PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม : ชอบมั้ยครับที่แฟนใช้บีบี

qwertyuuxx
30th July 2011, 20:07
ผมเองกำลังประสบปัญญหาเรื่องนี้เลย ไม่ชอบให้แฟนใช้บีบี
เหตุผลก็ง่ายๆครับ เค้าอาจจะสนใจบีบีมากไป ไปไหนมาไหนก็จิ้มบีบี
สามารถคุยกับใครตอนไหนก็ได้ SocialNetwork ทุกที่

ผมทราบครับเรื่องนี้มันอยู่ที่ความเชื่อใจ ความไว้ใจ
แต่ผมว่าหลายๆคนคงไม่ปฎิเสธ ว่าบีบีมันคือตัวเร่งในหลายๆเรื่อง
บีบีทำให้คนรอบข้างสนใจเราน้อยลง

จึงอยากทราบความเห็นหลายๆคนครับ เพื่อนผมเองก็โดนเยอะทะเลาะกับเเฟนเพราะบีบี

ผมเองก็ไม่อยากเป็นแบบเพื่อน

zerlkung
30th July 2011, 20:13
http://www.youtube.com/watch?v=17ZrK2NryuQ

ต้องให้แฟนท่านดู โฆษณานี้เลยครับ :sweat

WannadiE
30th July 2011, 20:26
ของผม เขาอยากได้ครับ ผมก็ต้องอ้างเหตุผลไปว่า เล่นทำไม แพงจะตาย ต้องจ่ายรายเดือนอีก แล้วค่าห้องค่ากิน จะไหวหรอไง ใจจริงไม่อยากให้ใช้เลยครับ

สังคมมันกว้าง พบเจอกันง่าย แล้วอีพวกเพื่อน ก็ชอบยุให้ซื้อ พวกมันยังขอเงินพ่อแม่ใช้ด้วยซ้ำ เกลียดพวกมันๆ

kengbio5com
30th July 2011, 20:27
:answer"บีบี":rtfm ทำไห้คน "ดีดี" รอบข้างกลายเป็นอากาศ

FRAGILE
30th July 2011, 21:37
แล้วเขาใช้บีบีตั้งแต่ก่อนที่คุณจะจีบเขาหรือป่าว? หรือว่าเป็นแฟนกันแล้ว แล้วเพิ่งมาใช้
ถ้าเป็นกรณีแรก คุณก็ต้องยอมรับให้ได้เพราะคุณไปจีบเขาเองเขาใช้มาแต่แรกแล้ว แต่ถ้าเป็นกรณีสอง ก็ต้องลองคุยกันดูครับ

Tanawat0167
30th July 2011, 21:43
เห็นด้วยกับ จขกท ครับ บีบี ทำให้แฟนกับเราห่างกันมากขึ้น เมื่อก่อนโทรหากันตลอด แต่เมื่อเขาใช้บีบี ก็ไม่มีเวลาว่างโทรหากัน โทรไปก็ไม่ค่อยรับ ถามว่าทำไรอยู่ ก้บอกว่าแชทกับเพิ่ล จะแชทรัยหนักหนาฟ่ะ แฟนไม่สนใจกันบ้างหรือไง

qwertyuuxx
30th July 2011, 22:16
แล้วเขาใช้บีบีตั้งแต่ก่อนที่คุณจะจีบเขาหรือป่าว? หรือว่าเป็นแฟนกันแล้ว แล้วเพิ่งมาใช้
ถ้าเป็นกรณีแรก คุณก็ต้องยอมรับให้ได้เพราะคุณไปจีบเขาเองเขาใช้มาแต่แรกแล้ว แต่ถ้าเป็นกรณีสอง ก็ต้องลองคุยกันดูครับ

