PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวน ทีครับ อยากทราบชื่อเกมส์นี้ครับ เกมส์เก่า PS 1 นกยิงปลา

gayana
30th July 2011, 17:26
ผมไม่แน่ใจว่าใช่ Darius หรือเปล่า เคยเล่นเป็นของ PS 1

คือเกมส์จะเล่นได้ทีละ 2 คน เป็นยานรุ่นเดียวกันต่างแค่สี นำ้เงิน และแดง เหมือนจะเป็นนก

บอสแต่ละด่านก็ เป็นพวกสัตว์นำ้ น่ะครับ พวกปลากุ้ง อะไรพวกนั้น

แต่มันจะมีอยู่ภาคไหนไม่ทราบ คือมันจะสามารถยิงลูกบอลออกไปเพื่อจับ ศัตรูมาได้ ยิ่งศัตรูพลังเหลือน้อยยิ่งจับง่าย ( ดูจากมันกระพริบ แดงๆ )

พอจับมาได้แล้ว เราสามารถเลือกได้ว่าจะทำอะไรกับมัน 1.ให้ช่วยยิง 2.ให้มันระเบิดตัวเองทำลายศัตรูอื่นในจอ 3.ดูดมันเข้ามาเพื่อชาจ ยิงท่าไม้ตาย

พอเล่นๆไปช่วงกลางด่านหรือก่อนพบบอสนี่แหละ มันจะยิงลำแสงมาเป็นเส้นเล็กๆ แบ่งกลางจอ

ถ้าจำไม่ผิด บอสตัวแรกของภาคนี้เป็นปลายักษ์ ขนาดครึ่งจอน่ะครับ

ท่านใดพอนึกออกว่า ชื่อเกมส์อะไร และภาคไหน รบกวนทีนะครับ:)

ปล.ไม่ได้เข้ามานานเปลี่ยนบอร์ดใหม่ สมัครใหม่อีก งง เลย เยอะมาก

NosFerLaTsu
4th August 2011, 17:44
G-Darius เปล่าครับที่บอสมันเป็นพวกปลา ต่างๆ นะ ผมก็จำไม่ค่อยได้ด้วย