PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มารวมตัวกันเถอะ เหล่า harvest moon animal parade

หน้า : 1 [2] 3

mangmie
31st May 2012, 19:19
ต้องทำเควสระฆังสีน้ำเงินให้ได้ก่อนนะค่ะ หลังจากที่ทำได้แล้วจะมีเหตุการณ์ขึ้นในตอนเช้าวันต่อมาหลังจากที่ทำเควสระฆังน้ำเงินสำเร็จโดย Paolo จะมาหาเราที่ที่บ้านแล้วจะพาเราไปพบกับ Pascal ซึ่งเป็นกัปตันเรือผู้ที่จะพาเราไปยังเกาะนกเงือกค่ะ
หลังจากนี้ก็จะมีตั๋วเรือขายที่ร้าน ozzie แล้วค่ะ :victory

เข้าใจแล้วค่ะ >< เดี๋ยวจะแวะมาถามใหม่ ถ้าไม่รำคาญซะก่อนนะ 55

WoWoW
1st June 2012, 06:39
ทำเควสระฆังสีน้ำเงิน พอถึงชั้น B20F !! จะไปเอา Black Pearl................มันติด !! ขยัยม่ายยยยได้อะครับ มันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ ช่วยที T.T

mangmie
1st June 2012, 13:14
ทำเควสระฆังสีน้ำเงิน พอถึงชั้น B20F !! จะไปเอา Black Pearl................มันติด !! ขยัยม่ายยยยได้อะครับ มันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ ช่วยที T.T

ติดหิน หรือว่า บัคอ่าคะ ?

lastyseal
1st June 2012, 13:30
กลับมาแล้ว พร้อมกับเงินที่เกลี้ยง

ย้ำว่าเกลี้ยงจริงๆ แบบไม่เหลือสักแดงแล้ว TT

เมื่อคืนนอนฝันถึง harvest AP

วันนี้เลยกะว่าจะมาเล่นต่อยาวๆสักหน่อย

: )

WoWoW
2nd June 2012, 00:29
น่าจะเป็นที่ตัว dolphin นะครับ ต้องโหลดตัวอื่นมา..

mangmie
2nd June 2012, 00:58
มีคำถามอีกแล้วค่ะ T/\T

1. อยากได้บทสรุปเหตุการณ์ความรักของเราน่ะค่ะ (เล่นเป็นผู้หญิง)
2. เจอเหตุการณ์ที่ Bo จะซ่อมรถราง ต้องทำยังไงหรอคะ เห็นเหมือนว่า จะต้องเอาอาหารไปให้
3. อยากได้ข้อมูลเหตุการณ์ที่เชสนัดไปที่บาร์ 18.00 แล้วต้องเอาอาหารไปให้ชิมน่ะค่ะ อยากรู้ว่าต้องเอาอะไรไปบ้าง

ขอบคุณมากๆค่ะ

(ติดงอมแงมเลย =_=;; )

lastyseal
2nd June 2012, 01:25
มีคำถามอีกแล้วค่ะ T/\T

1. อยากได้บทสรุปเหตุการณ์ความรักของเราน่ะค่ะ (เล่นเป็นผู้หญิง)
2. เจอเหตุการณ์ที่ Bo จะซ่อมรถราง ต้องทำยังไงหรอคะ เห็นเหมือนว่า จะต้องเอาอาหารไปให้
3. อยากได้ข้อมูลเหตุการณ์ที่เชสนัดไปที่บาร์ 18.00 แล้วต้องเอาอาหารไปให้ชิมน่ะค่ะ อยากรู้ว่าต้องเอาอะไรไปบ้าง

ขอบคุณมากๆค่ะ

(ติดงอมแงมเลย =_=;; )

http://www.fogu.com/hm/animal_parade/ ตามนี้ครับ

ซึ่งภาคนี้จะไม่ค่อยมี event ความรักเหมือนภาคอื่นๆ ( BTN ) มากนัก

ปกติแล้วจะเป็น event เช่น event หัวใจ 2 ดวง 4 ดวง หรือออกเดท ลองศึกษาดูครับ

2 Hearts - The candidate will stop by your house in the morning and deliver a gift.
4 Hearts - You'll receive another morning gift from the person
5 Hearts - If you talk to the person early in the morning, he/she will ask if you would like to get together that day. Sometimes it is just for sight-seeing and other times it is for lunch. You will want to be at the date location by 4:00 pm.
6 Hearts - You will receive a love letter in your mailbox.
7 Hearts - When you talk to the person in the morning he/she will ask to meet with you at the Lighthouse in Harmonica Town. At that point you will be told how much the person likes you and you can select various ways to respond. If you do get a love confession it will lower the affection with all of the other marriage candidates.

เอาอะไรไปให้เขาก็ได้ครับ ผมยังเอาเห็ดไปให้เลย

มันจะแบ่งเป็นอุปกรณ์ที่ใช้ทำอาหารน่ะครับ ลองศึกษาดูที่ http://www.fogu.com/hm/animal_parade/events_request.php

หัวข้อ Chase's Cooking School ดูละกันครับ

lastyseal
2nd June 2012, 15:00
ใครเล่น Facebook รบกวน @ มาทีเนอะ

Zheeze Prosative ,, PM มาบอกว่าเล่น HM AP นะครับ

รู้สึกบอร์ดจะเีงียบมาก

nansobest
2nd June 2012, 18:35

ก่อนอื่นขอโทษที่ตอบช้านะค่ะ จำได้ว่าเคยโพสต์ไปแล้วมั้งนะค่ะ ลองเปิดอ่านย้อนหลังหน่อยนะค่ะ ถ้าไม่มีเดี๋ยวบอกวิธีให้ค่ะ

-หน้าแรกเลยค่ะ โพสต์ที่ 4 ทำตามรูปแรกเลยค่ะ ปรับๆหน่อยเนอะ^^

nansobest
2nd June 2012, 18:39
เฮ้อ~ ช่วงนี้เรียนหนักมากๆเลย ล้าๆ อ่อนเพลีย - -"

lastyseal
2nd June 2012, 18:47
เสาร์ อาทิตย์ เรียนพิเศษหรอไงจ๊ะ

ช่วงนี้ติดทั้ง HM :) กับ The Star มากๆ

แหะๆ

lacknaja1
2nd June 2012, 18:51
มันเป็นของเครื่องเกมอะไรหรอคับ

nansobest
2nd June 2012, 18:51
เสาร์ อาทิตย์ เรียนพิเศษหรอไงจ๊ะ

ช่วงนี้ติดทั้ง HM :) กับ The Star มากๆ

แหะๆ

อ่อ เปล่าหรอกค่ะ พอดี รร. ไกลมาก เดินทางไปกลับก็เพลียแล้วค่ะ
ช่วงนี้ไม่ติดอะไรเลย HM ก็ปล่อยห่างเหินมาตั้งนานแหนะค่ะ

lastyseal
2nd June 2012, 19:12
พี่ก็ห่างๆไปนานละ พึ่งกลับมาเล่นได้ไม่กี่วัน

จำเรื่องราวไม่ค่อยจะได้เลย ต้องรื้อฟื้น

เล่นเรื่อยๆ พักสมองๆ อย่าำไปติดกับมันมาก เสียสุขภาพ

nansobest
2nd June 2012, 19:27
พี่ก็ห่างๆไปนานละ พึ่งกลับมาเล่นได้ไม่กี่วัน

จำเรื่องราวไม่ค่อยจะได้เลย ต้องรื้อฟื้น

เล่นเรื่อยๆ พักสมองๆ อย่าำไปติดกับมันมาก เสียสุขภาพ

ใช่แล้ววว เล่นได้แต่อย่าติด ยิ่งเปิดเรียนแล้ว อย่าเล่นเกมส์อย่างเดียว^^

lastyseal
2nd June 2012, 19:29
พี่อีกสักพัก เปิดวันที่ 11

ยังเล่นได้อยุ่ xD

จะว่าไป ก็ขอเล่นต่อละ

mangmie
2nd June 2012, 20:41

http://www.fogu.com/hm/animal_parade/ ตามนี้ครับ

ซึ่งภาคนี้จะไม่ค่อยมี event ความรักเหมือนภาคอื่นๆ ( BTN ) มากนัก

ปกติแล้วจะเป็น event เช่น event หัวใจ 2 ดวง 4 ดวง หรือออกเดท ลองศึกษาดูครับ

2 Hearts - The candidate will stop by your house in the morning and deliver a gift.
4 Hearts - You'll receive another morning gift from the person
5 Hearts - If you talk to the person early in the morning, he/she will ask if you would like to get together that day. Sometimes it is just for sight-seeing and other times it is for lunch. You will want to be at the date location by 4:00 pm.
6 Hearts - You will receive a love letter in your mailbox.
7 Hearts - When you talk to the person in the morning he/she will ask to meet with you at the Lighthouse in Harmonica Town. At that point you will be told how much the person likes you and you can select various ways to respond. If you do get a love confession it will lower the affection with all of the other marriage candidates.

เอาอะไรไปให้เขาก็ได้ครับ ผมยังเอาเห็ดไปให้เลย

มันจะแบ่งเป็นอุปกรณ์ที่ใช้ทำอาหารน่ะครับ ลองศึกษาดูที่ http://www.fogu.com/hm/animal_parade/events_request.php

หัวข้อ Chase's Cooking School ดูละกันครับ

- ขอบคุณมากๆเลยค่ะ >/\<

lastyseal
2nd June 2012, 23:24
คร้าบๆ เจอพายุฤดูร้อน :mad:

บ้าที่สุด บ้ามากๆๆ ต้นมะเขือเทศผมมม มม

mangmie
3rd June 2012, 16:53
555 เมื่อไหร่วัวจะโตสักที -3- นานมากก

nansobest
3rd June 2012, 17:09
555 เมื่อไหร่วัวจะโตสักที -3- นานมากก

14 วันน๊... แปปๆเอง อดใจรอดนิสนึงเนอะ อิๆ:yes

nansobest
3rd June 2012, 17:10
คร้าบๆ เจอพายุฤดูร้อน :mad:

บ้าที่สุด บ้ามากๆๆ ต้นมะเขือเทศผมมม มม

ฮ่าๆๆ ใจเย็นๆ ปลูกใหม่ได้นะ พี่เอิร์ท

WoWoW
4th June 2012, 04:12
Harvest Moon - Tree of Tranquality กับ Harvest Moon - Animal Parade
1. ver.ไหนมาก่อนอะครับ เพราะคล้ายกันมากๆ....
2. และแบบไหนสนุกกว่ากันยังไงอะครับ?
- ขอบคุณครับ -

nansobest
5th June 2012, 13:06
Harvest Moon - Tree of Tranquality กับ Harvest Moon - Animal Parade
1. ver.ไหนมาก่อนอะครับ เพราะคล้ายกันมากๆ....
2. และแบบไหนสนุกกว่ากันยังไงอะครับ?

ไม่แน่ใจนะค่ะ น่าจะ Harvest Moon - Tree of Tranquality มาก่อนค่ะ
ส่วนความสนุกมันก็เล่นคล้ายๆกัน ต่างแค่ตรงบางส่วนเท่านั้นค่ะ Tree of Tranquality มีลูกได้แค่คนเดียวนะ ถ้าจำไม่ผิด
ส่วน Animal Parade สามารถมีลูกได้ 2 คนเลย Animal Parade ก็ยังมีเหตุการณ์อะไรๆต่างเยอะกว่านิดหน่อยค่ะ

lastyseal
5th June 2012, 23:00
ขี้โม้ปะเนี้ย น้องแนน

จะเปิดเทอมละ วันๆเที่ยวแต่หอ

ไม่ค่อยจะได้แตะเท่าไรเลย HM

nansobest
6th June 2012, 19:57
ขี้โม้ปะเนี้ย น้องแนน

จะเปิดเทอมละ วันๆเที่ยวแต่หอ

ไม่ค่อยจะได้แตะเท่าไรเลย HM

โม้อะไรค่ะพี่เอิร์น แนนไม่ได้โม้นะค่ะ
แนนจะบอกว่า แนนไม่ได้เล่น HM จนลืมหมดแล้วว่าเล่นไปถึงไหน 555.

