PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมมีปัญหา : เปิดเครื่องแล้วค้าง

sornram
22nd April 2012, 10:42
ช่วยกันหหน่อยนะครับ

พอเปิดคอมแล้ว เลือกวินโดวส์ พอกำลังบูตเครื่องคอมก็ค้างเลยครับ ค้างไปดื้อๆ เลย ไฟตรงพาวเวอร์ติดดวงเดียว ตรง HD ไม่ติด แล้วผมก็รีเซ็ตเครื่อง คราวค้างตรงหน้าจอ Welcome ครับ แล้วเพิ่งจะใช้ได้ก็ครั้งนี้เองครับ
คือน่าจะเกิดจากปัญหาอะไรเหรอครับ พรุ่งนี้จะลองไปร้านดู

chikuva
22nd April 2012, 21:25
น่าจะเกิดจาก hdd มีปัญหาครับ หรือไม่ก็ไฟล์วินโดวส์เสีย อาจจะเริ่มด้วยการ check disk ,scan bad

sornram
23rd April 2012, 10:32
น่าจะเกิดจาก hdd มีปัญหาครับ หรือไม่ก็ไฟล์วินโดวส์เสีย อาจจะเริ่มด้วยการ check disk ,scan bad

ขอบคุณครับผม ^^

USED_JKG
24th April 2012, 09:34
ตอบหมดเลย อิอิ ตามนั้นครับ แนะนำถ้าค้างบ่อยๆให้ลงวินโดว์ใหม่ครับ เพราะผมก็เป็น เพิ่งลงให่ได้ 2 วันนี้เองอาการค้างหายเรียบ