PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แชร์ประสบการณ์จากงาน A7X live in Bangkok 2012 กัน

SemIFaIL
24th April 2012, 23:12
จขกท. บอกได้คำเดียวว่า '*****มากๆ' ตอนแรกอยู่หน้าตรง stage Zacky เพลงเปิดขึ้นมา Nightmare เจอกับแขน ศอก เยียบเท้า ดันหน้า ดันหลัง ดันข้างขวา-ซ้าย เพลง 2 ใช่ welcome to the family หรือป่าวมั้ยเนี้ย พอเริ่มเพลง 3 เท่านั้นแหละ โดนสาระพัดอย่าง แล้วยิ่งมาถึง Afterlife ตายแน่ๆงานนี้ ต้องเกาะหลังเพื่อนช่วยเลย ไม่งั้นสลบแน่นอน เพราะแทบจะไม่มีพื้นที่ให้หายใจเลย ยิ่งมาอยู่ใกล้ stage M.shadow พูดได้คำเดียวว่า กุไปอาบน้ำมาเหรอ ชุ่มเต็มตัวเลย แค่ So far away เท่านั้นที่เหมือนจะต่อลมหายใจได้ แต่แล้วพอมาถึงเพลง fiction ตอนนั้นแหละ จขกท. รีบออกมาเลยก่อนขึ้นอยู่สักพัก ต้องออกมากินน้ำ 2 ขวด+ b-bing 1 แล้วเข้าไปดู Unholy confessions ต่อเพลงสุดท้ายก่อนออกมาเปลี่ยนเสื้อเลย ตอนที่อยู่หน้าเห็น ผญ.ฝรั่งคนหนึ่งตัวเตี้ยด้วยเหมือนจะไม่ไหวแล้วแต่มีเพื่อนผมดันให้อยู่ แล้ว ผญ. หลายคนหน้าแย่กว่า จขกท. อีก แต่ไม่รู้ทำไมคนข้างหลังดันมาข้างหน้า เยอะมากๆ ใครจำเพลงได้เยอะ ก็บอกกันด้วยละ จำได้อยู่ประมาณเพลง Bat country , A Little Piece Of Heaven , Almost Easy , Beast And The Harlot ใครจำได้อีกก็ต่อเลยนะ เป็นอะไรที่แย่เอามากๆ แค่ 3 ทุ่มก็แทบตายแล้ว ความมันหมดสนุกตอนโดนยำเนี้ยแหละ อยู่อย่างนี้อยู่หลังดีกว่า ดีว่าจะมีคนเอาน้ำมาให้อยู่ ก็กินนิดหน่อยนะ แล้วเหมือน M.shadow จะมีออก DVD คอนเสิร์ตนี้ด้วยแต่ไม่แน่ใจว่าจะออกจริงหรือป่าว ดีนะที่เล่นกันประมาณ ชม. 20-ชม.ครึ่ง ไม่งั้นได้ตายจริงๆแน่ แล้วมีอีกเรื่องหนึ่งตอนเข้าคอนเสิร์ต เจ้าหน้าที่เปิดให้เข้าช้ามากๆ แถมมีคนสูบบุหรี่กลางคอนเสิร์ตด้วยแต่อยู่ใกล้ทางออกนะ

duchyzaza
24th April 2012, 23:14
เป็นเรื่อง ปกติ ไม่เป็น ลม ก็บุญแล้ว

Earth's Bassist
24th April 2012, 23:19
ไปดูคอนเสิร์ต Metal ต้องทำใจครับ :)

ปล.ผมรอดู DVD

Heavy เป็นอะไรที่แย่เอามาก ไม่รู้เฉพาะไทยหรือป่าว ตอนไปดู LP มันยังไม่เท่านี้เลยเอาหน่า... อย่าไปซีเรียสเลยครับ A7X ไม่ได้มาเมืองไทยบ่อยๆนะเออ

SemIFaIL
24th April 2012, 23:24
ไปดูคอนเสิร์ต Metal ต้องทำใจครับ :)

Heavy เป็นอะไรที่แย่เอามาก ไม่รู้เฉพาะไทยหรือป่าว ตอนไปดู LP มันยังไม่เท่านี้เลย

SemIFaIL
24th April 2012, 23:27
ต่อไป ต้องเอาถัง ออกซิเจน 10 กก. กับ ยาดม 2 โหล เลยมั้ยเนี้ย ใครจะดันมาเลย แต่ตูขอ 2 อย่างนี้นะ

duchyzaza
24th April 2012, 23:31

เอาหน่า... อย่าไปซีเรียสเลยครับ A7X ไม่ได้มาเมืองไทยบ่อยๆนะเออ

dvd มีเหรอท่าน ของไทยไม่เคยมีนะ = =

SemIFaIL
24th April 2012, 23:33
dvd มีเหรอท่าน ของไทยไม่เคยมีนะ = =

M.shadow เค้าบอกว่า แฟนเพลงให้กันสนับสนุนวงเค้าดี เค้าอาจจะทำเป็น DVD ขายด้วย

SemIFaIL
24th April 2012, 23:35

เอาหน่า... อย่าไปซีเรียสเลยครับ A7X ไม่ได้มาเมืองไทยบ่อยๆนะเออ

มันก็จริง รอบหน้ามาตอนไหนยังไม่รู้เลย วงก็ 12-13 ปีแล้ว แต่ออกแค่ 5 อัลบั้มเอง แถมมาครั้งล่าสุด 2007 ใช่ป่าวหว่า

blackop
24th April 2012, 23:58
พึ่งกลับมาตะกี่-*- เพลงเท่าที่จำได้นะ nightmare - critical acclaim - welcome to the family - beast and the harlot - afterlife - almost easy - so far away - buried alive - little pieces of heaven - batcountry - fiction - unholy

ผมอยู่ตรงกลางอะ โห โยกอย่างมันส์ ยื่ง almost easy อินโทรมานี่โดดอย่างเดียว สุดยอดมากชนกันมันส์ดี มือกลองคนใหม่โหดสลัด ตอนเพลงสุดท้ายมีมอชใหญ่ ชาโดว์บอกว่าอาจจะทำเป็นดีวีดีหรือเอาคลิปมาเป็นส่วนหนึ่งของดีวีดีทัวร์เนี้ยแหละ
แต่เสียดายอย่างนึงคือตอนรอหน้าประตู โอโหนานมาก