WoWoW
7th June 2012, 17:35
อยากได้ม้าสีขาวจัง.. ลองซื้อลูกม้ามามันก็สีน้ำตาลสีเดิม !!
หรือว่ามันคลอดเองได้.. (ต้องซื้อมาเป็นคู่หรือป่าวอะครับ?)

nansobest
7th June 2012, 17:45
อยากได้ม้าสีขาวจัง.. ลองซื้อลูกม้ามามันก็สีน้ำตาลสีเดิม !!
หรือว่ามันคลอดเองได้.. (ต้องซื้อมาเป็นคู่หรือป่าวอะครับ?)
ต้องผสมพันธ์เองนะค่ะ แล้วจะได้สีขาวค่ะ

wheretheLighTis
10th June 2012, 22:48
ติดหิน หรือว่า บัคอ่าคะ ?
dolphin เวอร์ชั่นเก่ายังไม่ได้แก้บบัคนี้ครับ ลองโหลดเวอร์ชั่นใหม่กว่านั้นมาลอง 3.0 ขึ้นไป

ม้าสีขาว ต้องซื้อ miracle potion มาใช้
พอวันคลอดลูกม้าให้เซฟ
แล้วโหลดใหม่รัวๆจนกว่าจาได้สีขาวครับ

WoWoW
12th June 2012, 01:28
ถ้าลูกเราโตแล้ว.. พอเราเลือกที่จะเล่นภาคลูก
เราจะได้แต่งงานกับพวกลูกๆ ของคู่อื่นๆรือป่าวครับ ?
มีใครเล่นถึงกันรึยังเอ่ย.. (-.-)
ปล. (ลูกสาวของ Luna กับ Gil น่ารัก มว๊ากก~)

nansobest
12th June 2012, 19:41
ถ้าลูกเราโตแล้ว.. พอเราเลือกที่จะเล่นภาคลูก
เราจะได้แต่งงานกับพวกลูกๆ ของคู่อื่นๆรือป่าวครับ ?
มีใครเล่นถึงกันรึยังเอ่ย.. (-.-)
ปล. (ลูกสาวของ Luna กับ Gil น่ารัก มว๊ากก~)

อัีนนี้ไม่ทราบเหมือนกันนะค่ะ ขอโทฅษทีค่ะ
แต่เคยได้ยินว่าเล่นตัวลูก ก็เหมือนกับเล่นตัวเดิมนะค่ะ
เรื่องที่แต่งงานกับพวกลูกได้ไหม ไม่รู้จริงๆค่ะ
ยังเล่นไม่ถึงเลยค่ะ ช่วงนี้แทบไม่ได้แตะ

ปล.เล่นเร็วจังเลย + อยากเห็นลูกสาวของluna กับ Gil จังเลยยย:dance

Valkyrie44
12th June 2012, 19:59
กำลังจะเล่นครับ ตอนแรกผมโหลดมาแล้วตั้งค่า แต่เมาส์กดไม่รู้เรื่องเลย ผมเลยลบทิ้ง ตอนนี้กำลังโหลดใหม่ ขอวิธีตั้งค่าเมาส์ในเกมหน่อยครับ

nansobest
13th June 2012, 21:35
กำลังจะเล่นครับ ตอนแรกผมโหลดมาแล้วตั้งค่า แต่เมาส์กดไม่รู้เรื่องเลย ผมเลยลบทิ้ง ตอนนี้กำลังโหลดใหม่ ขอวิธีตั้งค่าเมาส์ในเกมหน่อยครับ

อืม..เราเล่นแทบไม่เกี่ยวอะไรกับเม้าส์เลยนะค่ะ ส่วนมากจะใช้คีย์บอร์ดทั้งหมดเลยค่ะ
แต่ถ้าต้องการ จะพยายามหามาให้เนอะ^^

cHolTOP
16th June 2012, 15:33
เเวะมาเยี่ยมจ้า >.<

nansobest
16th June 2012, 20:06
เเวะมาเยี่ยมจ้า >.<

ขอบคุณมากค่ะ :party

nongangpaoka
18th June 2012, 00:42
ขอสมัครสมาชิกด้วยคนเพิ่งเริ่มเล่นเองค่ะ ชื่อเปาค่ะ ^^

18th June 2012, 11:52
อยากถามหน่อยค่ะ ไม่รู้มีใครเป็นบ้างไหม เวลาเราเซพเกมแล้วก็ออกตามปกติ แต่พอจะกลับมาเล่นที่เซพไว้ก็หายหมด ทำไงดีอะค่ะ เป็นตลอดเลย ท้อเลยเล่นตั้งนาน

Bara[G]u
18th June 2012, 14:59
ภาคนี้เล่นใน psp ได้ปะคับ ตอบที

18th June 2012, 15:35
ได้ค่ะ ลองดูในกูเกิลจิค่ะ

18th June 2012, 16:47
หาระฆังเหลืองมะเจออะค่ะ ต้องทำไงหรอค่ะ

Bara[G]u
18th June 2012, 17:49
อยากเล่นภาคนี้อะ บนpsp ใครมีที่โหลดขอหน่อยนะคับ

หาไม่เจออะ -*-

nansobest
18th June 2012, 18:26
อยากถามหน่อยค่ะ ไม่รู้มีใครเป็นบ้างไหม เวลาเราเซพเกมแล้วก็ออกตามปกติ แต่พอจะกลับมาเล่นที่เซพไว้ก็หายหมด ทำไงดีอะค่ะ เป็นตลอดเลย ท้อเลยเล่นตั้งนาน

เซฟแบบไหนไว้ค่ะ แบบสเตท หรือ แบบหัวเตียงในเกมค่ะ

nansobest
18th June 2012, 18:27
หาระฆังเหลืองมะเจออะค่ะ ต้องทำไงหรอค่ะ

เดินไปที่ชายหาด ทางที่จะไปFlute Fields นะค่ะ แล้วจะเจอค่ะ

nansobest
18th June 2012, 18:27
u;1252360']อยากเล่นภาคนี้อะ บนpsp ใครมีที่โหลดขอหน่อยนะคับ

หาไม่เจออะ -*-

ลองค่อยๆหานะค่ะ พอดีไม่มีนะค่ะ

19th June 2012, 21:03
ว้าว เจอแย้วค่ะ ขอบคุนมากเยยนะค่ะ ที่บอก รักClub นี้จังรุย >3<

20th June 2012, 11:59
หาข้าวโพดบดไม่ได้อะค่ะ ต้องทำไงค่ะ จะทำเควสระฆังเขียวแย้ว แต่ที่ร้านขายเมล็ดก็ไม่มีข้าวโพด เคยไปอ่านเจอกระทู้ที่บอกว่าร้านค้าLv.2 หรือไงนี้และค่ะที่มี แต่เราไม่รู้ว่าดูยังไงว่าเวลราย แล้วมันจะอัพได้ด้วยหรอคะ

nansobest
20th June 2012, 19:34
หาข้าวโพดบดไม่ได้อะค่ะ ต้องทำไงค่ะ จะทำเควสระฆังเขียวแย้ว แต่ที่ร้านขายเมล็ดก็ไม่มีข้าวโพด เคยไปอ่านเจอกระทู้ที่บอกว่าร้านค้าLv.2 หรือไงนี้และค่ะที่มี แต่เราไม่รู้ว่าดูยังไงว่าเวลราย แล้วมันจะอัพได้ด้วยหรอคะ

ร้านอัพเลเวล 2 ถึงจะมีค่ะ เราจะรู้ว่าอัพแล้วคือ ที่ร้านจะส่งจดหมายมาที่บ้านเราค่ะว่าร้านมีเมล็ดพันธุ์เพิ่มขึ้น พอเราเข้าไปในร้านจะเจอเหตุการณ์ในร้านตอนรับเราค่ะ ส่วนข้าวโพดบดนั้นให้นำเอาข้าวโพดไปที่กังหันน้ำที่ทุ่งหญ้าฟรุทค่ะ นำไปบดในโรงกังหันน้ำเลยค่ะ

21st June 2012, 00:32
ขอบคุณมากค่ะทำได้แย้ว แล้วทำไมไม่มีเครื่องรีดนมวัวอะค่ะ รีดนมยังไงค่ะ

TAnwa1219
21st June 2012, 04:00
ฝากตัวด้วยครับ เพิ่งเล่นเมื่อเย็น ตอนนี้ก็เช้าแล้ว
เพิ่งมาเห็นสูตรเดินเร็ว @_@ ขอขอบคุณ คุณnansobest มากนะครับสำหรับสูตร

ขอถามหน่อยครับ
- ไข่ไก่เป็ด ฟักได้ไหมครับ
- ผมไม่ผ่านเควสระฆังสีเหลืองครับ พอเอา Rusty yellow bell ถือแล้วไปยืนที่หินส่องแสง ครบ 3 ที่แล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ ไม่มีeffect อะไรด้วย
ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับฝนตกไหม (ผมได้ กระดานหินมาแล้วครับ แต่ทำต่อไม่เป็น)
ขอบคุณครับ

21st June 2012, 10:08
เกี่ยวนะค่ะตอนเราทำไม่มีฝนตก พอได้ดานหินมาแล้วลองไปใหม่นะ ทำเวลา 18.00-23.50 นะลองดูสู้ๆ

TAnwa1219
21st June 2012, 10:22
เกี่ยวนะค่ะตอนเราทำไม่มีฝนตก พอได้ดานหินมาแล้วลองไปใหม่นะ ทำเวลา 18.00-23.50 นะลองดูสู้ๆ
ได้ละครับ เกี่ยวกับฝนจริงๆด้วย แล้วรู้วิธีทำเนยไหมครับ แล้วก็ข้าวโพดปลูกฤดูไหนครับ

21st June 2012, 10:38
ได้ละครับ เกี่ยวกับฝนจริงๆด้วย แล้วรู้วิธีทำเนยไหมครับ แล้วก็ข้าวโพดปลูกฤดูไหนครับ

ฤดูร้อนค่ะ ส่งผลผลิตผักเยอะๆนะค่ะ แล้วร้านขายเมล็ดจะอัพเวล2 จะมีข้าวโพดมาขายค่ะ

ส่วนเนยนี้เราก็ไม่รู้เหมือนกัน แห่ะ ๆ นมยังรีดมะเปงเยย รอเจ้าของคลับมาตอบดีกว่าค่ะ

TAnwa1219
21st June 2012, 10:56
ได้ละครับ เกี่ยวกับฝนจริงๆด้วย ข้าวโพดปลูกฤดูไหนหรอครับ

21st June 2012, 15:12
ฤดูร้อนค่ะ ร้านค้าต้องเวล2นะค่ะ แล้วรีดนมไงนายรู้ป่าว

21st June 2012, 15:58
รีดนมวัวต้องทำยังไงหรอค่ะ ต้องการใช้ เนยชนิดเพอร์เฟ็คอะค่ะ ทำเควสระฆังเขียวยังไม่ผ่านเลย ช่วยแนะนำทีค่ะ :confused:

TAnwa1219
22nd June 2012, 02:45
รีดนมวัวต้องทำยังไงหรอค่ะ ต้องการใช้ เนยชนิดเพอร์เฟ็คอะค่ะ ทำเควสระฆังเขียวยังไม่ผ่านเลย ช่วยแนะนำทีค่ะ :confused:
ไปซื้อที่รีดนม มาจาก ฟาร์มฮอน ชื่อ milker ครับ แล้วก็ไปซื้อเครื่องทำเนยจากร้านขายเครื่องครัว หมวด maker
ส่วนเนยเฟอเฟคไม่ทราบ น่าจะต้องใช้นมเพอเฟคเช่นกัน
ฤดูที่เป้นรูปใบไม้เขียวๆนี่ ฤดูไรครับ ผลิหรือร้อน

ในเทศกาล Animal Festiva มี Perfect butter ขายนะครับ

TAnwa1219
22nd June 2012, 03:27
ต้นหญ้าเขียวๆ เอาออกยังไงครับ ตัดแล้วมันก็ขึ้นใหม่

TAnwa1219
22nd June 2012, 11:33
สัตว์เลี้ยง หาจากไหนหรอครับ

22nd June 2012, 11:51
มีทั่วเมืองเยยนะ เราไปเอาหมาสีขาวมาจากหน้าโบดอะ แมวก็มี หมีก็มีอยู่ตรงทางไปเหมืองอะค่ะ

TAnwa1219
22nd June 2012, 12:43
มีทั่วเมืองเยยนะ เราไปเอาหมาสีขาวมาจากหน้าโบดอะ แมวก็มี หมีก็มีอยู่ตรงทางไปเหมืองอะค่ะ แล้วจะเอามาเป็นสัตว์เลี้ยงยังไงหรอครับ

nansobest
22nd June 2012, 16:47
แล้วจะเอามาเป็นสัตว์เลี้ยงยังไงหรอครับ

*เรื่องต้นหญ้านะค่ะ // ต้นหญ้าเราตัดไปเท่าไร มันก็จะขึ้นตลอดค่ะ (มันเป็นวัชพืชที่เราต้องกำจัดเป็นประจำอยู่แล้วนะค่ะ)
*เรื่องสัตว์เลี้ยง // หาได้ทั่วเลยค่ะ ในเมืองจะมีหมาสีขาวดำบนดาดฟ้าบ้านนายก มีแมวดำและหมาสีขาวตรงหน้าโบสถ์ มีหม้าพันธุ์บีเกิ้ลสีน้ำตาลตรงสุสานข้างโบสทถ์ มีแมวสีส้มข้างบนของโรงแรม และมีแมวขาวตรงบ้านกังหันของโปโลค่ะ
และมีที่ทุ่งหญ้าฟรุ๊ท ทางเดินไปไร่ฮอร์นจะเจอกระรอก กับหมู วันฝนตกจะมีกบที่ตรงกังหันบดอาหาร ที่บ้านแม่มดจะมีเต่า แร็กคูน ตัวนาถ ที่แหมืองกามอนจะมีหมี 2 ตัว และงู ที่เกาะนกเงือกจะมีแพนด้า 2 ตัว และแพนกวินจ้าา
และในบางฤดูจะมีสัตว์สีใหม่ๆเพิ่มขึ้นด้วยค่ะ
-วิธีเอามาเป็นสัตว์เลี้ยงได้คือ / เราต้องหมั่นไปหามันทุกวัน เอาอาหารไปให้มันทุกๆวัน หัวใจมันจะเพิ่มขึ้นจนถึง 6 ดวง พอเราไปคุยมันจะมีตัวเลือกขึ้นว่า adop pet? (มั้ง) ถ้าเราเลือกจะให้เรายืนยันแล้วตั้งชื่อให้มัน หลังจากนั้นมันก็จะ มาเป็นสัตว์เลี้ยงของเราค่ะ^^

nansobest
22nd June 2012, 16:53
ฝากตัวด้วยครับ เพิ่งเล่นเมื่อเย็น ตอนนี้ก็เช้าแล้ว
เพิ่งมาเห็นสูตรเดินเร็ว @_@ ขอขอบคุณ คุณnansobest มากนะครับสำหรับสูตร

