งมั่นครับ