ตรงกลางแต่ไม่ใช่หน้าใช่มั้ย

ครับ อยู่ระหว่างกลางมอชตอนจบ

SemIFaIL
25th April 2012, 00:01
พึ่งกลับมาตะกี่-*- เพลงเท่าที่จำได้นะ nightmare - critical acclaim - welcome to the family - beast and the harlot - afterlife - almost easy - so far away - buried alive - little pieces of heaven - batcountry - fiction - unholy

ผมอยู่ตรงกลางอะ โห โยกอย่างมันส์ ยื่ง almost easy อินโทรมานี่โดดอย่างเดียว สุดยอดมากชนกันมันส์ดี มือกลองคนใหม่โหดสลัด ตอนเพลงสุดท้ายมีมอชใหญ่ ชาโดว์บอกว่าอาจจะทำเป็นดีวีดีหรือเอาคลิปมาเป็นส่วนหนึ่งของดีวีดีทัวร์เนี้ยแหละ
แต่เสียดายอย่างนึงคือตอนรอหน้าประตู โอโหนานมาก

ตรงกลางแต่ไม่ใช่หน้าใช่มั้ย

Philia
25th April 2012, 00:05
ถามหน่อยครับ

เรื่องที่มันเป็นบัตรยืนแบบนี้

เขาปล่อยให้เข้ากันยังไงครับ หรือว่าใครเข้าก่อนก็อยู่หน้าเวที

SemIFaIL
25th April 2012, 00:08
ถามหน่อยครับ

เรื่องที่มันเป็นบัตรยืนแบบนี้

เขาปล่อยให้เข้ากันยังไงครับ หรือว่าใครเข้าก่อนก็อยู่หน้าเวที

ถูกต้องใครเข้าได้ก่อนมีสิทธ์เลือกว่าจะยืนตรงไหน หรือจะนั่งตรงอัฒจันทร์ ก็ได้เหมือนกัน แต่กว่าจะเข้าไปก็เบียดแล้ว ตอนเล่นแล้วยิ่งแย่ใหญ่

tanatorn
25th April 2012, 00:11
ปกติครับ ยืนข้างหน้านิหน่า :) รอ deftones อีกกี่ชาติจะกลับมาน้อ!

sponline
25th April 2012, 00:15
ก็แหม... ผมว่าคอนเสิร์ตมันส์แล้วเราตัวเล็กด้วยปะฮะ (ผมโคตรเตี้ย) อยู่กลาง ๆ ข้างหน้าเป็นพี่เบิ้ม พอหลัง ๆ พี่เบิ้มเริ่มปล่อยสปอร์ ผมไม่ไหวแล้วฮะ เกาะไหล่คนข้างหน้าอีกคนเลย(ไม่รู้จักกันด้วย) ฮะฮะ

โดยรวมมันส์ดี แต่ผมว่าเขาไม่ค่อยสบอารมณ์นะ ซาวนด์แย่(อีกแล้ว) คอนเสิร์ตเมืองไทย ทำใจกันเลยหนู ๆ

ปล. มอชมันส์ดีฮะ ไม่มีเอาเข่าเอาศอกใส่กันเลย (ตรงที่ผมยืนนะ) ทุกคนที่เดินผ่านไปมา พอชนหน่อยก็ขอโทษแล้ว ผมว่าชาวร็อคดี ๆ ยังมีเยอะนะฮะ

SemIFaIL
25th April 2012, 00:18
ก็แหม... ผมว่าคอนเสิร์ตมันส์แล้วเราตัวเล็กด้วยปะฮะ (ผมโคตรเตี้ย) อยู่กลาง ๆ ข้างหน้าเป็นพี่เบิ้ม พอหลัง ๆ พี่เบิ้มเริ่มปล่อยสปอร์ ผมไม่ไหวแล้วฮะ เกาะไหล่คนข้างหน้าอีกคนเลย(ไม่รู้จักกันด้วย) ฮะฮะ

โดยรวมมันส์ดี แต่ผมว่าเขาไม่ค่อยสบอารมณ์นะ ซาวนด์แย่(อีกแล้ว) คอนเสิร์ตเมืองไทย ทำใจกันเลยหนู ๆ

จขกท. สูงประมาณ 175 ได่นะ แต่คนข้างหน้าสูงกว่า ถึงสูงพอดีกัน เบียดกันจนไม่อากาศได้หายใจเลย

Philia
25th April 2012, 00:21
ตอนผมไปดูลาร์ค บัตรยืน F1 ด้านล่างผมว่าเขาทำดีนะครับ

ด้านนอกจะมีโซนให้นั่งต่อคิวสำหรับคนที่มาก่อนมาหลัง

พอ 1 ชม. ก่อนงานข้างในจะเริ่มทีมงานจะมีการปล่อยคนเข้าไปทีละชุดๆ

ผมว่ามันเป็นระเบียบพอสมควรนะ ซึ่งตอนแรกคิดว่า A7X จะเป็นแบบเดียวกัน

sponline
25th April 2012, 00:24
จขกท. สูงประมาณ 175 ได่นะ แต่คนข้างหน้าสูงกว่า ถึงสูงพอดีกัน เบียดกันจนไม่อากาศได้หายใจเลย

โอ้วว แสดงว่าพี่ จขกท. เจอพลังสปอร์เข้ารึเปล่าฮะ

จากประสบการณ์ผมนะฮะ ดูคอนเสิร์ตร็อค ผมยอมนั่งได้ ถ้านั่งแล้วไม่เจอบรรยากาศสปอร์แพร่กระจายครับ แต่ยอมรับ คืนนี้สนุกใช้ได้(70%) ฮะ แถมด้วยตังค์หายระหว่างดูด้วย O o!!!

SemIFaIL
25th April 2012, 00:27
โอ้วว แสดงว่าพี่ จขกท. เจอพลังสปอร์เข้ารึเปล่าฮะ

จากประสบการณ์ผมนะฮะ ดูคอนเสิร์ตร็อค ผมยอมนั่งได้ ถ้านั่งแล้วไม่เจอบรรยากาศสปอร์แพร่กระจายครับ แต่ยอมรับ คืนนี้สนุกใช้ได้(70%) ฮะ แถมด้วยตังค์หายระหว่างดูด้วย O o!!!