ขอถามหน่อยครับ
- ไข่ไก่เป็ด ฟักได้ไหมครับ
- ผมไม่ผ่านเควสระฆังสีเหลืองครับ พอเอา Rusty yellow bell ถือแล้วไปยืนที่หินส่องแสง ครบ 3 ที่แล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ ไม่มีeffect อะไรด้วย
ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับฝนตกไหม (ผมได้ กระดานหินมาแล้วครับ แต่ทำต่อไม่เป็น)
ขอบคุณครับ

ยินดีต้อนรับนะค่ะ
ไข่ไก่ / เราสามารถฟักได้ค่ะ แต่ต้องมีเครื่องฟักไข่ก่อนนะค่ะ สามรถไปซื้อได้ที่เหมืองการ์มอนค่ะ ร้านอุปกรณ์ต่างๆนะค่ะ
ส่วนเรื่องระฆัง / คุณ nongangpaoka ก็บอกไปแล้วเนอะ^^ เกี่ยวกับฝนด้วยค่ะ จะบอกว่าแผ่นหินเนี่ยพอเรทำเควสเรียบร้อยแล้วสามรถนำไปคืนได้นะค่ะ

TAnwa1219
22nd June 2012, 18:08
*เรื่องต้นหญ้านะค่ะ // ต้นหญ้าเราตัดไปเท่าไร มันก็จะขึ้นตลอดค่ะ (มันเป็นวัชพืชที่เราต้องกำจัดเป็นประจำอยู่แล้วนะค่ะ)
*เรื่องสัตว์เลี้ยง // หาได้ทั่วเลยค่ะ ในเมืองจะมีหมาสีขาวดำบนดาดฟ้าบ้านนายก มีแมวดำและหมาสีขาวตรงหน้าโบสถ์ มีหม้าพันธุ์บีเกิ้ลสีน้ำตาลตรงสุสานข้างโบสทถ์ มีแมวสีส้มข้างบนของโรงแรม และมีแมวขาวตรงบ้านกังหันของโปโลค่ะ
และมีที่ทุ่งหญ้าฟรุ๊ท ทางเดินไปไร่ฮอร์นจะเจอกระรอก กับหมู วันฝนตกจะมีกบที่ตรงกังหันบดอาหาร ที่บ้านแม่มดจะมีเต่า แร็กคูน ตัวนาถ ที่แหมืองกามอนจะมีหมี 2 ตัว และงู ที่เกาะนกเงือกจะมีแพนด้า 2 ตัว และแพนกวินจ้าา
และในบางฤดูจะมีสัตว์สีใหม่ๆเพิ่มขึ้นด้วยค่ะ
-วิธีเอามาเป็นสัตว์เลี้ยงได้คือ / เราต้องหมั่นไปหามันทุกวัน เอาอาหารไปให้มันทุกๆวัน หัวใจมันจะเพิ่มขึ้นจนถึง 6 ดวง พอเราไปคุยมันจะมีตัวเลือกขึ้นว่า adop pet? (มั้ง) ถ้าเราเลือกจะให้เรายืนยันแล้วตั้งชื่อให้มัน หลังจากนั้นมันก็จะ มาเป็นสัตว์เลี้ยงของเราค่ะ^^

- เลี้ยงได้ทีละกี่ตัวครับ ปกติเอาอะไรให้มันกินหรอครับ
- หญ้า หมายถึง หญ้าเขียวๆอะครับ ที่มันเป็นเหมือนต้นข้าว ที่ตัดไว้ให้ม้ากิน ที่มันต้องว่านเมล็ดอะครับ

ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำตอบ

nansobest
22nd June 2012, 18:53
- เลี้ยงได้ทีละกี่ตัวครับ ปกติเอาอะไรให้มันกินหรอครับ
- หญ้า หมายถึง หญ้าเขียวๆอะครับ ที่มันเป็นเหมือนต้นข้าว ที่ตัดไว้ให้ม้ากิน ที่มันต้องว่านเมล็ดอะครับ

ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำตอบ

เรื่องสัตว์เลี้ยง // บ้านเลเวล 1 เลี้ยงได้ 1 ตัวค่ะ เลเวล 2 เลี้ยงได้ 2 ตัวค่ะ - เอาเห็ดที่เก็บตามทางก็ได้ค่ะ แต่ไม่ใช่เห็ดพิษนะค่ะ
เรื่องหญ้า // เรื่องนี้ไม่ค่อยทราบค่ะ ยังไม่เคยปลูกเลย ขอโทษนะค่ะ

TAnwa1219
22nd June 2012, 20:17
เรื่องสัตว์เลี้ยง // บ้านเลเวล 1 เลี้ยงได้ 1 ตัวค่ะ เลเวล 2 เลี้ยงได้ 2 ตัวค่ะ - เอาเห็ดที่เก็บตามทางก็ได้ค่ะ แต่ไม่ใช่เห็ดพิษนะค่ะ
เรื่องหญ้า // เรื่องนี้ไม่ค่อยทราบค่ะ ยังไม่เคยปลูกเลย ขอโทษนะค่ะ

ขอบคุณครับ ช่วยได้เยอะเลย เพิ่งเล่นไม่ทราบจริงๆ

22nd June 2012, 20:49
กดหยุดเวลา Harvest moon animal parade ยังไงค่ะ

ตอนแรกก็หยุดได้ พอกดเริ่มเล่นใหม่เลย กลับทำไม่ได้อะค่ะ

ต้องทำไงหรอค่ะ ขอบคุณค่ะ

Ether
23rd June 2012, 01:00
ทำไมผมอัพเกรด อุปกรณ์ ไม่ได้อะ ผมจะอัพ บัวรดน้ำ มันบอกต้องการ Iron 3 อัน แล้วก้เงิน 2400G มีครบหมดแล้ว เลเวลSkill ก้ 2 แล้ว พอไปคุย มันก้เปนแถบดำทุกอัน ไม่มีอันไหนได้เลย

THE MIZ
23rd June 2012, 10:58
ข้อมูลแน่นปึ๊ก ! เสียดายไม่ได้เล่นภาคนี้

Tinepop
23rd June 2012, 14:44
ขออยู่ด้วยครับเพิ่งเริ่มเล่น =w=

XBOX_PSP
24th June 2012, 09:06
กระทู้นี้ Hot จริงๆ :clap

nansobest
24th June 2012, 17:06
กดหยุดเวลา Harvest moon animal parade ยังไงค่ะ

ตอนแรกก็หยุดได้ พอกดเริ่มเล่นใหม่เลย กลับทำไม่ได้อะค่ะ

ต้องทำไงหรอค่ะ ขอบคุณค่ะ

เรื่องหยุดเวลาไม่อยากแนะนำเลยนะค่ะ แล้วก็ไม่เคยหาขอมูลการหยุดเวลาเลยค่ะ

nansobest
24th June 2012, 17:07
ทำไมผมอัพเกรด อุปกรณ์ ไม่ได้อะ ผมจะอัพ บัวรดน้ำ มันบอกต้องการ Iron 3 อัน แล้วก้เงิน 2400G มีครบหมดแล้ว เลเวลSkill ก้ 2 แล้ว พอไปคุย มันก้เปนแถบดำทุกอัน ไม่มีอันไหนได้เลย

ไปแปรรูป iron หรือยังค่ะ ต้องแปรรูปมาก่อนนะค่ะ แล้วถึงจะทำได้ค่ะ (นำไปแปรรูปที่ร้านเครื่องประดับค่ะ)

nansobest
24th June 2012, 17:09
ขออยู่ด้วยครับเพิ่งเริ่มเล่น =w=

ยินดีต้อนรับค่ะ^^

G..M..INW
24th June 2012, 17:35
มาเจิมให้จร๊แนนว่างๆเดี๋ยวโหลดมาเล่นดีกว่า ^^

nansobest
24th June 2012, 18:17
มาเจิมให้จร๊แนนว่างๆเดี๋ยวโหลดมาเล่นดีกว่า ^^

ขอบคุณที่แวะมาเจิมค่ะ พี่โซดา^^

Ether
25th June 2012, 03:08
เทพธิดาแห่งการเก็บเกี่ยว นี่จีบได้มะครับ ^^

nansobest
25th June 2012, 09:56
เทพธิดาแห่งการเก็บเกี่ยว นี่จีบได้มะครับ ^^

จีบได้ค่ะ :party

toevtoev
25th June 2012, 14:45
เล่นไปตั้งไกล โปรแกรม ดัน error เซ็งเป็ด เซ็งไก่ มากๆ - -"

มีรูปลูกของแต่ละคนให้ดู ด้วย น่ารัก มาก ^^:blush
http://www.fogu.com/hm/animal_parade/rival_kids.php

เด็กผู้หญิง ลูกของ Gill กับ Luna น่ารักสุด:blush
เด็กผู้ชาย ลูกของ Owen กับ Kathy เท่ดี :music

ส่วนผมเลือกจีบเทพธิดา 555+

nansobest
25th June 2012, 15:15
เล่นไปตั้งไกล โปรแกรม ดัน error เซ็งเป็ด เซ็งไก่ มากๆ - -"

มีรูปลูกของแต่ละคนให้ดู ด้วย น่ารัก มาก ^^:blush
http://www.fogu.com/hm/animal_parade/rival_kids.php

เด็กผู้หญิง ลูกของ Gill กับ Luna น่ารักสุด:blush
เด็กผู้ชาย ลูกของ Owen กับ Kathy เท่ดี :music

ส่วนผมเลือกจีบเทพธิดา 555+

อ้าวโปรแกรม error หรอค่ะนั่น แย่แทนเลยยย
-จีบเทพธิดาเลยหรอค่ะ สุดยอดด

Ether
25th June 2012, 15:17
ถาม เรื่อง ปุ๋ยหน่อยครับ คือ 1.หว่านเมล็ด 2.ลดน้ำ 3.ใส่ปุุ๋ย ถูกมั้ยครับ - -a (ได้มาฟรีอะครับ ไมไ่ด้ซื้อหรอก แต่ไม่รู้วิธีใช้) ถ้าไม่ถูกช่วยแก้ให้หน่อยครับ

ปล.ว่าแต่ ลูกของเทพธิดาเปนไงเอ่ย - - อยากเห็น หรือ มีลูกไม่ได้กันหว่า

toevtoev
25th June 2012, 15:30
ถาม เรื่อง ปุ๋ยหน่อยครับ คือ 1.หว่านเมล็ด 2.ลดน้ำ 3.ใส่ปุุ๋ย ถูกมั้ยครับ - -a (ได้มาฟรีอะครับ ไมไ่ด้ซื้อหรอก แต่ไม่รู้วิธีใช้) ถ้าไม่ถูกช่วยแก้ให้หน่อยครับ

ปล.ว่าแต่ ลูกของเทพธิดาเปนไงเอ่ย - - อยากเห็น หรือ มีลูกไม่ได้กันหว่า

1.ปุ่ย ผมว่า หว่านปุ๋ยก่อนดีกว่าครับ เพราะสีของดินมันออกน้ำตาล ดำ ถ้ารดน้ำก่อน มันจะดูไม่ออกว่าเราใส่ปุ๋ยหรือยัง และอีกอย่าง ปุ๋ยหว่านได้ 2ครั้ง หว่านครั้งแรก ดินจะออกสีน้ำตาล หว่านครั้งที่2 ดินจะออกสี ดำ เคยอ่านเว๊บเมืองนอก เขาบอก ถ้าหว่านปุ๋ย2ครั้ง เวลาพืชที่เราปลูกออกผล มันจะ สุ่ม good กับ perfect

2.ลูกของเทพธิดา ก็นี้ล่ะครับ ผมถึงเลือกจีบเทพธิดา เพราะอยากรู้เรื่องลูก

TAnwa1219
25th June 2012, 21:08
ยินดีต้อนรับค่ะ ฮ่าๆๆ

มีค่ะ แต่ก็ไม่แน่ใจทำได้เหมือนกันมั้ยนะค่ะ
ของเราเล่นได้ประมาณ 25 - 50% ค่ะ
แต่ก็จะมีบางช่วงบ้างที่ตกไป 16-20 พวกเหตุการณ์อะไรที่หินๆนะค่ะ
แต่เล่นตามปกติไม่มีปัญหาเล่นลื่นอยู่นะค่ะ
*แต่ของเราน่ะใช้ Dolphin 2.0 นะค่ะ ของคุณเวอร์ชั่นอะไรหรอค่ะ แต่ก็ตัวเลือน่าจะคล้ายๆกัน
ลองทำตามนี้นะค่ะ ตอนแรกที่เราเล่นเลยน่ะ 0-15% เองแต่ปรับตามนี้ก็เล่นลื่นนน^^

รูปที่ 1 ตัวเลือกตั้งค่าที่ Configuration *เครื่องมือรูปไขควงน่ะค่ะ
รูปที่ 2 กับ 3 ตัวเลือdตั้งค่า Garphics *รูปเครื่องมือต่อจาก Configuration ค่ะ

CPU Emulator Engine (หน้าต่างแรก)
ผมเลือก JIT Recompiler (recommended) ผมว่ามันเร็วกว่านะ ถ้าใครเลือกตัวอื่นแล้วรู้สึกช้า ลองเปลี่ยนเป็นแบบผมดูครับ เผื่อจะเร็วขึ้นเหมือนกัน

Ether
25th June 2012, 21:21
ทำไมผม เอาข้าวโพดแบบ Good Corn ไปแปรรูป แล้วได้ Decent Corn มาแทนละครับ งง หรือต้องเอาแบบ Perfect ไปแปรรูปแทน ถึงจะได้ Good จะว่าแรนด้อมก้ไม่น่าใช่นะครับ

