PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากให้ Board ใหม่แก้ไขครับ !!!

Xunno Blash
6th July 2011, 18:21
อยากให้ท่าน Joker พิจารณาด้วยนะครับ

1.คือภาพ Profile ครับอยากให้มีขนาดซัก 150X150 หรือ 200X200 ซะหน่อย อันใหม่มันเล็กไปนิด ;b
2.ลายเซ็นครับคืออยากให้ใส่ภาพแบบเมื่อก่อนได้ (แต่อาจจะจำกัดขนาด)
และ 3.ข้อนี้ ผมว่าเป็นปัญหาตั้งแต่ JKG เก่าคือ เว็บช้ามากครับ กว่าจะเข้าได้แต่ละที
ไอผมมันก็สมาชิกเก่าของ JKG อะนะ (โพสหมวด News ซะส่วนใหญ่ชื่อไรไม่บอก)

Xunno Blash
6th July 2011, 21:05
เข้า JKG ช้ามาก T^T

Invisible'
6th July 2011, 23:32
มีคนใช้งานมากกว่า 3 พันคน ต่อวันครับช้าก็ปกติ ต้องลองเล่นตอนดึก (อย่างตอนที่ผมเขียนนิ) เร็วมากกกก เลยครับ

eVanEsCence
7th July 2011, 02:59
ช่วงเย็นๆ คนเข้าเยอะมาก 4 พัน up! ฮ่าๆ ส่วนเรื่องลายเซ็นตอนนี้ผมว่าใช้ข้อความไปก่อนจะดีกว่า ให้บอร์ดลงตัวกว่านี้ก่อน จะได้จัดแฟ้มข้อมูลได้ง่ายขึ้น ดึงข้อมูลได้เร็วขึ้น และรูปส่วนตัว ขนาดที่ใช้ตอนนี้ก็ดีแล้ว ลดภาระเครื่องไปเยอะเลย ^^

ปล...ข้อความข้างต้นเป็นความเห็นส่วนบุคคล

montreepot
7th July 2011, 03:24
คือ จะอธิบายให้ฟังนะครับ

1.คือภาพ Profile ครับอยากให้มีขนาดซัก 150X150 หรือ 200X200 ซะหน่อย อันใหม่มันเล็กไปนิด

-อย่างเรื่องรูป ผมว่าก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ มุมมองของบางท่านก็อาจจะดูสละสวยดี ไม่มั่วๆ อย่างผมผมว่า บอร์ดใหม่ ก็ดีนะครับ สวยกว่าบอร์ดเก่า
ยังไงก็ลองปรับตัวให้เข้าดู ลองเปิดใจอ่ะครับ คิดซะเหมือนเราย้ายบ้านอ่ะครับ ถ้าหากย้ายบ้านเก่้าไป บ้านใหม่ บ้านใหม่เป็นท่าน ท่านจะจัดเฟอร์นิเจอร์เหมือนบ้านเก่าหรอครับ?

2.ลายเซ็นครับคืออยากให้ใส่ภาพแบบเมื่อก่อนได้ (แต่อาจจะจำกัดขนาด)

-เรื่องลายเซ็น ผมว่าไม่มีรูปก็ดีนะครับ เพราะลายเซ็นต์จริงๆ ก็ไม่จำเป็นต้องใช้รูปเลย(มุมมองส่วนตัวนะครับ อย่าโกรธกัน)
3.ข้อนี้ ผมว่าเป็นปัญหาตั้งแต่ JKG เก่าคือ เว็บช้ามากครับ กว่าจะเข้าได้แต่ละที
ไอผมมันก็สมาชิกเก่าของ JKG อะนะ (โพสหมวด News ซะส่วนใหญ่ชื่อไรไม่บอก)

-ก็อย่างที่ทุกท่านบอกกันอยู่นะครับว่า วันนึงบ้านของเรานั้น มีคนเข้าไม่ต่ำกว่า 1000 พันคน (ช่วงเย็นเลิกเรียนไง เด็กเยอะ)
ก็เลยทำให้ช้า ทุกคนก็ช้ากันหมดละครับ เดี๋ยวนี้ผมจึงเปลี่ยนเวลาเข้าบอร์ด ขณะพิมนี้ก็เวลา 03.21 น. ลื่นมากครับ เอาเป็นว่า
ช้ามันเป็นเรื่องปกติครับ เพราะคนเข้าเยอะเหลือเกิน แล้วอีกอย่าง บอร์ดก็อยู่ในช่วงปรับปรุงอยู่ ยังไงก็ต้องเข้าใจท่าน Joker และ ทีมงานหน่อยนะครับ

เป็นมุมมองของผม ที่คิดแบบ ผู้ใหญ่น่ะครับ เราต้องพร้อมรับมือ กับทุกเหตุการณ์ครับ

ขออภัย หากความคิดเห็นไม่ตรงกับ ท่าน....

Bi Boy vence 2011
7th July 2011, 03:31
ก็ลองเล่นตอนดึก ๆ เหมือนผมดิ กดปุ๊บติดปรับ

april01
7th July 2011, 06:41
ผมว่านะ Avatar น่าจะใช้ ขนาดเท่าแบบ Board เก่านะ

แบบนี้ มันเล็กไปอะ แบบ Board เก่ากำลังดีครับ

ส่วน ลายเซ็นต์ ทำว่ายังไงก็ได้

1ndeep
7th July 2011, 10:26
ขนาดรูปน่าจะเท่าเดิม แต่ลายนเซ็นนี้ เถียงกันไม่จบ - -