เจอ stun สิไม่ว่าเบียดกันอยู๋นั้นละ

SemIFaIL
25th April 2012, 00:29
ตอนผมไปดูลาร์ค บัตรยืน F1 ด้านล่างผมว่าเขาทำดีนะครับ

ด้านนอกจะมีโซนให้นั่งต่อคิวสำหรับคนที่มาก่อนมาหลัง

พอ 1 ชม. ก่อนงานข้างในจะเริ่มทีมงานจะมีการปล่อยคนเข้าไปทีละชุดๆ

ผมว่ามันเป็นระเบียบพอสมควรนะ ซึ่งตอนแรกคิดว่า A7X จะเป็นแบบเดียวกัน

เละเป็นโจ๊กเลย ไม่มีระเบียบจน เจ้าหน้าที่สั่งหยุดเข้าเลย แต่ก็เพราะเจ้าหน้าที่ปล่อยเข้าช้า แถม A7X ยังลีล่าเล่นช้าอีก แต่ตอนแรกก่อนเปิดก็นั่งเป็นแถวดีหรอก

Steve-O
25th April 2012, 00:37
เนื้อตัวแต่ละคนมันแผล็บทั้งนั้น สีไปสีมา
ผมเจอ*****กว่า ที่ก็ไม่มีจะยืน อัดกันยืน
ไอฝรั่ง****ไปเอาเบียแก้วมาจากไหนไม่รุ มายืนแดกกับเมียที่เป็นคนไทย คาดว่าน่าจะเป็นเมียเช่า โสเภนี เพราะหน้าออกลาวๆดำๆ พวกฝรั่งชอบ
แดกเบียไม่พอ มายืนแอบดูดหรี่ข้างหลังผม
ผมก็คนสูบบุหรี่นะ แต่ไม่ชอบดำควันใคร อากาศก็ไม่ค่อยจะมี แอร์เยนก็จริงแต่เย็นสู้อุณหภูมิคนไม่ได้ ลมร้อนๆ พัดมาเรื่อยๆพร้อมกับกลิ่นอับๆเน่าๆ
ผมทรมานเหมือนคนใกล้ตาย แต่ก็ยืนทนดูไป วงกลมเล็ก****มาอยู่ตรงหน้าผม มีคนผลักผมออก เคลียพื้นที่ให้วง ผมอย่างเซง จะยืนดูตัวจริงเสียงจริงสักหน่อย
ก็ไม่ค่อยได้ยินห่าไร เพราะ****ก็ร้องเสียงดัง****** ผมจะมาฟังแมท ร้อง ฟังกีต้าเทพๆ ฟังกลองโหดๆ ก็ฟังไม่รู้เรื่อง
เสียงตะโกนร้องเพลง****ดังกลบหมด หมดอารมเลยทีเดียว

SemIFaIL
25th April 2012, 00:40
เนื้อตัวแต่ละคนมันแผล็บทั้งนั้น สีไปสีมา
ผมเจอ*****กว่า ที่ก็ไม่มีจะยืน อัดกันยืน
ไอฝรั่ง****ไปเอาเบียแก้วมาจากไหนไม่รุ มายืนแดกกับเมียที่เป็นคนไทย คาดว่าน่าจะเป็นเมียเช่า โสเภนี เพราะหน้าออกลาวๆดำๆ พวกฝรั่งชอบ
แดกเบียไม่พอ มายืนแอบดูดหรี่ข้างหลังผม
ผมก็คนสูบบุหรี่นะ แต่ไม่ชอบดำควันใคร อากาศก็ไม่ค่อยจะมี แอร์เยนก็จริงแต่เย็นสู้อุณหภูมิคนไม่ได้ ลมร้อนๆ พัดมาเรื่อยๆพร้อมกับกลิ่นอับๆเน่าๆ
ผมทรมานเหมือนคนใกล้ตาย แต่ก็ยืนทนดูไป วงกลมเล็ก****มาอยู่ตรงหน้าผม มีคนผลักผมออก เคลียพื้นที่ให้วง ผมอย่างเซง จะยืนดูตัวจริงเสียงจริงสักหน่อย
ก็ไม่ค่อยได้ยินห่าไร เพราะ****ก็ร้องเสียงดัง****** ผมจะมาฟังแมท ร้อง ฟังกีต้าเทพๆ ฟังกลองโหดๆ ก็ฟังไม่รู้เรื่อง
เสียงตะโกนร้องเพลง****ดังกลบหมด หมดอารมเลยทีเดียว

นับถือเลย รอดได้ไง

Steve-O
25th April 2012, 00:43
นับถือเลย รอดได้ไง

งงเลย สักพักมีวงกลมใหญ่ตอน แมทสั่งให้ทำ นี่กระเด็นมาข้างหลังสุดเฉยเลย จะเข้าไปเอาปิ๊กก็ไม่ทัน
เสียดายมาก

SemIFaIL
25th April 2012, 00:46
งงเลย สักพักมีวงกลมใหญ่ตอน แมทสั่งให้ทำ นี่กระเด็นมาข้างหลังสุดเฉยเลย จะเข้าไปเอาปิ๊กก็ไม่ทัน
เสียดายมาก

จะเห็นผมมั้ยเนี่ย ตอนทำวงใหญ่ก็ออกจากคอนเสิร์ตแล้วด้วย อยู๋หน้าประตู 2 อะ ถอดเสื้อเลยตอนใกล้จบไม่ไหวจริง เหงื่อใคร+ตัวเอง

Steve-O
25th April 2012, 00:54
ผมอยู่แถวๆนั้นแหละ ตนจะจบ
ที่จริงก็อยากจะเข้าไปมอสกะเค้ามั่ง แต่ไม่อยากให้เหงื่อออกเยอะ
ได้แต่กระโดดยืนโยกหัวกับที่
คือถนอมกางเกงไม่อยากให้มันเหม็นไปมากกว่านี้ เพราะผมยังไม่ซักมา 5 เดือนละ ระรอให้เฟดมันสวยก่อนค่อยไปลุย
และก็มีภาระอีกอย่างคือกระเป๋า ใส่โปสเต้อ ใส่กล้อง นู่น นี่ นั่น เยอะแยะ เลยทำไรไม่ค่อยสะดวก

Kokae
25th April 2012, 00:57
ชอบมือกลองมาก Arin Ilejay

SemIFaIL
25th April 2012, 01:04

แล้วเล่น Welcome to the family เลยนี่จำได้อยู๋ตอนแนะนำตัวอะ

nakiann123
25th April 2012, 01:06

ตีหนุกมาก *-* ปล. ผมไม่ได้ไปดูนะ 555555

A's`Strike
25th April 2012, 01:09
คนไทยแย่มากครับ ดันกันไปดันกันมา แย่มาก ดันไปโดน ผญ ด้วย

แต่ก็โอเคครับ คอนเสิร์ตสนุก หมดสนุกเพราะคนไทยเนี่ยละครับ ไร้ระเบียบ สันดานไม่ดี

ยิ่งตอน Circle Pit ริฟฟ์ของ Crossroad นี่มันส์จริงนะครับ แต่ผมไม่กล้าเข้าวงเลย กลัวจะตายซะก่อน

แต่คุ้มค่าครับ ที่ได้นี่มา :D

SemIFaIL
25th April 2012, 01:10
ผมอยู่แถวๆนั้นแหละ ตนจะจบ
ที่จริงก็อยากจะเข้าไปมอสกะเค้ามั่ง แต่ไม่อยากให้เหงื่อออกเยอะ
ได้แต่กระโดดยืนโยกหัวกับที่
คือถนอมกางเกงไม่อยากให้มันเหม็นไปมากกว่านี้ เพราะผมยังไม่ซักมา 5 เดือนละ ระรอให้เฟดมันสวยก่อนค่อยไปลุย
และก็มีภาระอีกอย่างคือกระเป๋า ใส่โปสเต้อ ใส่กล้อง นู่น นี่ นั่น เยอะแยะ เลยทำไรไม่ค่อยสะดวก

ตอนแรกผมก็จะขอแจมด้วยคนแต่ เพื่อนห้ามไว้เพราะเหนื่อยเอามากๆ แล้วตัวเองเหนื่อยด้วยเลยเลิกคิดเลย แต่เพื่อนอีกคน มันบอกว่ามี มอสวงเล็ก ข้างซ้ายหน้าตรง stage Zacky มั้ง ตอนแรกอยู่กับพวกผมดีๆ มันโดนพวกมอสเลยได้ขึ้นไปหน้าสุดมั้งแถมไม่โดนเบียดเหมือนพวกผมอีก แล้วตอนออกมามันยังซ่าอีก มันบอก พวก***ไม่มันกันเหรอ พวกผมจะมันได้ไงโดนเบียดกันเละเทะซะขนาดนั้น

SemIFaIL
25th April 2012, 01:12
คนไทยแย่มากครับ ดันกันไปดันกันมา แย่มาก ดันไปโดน ผญ ด้วย

แต่ก็โอเคครับ คอนเสิร์ตสนุก หมดสนุกเพราะคนไทยเนี่ยละครับ ไร้ระเบียบ สันดานไม่ดี

ยิ่งตอน Circle Pit ริฟฟ์ของ Crossroad นี่มันส์จริงนะครับ แต่ผมไม่กล้าเข้าวงเลย กลัวจะตายซะก่อน

บัตร VIP ใช่ปะเนี้ยมี ลายเซ็นด้วย

GAIA
25th April 2012, 01:15
อยากไปดูมั่งจัง แต่ติดว่าบ้านไกล หากบ้านอยู่ กทม ไปแน่นอน ชอบมากวงนี้

SoNy009
25th April 2012, 01:23
อย่างว่าละ เมทัล ต้องทำใจครับ
เรื่องมอช ทูสเตป เซอเคิลพิท บลัดซี เซิฟ Air drive เรื่องธรรมดา

เจ็บตัวดีเหมือนกัน แต่ถ้าชาวRock ดีๆก็มีตามงาน Underground เวลาล้ม
ก็ช่วนกันดึง มีการขอโทษ แต่งานใหญ่แบบนี้มีทั้งRock หน้าใหม่ๆ ที่ยังไม่รู้การละเล่น

dearbabor
25th April 2012, 01:34
ไม่ได้ไป เพื่อนผมด่าว่าใครไม่ฟัง a7x เสี่ยว ผมเลยไม่ฟังวงนี้เลย :sweat
ส่วนไอเรื่อง หมัดเข่า ศอก มันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วครับใครไปครั้งแรก ก็เป็นแบบนี้ละ่
ถามไรอย่างครับ ไอหัวหน้า กูร็อคไปป่ะ อยากรู้มันโดนยำไหม

SemIFaIL
25th April 2012, 01:37
ไม่ได้ไป เพื่อนผมด่าว่าไม่ฟัง a7x แล้วเสี่ยว ผมเลยไม่ฟังวงนี้เลย :sweat
ส่วนไอเรื่อง หมัดเข่า ศอก มันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วครับใครไปครั้งแรก ก็เป็นแบบนี้ละ่
ถามไรอย่างครับ ไอหัวหน้า กูร็อคไปป่ะ อยากรู้มันโดนยำไหม

ใช่คนที่ใส่เสื้อ กุร็อค หรือป่าว มีหลายคนอยู่อะ

dearbabor
25th April 2012, 01:40
ใช่คนที่ใส่เสื้อ กุร็อค หรือป่าว มีหลายคนอยู่อะ
ไอเจ้าของรายการ MATV (ใช่ป่ะหว่า) อะครับ ที่มันชอบมาด่า อีโม แต่ A7x ที่มันฟังอยู่ดันเป็นวงอีโม ผมงงกับมันจริงๆ

iSimilaXi
25th April 2012, 01:46
การไปครั้งนี้ ผมอยู่หน้าเกือบสุด ทำให้รู้ว่า

ถ้าเกิดปวดฉี่ อย่าไป หลังจากกลับมา อิผู้หญิงข้างๆตะโกนเห้ไรไม่รู้ สักพักมันมีคนแทรกมา อยากถีบมาก แล้วก็แว่นหลุดหลายรอบ

ยิ่งตอนโยกๆนี่ คนข้างๆแบบเหมือนกับร็อคมือใหม่ เขย่าซะแว่นกรูจะหลุด - -

พอตอนหยุด Fiction เดินออกมาก็ยังดี มีผู้หญิงเลยไม่ค่อยมีใครจะชน จนกระทั่ง Mosh Riff

เบียดกันจนจะล้ม - - แต่ก็รอดชีวิตมาได้ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ปล. ตอนอยู่ข้างหน้ามีคนช่วยกันผม 2 คน (พอดีผมเด็ก = =) ก็ถ้าเขามาเห็นก็ฝากขอบคุณด้วย

ปล.2 ตูได้ ปิ๊ก Zacky กับลายเซ็นต์ว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ปล.3 ตอนเซ็นต์ จำไม่ได้ว่าใครเซ็นต์อันไหนมั่ง แต่รู้สึกมีคนนึงเซ็นแบบ ขีดปั่นเอา - -

ปล.4 ได้จับมือทุกคน (ยกเว้น JC ก็ยังดีเน้อ ผ่านมา จาก 200 เหลือ 40 คนได้เข้า = =)

http://upic.me/i/4i/0img_0205.jpg (http://upic.me/show/34987089)

นี่ลายเซ็นต์กับปิ๊ก +_+

(คอนเสิร์ตแรกในชีวิต O_O ตะโกนร้องอย่างเดียว โยกบ้าง แต่โดนคนเบียดตลอด - - ทำใจคนไทย)

SemIFaIL
25th April 2012, 01:46
ไอเจ้าของรายการ MATV (ใช่ป่ะหว่า) อะครับ ที่มันชอบมาด่า อีโม แต่ A7x ที่มันฟังอยู่ดันเป็นวงอีโม ผมงงกับมันจริงๆ

แต่เห็นมีอยู่คนแต่ไม่มรู้ใช่ปะ

bomb5550
25th April 2012, 01:49
อยากไปมั่ง ><

bararasza
25th April 2012, 02:07
ระวังโดน ใบเหลืองนะครับ

เรื่องใช้ภาษา หยาบคาย

ผมโดนมาแล้ว ฮ่าฮ่า

Sixtyth
25th April 2012, 02:18

อิจฉา นายอะ เอากีตาร์ไปให้เซนด้วย :dash

GAIA
25th April 2012, 02:27

ที่ด่าหนะ เค้าทำเพื่อความฮาไม่ได้เอาจริง หัดแยกแยะมั่งก็ดีนะ

ปล.A7x มันอีโมตรงไหนไม่ทราบ

SemIFaIL
25th April 2012, 02:36
อย่าเพิ่งมาทะเลาะกันตอนนี้ คับพี่น้อง

virus0452
25th April 2012, 02:36
ก็ต้องทำใจนะครับ มันเป็นคอนฯแนวเพลงแบบmetal ซึ่งเรื่องแบบนี้เป้นธรรมดามากครับ แล้วอีกอย่างผมก็ออกไปมอชเหมือนคนอื่น แต่ผมก็ไม่ได้บ่นอะไรนะ สนุกด้วยซ้ำ

virus0452
25th April 2012, 02:39

สันดานไม่ดียังไงเอ่ย? แล้วดันไปโดนผญมันก็เป็นเรื่องแน่นอนอยู่แล้วนิครับ ผมก็เห็นผญยังลงcircle pitเลย

SemIFaIL
25th April 2012, 02:43
ก็ต้องทำใจนะครับ มันเป็นคอนฯแนวเพลงแบบmetal ซึ่งเรื่องแบบนี้เป้นธรรมดามากครับ แล้วอีกอย่างผมก็ออกไปมอชเหมือนคนอื่น แต่ผมก็ไม่ได้บ่นอะไรนะ สนุกด้วยซ้ำ

มอช ผมไม่ห่วง เพราะเล่นเป็นอยู่แล้ว แต่ชอบ Tackle ธรรมดามากกว่า แต่โดนคนเบียดเหมือนแย่งอาหารอย่างไงอย่างงั้น น่วมแบบฟรีๆ กับน่วมแบบสนุกๆ ต่างกันละคับพี่น้อง

Philia
25th April 2012, 04:54
สัญญาถ้าคราวหน้า A7X จัดที่ Impact Arena เจอผมแน่ !! :o

ถ้าธันเดอร์โดมเหมือนเดิมคิดดูก่อน :o

ลึกๆยังเชื่อว่ามาอีก :)

แต่วันเสาร์ขอไปซื้อบัตรเฮีย Jason Mraz ก่อนนะ :yes

A's`Strike
25th April 2012, 09:06
สันดานไม่ดียังไงเอ่ย? แล้วดันไปโดนผญมันก็เป็นเรื่องแน่นอนอยู่แล้วนิครับ ผมก็เห็นผญยังลงcircle pitเลย

ผมบอกยังไงว่าผมว่า Circle Pit ? เมาปะครับ คุณเจอแบบผมไหมละ มันผลัก มันแทรก ****ดันกูกันจนจะล้มทั้งแถวอยู่ละ ดันทำห่าอะไรนักหนาไม่รู้ ดันมาก็ไปโดน ผญ คนข้างๆ ****ก็หันมาจิกใส่ผมอีก

คิดว่าพวกที่ดันมาเป็นคนที่นิสัยดีมั้ยละครับ หืม ?

Petchrio~
25th April 2012, 10:02
ที่ด่าหนะ เค้าทำเพื่อความฮาไม่ได้เอาจริง หัดแยกแยะมั่งก็ดีนะ

มันมีอัลบั้มนึงนะครับ ที่อีโม

ส่วนเรื่องงาน ผมทรมาณสุดตอนจะเข้า ผมเข้าประตู 2 อะ นานไม่ว่า แต่ไอข้างหลังม่างจะเบียดไรห่าเหวไม่รู้ เกือบตาย พอเข้ามาได้ไป ต้องพักกันเลยทีเดียว

Tinepop
25th April 2012, 10:04
ไปเพื่อแอบจับหน่มหน้ม

eswc2011
25th April 2012, 11:34
อะไรฟาดหน้าบ้างก็ไม่รู้ แต่มันดี 555555 นิ้วหัก ก็ยังดิ้นอ่ะผม แต่ออกมา นั่งเล่นโน๊ตบุ้ครอน้า ห่า !! รู้ข่าวเพื่อนตาย เลยไม่สนุกเท่าไหร่ ตอนนี้ผมขึ้นรถทัวร์กลับมา สารคาม แล้ว ถึง โคราชละ ~

nat25486
25th April 2012, 12:31

มันก็ไม่ได้จะเลวร้ายไปซะหมดนะเว้ย ไอผลักกัน ดันกัน มันก็เป็นธรรมดา ก็ดันอยู่VIPนี่หว่า -- บัตรธรรมดาที่อยากจะอยู่หน้ามันก็มี ถึงVIPเข้าก่อน แต่ถ้าสู้แรงข้างหลังไม่ไหวก็กระเด็นมาอยู่ดี ไม่ได้แผลก็โอเคแล้ว

eswc2011
25th April 2012, 12:46
มันก็ไม่ได้จะเลวร้ายไปซะหมดนะเว้ย ไอผลักกัน ดันกัน มันก็เป็นธรรมดา ก็ดันอยู่VIPนี่หว่า -- บัตรธรรมดาที่อยากจะอยู่หน้ามันก็มี ถึงVIPเข้าก่อน แต่ถ้าสู้แรงข้างหลังไม่ไหวก็กระเด็นมาอยู่ดี ไม่ได้แผลก็โอเคแล้วผมได้แผลนะ กะ โดนแกว่งมือใส่นิ้วที่เข้าเฝือก = =* แผลก็ ดิ้นมาก มือไปโดน หัวเข็มขัดใครไำม่รู้

A's`Strike
25th April 2012, 15:16
มันก็ไม่ได้จะเลวร้ายไปซะหมดนะเว้ย ไอผลักกัน ดันกัน มันก็เป็นธรรมดา ก็ดันอยู่VIPนี่หว่า -- บัตรธรรมดาที่อยากจะอยู่หน้ามันก็มี ถึงVIPเข้าก่อน แต่ถ้าสู้แรงข้างหลังไม่ไหวก็กระเด็นมาอยู่ดี ไม่ได้แผลก็โอเคแล้ว

คิดเล็บแตก กูได้แผลที่มือวะ - -

Till The Death Of Me
25th April 2012, 15:21
....แค่นี้ชิวๆสำหรับผมครับ แล้วอีกอย่าง เรื่องเบียดผู้หยงผู้หญิง ไม่เกี่ยวแล้วครับถ้าคุณมายื่นอยู่ตรงจุดนี้แสดงว่าคุณต้องพร้อมที่จะกระโดดโลดเต้นแล้วครับ อึดอัด อะไรนั้นไม่เกี่ยวแล้ว ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจครับ ว่าคุณพร้อมที่จะสนุกไปกับศิลปินไหม ผมไปมาอยู่แถวๆหน้าๆ กลางๆ เลย ไปกับเพื่อนเป็นกลุ่มสนุก และ เหนื่อยมากครับ คุ้มค่าจริงๆ

Till The Death Of Me
25th April 2012, 15:30
แต่อย่างนึ่งสำหรับคนไทยเลยที่ผมไม่ชอบเลย คือตอนที่พนักงานเขาเปิดประตูช้า แล้วมีคนไปด่าอะครับ ผมไม่ชอบเลย ทำยังกับตัวเองซ์้อบัตรคนเดียว คนอื่นเขาก็รอเหมือน เรื่องๆแค่นี้ไม่เห็นต้องโวยวาย

A's`Strike
25th April 2012, 15:55
แต่อย่างนึ่งสำหรับคนไทยเลยที่ผมไม่ชอบเลย คือตอนที่พนักงานเขาเปิดประตูช้า แล้วมีคนไปด่าอะครับ ผมไม่ชอบเลย ทำยังกับตัวเองซ์้อบัตรคนเดียว คนอื่นเขาก็รอเหมือน เรื่องๆแค่นี้ไม่เห็นต้องโวยวาย

ผมไม่ได้อะไรมากหรอกนะ แต่บางทีมันก็เยอะไป - - ผมรู้ว่ามันสนุก แต่มันไม่เห็นจะต้องทำกันขนาดนี้เลย บางคนจะเป็นลมเอานะครับ ลองคิดถึงคนที่เตี้ยๆ สิ - -

ตอนเปิดประตูผมหันไปตกใจมาก วิ่งกันเข้ามาเหมือนจะฆ่า 55555

janyampaii
25th April 2012, 15:59
มันเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วศิลปินแนวนี้ ตอน a day มาก็ไม่ต่างกัน ถ้าเข้าถึงจริงๆจะโดดจนลืมโลกกันไปเลย

dearbabor
25th April 2012, 23:01

มันไม่อีโมตรงไหนอ่ะครับ หัวจดเท้ามันทั้งวงอ่ะ + กับการร้องเอื้อนสไตล์อีโม -*-
เอาฮาจริงหรอครับเห็นด่าเป็นจริงเป็นจัง

SoNy009
26th April 2012, 00:35
จริงๆมันแนว Heavy Metal Hard Rock Metalcore มากกว่านะ
Emo อาจจะมาจากการแต่งตัวในอัลบัมเก่าๆมากกว่า

อัลบัมล่าสุดนี้ผมรู้สึกไม่ค่อยชอบเลย เพราะมันไปต่าง Heavy metal เยอะเกิน
สู้อัลบัมเก่าๆไม่ได้ ส่วนตัวผมชอบอัลบัมเก่าๆมากกว่า

RAZORWIN
26th April 2012, 01:29
http://image.ohozaa.com/i/b64/Op9ulE.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/w2e8gePyGVJopSV2)

ได้นี่มาถือว่าคุ้มมาก -0-

NCIS{Fc}
26th April 2012, 01:55
ใครที่เข้าประตู 3 ผมขอโทษด้วยนะ ที่ทุกคนๆลุกกันเพราะเห็นผมลุกแล้วบิดขี้เกียจ+คุยกับทีมงานทำพอหันหลังกลับไป ****ยืนกันหมดหน้าตาเฉยเลย
ปล.ผมนั่งหลังติดประตูทางเข้าเลย

GAIA
26th April 2012, 05:21
มันไม่อีโมตรงไหนอ่ะครับ หัวจดเท้ามันทั้งวงอ่ะ + กับการร้องเอื้อนสไตล์อีโม -*-
เอาฮาจริงหรอครับเห็นด่าเป็นจริงเป็นจัง

เมื่อก่อนM.Shadow ร้องแบบว๊ากทั้งเพลงด้วยซ้ำแต่ร้องนานๆไปเส้นเลือดในคอแตก เลยต้องผ่าตัดและหมอสั่งอย่าร้องแบบว๊ากทั้งเพลง ว๊ากเล็กน้อยพอ

ส่วนเรื่องด่าEMO หนะคุณแยกแยะไม่เป็นเองแหละ

MAX-PP
26th April 2012, 09:50
ไอ่ตอนวงกลมตอนสุดท้ายอะผมหายใจไม่ออกเลย ต้องรีบหาที่หายใจ -3-
ปล. arin ilejay ผอมมาก *0*

boonlismz
26th April 2012, 09:53
ตอนแรกผมอยู่หน้า ๆ สักพัก โดนแรงพวกวิ่งกันมั่วไม่ไหว
เลยไปอยู่หลัง ๆ ดีกว่า ไม่ชอบเลยวิ่งชนไปชนมา :(

nat25486
26th April 2012, 11:49
อะไรฟาดหน้าบ้างก็ไม่รู้ แต่มันดี 555555 นิ้วหัก ก็ยังดิ้นอ่ะผม แต่ออกมา นั่งเล่นโน๊ตบุ้ครอน้า ห่า !! รู้ข่าวเพื่อนตาย เลยไม่สนุกเท่าไหร่ ตอนนี้ผมขึ้นรถทัวร์กลับมา สารคาม แล้ว ถึง โคราชละ ~
ผมว่าผมเห็นพี่นะ ที่ใส่เฝือกแล้วเป็นผ้าสีครีมๆปะครับ ไม่แน่ใจว่าข้างไหน แต่เห็นคนนึง:yes

คิดเล็บแตก กูได้แผลที่มือวะ - -
ก็ตูปลอดภัยนี่หว่า --

จริงๆมันแนว Heavy Metal Hard Rock Metalcore มากกว่านะ
Emo อาจจะมาจากการแต่งตัวในอัลบัมเก่าๆมากกว่า

อัลบัมล่าสุดนี้ผมรู้สึกไม่ค่อยชอบเลย เพราะมันไปต่าง Heavy metal เยอะเกิน
สู้อัลบัมเก่าๆไม่ได้ ส่วนตัวผมชอบอัลบัมเก่าๆมากกว่า
อันนี้จริงครับ แต่ฝรั่งรุ่นเก๋าๆที่ฟังเมทัลยุคเก่าๆก็ไม่ยอมรับA7Xเหมือนกัน แต่อันนี้แล้วแต่คนครับ เพราะผมก็ฟังเมทัลยุคเก่าๆ ฟังมาก่อนจะฟังA7Xอีก

ตอนคอนยังไม่เริ่ม ที่เปิดMetallicaรอ มีอีเจ๊ข้างๆผมตะโกน "กูจะฟังA7Xไม่ได้ฟังวง*****นี่!!!"

เอิ่ม -- เจ๊ไม่รู้จักจริงๆใช่ปะ --

A7Xหลักๆเ้ป็นฮาร์ดร๊อคครับ แต่อัลบั้มก่อนๆเป็นเมทัลคอร์ เหตุผลที่เบาเรื่องเสียงร้องลง แต่หนักดนตรีขึ้นก็อย่างที่ท่านข้างบนว่าครับ แมทคอพัง

amfinethx
26th April 2012, 11:58
ผมก็ไปมา สำหรับผมมันส์มาก ไอ้การกระทบกระทั่งกันนี่มันเป็นเรื่องธรรมดาไม่ใช่เหรอครับ ผมก็โดนมาหลายดอกเข้าไปคลุกกลางเวที มาคอนเสิร์ตร็อคทั้งทีผมว่าไม่ควรยืนกอดอกเก๊กหรอกคร้าบบ
:)

SemIFaIL
26th April 2012, 12:02
อันนี้จริงครับ แต่ฝรั่งรุ่นเก๋าๆที่ฟังเมทัลยุคเก่าๆก็ไม่ยอมรับA7Xเหมือนกัน แต่อันนี้แล้วแต่คนครับ เพราะผมก็ฟังเมทัลยุคเก่าๆ ฟังมาก่อนจะฟังA7Xอีก

ตอนคอนยังไม่เริ่ม ที่เปิดMetallicaรอ มีอีเจ๊ข้างๆผมตะโกน "กูจะฟังA7Xไม่ได้ฟังวง*****นี่!!!"

เอิ่ม -- เจ๊ไม่รู้จักจริงๆใช่ปะ --

Metallica จริงๆเหรอเนี้ยผมก็ว่าอยู่ ฟังรู้ว่ามันต้องเป็นวงยุค 80 แน่นอนแต่ผมไม่ชัวร์เท่าไร

~RIP~
26th April 2012, 12:05
ฆ่ากูที T-T

patpatzzz
26th April 2012, 12:06
ผมเลยไปนั่งข้างๆไง 555+

nat25486
26th April 2012, 13:27
Metallica จริงๆเหรอเนี้ยผมก็ว่าอยู่ ฟังรู้ว่ามันต้องเป็นวงยุค 80 แน่นอนแต่ผมไม่ชัวร์เท่าไร

เท่าที่จำได้มี Leper Messiah /Disposable Hero/The thing that should Not Be/Welcome home(Sanitarium)/For whom the bell tolls (ผมไม่ได้เรียงนะครับ ไม่แน่ใจ แต่เพลงสุดท้ายเป็นFor whom แน่นอน แต่เล่นไม่จบเพลงไนท์แมร์ก็ขึ้นก่อน)

exodus
26th April 2012, 14:22

ไม่จริงอ่ะ ผมเคยไปบางงานก็มี บางงานก็ไม่มี เขาไม่ได้บังคับทำฮะ ผมว่ามันบ้าเห่อวัฒนธรรมนี้กันไปเองมากกว่า โชว์ว่ากรูได้รับวัฒนธรรมมาจากอินเตอร์
คนที่ไม่ชอบก็ซวยไป โดยโต้แย้งอะไรไม่ได้ เพราะถูกบอกให้ปลง ถูกบอกให้ยอมรับ บางคนอยากไปเสพเพลง เสพโชว์มากกว่า กลายเป็นว่าต้องมาอัดเป็นปลากระป๋องกับไอ้พวกเหงื่อไคลไหลเยิ้ม สมัยก่อนเคยมีวงเมทัลมาไทยอยู่ (วงอย่าง Blind Guardian ก็เคยมานะ) ก็ไม่เห็นมันจะโดดไดฟ์ อะไรกันเลย

O'z NEWBIE IN THE H.H.
26th April 2012, 15:33
คงจะมันส์กันน่าดูน่าอิจฉาจังเลย :o

superior
27th April 2012, 10:36
เดินเข้าไปในงานคำแรกที่พูดกับเพื่อนคือ กุมางานศพป่าววะ 55 แล้วก็เจอพี่อาร์ท Sudden Face Down แล้วก็ sweet mullet ทั้งวงได้ถ่ายรูปกับพี่เต๋าด้วย ตัวจริงเตี้ยมว๊ากกก พี่หมู*****โคตรเท่ พอตอนเข้าไปดู หายใจไม่ค่อยออก ร้อนมว้ากกก น้ำก็ไม่ให้เอาเข้าหิว****** ตอนมอสผมโดนรองเท้าไรไม่รู้เหยียบโคตรเจ็บเลิกเลยยืนดูเฉยๆพอ

ปล.อยากได้บัตร vip คนที่ได้นี่เค้าทำไงกันอ่าครับ งานหน้าอยากได้มั่ง(BTF&ABR คงเถื่อนกว่านี้) ผมพกกล้องไปไม่รู้ว่า*****ไม่ให้เอาเข้าไป แต่ vip เอาเข้าไปได้
ปล.ของ ปล. รอเอาของโคตรนาน

dearbabor
27th April 2012, 21:29
เมื่อก่อนM.Shadow ร้องแบบว๊ากทั้งเพลงด้วยซ้ำแต่ร้องนานๆไปเส้นเลือดในคอแตก เลยต้องผ่าตัดและหมอสั่งอย่าร้องแบบว๊ากทั้งเพลง ว๊ากเล็กน้อยพอ

ส่วนเรื่องด่าEMO หนะคุณแยกแยะไม่เป็นเองแหละ

ผมเคยฟังมาหลายเพลงน่ะของ A7x แล้ว M.Shadow ว๊ากเพลงไหนอ่ะ
ส่วนเรื่องด่า EMO ผมถามหน่อยถ้าคุณเป็น EMO แล้วโดนล้อมันทุกคลิปนี่คุณไม่เคืองว่างั้น

~RIP~
27th April 2012, 21:44
ผมเคยฟังมาหลายเพลงน่ะของ A7x แล้ว M.Shadow ว๊ากเพลงไหนอ่ะ

ไปฟังอัลบั้มแรกก่อนครับ ค่อยมาโพส - -"

sentinel12
27th April 2012, 22:00
ผมว่า ธรรมดานะครับ สำหรับคอนเสิร์ต แบบนี้ พวก คอนเสิร์ตใต้ดิน โดนหนักกว่านี้เยอะ = =

SoNy009
28th April 2012, 00:21
ลองฟังเพลงนี้กับเพลง Nightmare

http://www.youtube.com/watch?v=Q6Jt-0B0WpU

อัลบัมเก่าๆเสียงออกไปทาง Scream มากกว่า
อัลบัมใหม่เสียงไปทาง Hardcore มากกว่า

MosReal
28th April 2012, 00:27
เจ้าของกระทู้โดนหนัก อิอิ สนุกดีนะตอนเเรกก็เบียดหลังๆชินยืนดูสบาย ฮาา

iSimilaXi
28th April 2012, 01:00
ลองฟังเพลงนี้กับเพลง Nightmare

http://www.youtube.com/watch?v=Q6Jt-0B0WpU

อัลบัมเก่าๆเสียงออกไปทาง Scream มากกว่า
อัลบัมใหม่เสียงไปทาง Hardcore มากกว่า

http://www.youtube.com/watch?v=_jPk0k3w8A4

ลองนี้ดีกว่า เมพกว่าเยอะ ฮ่าๆ

dearbabor
30th April 2012, 03:08

โหด :music

artssm
30th April 2012, 03:39

ที่เขาไม่ Scream เพราะเขามีปัญหากับเส้นเสียงครับ ที่จำได้เป็นหนักจนต้องผ่าตัด แล้วหมอก็บอกให้เลิกทำเสียงแนวนี้ เพราะมันจะกลับมามีปัญหาอีก ปัจจุบันนี้เลยเป็นแบบนี้ครับ ผมว่าแบบนี้ผมชอบมากกว่า Scream นะ ฟังสบายๆ

yuttipron
30th April 2012, 03:46

หน้าคล้ายๆozilดีนะครับ5 5 5

A's`Strike
30th April 2012, 22:57
ที่เขาไม่ Scream เพราะเขามีปัญหากับเส้นเสียงครับ ที่จำได้เป็นหนักจนต้องผ่าตัด แล้วหมอก็บอกให้เลิกทำเสียงแนวนี้ เพราะมันจะกลับมามีปัญหาอีก ปัจจุบันนี้เลยเป็นแบบนี้ครับ ผมว่าแบบนี้ผมชอบมากกว่า Scream นะ ฟังสบายๆ

ตอนนี้แมทก็เริ่มได้แล้วนะครับ เพราะเขาพักฟื้นมานานแล้ว สังเกตุเวลาเล่น God Hates us , Critical ตอนนี้สิครับ :D

allzeninezsa
1st May 2012, 01:58
ผมทำใจตั้งแต่ ซูซายแล้ว เกือบตายเหมือนกัน โดนทั้งอัดบี้ทุกอย่าง ต้องเข้าใจนะ ว่าคนที่ดันๆมา เขาก็อยากใกล้ชิดมั้ง เวลานั้นมันไม่แคร์ใครหรอกขอแค่ได้ไปแตะเท้าใครก็เป็นบุญแล้ว

BringwondaNut
1st May 2012, 21:19
ไอเรื่องเหยียบนู่นโดนนี่อะ ธรรมชาติครับ ของมันส์ก็งี้แหละ

sentinel12
5th May 2012, 09:22

A7X EMO ??

Bitch Please they're heavy , Metal core dude :bye

เอาอะไรมาตัดสิน ว่า EMO ?

ไม่รู้อย่าพูดดีกว่าไหมครับ