เพราะผมกด โหลดเซฟใหม่หน้าเครื่องบด เป็น 20-30ครั้ง ก้ได้ Decent อยู่ดี

toevtoev
25th June 2012, 22:46
ใช้ Dolphin เวอร์ชั่นอะไร เล่น harvest moon animal parade ดีสุดอ่ะครับ

ผมใช้ r7671

nansobest
26th June 2012, 10:40
ทำไมผม เอาข้าวโพดแบบ Good Corn ไปแปรรูป แล้วได้ Decent Corn มาแทนละครับ งง หรือต้องเอาแบบ Perfect ไปแปรรูปแทน ถึงจะได้ Good จะว่าแรนด้อมก้ไม่น่าใช่นะครับ

เพราะผมกด โหลดเซฟใหม่หน้าเครื่องบด เป็น 20-30ครั้ง ก้ได้ Decent อยู่ดี

เคยไปอ่านเจอมานะค่ะว่า ขึ้นอยู่กับแรงลมด้วย(มั้ง)ค่ะ แต่เราเอา good corn ไปแปรรูป ก็ได้ good กลับมานะค่ะ??

nansobest
26th June 2012, 10:41
ใช้ Dolphin เวอร์ชั่นอะไร เล่น harvest moon animal parade ดีสุดอ่ะครับ

ผมใช้ r7671

ใช้ dolphin 2.0 ค่ะ ใช้เวอร์อื่นไม่ได้อ่ะค่ะ ใช้ได้แต่อันเนี้ย 555

toevtoev
26th June 2012, 13:32
ใช้ dolphin 2.0 ค่ะ ใช้เวอร์อื่นไม่ได้อ่ะค่ะ ใช้ได้แต่อันเนี้ย 555

ผมโหลด dolphin 2.0 มาแล้ว แต่ตอนนี้ ปวดหัว กับการตั้งค่าปุ่มกดมาก งงมาก ขอไฟล์ที่ตั้งค่าปุ่มแล้วหน่อยนะครับ

nansobest
26th June 2012, 14:21
ผมโหลด dolphin 2.0 มาแล้ว แต่ตอนนี้ ปวดหัว กับการตั้งค่าปุ่มกดมาก งงมาก ขอไฟล์ที่ตั้งค่าปุ่มแล้วหน่อยนะครับ

55 ตอนที่โหลดมาเราตั้งมั่วอ่ะ อิอิ
ลองตั้งมั่วนะะ เพราะเราก็ตั้งไม่เป็น ฮ่าๆ ขอโทดค่ะที่ไม่ได้ช่วยอะไรเลยยย:dntknw

Ether
26th June 2012, 19:22
เราจะซื้อ แปลงสำหรับปลูกผักเพิ่มได้ที่ไหน ยังไงมั้งครับ แล้วมีเรือนกระจกมั้ย ติดต่อที่ไหนยังไงครับ

G..M..INW
26th June 2012, 22:17
ดันให้แนนนี่ ^O^

TAnwa1219
27th June 2012, 11:16
เราจะซื้อ แปลงสำหรับปลูกผักเพิ่มได้ที่ไหน ยังไงมั้งครับ แล้วมีเรือนกระจกมั้ย ติดต่อที่ไหนยังไงครับ

ไปที่อบตเมือง (อบต ฮ่าๆๆ) ประมาณนั้นที่ทำงานของนายกอะครับ ติดกับร้านขายกล้อง (ร้านที่สอง ที่เข้าเมือง)
แต่เราต้องจ่ายค่าที่อยู่ 5000 ก่อน แล้วนายกจะบอกว่าเราสามารถซื้อที่ดินได้ มี ที่ดินหน้าบ้านเรา 70 000 แล้วก็ที่ดินที่ติดกับแม่น้ำ 100 000
แล้วฤดูที่สอง เรายังจะสามารถซื้อบ้านได้อีก 3 หลัง คือ ตรงเหมืองหลังบนสุด หลังซ้ายสุดใกล้ๆกังหันน้ำ แล้วก็หลังบนร้านขายอาหารในเมือง ครับ

nansobest
27th June 2012, 18:41

มีทั้งหมด 3 แปลงผักนะค่ะ แต่ตอนแรกเราจะมีแค่แปลงเดียวคือแปลงหน้าบ้าน ส่วน 2 แปลงที่เหลือ ติดต่อซื้อได้ที่บ้านรัฐมนตรีค่ะ
*ภาคนี้ไม่มีเรือนกระจกค่ะ

nansobest
27th June 2012, 18:42
ดันให้แนนนี่ ^O^

ขอบคุณค่ะะ โซดาาา ซ่าาาาาาา

TAnwa1219
27th June 2012, 20:32

ผมใช้ r7671

ปกติผมใช้ 689 แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ r7571 ผมว่า r7571 ok สุดแล้วเท่าที่ใช้มา เพราะ speed game มันจะตกอยู่ 85 - 100 ถ้าใส่สูตรวิ่งด้วย ก็เร็วปกติแล้วแหละ
แต่ตัวอื่นๆ บางฉากตกไป 30 ก็เคย

สำหรับใครจะเปลี่ยนตัว dolphin ให้ copy savegame มาทับ dolphin ตัวใหม่ด้วยนะครับ savefile จะอยู่ที่
ที่อยู่ของตัว dolphin \Harvest Moon Dolphin\User\Wii\title\00010000\52424945\data โฟลเดอร์ "save"
หรือคลิกขวาที่เกมส์หน้าdolphinแล้วเลือก open will save folder ก็ได้ครับ

nansobest
29th June 2012, 16:38
ทุกคนเล่นกันไปถึงไหนกันแล้วน๊...:declare

toevtoev
30th June 2012, 03:04
สงสัยมากอ่ะครับ จะสั่นระฆังสีน้ำเงินแล้ว แต่ยังจีบ เทพธิดา ไม่ได้เลยอ่ะ เอาดอกทิปลิบ ไปให้ พอกดคุย มันก็ขึ้น เรื่องถามระฆังแต่ละสี

อยากรู้จัง ว่าจีบได้ตอนไหน ???? - -"

nansobest
30th June 2012, 18:53
สงสัยมากอ่ะครับ จะสั่นระฆังสีน้ำเงินแล้ว แต่ยังจีบ เทพธิดา ไม่ได้เลยอ่ะ เอาดอกทิปลิบ ไปให้ พอกดคุย มันก็ขึ้น เรื่องถามระฆังแต่ละสี

อยากรู้จัง ว่าจีบได้ตอนไหน ???? - -"

ต้องทำเควสระฆังทุกสีเสร็จหมดก่อนค่ะ ถึงจะเริ่มจีบได้้ (ใครจีบนางฟ้าต้องอึด 555)

TAnwa1219
2nd July 2012, 19:48
จะอัพของเป็นทอง แต่ไม่มีให้อัพอะครับ ต้องทำไงครับ

kowpanzzz
3rd July 2012, 03:28
จะอัพของเป็นทอง แต่ไม่มีให้อัพอะครับ ต้องทำไงครับ

ก่อนอื่นต้องลั่นระฆังสีแดงก่อน อัพเกรดเครื่องมือที่ต้องการอัพเป็นทองตามลำดับขั้น เหล็ก-->ทองแดง-->เงิน ก่อนครับถึงจะอัพเป็นทองได้
จากนั้นต้องถือทองไปด้วยครับ 3 อันเพื่ออัพเกรดจ้าา

kowpanzzz
3rd July 2012, 03:30
เคยไปอ่านเจอมานะค่ะว่า ขึ้นอยู่กับแรงลมด้วย(มั้ง)ค่ะ แต่เราเอา good corn ไปแปรรูป ก็ได้ good กลับมานะค่ะ??

corn จะต้องเอาไปแปรรูปที่ watermill ที่ flute fields ตรงใกล้ๆกับสะพานครับ
คุณภาพของ cornmeal ที่ได้ขึ้นกับ corn ของเราและสภาพอากาศ ถ้าฝนตกพายุเข้าลมแรงจะไม่ดีครับ แนะนำให้ไปวันที่ท้องฟ้าแจ่มใส ลมน้อยๆจ้า

Ether
3rd July 2012, 03:48
ก่อนอื่นต้องลั่นระฆังสีแดงก่อน อัพเกรดเครื่องมือที่ต้องการอัพเป็นทองตามลำดับขั้น เหล็ก-->ทองแดง-->เงิน ก่อนครับถึงจะอัพเป็นทองได้
จากนั้นต้องถือทองไปด้วยครับ 3 อันเพื่ออัพเกรดจ้าา

สงสัยเหมือนกันครับ ผมจะสั่นระฆังสีม่วงและ ยังไม่มีให้อัพ เป็นทองเลย อุปกรณ์ปัจจุบันก้ระดับ Silver แล้ว ส่วนLv สกิล ก้ Lv 3 แล้ว(หรือต้องให้ Lv มากกว่านี้) แร่ทอง+เงิน ก้มีครบ
พอจะไปอัพดันไม่มีให้อัพ

kowpanzzz
3rd July 2012, 04:39
สงสัยเหมือนกันครับ ผมจะสั่นระฆังสีม่วงและ ยังไม่มีให้อัพ เป็นทองเลย อุปกรณ์ปัจจุบันก้ระดับ Silver แล้ว ส่วนLv สกิล ก้ Lv 3 แล้ว(หรือต้องให้ Lv มากกว่านี้) แร่ทอง+เงิน ก้มีครบ
พอจะไปอัพดันไม่มีให้อัพ

ถ้าอย่างนั้นก็ไม่ทราบเหมือนกันละคับ ไม่ใช่ว่าลืมถือเครื่องมือที่จะอัพไปนะ อิอิ

TAnwa1219
3rd July 2012, 13:58
ถ้าอย่างนั้นก็ไม่ทราบเหมือนกันละคับ ไม่ใช่ว่าลืมถือเครื่องมือที่จะอัพไปนะ อิอิ

upgrade มันอัพได้เรื่อยๆครับ แต่lvมันจะขึ้นได้ต้องอัพเกรดก่อน

หรือว่าเราต้องทำให้มันเป็น silver ทุกชิ้นก่อนครับ

G..M..INW
3rd July 2012, 15:55
ดันๆ ให้แนนนี่ ว่าแต่ใครมีตัวเกมส์มั้งอยากเล่น -0-

cHolTOP
3rd July 2012, 16:16
ดันๆ ให้แนนนี่ ว่าแต่ใครมีตัวเกมส์มั้งอยากเล่น -0-

หน้าเเรกเเนนโพสไว้ไงลองหาดูจิ
ปล.เค้าเล่นอยู่นะ ^^

pomchetor
3rd July 2012, 17:59
http://upic.me/i/xb/y84m4.jpg (http://upic.me/show/37089673)

พอเล่นได้ปะครับ การ์ดจอ น่าจะเป็น 512 (เป็นโน๊คบุตนะครับ)

ถ้าเล่นได้เล่นได้ประมาณไหนครับ กลัวโหลดไปเล่นไม่ได้เสียอารม ^^"

TAnwa1219
3rd July 2012, 18:35
http://upic.me/i/xb/y84m4.jpg (http://upic.me/show/37089673)

พอเล่นได้ปะครับ การ์ดจอ น่าจะเป็น 512 (เป็นโน๊คบุตนะครับ)

ถ้าเล่นได้เล่นได้ประมาณไหนครับ กลัวโหลดไปเล่นไม่ได้เสียอารม ^^"

ผมก็เล่นใน notebook ครับ การ์ดจอ NVIDIA GeForce GT 525M แนะนำ dolphin r7571 นะครับ

แล้วก็ตรง config > display > video backend ปรับเป็น openGL ถ้าการ์ดจอเป็น nvidia เพราะ notebook มันจะสลับการ์ดจอถ้าไม่เลือก opengl จะกระตุกนะ(สำหรับหลายๆรุ่นของโน้ตบุุก)

G..M..INW
3rd July 2012, 18:45
หน้าเเรกเเนนโพสไว้ไงลองหาดูจิ
ปล.เค้าเล่นอยู่นะ ^^

อ่อขอบคุณน่ะยูลของจ่า แนนนี่ด้วย ^O^

pomchetor
4th July 2012, 08:09
ผมก็เล่นใน notebook ครับ การ์ดจอ NVIDIA GeForce GT 525M แนะนำ dolphin r7571 นะครับ

แล้วก็ตรง config > display > video backend ปรับเป็น openGL ถ้าการ์ดจอเป็น nvidia เพราะ notebook มันจะสลับการ์ดจอถ้าไม่เลือก opengl จะกระตุกนะ(สำหรับหลายๆรุ่นของโน้ตบุุก)

ลองแล้วครับอยู่หน้า แปรงผัก วิ่งประมาน 58% ถือว่าโอเคไหมครับ

TAnwa1219
4th July 2012, 15:37
ลองแล้วครับอยู่หน้า แปรงผัก วิ่งประมาน 58% ถือว่าโอเคไหมครับ

ปรับส่วนอื่่นๆด้วยรึยังครับ ผมปรับตาม http://boatkung20.exteen.com/20110329/harvest-moon-animal-parade-pc เว็บนี้อะครับ
ต่างกันแค่ตรง openGL กับ Internal Resolution ตั้งเป็น Auto
หน้าแปรงผักผมวิ่งอยู่ที่ 85 - 100 อะครับ ไม่รู้สึกกระตุก หรือนืดนะครับ

TAnwa1219
4th July 2012, 15:56
ปรับส่วนอื่่นๆด้วยรึยังครับ ผมปรับตาม http://boatkung20.exteen.com/20110329/harvest-moon-animal-parade-pc เว็บนี้อะครับ
ต่างกันแค่ตรง openGL กับ Internal Resolution ตั้งเป็น Auto
หน้าแปรงผักผมวิ่งอยู่ที่ 85 - 100 อะครับ ไม่รู้สึกกระตุก หรือนืดนะครับ

