PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกมส์ Arma 2 มันเป็นเกมส์ออนไลน์ แนวๆ America's Army รึเปล่าครับ ?

narubhet
23rd April 2012, 18:37
จะเล่นเกมส์นี้ต้องมีอะไรบ้างนอกจากคอมที่สเปคที่เล่นได้ อยากลองเล่นดู แล้วต้องมี ID รึเปล่าครับ เคยเล่นแต่ America's Army

ตัว Setup ประมาณกี่ GB ครับ

ขอบคุณครับ

narubhet
23rd April 2012, 18:40
ตอนนี้ เกมส์ Arma นี่มันมีกี่ภาคอ่ะครับ

system_pc
23rd April 2012, 18:48
มี2ภาคมั้งครับ ไม่รู้สิ่นะ

Benbendog
23rd April 2012, 18:52
ตอนนี้ เกมส์ Arma นี่มันมีกี่ภาคอ่ะครับ

มี 2 ภาคหลัก กับอีก 1 ภาคเสริมที่ไม่ต้องการภาคหลักในการเล่น (Stand Alone Expansion)

คือ
Armed Assault (ArmA ภาคแรก)
ArmA 2

Stand Alone Expansion
ArmA 2:Operation Arrowhead

Benbendog
23rd April 2012, 18:56
จะเล่นเกมส์นี้ต้องมีอะไรบ้างนอกจากคอมที่สเปคที่เล่นได้ อยากลองเล่นดู แล้วต้องมี ID รึเปล่าครับ เคยเล่นแต่ America's Army

ตัว Setup ประมาณกี่ GB ครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ต้องมี ID ครับ
ส่วนสิ่งที่ต้องมีนอกจากสเปคคอมคือ ความรู้ด้านภาษาอังกฤษ ถ้าไม่มีก็คงเล่นลำบาก
ส่วนพื้นที่ในการติดตั้งราวๆ 10 GB

narubhet
23rd April 2012, 19:02
ARMA 2 Operation Arrowhead หาโหลด google ได้เลยรึเปล่าคับ free ??
หรือต้องไปซื้อแผ่นแท้เท่านั้น ถึงจะ online ได้ครับ

ขอบคุณครับ

Benbendog
23rd April 2012, 19:06
ARMA 2 Operation Arrowhead หาโหลด google ได้เลยรึเปล่าคับ free ??
หรือต้องไปซื้อแผ่นแท้เท่านั้น ถึงจะ online ได้ครับ

ขอบคุณครับ

คงต้องซื้อแผ่นแท้เท่านั้นละครับ
เพราะผมโหลดจากเว็บนี้เล่น online ไม่ได้ ได้แต่สร้างห้องแล้วเล่นกับ bot
แต่คิดว่าน่าจะเล่นแบบ LAN ได้นะครับ

Roh_Z
25th April 2012, 14:02
ไม่เหมือนกันครับ

ArmA จะเป็นแนวแบบนี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=sO1Srl_nRRQ