PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ ผมกำลังหาเกมนึงอยู่

art18000
23rd April 2012, 19:52
เกมนี้น่าจะประมาณรุ่นเกม StarCraft
ตอนนั้นพ่อผมซื้อแผ่นเกม Demo มาด้วยเลยได้เล่นเกมนั้นๆ
น่าจะประมาณปี 2000 - 2005

แนวเกม
1.Simulation หรือ จำลอง ในที่นี้ก็คือจำลองการใช้ชีวิตบนดาวดวงหนึ่งที่ไม่ใช่โลก
2.มีโหลดเล่นเป็น Mission แต่ละ Mission ถ้าผ่านจะมีพวกมาเพิ่มหรือไม่ก็ปลดล็อคสิ่งของใหม่ๆ
3.มี H2(ไฮโดนเจน) กับ O(ออกซิเจน)
4.มีการอาบน้ำโดยใช้เครื่องอาบใหญ่ๆและเวลากินข้าว หลิดอาหารในเครื่องจะค่อยๆลด ถ้าอาหารหมดให้ไปเก็บรอบๆบ้านที่เราอยู่
5.มีให้เก็บแร่โดยขี่ยานพาหนะคล้ายมอเตอร์ไซค์จิดไอพ่น
6.ถ้าจบ Mission จะมียานแม่บรรทุกของมาให้เรา

ช่วยหน่อยครับ อยากเล่นมาก รู้แต่ว่าเป็นเกมที่เก่ามาก มันเป็นตัว Demo แถมมากับนิตยสาร
ป.ล.เกม PC

newchamea
23rd April 2012, 19:58
ผมขอใช้กระทู้ด้วยนะครับ หาเหมือนกัน
คือเกมของผมเป็น พวกสัตว์ประหลาดทุบตึกอ่ะครับ จับคนกินได้ด้วย เวลาตายมันจะเป็นผู้ชายใส่ บอกเซอร์ตัวเดียวอ่ะครับ
แล้วก็อีกเกม มันจะมีผู้หญิงกับผู้ชายอย่างละคน ไปตะลุยเอเลี่ยน เป็นเกม3มิติ แต่เป็นมุมมองข้างๆ(2.5Dอ่ะแหละ) ตอนเริ่มเกมแรกๆ จากมายานมาส่งเรา จากนั้นก็ลุยยาว

wAkie
23rd April 2012, 20:00
ผมขอใช้กระทู้ด้วยนะครับ หาเหมือนกัน
คือเกมของผมเป็น พวกสัตว์ประหลาดทุบตึกอ่ะครับ จับคนกินได้ด้วย เวลาตายมันจะเป็นผู้ชายใส่ บอกเซอร์ตัวเดียวอ่ะครับ
แล้วก็อีกเกม มันจะมีผู้หญิงกับผู้ชายอย่างละคน ไปตะลุยเอเลี่ยน เป็นเกม3มิติ แต่เป็นมุมมองข้างๆ(2.5Dอ่ะแหละ) ตอนเริ่มเกมแรกๆ จากมายานมาส่งเรา จากนั้นก็ลุยยาว

PS1 ป่าวหนิ เกมส์นี่

HAWKIEZ
23rd April 2012, 20:03
-..- เกมอะไรกันนิไม่เคยได้ยิน

newchamea
23rd April 2012, 21:42
PS1 ป่าวหนิ เกมส์นี่
ใช่เลย PS1