สูตรวิ่งเร็ว
Running Speed
046B5994 41000000

คลิกขวาที่เกมส์ แล้วเลือกตามภาพค่ะ

ตามภาพเลยค่ะ
กดAdd แล้ว Copy สูตรไปวางได้เลยค่ะ

ปล.ของเรามันDolphin 2.0 นะ

ใส่สูตรวิ่งเร็วไปด้วยนะครับ ขอบคุณสูตรกับวิธีใส่สูตรจาก คุณ nansobes
ลองดูนะครับ ถ้าสงสัยเรื่องตั้งค่าถามได้นะครับ t

http://i260.photobucket.com/albums/ii16/tatingtong/Untitled-18.jpg

Ether
4th July 2012, 19:00
upgrade มันอัพได้เรื่อยๆครับ แต่lvมันจะขึ้นได้ต้องอัพเกรดก่อน

หรือว่าเราต้องทำให้มันเป็น silver ทุกชิ้นก่อนครับ

ผมลองทำดูแล้วครับ โดยเอา อุปกรณ์ทุกอย่างที่สามารถอัพเกรดได้ ไปอัพทุกอันให้เป็น ระดับ Sillver แต่ก้ยังไม่เห็น มีระดับ Gold โผล่มาเลย

ปล.ระดับ Lv อุปกรณ์ของผมตอนนี้

Hoe Lv 2
Sickle Lv2
Watering Can Lv3
Axe Lv3
Hammer Lv3
Fishing Pole Lv2

เป็นระดับ Silver แล้วทุกอัน ทำไมไม่มีให้อัพเป็น Gold ซะทีหว่า ข้องมาก

TAnwa1219
4th July 2012, 22:47
ผมลองทำดูแล้วครับ โดยเอา อุปกรณ์ทุกอย่างที่สามารถอัพเกรดได้ ไปอัพทุกอันให้เป็น ระดับ Sillver แต่ก้ยังไม่เห็น มีระดับ Gold โผล่มาเลย

ปล.ระดับ Lv อุปกรณ์ของผมตอนนี้

Hoe Lv 2
Sickle Lv2
Watering Can Lv3
Axe Lv3
Hammer Lv3
Fishing Pole Lv2

เป็นระดับ Silver แล้วทุกอัน ทำไมไม่มีให้อัพเป็น Gold ซะทีหว่า ข้องมาก

สงสัยต้องใช้ silver ไปจนกว่าผู้รู้จะมาตอบแหละ T-T รดน้ำทีกว่าจะหมด3แปลง

5th July 2012, 02:04
สงสัยต้องใช้ silver ไปจนกว่าผู้รู้จะมาตอบแหละ T-T รดน้ำทีกว่าจะหมด3แปลง
มันต้องปลดล๊อคก่อนครับ
Upgrade to Level 3: Ship 15,000 G worth of Mine items

ทีหลังเพื่อนๆอยากรู้อะไร ดูที่ http://www.fogu.com/hm/animal_parade/shops_mine.php นะครับ ละเอียดมากๆ

TAnwa1219
5th July 2012, 17:09
มันต้องปลดล๊อคก่อนครับ
Upgrade to Level 3: Ship 15,000 G worth of Mine items

ทีหลังเพื่อนๆอยากรู้อะไร ดูที่ http://www.fogu.com/hm/animal_parade/shops_mine.php นะครับ ละเอียดมากๆอัพเกรดที่ไหนอะครับ

kowpanzzz
6th July 2012, 01:29
อัพเกรดที่ไหนอะครับ
พอขายของที่ได้จากการขายสินค้าจากเหมือง มูลค่ารวมเกิน 15,000 G (รวมตั้งแต่แรกเริ่มเลย ไม่ใช่เฉพาะวันนั้นๆ เช็คได้ที่แถบ work ครับ) ร้านตีเหล็กจะอัพเองครับ รู้สึกว่าจะมีจดหมายมาหาเราในตอนเช้าหลังจากวันที่เราปลดล็อคได้ครับ

suwan152
6th July 2012, 10:23
ซื้อของใน บาร์ทำยังไงครับ เดินไปคุยก็ไม่ได้ ด้านหน้าก็มีเก้าอี้ขวางอยู่งง มาก

nansobest
6th July 2012, 17:21
ซื้อของใน บาร์ทำยังไงครับ เดินไปคุยก็ไม่ได้ ด้านหน้าก็มีเก้าอี้ขวางอยู่งง มาก

ทำเควชระฆังน้ำเงินสำเร็จแล้ว ร้านบาร์ถึงจะเปิดบริการค่ะ:declare

nansobest
6th July 2012, 17:23
ขอบคุณ คุณTAnwa1219 kowpanzzz wheretheLighTis และคนอื่นๆอีก ที่เข้ามาช่วยตอบคำถามนะค่ะ
*ช่วงนี้ต้องขอโทษนะค่ะ ที่ไม่ได้เข้ามาตอบคำถามเลย (งานเยอะมากค่ะ)

KaiserEmperoR
7th July 2012, 18:20
ถามหน่อยครับ คือผมซื้อเตาทำอาหารแล้วอ่ะ แต่ไม่รุ้มันไปอยู่ไหน ขอบคุณครับ

suwan152
7th July 2012, 18:35
ขอบคุนมากๆเลยครับ จะซื้อของไปจีบสาวอดเลย:mad:

nansobest
7th July 2012, 18:52
ถามหน่อยครับ คือผมซื้อเตาทำอาหารแล้วอ่ะ แต่ไม่รุ้มันไปอยู่ไหน ขอบคุณครับ

ไปที่โต๊ะหัวเตียงค่ะ เลือกคำสั่ง "ย้ายเฟอร์นิเจอร์" นะค่ะ เสร็จแล้วจะมีให้เราเลือกหมวดเฟอร์นิ้จอร์ค่ะ
ก็ของคุณเป็นเตาทำอาหาร ก็เลือกหมวดเครื่องครัวนะค่ะ
แล้วก็จักวางได้เลยค่ะ ถ้ายังสงสัยถามได้นะค่ะ;)

nansobest
7th July 2012, 18:53
ขอบคุนมากๆเลยครับ จะซื้อของไปจีบสาวอดเลย:mad:

อยากรู้จัง จีบใคนหน๋อออออ...:giveheart

suwan152
7th July 2012, 20:55
จะจีบ เคที้ อะครับ แต่อยากจีบวิช แต่เควสยังอีกเยอะเลย

nansobest
8th July 2012, 15:54
จะจีบ เคที้ อะครับ แต่อยากจีบวิช แต่เควสยังอีกเยอะเลย

อ่อค่ะๆ จีบเคที้ ดีแล้วว จีบวิช เดินทางเหนื่อย ฮ่าๆๆ สู้ๆค่ะ:)

Ether
8th July 2012, 18:32
ถามวิธีทำอาหาร มายองเยส/Sandwich หน่อยครับ

แล้วก้ Seaweed สาหร่ายทะเล หาจากที่ไหนเอ่ย ใช่ไอที่มัน กลมๆดำๆมีหนามอยู้ตามชายหาด เปล่าหว่า จำไม่ได้ จะเอาไปทำ Riceball กับ Sandwich อ่ะครับ

พอดีว่า กำลังเอาของขวัญไปให้ แม่มด (หัวใจ2ดวงแล้ว คาดว่าให้อีกครั้งก้เป็น3) พอกดให้ เธอก้บอกว่าเธอต้องการ Riceball / Sandwich

ก้เลยอยากลองทำไปให้เธอหน่อยอะครับ

Ether
8th July 2012, 18:47
อัพเกรดที่ไหนอะครับ

ปลดล็อก ก้คือ ต้องส่งผลผลิตที่ขุดได้จากเหมือง ให้ครบ 15.000 G อ้ะครับ มันถึงจะมีให้ Upgrade เป็น Lv3

อันนี้ใช้เวลาเหมือนกัน เพราะปกติผมไม่ค่อยได้ไปขุดสักเท่าไหร่ :rofl

nansobest
9th July 2012, 11:16
ถามวิธีทำอาหาร มายองเยส/Sandwich หน่อยครับ

แล้วก้ Seaweed สาหร่ายทะเล หาจากที่ไหนเอ่ย ใช่ไอที่มัน กลมๆดำๆมีหนามอยู้ตามชายหาด เปล่าหว่า จำไม่ได้ จะเอาไปทำ Riceball กับ Sandwich อ่ะครับ

พอดีว่า กำลังเอาของขวัญไปให้ แม่มด (หัวใจ2ดวงแล้ว คาดว่าให้อีกครั้งก้เป็น3) พอกดให้ เธอก้บอกว่าเธอต้องการ Riceball / Sandwich

ก้เลยอยากลองทำไปให้เธอหน่อยอะครับ

มายองเนสหาซื้อได้ที่ Horn Ranch เลยค่ะ
วิธีทำแซนวิชมีหลายแบบนะค่ะ มี Vegetable Sandwich(แซนวิชผัก),Egg Sandwich(แซนวิชไข่),Tuna Sandwich(แซนวิชทูน่า)
*ทำแซวิชผัก ส่วนประกอบ:bread + vegetable + mayonnaise ใช้มีดทำค่ะ
*ทำแซนวิชไข่ ส่วนประกอบ:bread + Boiled Egg + mayonnaise ใช้มีดค่ะ
*ทำแซนวิชทูน่า ส่วนประกอบ:bread + Tuna + mayonnaise ใช้มีดค่ะ
-ส่วน Seaweed นี่ คือสาหร่ายนะค่ะ มีในช่วงฤดูหนาวเท่านั้นค่ะ หาได้ที่ Harmonica Beach, Farmland, Toucan Island

mangmie
9th July 2012, 22:37
ถ้าจีบหนุ่มๆทีเดียวกันหลายคนจะเป็นไรไหมคะ แต่ว่าเลือกแต่งแค่คนเดียว
หัวใจเยอะทุกคนเลยอ่ะ แล้วถ้าเราแต่งงานไป พวกเขาจะสามารถแต่งกับคนอื่นได้ไหม กลัวจะโสดกันหมด =w=

nansobest
10th July 2012, 10:46
ถ้าจีบหนุ่มๆทีเดียวกันหลายคนจะเป็นไรไหมคะ แต่ว่าเลือกแต่งแค่คนเดียว
หัวใจเยอะทุกคนเลยอ่ะ แล้วถ้าเราแต่งงานไป พวกเขาจะสามารถแต่งกับคนอื่นได้ไหม กลัวจะโสดกันหมด =w=

จีบได้ทุกคนเลยค่ะ แต่ขอให้เลือกเพียงคนเดียวนะ เพราะมันจะมีเหตุการณ์ที่จะสารภาพรักกัน
ตอนนั้นถ้าเราเลือกบอกรักใครไปแล้ว คนอื่นที่เหลือหัวใจจะลดคนละ 1 ดวง เลยย
เพราะฉะนั้นเลือกดีๆ 1 คน
และเมื่อพอเราได้แต่งงานกับคนใดคนหนึ่งไปแล้ว
คนอื่นที่เหลือก้ไปแต่งงานกับคนอื่นได้ปกติค่ะ หัวใจที่เขามีให้เรา มันก็คือมิตรภาพดีๆนี่เองง:giveheart

G..M..INW
10th July 2012, 17:29
ใครมีตัวเกมส์ขอหน่อยครับอยากเล่นลิงค์ที่ให้มาโหลดไม่ได้ -0-

nansobest
10th July 2012, 19:22
ใครมีตัวเกมส์ขอหน่อยครับอยากเล่นลิงค์ที่ให้มาโหลดไม่ได้ -0-

อ๊ะอ้าววว..ลิงค์เสียหรอค่ะ เอาไว้แนนว่างมากๆแล้วจะแก้ให้นะค่ะ ขอโทษค่ะ u_u

mangmie
11th July 2012, 17:17
แวะมาถามอีกรอบ แหะๆ

รูปที่ถ่ายมันเป็นสีดำ ไม่เห็นอะไรเลย แก้ยังไงหรอคะ -/-

ขอบคุณสำหรับคำตอบน้า

mangmie
11th July 2012, 17:29
จีบได้ทุกคนเลยค่ะ แต่ขอให้เลือกเพียงคนเดียวนะ เพราะมันจะมีเหตุการณ์ที่จะสารภาพรักกัน
ตอนนั้นถ้าเราเลือกบอกรักใครไปแล้ว คนอื่นที่เหลือหัวใจจะลดคนละ 1 ดวง เลยย
เพราะฉะนั้นเลือกดีๆ 1 คน
และเมื่อพอเราได้แต่งงานกับคนใดคนหนึ่งไปแล้ว
คนอื่นที่เหลือก้ไปแต่งงานกับคนอื่นได้ปกติค่ะ หัวใจที่เขามีให้เรา มันก็คือมิตรภาพดีๆนี่เองง:giveheart

แล้วทำยังไงให้คนอื่นแต่งงานหรอคะ เห็นมีเหตุการณ์ความรักเหมือนกันแบบ 4 Heart Event อะไรแบบนี้
คือแบบ เราจะรู้ได้ไงอ่า ว่าถึง4 หัวใจรึยัง อะไรแบบนี้ หรือว่าสุ่มๆเอา ลองไปก้เจอ อะไรแบบนี้ (งงไหมอ่า 55)

