PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Prototype 2 สปอยตอนจบ (นะจ๊ะ) =w=

gdi123456
25th April 2012, 00:45
เตือนแล้วน้า อย่ามา ม่าม่า ใส่ละ

ม๊ายยยยยย พี่Alex ขอนู๋เป็นตัวร้ายยยย ม๊ายยยยย =w=

http://www.youtube.com/watch?v=6ocidGMWzKs&feature=relmfu
....
...
..
.
.
.
.
.
.
.

อันนี้ผมแนะนำให้ดูให้จบ..... เพราะมันไม่จบง่ายๆ!!!! (แสดงว่า เนื้อเรื่องต้องมี เซอไพรอีก!!! =w=)

http://www.youtube.com/watch?v=yWrmVt_Yjiw&feature=relmfu

jamesz
25th April 2012, 17:24
ผมว่าน่าจะเป็นอเล็กด้านมืดอะนะเพราะอเล็กให้พลังแก่ไอโล้นเพราะที่จะได้ไปฆ่าตัวเองที่ถูกด้านมืดครอบงึม ดูได้จากตอนแรกอเล็กยังพูดดีๆอยู่เลยครับตอนที่ไอโล้นพึ่งหนีออกมาได้แล้วเจออเล็ก ตอนที่ไอโล้นได้พลังแล้วก็หนีออกจากฐานอะนะพอออกก็เจออเล็ก

Zaraki Kempaji
25th April 2012, 22:46
ผมว่าน่าจะเป็นอเล็กด้านมืดอะนะเพราะอเล็กให้พลังแก่ไอโล้นเพราะที่จะได้ไปฆ่าตัวเองที่ถูกด้านมืดครอบงึม ดูได้จากตอนแรกอเล็กยังพูดดีๆอยู่เลยครับตอนที่ไอโล้นพึ่งหนีออกมาได้แล้วเจออเล็ก ตอนที่ไอโล้นได้พลังแล้วก็หนีออกจากฐานอะนะพอออกก็เจออเล็ก

น่าจะยังงั้นแหละ ท้ายๆ มา alex เริ่มพูดแปลกไป เช่น ยินดีต้อนรับสู่จุดสูงสุดของห่วงโซ่อาหาร

jamesz
25th April 2012, 22:56
น่าจะยังงั้นแหละ ท้ายๆ มา alex เริ่มพูดแปลกไป เช่น ยินดีต้อนรับสู่จุดสูงสุดของห่วงโซ่อาหาร
ห่วงโซ่อาหาร คือเป้นที่วนไปวนมาแบบไหลไปเรื่อย คือคนอ่อนแอต้องโดนคนแข็งแกร่งกำจัดซึ่งอเล็กได้ให้พลังแก่ไอโล้นเพื่อที่จะได้มาฆ่าตัวเอง (ผมมีสองมุมมองแต่ก็ไม่แน่ใจทั้งสองมุมมอง) เพราะอเล็กคิดแล้วว่าตัวเองอยู่ได้แค่นี้จึงทำเรื่องชั่วๆเช่นจัดตัวพวกเมียและลูกของไอโล้นทำให้ไอโล้นโกธรไอโล้นมันโกธมันก็จะไม่ื้ท้อ ซึ่งคงเพราะอเล็กเห็นตอนที่เจอกันครั้งแรกไอโล้นมันสู้เอาเป็นเอาตายทั้งๆทีตัวเองสู้ไม่ได้ จึงให้พลังไอโล้นไปกำจัดตัวเองและไอโล้นผมก็ต้องหาคนอื่นมาทำยังงี้เรื่อยๆ (ต้องลองแปลคำพูดขออเล็กดูอะนะถ้าแปลได้หมดก็มาวิเคาระได้)

แต่ที่แน่ๆต้องมีแฝนฟ้องให้ทำฉากจบใหม่แน่เพราะตอนที่พึ่งมีข่าวเกมนี้ว่าอเล็กเป็นตัวร้ายแฝนๆก็คิดละว่าอเล็กต้องตายจะเห็นได้เลยในบอรด์โจ็กแต่ไอคนทำรู้สึกจะทำตอนสู้กะอเล็กมาลวกๆนะคืออเล็กมันสามารถฟื้นตัวได้แล้วยังดูดพลังไอพวกคนนั้นอีกทั้งๆที่จะเก่งเวอร
แต่เสือกโดนดึงแขนออกแล้วหมดพลังสู้ละภาค1 โดนระเบิดแหลกไม่เหลือยังไปฟื้นตัวที่อื่นได้อีกและถ้าเป็น ในแบบเวสเกอรในRE5แพ้เพราะโดนไอฉีดยาทำใหความสามารถลดและโชดชัวรที่พื้นที่เวสเกอรมันซุนพอดีแต่ไอโล้นนี่สิมันชนะได้ไงอันนี้ก็ยังไม่รู้ ไปนอนละบ่นเยอะละ

