PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : MineCraft สี่เหลี่ยมมหัศจรรย์

TheLastDarkness
30th July 2011, 20:19
สำหรับคนที่เคยเล่นกันแล้วคงจะไม่ต้องผูดอะไรมาก งั้นผมขออธิบายคร่าวๆ minecraft (ผสมตามใจฉัน) เป็นเกมที่จะให้ผู้เล่นตี ทุกอย่างที่ขวางหน้า แล้วเก็บของเหล่านั้นมาผสมโน่นนี่ตามสูตรที่กำหนด แล้วจะได้ของออกมาอีกอย่าง ฯลฯ (อธิบายตามที่เข้าใจ) แต่เกมนี้ถ้าจะเล่นไอดีจริงๆ ต้องซื้อที่เว็บผู้ผลิต แต่เล่นแบบ classic ก็สวดย๊อด แล้ววพี่น้อง อ้อ !! แลนได้ด้วยนะ

เริ่มจาก ดาวน์โหลด ตัวเกม Minecraft ได้ที่นี้ http://www.mediafire.com/?mmhesppleplr135 หลังจาก ดาวน์โหลดเสร็จแล้วก็แตกไฟล์ ออกมาจะได้อยู่ 2 โฟลเดอร์ คือ .minecraft และ .minecraft server

แล้วหลังจากนั้น ให้นำทั้งสอง โฟล์เดอร์ไปไว้ใน AppData ของเครื่อง โดย Start > Runในช่อง Run พิมพ์คำว่า %appdata% จากนั้น Cut ไปวางได้เลย

หลังจากนั้นก็เข้าไปที่ โฟลเดอร์ .minecraft

คลิกเข้าเล่นที่ minecraft_name.jar เมื่อเข้าเกมไปแล้ว ก็ตั้งชื่อแล้วเข้าไปเลย ไม่ต้อง ใส่รหัสผ่าน ให้กด Enter Game หลังจากนั้นก็คลิก Play Offline

วิธีเล่น

[--เนื้อหาตั้งแต่นี้ ได้คัดลอกมาจาก Minecraft Thailand ---]
[---ขอบคุณสำหรับเนื้อหา และวิดีโอ จากคุณ LEOPAWERBLAST---]

http://www.youtube.com/watch?v=EJ5P2M7DRXw

ต้องขออภัยด้วยที่ไม่มีรูปมาให้ดู เนื่องจากนี้ป็นกระทู้แรกของผม

phasit2550
30th July 2011, 20:27
เกมส์อะไรหว่า

30th July 2011, 20:48
เกมส์อะไรหว่า

ลองเล่นดูครับรับลองว่า "มันส์"

Takeda
30th July 2011, 20:52
มันส์จริงๆครับ เห็นภาพอย่างนี้เเต่ลูกเล่นเยอะมาก

-HarD-
30th July 2011, 21:32
ใช่ครับผมกำลังจะเปิด เซิฟ Colo แล้ว เข้ามาเยอะๆนะครับ www.jokecraftthailand.weebly.com นะครับ

O_o_BIGBANG_o_O
30th July 2011, 21:46
ขอบคุณครับ สู้ๆนะครับ

raikama
30th July 2011, 21:55
สนุกมากครับเกมนี้ผมเล่นอยู่

31st July 2011, 16:57
เออ appdata ของเครื่องมันอยู่ตรงไหนครับ คือผมหาไมเจอตามที่บอก คอมผมใช่ windows 7 ultimate คือถ้าทำได้ช่วยเอารุปให้ดูหน่อยได้ไหมคับ คือผมเห็นใน วีดีโอเเล้วรู้สึกว่ามันดีกว่าเกมไหนๆที่ผมเล่นมาถึงภาพจะไม่สวยเเต่ก็พอใจที่จะเล่น ยังไงก็ช่วยหน่อย ขอขอบคุณล่วงหน้าละกันคับ

เข้า start > พิมพ์ที่ช่องข้างล่าง all programs แล้วเลือก run อันแรก แล้วพิมพ์ว่า %appdata% แล้วกด ok จากนั้นก็เอาไฟล์ .minecraft ไปวางไว้ในนั้นก็จบ

birdpohe103
31st July 2011, 18:27
น่าสนุกจัง
:gamer

Finish Love
2nd August 2011, 23:37
ขอบคุณมากๆครับ