คนอื่นจะแต่งงานปีไหน หรือว่าได้ตั้งแต่ปีแรกเลย ^^

nansobest
11th July 2012, 18:04
แล้วทำยังไงให้คนอื่นแต่งงานหรอคะ เห็นมีเหตุการณ์ความรักเหมือนกันแบบ 4 Heart Event อะไรแบบนี้
คือแบบ เราจะรู้ได้ไงอ่า ว่าถึง4 หัวใจรึยัง อะไรแบบนี้ หรือว่าสุ่มๆเอา ลองไปก้เจอ อะไรแบบนี้ (งงไหมอ่า 55)

คนอื่นจะแต่งงานปีไหน หรือว่าได้ตั้งแต่ปีแรกเลย ^^

เหตุดารณ์ต่างๆจะเกิดขึ้นเมื่อ คู่ต่อสู้ของเรามีหัวใจ 4 5 และ 7 ดวงค่ะ คือคู่ต่อสู้เรามีมิตรภาพกับเรากี่ดวงน่ะค่ะ(เข้าใจหรือเปล่าเอ่ย)
มันจะเกิดขึ้นตามลำดับของมันเอง หลังจากเหตุการณที่เกิดขึ้นต่อจาก 7 หัวใจแล้ว จะมีบัตรเชิญไปงานแต่งค่ะ

*ส่วนเรื่องภาพถ่ายเป็นสีดำ เป็นที่ตัวบัคของโปรแกรมค่ะ ลองเปลี่ยน ver.Doiphin ดูนะค่ะ

G..M..INW
11th July 2012, 18:46
อ๊ะอ้าววว..ลิงค์เสียหรอค่ะ เอาไว้แนนว่างมากๆแล้วจะแก้ให้นะค่ะ ขอโทษค่ะ u_u

ไม่เป็นไรจ๊ะแนนนี่คนสวย ^O^ :blush

FAX-IV
11th July 2012, 21:54
น่าเล่นจังเลย คงสนุกน่าดูเลย

kowpanzzz
11th July 2012, 22:05

รูปที่ถ่ายมันเป็นสีดำ ไม่เห็นอะไรเลย แก้ยังไงหรอคะ -/-

ถ้าใช้ dolphin emu ก็เซ็ตตรง graphics ครับ เลือกแท็บ hacks แล้วเปลี่ยนจาก texture เป็น RAM
งงรึเปล่าครับ กลัวจะไม่เข้าใจ

TAnwa1219
12th July 2012, 02:30

http://boatkung20.exteen.com/20110329/harvest-moon-animal-parade-pc

Graphics > EFB Copies > Ram ครับ จะถ่ายรูปได้
แต่ถ้า เลือก Texture เกมส์จะ run ได้ดีกว่า แนะนำให้พอจะถ่ายรูปก็กด ram เพราะมันปรับตอนเล่นได้เลยครับ

phantomaof
13th July 2012, 22:56
ผมติดเควสตีระฆังแดงอ่ะครับ
หาแร่ทองไม่เจอเลย
หามาหลายวันละ
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

14th July 2012, 00:26
ผมติดเควสตีระฆังแดงอ่ะครับ
หาแร่ทองไม่เจอเลย
หามาหลายวันละ
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ขุดให้หมดทั้งชั้น 5-9 เลยครับ เจอแน่ๆ ตุนเห็ดไว้ให้พร้อม :)

Vanillar
14th July 2012, 00:41
ถามหน่อยนะครับ หาสัตว์มาเลี้ยงทำยังไงอ่ะ พอดีเพิ่งมีวัว (หรือหมู) ไม่รู้มาตั้งแต่ต้น 1 ตัว แล้วไม่มีเพิ่มเลยอ่ะครับ

yanzamak
14th July 2012, 02:04
มาฝากตัวด้วยครับ เพิ่งเข้ามาดู แล้วเกิดอยากเล่น คิดถึง ภาค Back to Nature (เหมือนกำลังจะบอกว่าตัวเองแก่) แต่ Back to Nature ก็เก่าแล้ว ผมก็เล่นหลายรอบแล้ว
ก็เลยมาหาภาคใหม่ๆเล่นบ้าง จากที่ดูๆอ่านๆ ที่คุยๆกันรุ้สึกจะ ยุ่งและยาก กว่าที่เคยเล่นมากๆเลย ยังไง ก็ช่วยผมด้วยนะครับผม(แอบเด็ก 5555 ><")

nansobest
14th July 2012, 17:21
ถามหน่อยนะครับ หาสัตว์มาเลี้ยงทำยังไงอ่ะ พอดีเพิ่งมีวัว (หรือหมู) ไม่รู้มาตั้งแต่ต้น 1 ตัว แล้วไม่มีเพิ่มเลยอ่ะครับ

สัตว์เลี้ยงที่ว่าคือ แกะ แพะ ม้า อะไรประมาฝรนี้ใช่มั้ยค่ะ
เริ่มต้นเราจะได้แค่วัวมาเลี้ยง 1 ตัวฟรีๆเลยย
หลังจากนั้นเราก็ต้องไปซื้อเอาเองนะค่ะที่ที่เราได้วัวมานั่นแหละค่ะ

nansobest
14th July 2012, 17:22
มาฝากตัวด้วยครับ เพิ่งเข้ามาดู แล้วเกิดอยากเล่น คิดถึง ภาค Back to Nature (เหมือนกำลังจะบอกว่าตัวเองแก่) แต่ Back to Nature ก็เก่าแล้ว ผมก็เล่นหลายรอบแล้ว
ก็เลยมาหาภาคใหม่ๆเล่นบ้าง จากที่ดูๆอ่านๆ ที่คุยๆกันรุ้สึกจะ ยุ่งและยาก กว่าที่เคยเล่นมากๆเลย ยังไง ก็ช่วยผมด้วยนะครับผม(แอบเด็ก 5555 ><")

ยินดีตอนรับค่ะ เล่นให้สนุกๆๆนะค่ะ

Valkyriez
15th July 2012, 00:00
ขอลิ้งโหลดหน่อยสิครับ หาๆดูมันตายหมดแล้ว

plyjomza
16th July 2012, 00:20
ทำนมร้อนยังไงครับ จะเอาไว้จีบสาว

โหลดเเบบ บิทอะครับ ผมเพิ่งโหลดมาเมื่อวานเอง ยังโหลดได้อยู่

kowpanzzz
16th July 2012, 11:37
ทำนมร้อนยังไงครับ จะเอาไว้จีบสาว

http://www.fogu.com/hm/animal_parade/cooking_recipes.php

ตามลิ้งค์จะเป็นเมนูอาหารทั้งหมดครับ นมร้อนก็ นม + หม้อ
ลองดูครับ เมนูอื่นๆก็มีอีกเพียบ

nacksolo
17th July 2012, 11:35
ตอนนี้กำลังเร่ิมเล่นอ่ะครับ
เคยเล่นของ PS1 มาเล่นภาคนี้งงเลย
ขอแผนที่กับรายละเอียดของร้านค้าต่างๆได้ไหมคับ
:p

nansobest
17th July 2012, 13:40
ตอนนี้กำลังเร่ิมเล่นอ่ะครับ
เคยเล่นของ PS1 มาเล่นภาคนี้งงเลย
ขอแผนที่กับรายละเอียดของร้านค้าต่างๆได้ไหมคับ
:p

http://www.fogu.com/hm/animal_parade/villagers.php

เว็บนี้เลยค่ะ แต่เป็นภาษาอังกฤษนะค่ะ สงสัยถามได้ค่ะ

nansobest
17th July 2012, 13:43
ขอลิ้งโหลดหน่อยสิครับ หาๆดูมันตายหมดแล้ว

http://boatkung20.exteen.com/2011032...imal-parade-pc

ไม่รู้ว่าได้มั้ยนะค่ะ มีคนใจดีโพสต์ไว้ให้ค่ะ(คุณTAnwa1219<<ขอบคุณนะค่ะ) ลองโหลดดูนะค่ะ ช่วงนี้แนนยังไม่มีเวลาอัพไฟล์ให้ใหม่เลย (สอบกลางภาค) ขอโทษนะค่ะ

nacksolo
17th July 2012, 16:29
[QUOTE=• M!l2AG€ •;1058518]อะไรที่พอช่วยได้ ก็อยากช่วย
ผมมีหนังสือคู่มือของภาคนี้อยู่ ใครอยากรู้อะไรลองตั้งคำถามมา เดี๋ยวจะไปค้นดูให้นะครับ :D

————————————————————————————————————————————————
อยากได้หนังสือบางคับ
ทำเป็น pdf ให้โหลดได้เปล่าคับ 55555

nacksolo
17th July 2012, 16:37
อยากได้หนังสือ

plyjomza
17th July 2012, 18:31
ถามไรหน่อยครับ จะทำอาหารให้เป็น good นี่มันขึ้นอยู่กะบอะไร เครื่องครัว,วัตถุดิบ,ดวง

suwan152
18th July 2012, 08:33
ทำอาหารยังไงครับ ซื้อเครื่องครัวแล้ว ก็กดทำไม่ได้ บอกหน่อยครับ

nansobest
18th July 2012, 10:10
ถามไรหน่อยครับ จะทำอาหารให้เป็น good นี่มันขึ้นอยู่กะบอะไร เครื่องครัว,วัตถุดิบ,ดวง

วัตถุดิบค่ะ ^^

nansobest
18th July 2012, 10:12
ทำอาหารยังไงครับ ซื้อเครื่องครัวแล้ว ก็กดทำไม่ได้ บอกหน่อยครับ

ยังไงหรอค่ะ? ทำอะไรไม่ได้เลยน่ะหรอค่ะ
-กดเลือกอุปกรณ์ เลือกวัตถุดิบ ก็ทำได้แล้วนะค่ะ

suwan152
19th July 2012, 12:59
ได้ละครับพอดีซื้อมาละยังใช้ไม่ได้ต้องรอข้ามไปเป็นอีกวันขอบคุนที่มาตอบนะครับ

suwan152
19th July 2012, 19:48
คือว่าจะถามว่า คอกม้า ต้องทำไงถึงจะสร้างได้อะคับ

nacksolo
22nd July 2012, 16:09
[QUOTE=• M!l2AG€ •;1058518]อะไรที่พอช่วยได้ ก็อยากช่วย
ผมมีหนังสือคู่มือของภาคนี้อยู่ ใครอยากรู้อะไรลองตั้งคำถามมา เดี๋ยวจะไปค้นดูให้นะครับ :D

————————————————————————————————————————————————

อยากได้หนังสือคับ scan เป็นไฟล์ pdf ให้โหลดได้ไหมคับ อยากได้จิงๆ

et78
22nd July 2012, 16:20
ทำไมแต่งงานแล้วไม่มีลูกซักทีอ่ะ...ที่บอกว่าต้องหัวใจครบ14ดวงถึงจะมีมีลูกได้นี้ดูตรงไหนค่ะ เส้ามากแต่งมาเดือน1ยังไม่มีลูกเลย

nansobest
24th July 2012, 12:12
ทำไมแต่งงานแล้วไม่มีลูกซักทีอ่ะ...ที่บอกว่าต้องหัวใจครบ14ดวงถึงจะมีมีลูกได้นี้ดูตรงไหนค่ะ เส้ามากแต่งมาเดือน1ยังไม่มีลูกเลย

ดูจากหัวใจ 14 ดวง คือ หัวใจสีชมพู จะเปลี่ยนเป็นสีแดงทีละดวงค่ะ 14 ดวงแล้ว จะมีลูกค่ะ

coolcimi
25th July 2012, 09:22
ขอเว๊บโหลดหน่อยคับ

et78
25th July 2012, 15:03
ดูจากหัวใจ 14 ดวง คือ หัวใจสีชมพู จะเปลี่ยนเป็นสีแดงทีละดวงค่ะ 14 ดวงแล้ว จะมีลูกค่ะ

สีเปลี่ยนแล้วค่ะอีกหนึ่งดวงจะเต็ม ตอนครบสี่ดวงผู้หญิงถามแล้วว่าอยากได้ลูกสาวหรือชาย เราเลือกถามผู้หญิง แต่หลังจากนั้นมาก็ยังไม่มีวี่แววว่าจะคลอดเลยง่ะ เห็นเค้าบอกว่าจะมีกำหนดคลอดอยู่ปฎิทินก้อไม่มีเลยยยย

สงสัยตัวเราเป็นหมัน..อิอิ

nansobest
25th July 2012, 18:58
สีเปลี่ยนแล้วค่ะอีกหนึ่งดวงจะเต็ม ตอนครบสี่ดวงผู้หญิงถามแล้วว่าอยากได้ลูกสาวหรือชาย เราเลือกถามผู้หญิง แต่หลังจากนั้นมาก็ยังไม่มีวี่แววว่าจะคลอดเลยง่ะ เห็นเค้าบอกว่าจะมีกำหนดคลอดอยู่ปฎิทินก้อไม่มีเลยยยย