พึ่งคบกันครับ แล้วเค้ารู้ว่าผมไม่ชอบให้เเฟนใช้บีบี เค้าเลยมาขอผม ผมเลยตกลงกับเค้าแล้ว ว่าถ้าวันนึงเเฟนผมเกิดติดบีบีขึ้นมามากๆ ผมเองก็จะขอไม่ยุ่งเกี่ยวด้วยอีกเลย

warrapat007
31st July 2011, 14:05
ผมไม่ชอบอย่างมาก เวลาคุยกันก็บอกแปบนึงนะ แล้วก็ไปกด บีบี เซ็ง****** คุยๆกันอยู่ก็ขาดตอน

protroman
31st July 2011, 14:21
อ่าส่วนตัวก็ไม่ชอ แต่ตัวผมเองก็ใช้ จึงไม่มีสิท(ทั้ง BB ทั้ง Iphone ) - -

thizo
31st July 2011, 14:37
ผมไม่ชอบมาก ๆ ผู้หญิงแบบนี้ อะไร ๆ ก็คุยแชทบีบี จนลืมแฟน ไร้สาระ
อย่างนี้ผมไม่เอาเป็นแฟนหรอก

และผมก็ใช้ iPhone อยู่ .. ผมเกลียด BB มาก บีบีปลวกมาก !

tentaethaibio
31st July 2011, 20:15
การมี BB ครอบครอง บงบอกถึงฐานะ ตัวเอง 555+

เป็นผม มันขึ้นอยู่กับความคิดของแต่ละคน ผมว่าคุย MSN ยังง่ายกว่า หรือ BB มีwifi ก็ใช้ wifi จะดีกว่า เน็๖โทรศัพท์ นี่คือหลักการทางเศรษฐศาสตร์

Punch10sg
31st July 2011, 20:20
ไม่ชอบ แต่อย่างน้องแฟนผมคุยเฉพาะตอนว่าง ไม่ได้เดินไปพิมไปหรือในเวลาเรียน แบบนี้รับได้ (ความคิดส่วนตัว BB ดีตรงไหนฟระ แค่ CHAT ได้ ไม่เข้าใจ)

canto2539
31st July 2011, 20:28
ผมเฉยๆอะ เพราะเวลาอยู่กับผม แฟนผมก็ไมไ่ด้ใช้ ส่วนใหญ่จะใช้คุยเอมกับผม ^^

Durex52
1st August 2011, 02:28
ผมกับแฟนใช้ Iphone นะรู้สึกมันยังมีอะไรน่าเล่นน่าลอง มากกว่า BB เยอะแยะ

ponzaaz55
1st August 2011, 19:40
พูดตรงๆ ไม่ชอบ เลย เวลาไป เที่ยว เหมือนได้ไปคนเดียวอะ แค่นี้คงเข้าใจนะ

acer321
1st August 2011, 19:56
ไม่ชอบเลย กลัวคนมาจีบด้วย

moamoa2
2nd August 2011, 20:31
ผมไม่เกี่ยวกับความรักนะแต่เป็นเรื่องของเพื่อน

พี่เพื่อนผมพี่มันเป็นผู้ชายตอนที่เห็นตอนแรกๆพี่มันเป็นคนคนเรียบร้อย

รอบคอบอ่านหนังสื่อหลักธรรมต่างๆ มันบอกว่าพอวันเกิดพี่มัน

แม่มันซื่อ บีบีให้พี่มันหลังจากนั้นไม่กี่วันมับอกว่าพี่มันนั่งกดแต่ บีบี ทั้งวันเลยครับ

ทีแรกผมไม่เชื่อหรอกครับแต่เห็นด้วยตาตัวเองถึงเชื่อ แปลกดีเนอะ

Boomsk
2nd August 2011, 21:18
เรื่องแบบนี้มันขึ้นอยู่กับจิตสำนึกของผู้ใช้ครับ ผมก็เป็นคนนึงที่ใช้บีบีผมก็ไม่ติดนะ แต่บอกไว้เลย ผู้หญิงที่ใช้บีบีส่วนมากจะโดน "ม่อ" ครับ เพื่อน ๆ ผมที่ใช้ส่วนมากจะติดนิสัยนี้กันทั้งนั้น ชอบบอร์ดให้สาวแอดมาแล้วก็คุยกัน นัดเจอกัน ถ้าแฟนใช้บีบีว่าง ๆ ก็ขอยืมโทรศัพท์มาดูว่าคุยกับใครบ้าง แอบลบพินผู้ชายอะไรแบบนี้ :o