หนุ่มหน้าหวาน
25th April 2012, 23:00
แล้วต่อไปไอโล้น ก็เป็นตัว้รายใช่ปะ เพราะมันจะถูก ด้านมืดครอบงำ

rockpooh
26th April 2012, 14:12
Heller : นายต้องการอะไรกันแน่ ฉันทำให้้นายหมดทุกอย่างแล้ว ทุกสิ่งทุกอย่างที่นายต้องการ นายสัญญาแล้วว่า ถ้าฉันทำตามที่นายบอก นายจะยอมปล่อยลูกเมียฉัน
ALEX : (ด้านมืดแหละ (โดนควบคุมเกือบเต็มที่) ไม่ต้องคิดมาก) ใช่ นายทำทุกสิ่งที่ฉันต้องการ ก็จริงแต่ สิ่งสุดท้ายนายกล้าทำไหมละ คือ การคืนพลังให้กับฉัน พลังที่ฉันได้แบ่งให้แก แกต้องเอาคืนมาาา
(สรุปง่ายๆ ก็ ไวรัสของ ALEX มันจะกินชีวิต ของผู้ที่โดนมันกลืนเข้าไป และจากนั้น ร่างกายทุกส่วนของผู้ที่โดนกลืนก็จะเป็นชีวิตแทน (*3* เข้าใจไหม)
Heller : เรื่องนั้นฉันทำไม่ได้วะ ถ้าฉันทำแล้ว ชีวิตฉันละถ้าฉันให้นายไปฉันก็จะตายแล้วฉันก็ไม่ได้ไปหาลูกเมียนะสิ
ALEX : งั้นเรื่องที่ เจรจา มันคงไม่ได้สินะ แสดงว่าฉันต้องใช้กำลังกับนายแล้ว เพื่อแย่งชิพลังคืนมา

duchyzaza
26th April 2012, 14:21
เเน่ใจเหรอ เขาจะทำฉากจบมา

http://www.inforge.net/community/attachments/fuori-tema/4385d1327344211-trollando-felicemente-trollface.jpg

Alex เขาทำถูกเเล้ว เเหล่ะ ผมว่านะ ไม่เเน่ Heller อาจจะ ควบคุมพลัง ของ ไวรัสนี้ ก็ได้

ส่วนตัว ชอบ Heller มากกว่า เเม่งเท่ดี ดูมีพลัง ดุดันกว่า Alex เยอะ เเต่ตอนที่ Alex ตายสะใจมากๆ เเขนขาดสอนท่อนเลยเว้ย

jamesz
26th April 2012, 14:28
เเน่ใจเหรอ เขาจะทำฉากจบมา

http://www.inforge.net/community/attachments/fuori-tema/4385d1327344211-trollando-felicemente-trollface.jpg

Alex เขาทำถูกเเล้ว เเหล่ะ ผมว่านะ ไม่เเน่ Heller อาจจะ ควบคุมพลัง ของ ไวรัสนี้ ก็ได้
ส่วนตัว ชอบ Heller มากกว่า เเม่งเท่ดี ดูมีพลัง ดุดันกว่า Alex เยอะ เเต่ตอนที่ Alex ตายสะใจมากๆ เเขนขาดสอนท่อนเลยเว้ย
ผมไม่ได้บอกว่าเขาจะทำแน่ๆแต่จะมีแฝนๆนี่ละฟ้องส่วนเรื่องอเล็กสรุปมันคือด้านมืดจบ แต่ยังไงๆอเล็กก็อ่อนลงอะนะ