สงสัยตัวเราเป็นหมัน..อิอิ

หลังจากเกิดเหตุการณ์ นับไป 14 วันค่ะ จะคลอดด

et78
26th July 2012, 00:45
หลังจากเกิดเหตุการณ์ นับไป 14 วันค่ะ จะคลอดด
ได้แล้วววขอบคุณจ้าาา เล่นอยู่ วินเทอ ลูกคลอด สปริง เลย ^^

nacksolo
26th July 2012, 12:30
มีโค้ดอัฟเกรดเครื่องมือไหมคับ

suwan152
26th July 2012, 13:26
ถามหน่อยครับ จะเลี้ยงม้า ทำยังไง

nansobest
26th July 2012, 16:13
มีโค้ดอัฟเกรดเครื่องมือไหมคับ

ไม่มีนะค่ะ ขอโทษค่ะ

nansobest
26th July 2012, 16:17
ถามหน่อยครับ จะเลี้ยงม้า ทำยังไง

ซื้อได้ที่ฟาร์ม Horn Ranch นะค่ะ เมื่อร้าน Horn Ranch ถึงเลเวล 2 แล้ว เราจะสามารถซื้อลูกม้าได้ค่ะ
ม้าโตใน 14 วัน อายุไข 3 ปี ใช้ขี่เดินทางไปไหนมาไหนได้ค่ะ เร็วดี :)

suwan152
26th July 2012, 17:02
ขอโทษนะครับที่ถามเยอะ คือว่าทำไงไห้ ไห้ฟาร์ม เป็นlv2 ครับ >.< โทษนะครับ :sweat

nitipoom456
27th July 2012, 12:20
ในเกมมันวิ่งได้ป่ะคับ ถ้าวิ่งได้ทำไงครับบอกหน่อย พอดีมันเดินช้ามาก --'

nacksolo
27th July 2012, 12:31
ขอโทษนะครับที่ถามเยอะ คือว่าทำไงไห้ ไห้ฟาร์ม เป็นlv2 ครับ >.< โทษนะครับ :sweat

ทำยอดขายของให้ได้สูงเท่าที่กำหนดไว้น่าจะ20000gมั่งครับไม่แน่ใจ
แต่ถ้าเอาแบบไว้ก็ใช้สูตรเลยง่าย
ถ้าผิดก็โทดด้วยครับ

nacksolo
27th July 2012, 12:38
ผมว่าน่าจะตั้งแฟนเพจในเฟสนะครับ
หรือใครมีก็ส่งลิงค์มาให้หน่อยคับขอบคุนเด้อๆๆๆๆๆๆๆ:dance

nitipoom456
27th July 2012, 17:55
ผมว่าน่าจะตั้งแฟนเพจในเฟสนะครับ
หรือใครมีก็ส่งลิงค์มาให้หน่อยคับขอบคุนเด้อๆๆๆๆๆๆๆ:dance

เห็นด้วยๆ:bye

dutch_click
28th July 2012, 17:09
ผมเล่นมันค้างชั้น 20 เหมืองในเมือง ทำไงดี

nansobest
28th July 2012, 18:18
ผมเล่นมันค้างชั้น 20 เหมืองในเมือง ทำไงดี

ตามนี้นะค่ะ ปรับ ๆ หน่อยเนอะ

dutch_click
28th July 2012, 21:04

ตามนี้นะค่ะ ปรับ ๆ หน่อยเนอะ

ขอบคุณมากครับ

nacksolo
31st July 2012, 11:25
ในเกมมันวิ่งได้ป่ะคับ ถ้าวิ่งได้ทำไงครับบอกหน่อย พอดีมันเดินช้ามาก --'

เอาสูตรวิ่งเร็วไปใช้เลยคับ

FAST(boost me up to 15%, somewhere near it)
046B5994 41555555

หรืออยากให้เร็วอีกก็เปลี่ยนตรงเลขสีแดงเอาครับเช่น
FAST(boost me up to 20%, somewhere near it)
046B5994 4200000
แต่ที่ผมใช้อยู่คือ 15% คับกำลังดีเร็วกว่านี้มันจะกระตุกคับ

เอาไปใส่ที่ Gecko codeหรือ AR code ก็ได้ลองแล้ว

mintiibell
2nd August 2012, 14:22
ขอถามหน่อยนะ อยากรุ้ว่าเหมืองในเมืองอยู่ตรงไหนอะ?
อยากรู้วิธีปรุ่งอาหาร ว่าต้องมีอะไรบ้างนะคะ ขอเยอะๆหน่อยนะ
รบกวนด้วย

jannerfit
3rd August 2012, 01:23
ขอลิ้งค์เกมส์หน่อยครับ

nansobest
3rd August 2012, 14:46
ขอถามหน่อยนะ อยากรุ้ว่าเหมืองในเมืองอยู่ตรงไหนอะ?
อยากรู้วิธีปรุ่งอาหาร ว่าต้องมีอะไรบ้างนะคะ ขอเยอะๆหน่อยนะ
รบกวนด้วย

เหมืองในเมืองอยู่ใกล้กับคลินิก ค่ะ ขึ้นบันไดข้าง ๆ คลินิกก็เจอแล้วว
วีธีปรุงอาหาร http://www.fogu.com/hm/animal_parade/cooking_recipes.php ได้เลยค่ะ

nansobest
3rd August 2012, 14:47
ขอลิ้งค์เกมส์หน่อยครับ
http://boatkung20.exteen.com/20110329/harvest-moon-animal-parade-pc ค่ะ

RealArmy
3rd August 2012, 17:06
Dolphin Controller User Profiles พอจะมีตัวที่โหลดแล้วใช้ได้มั้ยครับ ลิงค์เก่าที่อัพมามันตายแล้ว

gamerret
4th August 2012, 15:01
ว้าว สวยมากครับ
อยากเล่นอ่ะ เล่นใน Notebook ได้ป่าวครับ
ไปหาตัวเล่นที่ไหนอ่ะ
ใช้ตัวเล่นอะไรหรอครับ PS1 ro PS2 ro PS3 ro NDS ro BOY อะครับ
ใครมีตัวเกม ขอเอามาลงให้ทีครับ อยากเล่นอ่ะ ลิงค์มันบล๊อคไปแล้ว

mintiibell
5th August 2012, 12:29
ขอบคุณมากๆจ้า

parkpoompb
5th August 2012, 13:59
คิดถึงอีกละเกมนี้ไม่ได้เล่นนานละ 2-3 เดือนยังเก็บไว้ในเครื่องอยู่เลย

nansobest
5th August 2012, 18:12
ณ ตอนนี้ใครที่กำลังหาตัวเกมส์ ขอโทษนะค่ะ ที่ยังไม่ได้อัพให้ใหม่
เดี๋ยวอัพให้ใหม่นะค่ะ อดใจรอนิดนึงนะค่ะ จะอัพให้ทุกคนเล่นแน่นอนค่ะ
แต่ถ้ารอไม่ไหวลองเข้าไปที่ http://boatkung20.exteen.com/2011032...imal-parade-pc ก่อนนะค่ะ
ไม่แน่ใจว่าโหลดได้ไหมเหมือนกันนะค่ะ ขอโทษทีนะค่ะ

nansobest
5th August 2012, 18:14
intel coreI5 cpu @2.30Hz 2.30Ghz Ram6 GB
เล่นได้ไหมครับ ไมมันกระตุกจัง= =
ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้นะค่ะ ขอโทษทีค่ะ รอท่านผู้รู้ตอบแทนนะค่ะ ขอโทษอีกครั้งค่ะ

sodadevil
5th August 2012, 19:01
คือว่าเครื่องผมปรับไปใช้การ์ดจอออนบอร์ด ปรับไปใช้การ์ดจอแยกไม่ได้ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ผมใช้v 3.0

nansobest
7th August 2012, 15:45
เรียบร้อยแล้วนะค่ะ ตัวลิ้งค์โหลดเกมส์ (อัพมา 3 วัน) มีทั้งหมด 12part นะค่ะ
มีตัวโปรแกรมสำหรับเล่นไว้ให้แล้วเรียบร้อยค่ะ ขอให้เล่นกันให้สนุกนะค่ะ
ลิ้งอยู่ที่หน้าแรก ข้างใต้วีดีโอค่ะ ^____^

nansobest
7th August 2012, 15:46
อันนี้ไม่ทราบนะค่ะ ขอโทษค่ะ เราใช้ v.2

cHolTOP
7th August 2012, 20:18
เเวบมาดูกระทู้ของน้องสาวหน่อย ^^

likikung01
7th August 2012, 20:26
ทำไมผม Browse ไปที่ Rom เกมไม่ได้หว่า ช่วยทีคับ

Google
9th August 2012, 03:16
ผมเล่นจบแล้ว :) ,, เกือบปี ละมั้งที่เล่นจบ มีอะไรที่พอจะช่วยได้ก็บอกได้ครับ:yes

sodadevil
10th August 2012, 11:05
ผมซื้ออุปกรณ์ทำครัวมา แต่มันไปอยุ่ที่ไหนก็ไม่รุ้ครับ ใครรุ้มั้งว่าต้องทำไง

sodadevil
10th August 2012, 15:07
หาจอแล้วครับ

RealArmy
11th August 2012, 23:30
Good Herb Fish ทำไมทำยากจังครับ ทำได้แต่ Decent Herb Fish มันต้องใส่อะไรเพิ่มเติมเปล่าคับ ???

likikung01
12th August 2012, 22:46
Good Herb Fish ทำไมทำยากจังครับ ทำได้แต่ Decent Herb Fish มันต้องใส่อะไรเพิ่มเติมเปล่าคับ ???

ผมใช้ปลาดุก 3 ตัว + Herb อ่ะ ได้เลย

RealArmy
13th August 2012, 14:44
แป้ง หาจากไหนหรอครับ หรือต้องทำยังไงผมงง

likikung01
13th August 2012, 19:37
แป้ง หาจากไหนหรอครับ หรือต้องทำยังไงผมงง

นำ Wheat Flour ซื้อได้จาก มาริมบา ฟาร์ม แล้วเอาไปแปร์รูปใน กังหันไกวน้ำ ( Watermill ) แล้วก้ได้จะได้แป้ง 1 ถุง .. ยากเย็นเนอะ 55

RealArmy
14th August 2012, 22:01
ไม่เห็นมีขายเลยครับ

kowpanzzz
14th August 2012, 22:55
ไม่เห็นมีขายเลยครับ
ซื้อ wheat ที่ marimba farm ครับ
decent wheat, good wheat จะต้องอัพเกรด shop เป็น level 2 ก่อน ส่วน perfect wheat ต้อง level 3
อัพเกรดโดยขายผลผลิตที่ได้จากการปลูก 30,000G ขึ้นไปเพื่ออัพเกรดเป็น level 2 ถ้าจะอัพเป็น level 3 ต้องขาย 80,000G และปลดล็อคตัวละคร Anissa ครับ
สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้ครับ

RealArmy
14th August 2012, 23:30
wheat ต้องนำไปแปรรูปมั้ยครับ

RealArmy
14th August 2012, 23:38
เย้ ขอบคุณมากๆนะครับตอนนี้ทำได้แล้ว ถ้ามีอะไรสงสัยอีก เดี๋ยวผมมาถาม ๕๕๕

RealArmy
14th August 2012, 23:42
เอ่ออออ ชีทนี้ ต้องมีเครื่องแปรรูปหรอครับ ผมจะทำได้อย่างไร

likikung01
16th August 2012, 01:02
เอ่ออออ ชีทนี้ ต้องมีเครื่องแปรรูปหรอครับ ผมจะทำได้อย่างไร

ต้องมีเครื่องแปรรูปครับ โดยตรง อัพคอกวัว (Barn) ให้เป็น Lv2 ก่อน แล้วซื้อเครื่องแปรรูปที่ Viilage Shop เจ้าเก่าเลยครับ

likikung01
16th August 2012, 01:05
จริงๆผมก็เพิ่งเล่นนะ เพิ่งถึง Summer ปีแรกเอง 555

มีอะไร ถามได้ครับ พอจะรุ้เหมือนกัน

RealArmy
17th August 2012, 18:53
มีเฟซมั้ยครับ ฮาๆ จะได้ถามง่ายๆเลย

22nd August 2012, 16:30
วันๆเพื่อนๆทำไรกันบ้างคับ เกมนี้ นอกจาก ทำไร่ เลี้ยงสัตว์นะ
มีอยู่ไม่กี่อย่างอะ
1.ทำเหมือง
2.ตกปลา
3.ตัดไม้
4.จีบสาว

คือทำ ซ้ำๆทุกวันมันก้อเบื่อกันบ้าง พอจาแนะนำ ได้ไหมคับ จาได้ไม่เบื่อเร็ว ผมนี่ชักเบื่อแล้วอะ

armiyddaw016
27th August 2012, 08:14
Notebook ram 4 GB Core i5 Geforce GT 540 1 GB หน่วงเยอะไหมครับ อยากเล่นมากมายT^T

parkpoompb
30th August 2012, 16:20
Emu v. ไหน เล่นไม่หน่วงมั้งครับ

31st August 2012, 00:51
Notebook ram 4 GB Core i5 Geforce GT 540 1 GB หน่วงเยอะไหมครับ อยากเล่นมากมายT^T

เครื่องแรงกว่าของผมอีก ของผมหน้าแปลงผัก วิ่ง 70-80% อ่ะครับ ก็ไม่น่าจะหน่วงเยอะนะครับ

Emu v. ไหน เล่นไม่หน่วงมั้งครับ

ไม่รู้สิครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมเอาตัวล่าสุดไว้ก่อน

armiyddaw016
31st August 2012, 04:15
ลองแล้วครับไม่ค่อยหน่วงเลย แต่เซงตรงตั้งปุ่มไม่เป็นง่ะ ไม่รู้ ปุ่มไหน ใช้กับอะไรมั่งT^T

kobkob01
31st August 2012, 04:21
ขอโหลดไปก่อน นะขอรับ เดี๋ยวจะมาถาม นะขอรับ;:cool:

kobkob01
31st August 2012, 06:03
คืออะว่า ลงเสร็จ แล้ว กะเล่นหนุกๆ แต่ไอ้นี่มันโผล่มา อะคับ can't create openggl renderer. you might be missing some required
opengl extensions, check the logs for more info ไม่เก่งภาษาปะกิด ครับ ต้องทำยังไงครับ ช่วยผม หน่อย:help

parkpoompb
31st August 2012, 15:28
วันๆเพื่อนๆทำไรกันบ้างคับ เกมนี้ นอกจาก ทำไร่ เลี้ยงสัตว์นะ
มีอยู่ไม่กี่อย่างอะ
1.ทำเหมือง
2.ตกปลา
3.ตัดไม้
4.จีบสาว

