PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เมื่อคืนจับรถขนยา ขอลงหน่อยพวกนี้เลวจริงๆ

ballba
24th April 2012, 08:48
คือเมื่อคืนตอนประมาณตี 2 ได้รับแจ้งมาจากเจ้าหน้าที่ตำรวจ

ว่ามีรถกระบะ หนีด่านมา ตั้งแต่ วังน้ำเขียว จนถึงปักธงชัย กำลังมุ่งหน้าเข้า

เขตโพธิ์กลาง เป็นรถต้องสงสัยตำรวจจึงขับตามมา คาดว่าน่าจะมียาเสพติด ภายในรถ

ไกลจากวังน้ำเขียว ไล่ตามมาก็ยังไม่ยอมหยุด จนท.จึงตัดสินใช้ที่จะใช้อาวุธปืน

แต่พบว่าในรถมีเด็กด้วย เลยไม่ลงมือ

พอเข้าใกล้มาถึง ตัวเมือง สะพานสามแยก พวกผม ก็ ว.4 ร่วมกับตำรวจ

ก็ขับรถไล่ตามไปไกล เข้าเส้นบายพาส

ระหว่างที่ขับรถจี้ตูด ก็ส่งสัญญาณ ให้จอด ก็ไม่ยอมจอด

รถขับเร็วมากครับ ปาดไปปาดมา หนีแบบสุดชีวิต

จนในที่สุด ก็มาจับได้ ต้นทางไป จุดจอหอ ได้ตั้งด่านสกัดไว้

แต่รถก็เลี้ยวหนีไปทางโนนไทยจังหวะนั้น

รถพวกผมก็ ดริฟ ปาดหน้า ไปบังรถ จนในที่สุดรถต้องสงสัยก็ยอม ตำรวจก็ตามมาด้านหลังพอดีครับ

ฉากนั้นเหมือนในหนังเปะ ตำรวจลงจากรถมา ชูปืนขึ้นเตรียมยิง

พร้อมกับ สั่งให้ ชูมือ และหมอบตัวลง เขาก็ยอม

เป็นชาย 4 คน ในรถ กับเด็กเล็ก 2 คน

สารภาพว่าเสพยาบ้า รับมาจาก จ. ระยอง กำลังจะไปที่เมืองพล

แต่ก็ยังสงสัยว่า ต้องขนยาบ้ามาแน่นอน เพราะระหว่างที่ขับตาม รถคันนั้นก็ทิ้งของมาตลอดทาง

ไม่ทราบว่าแอบไม่ทิ้งที่ไหนด้วยรึป่าว ตอนนี้ก็ยังไม่ทราบ เพราะยังไม่ยอมรับสารภาพ

แต่ตอนนี้ก็ถูกจับและควบคุมตัวอยู่เรียบร้อยครับ

ลองดูคลิปที่ผมถ่ายดูครับ ผมก็ควบคุมตัวคนร้าย ข้างๆคนขับ ถ่ายมาได้ไม่มาก ผมนั่ง เข่าทับคนร้ายอยู่

http://www.youtube.com/watch?v=RIrZlFnOYow

ก็อยากจะบอกครับว่า

ถ้ารู้ว่าตัวเองกำลังทำผิด ไม่มีใครที่จะพ้นโทษอย่างที่คิดได้

การที่เราหนีในสิ่งที่เราทำผิดอยู่ นั้นคือเรายิ่งทำร้ายตัวเองในมันผิดมากไปกว่าเดิม

สำหรับเรื่องความประมาทของพวกผม :

ผมว่าการทำงานของพวกผมครั้งนี้มันเสี่ยงเกินไป

เพราะระหว่างที่ขับตาม ไม่ควรจะขับรถ ประกบหรือตีคู่ไป

เพราะ คนร้ายอาจจะมีอาวุธปืน แล้วที่ซวยคือ ผมนั่งอยู่ด้านหลัง กระจกมันก็เปิด

ถ้ามัน HEAD SHOT ผม ป่านี้ ผมไม่นั่งอยู่ตรงนี้นะ ผมก็นั่งหมอบๆโผล่ๆ

ิสิ่งที่ผมกลัวในเหตุการณ์ :

จังหวะที่ รถคนร้ายหยุด ตำรวจก็เดินออกมา พร้อมชูปืน แต่ปืนมันหันมาทางตัวผมครับ

ถ้าเกิดคนร้ายคิดจะต่อต้าน ถ้าเกิดยิงพลาด โดนผมก็ชิพหายครับ - -

ขอบคุณสำหรับทุกคนที่เข้ามาอ่านครับ จาก หน่วยปฎิบัติการพิเศษฮุก 31 88 - 025

กล้าจริงๆ เอาไปเลย 1 thank

ขอบคุณครับ

แต่ผมใจไม่กล้าพอเท่าคุณพี่ตำรวจ 3-0 หรอก

ลงรถมา ถือปืน เดินสด ไปที่รถเลย 555

แต่ถ้าผมโตขึ้ัน ผมก็ยังอยากเป็นสายงานนี้จริงๆ ป้อมกันและปราบปราม

ุถึงจะตาย ก็ตายในหน้าที่ จะไม่มีคำว่าเสียใจ

ถ้าได้ทำอะไรเพื่อประเทศชาติ

;1025987']เลวมาก เอาเด็กเป็นโล่:punish

ถูกต้อง

ผมสงสัยเด็กน้อยมากครับ

I3aSiC
24th April 2012, 08:49
กล้าจริงๆ เอาไปเลย 1 thank

[Really~Nuts]
24th April 2012, 08:57
เลวมาก เอาเด็กเป็นโล่:punish

solowking2
24th April 2012, 09:28
คนแบบนี้แหละครับที่ประเทศชาติกำลังต้องการ
ขอให้ทำหน้าที่ให้ดีแบบนี้ตลอดไปนะครับ :)

lovekvkvkv
24th April 2012, 09:35
เลี้ยวซ้ายไปโนนไทย เห้ยบ้านผม ผมอยู่ตรงนั้นแหละ บึงทับช้าง.

UkuleleAlone
24th April 2012, 09:40
เจ๋งมากพี่เยี่ยมช้วยตำรวจจับโจร

Blisspor01
24th April 2012, 09:51
ยาเสพย์ติดที่ทำลายอนาคตอนาคตของประเทศ ขอยกย่องในความดีนะครับ

jadejade
24th April 2012, 10:05
สงสารเด็ก 2 คนนะครับที่ต้องมาพัวพันกับเรื่องแบบนี้

PhraoBWS
24th April 2012, 10:21
อยากเห็นฉากดริฟท์จังเลยครับ

ผู้ตรวจสอบ
24th April 2012, 10:28
ตกลงว่าท่านทำงานอะไร
ผมก็นึกว่าทำ วชิระพยาบาล

ooi404
24th April 2012, 10:30
เด็กมันยังไม่รู้เรื่องเลย เลวได้ใจจริงๆ ยังเอาเด็กไปเกี่ยวข้องอีก เดี๋ยวปั๊ดเดี๋ยวปั๊ดโดน

MAMO_CHIIZ
24th April 2012, 10:38
สุดยอดจริงๆนับถือคุณเลยครับ