JohnKun
26th April 2012, 15:13
8:04 Holy Shit

cablenumber1
26th April 2012, 17:14
ห่วงโซ่อาหาร คือเป้นที่วนไปวนมาแบบไหลไปเรื่อย คือคนอ่อนแอต้องโดนคนแข็งแกร่งกำจัดซึ่งอเล็กได้ให้พลังแก่ไอโล้นเพื่อที่จะได้มาฆ่าตัวเอง (ผมมีสองมุมมองแต่ก็ไม่แน่ใจทั้งสองมุมมอง) เพราะอเล็กคิดแล้วว่าตัวเองอยู่ได้แค่นี้จึงทำเรื่องชั่วๆเช่นจัดตัวพวกเมียและลูกของไอโล้นทำให้ไอโล้นโกธรไอโล้นมันโกธมันก็จะไม่ื้ท้อ ซึ่งคงเพราะอเล็กเห็นตอนที่เจอกันครั้งแรกไอโล้นมันสู้เอาเป็นเอาตายทั้งๆทีตัวเองสู้ไม่ได้ จึงให้พลังไอโล้นไปกำจัดตัวเองและไอโล้นผมก็ต้องหาคนอื่นมาทำยังงี้เรื่อยๆ (ต้องลองแปลคำพูดขออเล็กดูอะนะถ้าแปลได้หมดก็มาวิเคาระได้)

แต่ที่แน่ๆต้องมีแฝนฟ้องให้ทำฉากจบใหม่แน่เพราะตอนที่พึ่งมีข่าวเกมนี้ว่าอเล็กเป็นตัวร้ายแฝนๆก็คิดละว่าอเล็กต้องตายจะเห็นได้เลยในบอรด์โจ็กแต่ไอคนทำรู้สึกจะทำตอนสู้กะอเล็กมาลวกๆนะคืออเล็กมันสามารถฟื้นตัวได้แล้วยังดูดพลังไอพวกคนนั้นอีกทั้งๆที่จะเก่งเวอร
แต่เสือกโดนดึงแขนออกแล้วหมดพลังสู้ละภาค1 โดนระเบิดแหลกไม่เหลือยังไปฟื้นตัวที่อื่นได้อีกและถ้าเป็น ในแบบเวสเกอรในRE5แพ้เพราะโดนไอฉีดยาทำใหความสามารถลดและโชดชัวรที่พื้นที่เวสเกอรมันซุนพอดีแต่ไอโล้นนี่สิมันชนะได้ไงอันนี้ก็ยังไม่รู้ ไปนอนละบ่นเยอะละ

alex ไม่ได้ฆ่า ลูกเมียไม่ใช่หรอ เอา ลูกไอโล้นกับน้องตัวเองไปหลบในตู้เซฟ ลองอ่านตอนดูดกลืนดิ และตอนแรกก้บอก ถ้าอยากรู้ความจริงก็ตามหาเอาเองสิ และก็จวกเข้าที่ท้อง

safeza00
26th April 2012, 17:18
อยากจะรู้เรื่องต้องรอภาค 3 ครับ

อิอิกำ ภาค 2 ก็ยังรออยู่เลย = =" !!!!!

jamesz
26th April 2012, 17:34
alex ไม่ได้ฆ่า ลูกเมียไม่ใช่หรอ เอา ลูกไอโล้นกับน้องตัวเองไปหลบในตู้เซฟ ลองอ่านตอนดูดกลืนดิ และตอนแรกก้บอก ถ้าอยากรู้ความจริงก็ตามหาเอาเองสิ และก็จวกเข้าที่ท้อง
เปล่าครับช่วงแรกเกมมันบอกว่าอเล็กเป็นต้นเหตุทำให้ลูกมียตายแต่ความจริงยังไม่ตาย

TheSmileSymbol
27th April 2012, 16:30
เสียดายAlexเป้นถึงพระเอกภาคแรกเเต่ดันโดนครอบงำ- -*เห้ยๆๆ

dffb8iya1234
3rd May 2012, 02:55
ผมสงสัยตอนที่น้องของ alex ขอก hellerให้จัดการได้ตามสบายเพราะเขาไม่ใช่พี่ชายชั้นแล้ว
งั้นก็แสดงว่าไวรัสเปลื่ยน alexให้เปลี่ยนไปเป็นด้านมืดแทนสินะครับ

ถ้าแปลผิดก็ขออภัยนะครับ

Mustas
3rd May 2012, 04:01
น้ำเสียงการ พูด แตกต่างจากภาคแรกอย่างสิ้นเชิง ออกแนว จะกวนบาทา เล็กน้อย - -

dffb8iya1234
3rd May 2012, 04:49
เฮ้อหมดกันพี่ alex เรา