คือทำ ซ้ำๆทุกวันมันก้อเบื่อกันบ้าง พอจาแนะนำ ได้ไหมคับ จาได้ไม่เบื่อเร็ว ผมนี่ชักเบื่อแล้วอะ

แต่ละวันที่ผมทำก็มี

ตื่นมา เอาอาหารให้สัตว์ ให้เสร็จก็ ไปรดน้ำต้นผัก รดเสร็จก็ไปเก็บของป่ามาขาย ขายเสร็จก็เอาของที่คนที่เราจีบชอบไปให้ ถ้าทำแบบนี้จะบริหารเวลาได้รวดเร็วและไม่เสียเปล่าด้วย ว่างๆก็ ตกปลา ตัดไม้ ขุดแร่ เพิ่มดาวให้ สุนัขกะแมว กระรอก กระต่าย แถวๆในเมือง ถ้ามันไม่หน่วงนะผมว่าไม่เบื่อง่ายหรอก

asdqwegfo
2nd September 2012, 12:21
เทพธิดา เคซี่ แม่มด จะเลือกใครดีหว่า จีบได้แต่เลือกไมได้แหะ -.-

4th September 2012, 03:16
แต่ละวันที่ผมทำก็มี

ตื่นมา เอาอาหารให้สัตว์ ให้เสร็จก็ ไปรดน้ำต้นผัก รดเสร็จก็ไปเก็บของป่ามาขาย ขายเสร็จก็เอาของที่คนที่เราจีบชอบไปให้ ถ้าทำแบบนี้จะบริหารเวลาได้รวดเร็วและไม่เสียเปล่าด้วย ว่างๆก็ ตกปลา ตัดไม้ ขุดแร่ เพิ่มดาวให้ สุนัขกะแมว กระรอก กระต่าย แถวๆในเมือง ถ้ามันไม่หน่วงนะผมว่าไม่เบื่อง่ายหรอก

อ่อ ขอบคุนคับ
ผมไม่หน่วงเรยคับ แต่ ผมอยากให้ในเกมมีกิจกรรมเยอะขึ้น หรือมีอะไรซับซ้อนกว่านี้อีกหน่อย ไว้ภาคหน้าแล้วกัน55+

booshit
7th September 2012, 13:00
กำลังโหลดไป ล่ะน่ะครับ :D
น่าเล่นมากๆ เลย
ผมอยากรู้ว่าภาคนี้มีปลาในตำนาน เหมือนภาค back to nature หรือเปล่า อ่าครับ

nansobest
8th September 2012, 17:59
กำลังโหลดไป ล่ะน่ะครับ :D
น่าเล่นมากๆ เลย
ผมอยากรู้ว่าภาคนี้มีปลาในตำนาน เหมือนภาค back to nature หรือเปล่า อ่าครับ

ไม่มีนะค่ะ แต่รับรองสนุกค่ะ :)

shadow_cwk
13th September 2012, 17:55
(T^T)
(_/\_) ถามหน่อยคับ

1.เราต้องจีบคู่แข่งด้วยใช่ปะคับ แล้วต้องจีบให้ได้กี่ดวงอะ ถ้าเขามาขอความร่วมมือ เราต้องปฏิเสธอย่างเดียวใช่ปะ

2.รูปที่เราถ่ายไว้สามารถลบได้เปล่าคับ

nansobest
13th September 2012, 19:35
(T^T)
(_/\_) ถามหน่อยคับ

1.เราต้องจีบคู่แข่งด้วยใช่ปะคับ แล้วต้องจีบให้ได้กี่ดวงอะ ถ้าเขามาขอความร่วมมือ เราต้องปฏิเสธอย่างเดียวใช่ปะ

2.รูปที่เราถ่ายไว้สามารถลบได้เปล่าคับ

1. ไม่จำเป็นค่ะ(มั้งนะค่ะ แหะ ๆ)
2.ได้ค่ะ

shadow_cwk
13th September 2012, 20:02
ผมเห็นเขาพูดกับก็เลยถามดู รูปถ่ายลบยังไงเหลอคับ

l3asicevil
13th September 2012, 20:21
กำลังโหลดมาเล่นใหม่อยุ่เลย มีเพื่อนเล่นแล้ว ^^

MotoNaza
16th September 2012, 12:37
ผมเข้าเกมส์ไม่ได้อ่ะครับมันขึ้นตอนกดเข้าเกมส์ cannot create opengl renderer.you might be missing some required opengl extensions,check the logs for more info

MotoNaza
16th September 2012, 15:43
ของผมเข้าแล้วเด้ง อ่ะ TwT

shadow_cwk
16th September 2012, 15:59
ใครก็ได้ช่วยถามที คือ ผมแต่งงานกับนางฟ้ามีลูกเดินได้แล้ว ผมไปกดคุยอะไรก็ไม่รู้กับลูกอะ แล้วลูกผมก็ไม่กลับมาบ้านเลย คือผมอยากรู้อะว่าลูกผมมันหายไปไหน

l3enz
17th September 2012, 21:48
ช่วยทีครับผมติดอยู่ตรงที่ เอานกหวีดจาก Owen อ่ะครับ มันขึ้น I'm still working on this boulder. Check back later อย่างงี้ตลอดเลยอ่ะ

lastyseal
22nd September 2012, 19:29
เหมือนผมจะหายไปนานเลยนะ -3-

Criora
23rd September 2012, 16:20
สวัสดีครับ พอดีเพิ่งจะเล่น
เพิ่มช่องกระเป๋าทำไงหร่อครับ? หาซือไมได้ซักที่เล่นมาจนหน้าร้อนละยัง สนุกดีครับ

summer
23rd September 2012, 19:50
สวัสดีครับ พอดีเพิ่งจะเล่น
เพิ่มช่องกระเป๋าทำไงหร่อครับ? หาซือไมได้ซักที่เล่นมาจนหน้าร้อนละยัง สนุกดีครับ

:answer เดินไปหน้าร้านขายเสื้อในHarmonica Townจะเจอเหตุการณ์ครับ จากนั้นคุณยาย Shelly จะให้ไปหา Wool 1 อัน Green Herbs 10 อัน เขาก็จะอัพเกรดขั้นแรกเป็น 15 ช่อง

Criora
23rd September 2012, 20:26
:answer เดินไปหน้าร้านขายเสื้อในHarmonica Townจะเจอเหตุการณ์ครับ จากนั้นคุณยาย Shelly จะให้ไปหา Wool 1 อัน Green Herbs 10 อัน เขาก็จะอัพเกรดขั้นแรกเป็น 15 ช่อง

สามารถอัพได้สูงสุดกี่ขั้นครับ ตอนนี้อัพแล้วเพิ่มให้อีก 5 ช่องเป็น20 แล้ว ถ้าจะอัพอีกต้องมีเงือนไขอะไรมั้งครับ ขอบคุณครับ

summer
23rd September 2012, 22:10
สามารถอัพได้สูงสุดกี่ขั้นครับ ตอนนี้อัพแล้วเพิ่มให้อีก 5 ช่องเป็น20 แล้ว ถ้าจะอัพอีกต้องมีเงือนไขอะไรมั้งครับ ขอบคุณครับ

มันอัพได้ 2 ขั้นครับ ขั้นแรกที่บอกไปมะกี้น่าจะจำผิด -*- ขั้นแรกจะเพิ่มเป็น 20 ช่อง

หลังจากอัพขึ้นแรกแล้ววันถัดไปก็กลับไปคุยกะ ยายShellyอีกรอบเขาจะให้หา

Bodigizer 5 อัน - ซื้อจากคลีนิกในเมือง Harmonica

Honey 1 อัน - ซื้อจากร้านขายเมล็ดพันธุ์

Perfect Wool 1 อัน - มีขายในงาน Animal Festival (Spring 28) หรือ ตัดเอาจากแกะที่เีลี้ยง

หลังอัพจะเพิ่มเป็น 30 ช่องครับ

nansobest
27th September 2012, 11:14
เหมือนผมจะหายไปนานเลยนะ -3-

นานน แต่ก็ขอบคุณที่ยังมานะค่ะ

nansobest
27th September 2012, 11:14
ขอบคุณ คุณ summer มากนะค่ะ ที่มาตอบปัญหาต่าง ๆ ให้
*แนนเองช่วงนี้ไม่ได้เล่นเลยค่ะ ห่างหายมานานแสนนาน

nacksolo
28th September 2012, 12:09
:askถ้าผมเปลี่ยนตัว Dolphin ที่ใช้เล่นแล้วต้องทำไงให้เล่น save อันเดิมได้ครับ
เพราะเคยเปลี่ยนแล้วมันต้องเริ่มใหม่ ที่เปลี่ยนเพราะตัวเดิมมันเล่นไปแล้วมีเสียงช็อตเป็นบางครั้งอะครับ
หรือใครมีวิธีแก้ก็ช่วยทีเล่นมาได้สักพักแล้วครับเป็นตลอดกลัวคอมพังคับ:ask

Criora
28th September 2012, 15:35
ก็ตามนี้นะครับ Dolphin>User>Will>แล้ว Copy title ครับ" แล้วเอาไปว่างไว้ที่ Dolphin ตัวใหม่
เข้าใจปล่าวครับ อธิบายไม่ละเอียดยังไงถามได้ ครับ

nacksolo
29th September 2012, 01:34
ก็ตามนี้นะครับ Dolphin>User>Will>แล้ว Copy title ครับ" แล้วเอาไปว่างไว้ที่ Dolphin ตัวใหม่
เข้าใจปล่าวครับ อธิบายไม่ละเอียดยังไงถามได้ ครับ
ขอบคุณครับ
ถามต่อเลยแล้วกันว่า Dolphin ตัวไหนดีที่สุดคับแนะนำด้วย
สำหรับเครื่อง cpu 2.4Ghz i5 ram 6 G กาดจอ 1 G

Greented
1st October 2012, 17:20
เจ้าของกระทู้ ชื่อ แนน ป่ะครับ
แล้วมี Facebook ป่ะ อยากถามเรื่องHarvest Moon หน่อยครับ
พวกเว็บ การทำอาหาร หน้าตาอาหารไว้จีบสาวๆ มีแต่ ชื่อ ผม งง เลยครับ พี่!!!

Greented
2nd October 2012, 19:24
ว้า!! บอร์ดนี่เริ่มเงียบแล้ว !!!

nansobest
4th October 2012, 17:22
เจ้าของกระทู้ ชื่อ แนน ป่ะครับ
แล้วมี Facebook ป่ะ อยากถามเรื่องHarvest Moon หน่อยครับ
พวกเว็บ การทำอาหาร หน้าตาอาหารไว้จีบสาวๆ มีแต่ ชื่อ ผม งง เลยครับ พี่!!!

ขอโทษนะค่ะ:eek: ที่แนนไม่ค่อยได้เข้ามาเลย
แนนมีเฟสบุ๊คค่อนข้างส่วนตัวนะค่ะ ขอโทษทีค่ะ
เอาเป็นว่าเรื่องอาหารดูที่ลิ้งค์นี้เลยนะค่ะ http://www.fogu.com/hm/animal_parade/cooking_recipes.php
ไม่เข้าใจอะไรยังไง PM ไปหาแนนไว้ได้ค่ะ :yes

lastyseal
4th October 2012, 20:24
จอยพัง เล่นไม่ได้

เซ็ง !! ขี้เกียจใช้คีย์บอร์ด

thegunzag1
4th October 2012, 23:04
ทำไมโหลด part7 ไม่ได้ อยากเล่นแล้ววว

nansobest
5th October 2012, 18:32
จอยพัง เล่นไม่ได้

เซ็ง !! ขี้เกียจใช้คีย์บอร์ด

อะอ้าวว หว่า!! แย่จังเลย แต่ลองเปลี่ยนมาเล่นคีย์บอร์ดก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบนะค่ะ

ทำไมโหลด part7 ไม่ได้ อยากเล่นแล้ววว

เดี๋ยวแก้ไขให้นะค่ะ แก้ไขเสร็จเมื่อไรจะแจ้งให้ทราบนะค่ะ:yes

lastyseal
6th October 2012, 21:27
รอสอบไฟน่อลก่อน จะลากจอย xbox มาเล่นเลย 55

nansobest
7th October 2012, 16:38
รอสอบไฟน่อลก่อน จะลากจอย xbox มาเล่นเลย 55

โอ้วว..ว้าววว ฮ่า ๆ :cool:

๏Siren๏
8th October 2012, 18:05
ว้าวหน้าดีจังเลยเล่นบน PC ได้ใช่ไหมคุณแนน :gamer

nansobest
9th October 2012, 13:54
ว้าวหน้าดีจังเลยเล่นบน PC ได้ใช่ไหมคุณแนน :gamer

ใช่แล้วค่ะ เล่นบน PC ได้ค่ะ :yes

BeLieVers
9th October 2012, 19:22
ขอถามหน่อยนะครับ ซื้อเครื่องเรื่อนมาแล้วไม่ได้ เพราะ บ้านยังระดับ 1 ยุ หรือว่าต้องไง อ่าครับ

ขอบคุณครับ

nansobest
10th October 2012, 17:20
ขอถามหน่อยนะครับ ซื้อเครื่องเรื่อนมาแล้วไม่ได้ เพราะ บ้านยังระดับ 1 ยุ หรือว่าต้องไง อ่าครับ

ขอบคุณครับ

เครื่องเรื่อน คือ ?? แหะๆ งง อธิบายนิดนึงนะค่:confused: