PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยเป็นไหม?เพื่อนๆ โหลดไฟล์ zip rar .exe Installer ทุกตัวเสียหมด!...

DkTaP82
23rd April 2012, 02:28
กรณีนี้ใครเคยเจอบ้างครับ ตอนนี้กำลังประสบปัญหาอยู่ โหลดไฟล์ทุกไฟล์ที่บอก zip rar มาได้สมบูรณ์ แต่เวลาแตกไฟล์ก็พบว่า เสียหมด! ไม่ว่าจะเป็นไฟล์ไหนๆ ที่ขนาดเท่าไหร่ต้องซ่อมอย่างเดียว

แต่บางไฟล์ที่บีบอัดมาให้ดาวโหลดนั้น เสีย! เดาไม่ถูกเลยว่า เป็นที่ระบบปฏิบัติการเองหรือฮาดแวร์ ใครมีประสบการ หรือการคาดเดาช่วยมาแชร์ๆกันด้วยนะครับ

เพราะพึ่งสังเกตุเห็น........

chikuva
23rd April 2012, 04:21
เคยเจอในบางเครื่องโดนไวรัสกินไฟล์

icezaazark
27th April 2012, 12:14
มันก็เหมือนเวลาเราเอาของมายัดรวมๆกันในกล่องครับ พอนานๆเข้ากล่องอาจจะเสียหรือถ้าของข้างในอยู่นานๆก็จะเริ่มเสียไปตามกาลเวลาหรือไม่ก็โดนสัตว์บุกรุก ก็เหมือนกันไฟล์ RAR เก็บไว้นานก็มีเสื่อมเหมือนกัน เค้าถึงมีให้ใส่ เร็คคอดกู้ข้อมูลไงครับ