PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เอ่อถามคนในบอร์ดหน่อยครับผมเบื่อเลย ลองทำอะไรใหม่ๆกับชีวิต

ballpoi007
25th April 2012, 04:23
คือ ไม่กี่วันที่ผ่านมานี้รู้สึกแปลกๆ มันเป็นงี้บ่อยเหมือนกัน แต่เล่นเกมก็หาย

แต่ตอนนี้เบื่อเกมละ ผมเลยจะหารายได้ เคยไปสมัครยาโยอิ 4วันออก ทำแก้วแตกวันแรก

วันที่2 เลิก4ทุ่มเก็บร้าน ปาไป 5ทุ่ม ไม่ไหวเลยลาออก ไม่ได้OTด้วยทำเกินเวลา- -*

แถมสรุปไม่ได้เงินห่าไรเลยทำฟรี ผมก็ยิ่งเบื่อหนัก ผมเลยจะทำ ธุรกิจแบบขายอาหารเสริมตามเว็บ

ถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ขายของ ดันยังไงให้เว็บเราขึ้นหน้า1googleอ่าห์ครับส่วนมากโพสต์เว็บอะไร

อยากจะทำให้เป็นรูปธรรม สิ่งที่ผมอยากได้คือประสบการณ์ว่าไอที่ผมทำมันจะเจ๊งหรือเจ๋ง

ที่มาโพสต์นี้ไม่ใช่อะไรครับเห็นอนาคต ตัวเองมันมืด ทำงานยาโยอิก็นึกในใจ งานบริษัทแมงก็คงไม่ต่างจากงานระดับรากหญ้านี้เท่าไรหรอก

ผมจะเป็น CG กราฟฟิกซ์หนังอะนะ- -* เลยคิดขึ้นมาว่ากูต้องทำงานหนักๆแบบนี้ตลอดรึว่ะ แล้วความสุขจะหาจากไหน

ช่วยผมที่ละกัน

maxonline17
25th April 2012, 09:42
โฆษณากับ google ได้ขึ้นที่ 1 ชัวร์

ปล.ผมไม่เคยขายนะ

sattawat1979
25th April 2012, 10:18
มีรถกระบะมั๊ยล่ะครับ??

ขับรถส่งของก็ดีนะ มีคนเคยมาว่าจ้างผมให้ไปขนกระป๋องสี ขับวันละ 2 เที่ยว

ค่าจ้างถ้าหักค่าน้ำมันแล้วได้วันละประมาณ 1200 บาท ผมว่าโอเคนะสำหรับเป็นงานเสริม แค่ขับรถไปๆมาๆ ไม่จำเจอยู่กับที่ แถมได้เงินไว้กินขนมด้วย ^ ^

BlackBishop
25th April 2012, 10:51
งานหนักก็มีความสุขได้ครับถ้าคุณรักงานที่คุณทำ

thexaou
25th April 2012, 15:06
ถ้าคิดว่าจะทำงานเพื่อหาประสบการณ์จริงๆ ไม่ควรเลือกงานนะครับ คนที่ตั้งใจจะทำงานเพื่อหาเงิน หาประสบการณ์ หาความรู้จากงาน คนพวกนี้ล้างจานที่ร้านขายก๋วยเตี๋ยวก็ยังพัฒนามาเป็นเจ้าของร้านได้นะครับ ขอแค่ตั้งใจ จะทำอะไรก็สำเร็จหมดละครับ สำหรับผม ตอนปิดเทอมก็ใช้ความสามารถที่มีอันน้อยนิดมาทำงานที่ร้านซ้อมคอม เป็นเด็กฝึกงานได้เงินวันละ100บาท แต่ได้ความรู้เยอะมาก ส่วนเรื่องจะขายของทางเน็ต ผมไม่รู้นะครับ ผมก็ไม่เคยขาย และก็มีเคร็ดลับนิดนึงนะครับ ทำงานร้านอาหารใหญ่ๆจะระเบียบเยอะกว่าร้านเล็กๆนะครับ ปล.ที่ผมบอกทั้งหมดแค่ให้ลองคิดดูนะครับ อย่าไปใส่ใจกับมันมากนัก

nakiann123
25th April 2012, 15:23
มีรถกระบะมั๊ยล่ะครับ??

ขับรถส่งของก็ดีนะ มีคนเคยมาว่าจ้างผมให้ไปขนกระป๋องสี ขับวันละ 2 เที่ยว

ค่าจ้างถ้าหักค่าน้ำมันแล้วได้วันละประมาณ 1200 บาท ผมว่าโอเคนะสำหรับเป็นงานเสริม แค่ขับรถไปๆมาๆ ไม่จำเจอยู่กับที่ แถมได้เงินไว้กินขนมด้วย ^ ^

พ่อเพื่อนผมเป็นครู ลาออกมาขับรถกระบะส่งของ ขายของ ตอนนี้มีฟอร์จูนเนอร์ 2 คัน ซีวิค 1 คัน :sweat

ปล. ทะเบียนประมูลด้วยนะเออ

sattawat1979
25th April 2012, 15:31
พ่อเพื่อนผมเป็นครู ลาออกมาขับรถกระบะส่งของ ขายของ ตอนนี้มีฟอร์จูนเนอร์ 2 คัน ซีวิค 1 คัน :sweat

ปล. ทะเบียนประมูลด้วยนะเออ

อาชีพอิสระมันก็ดียังงี้แหละครับ :yes ถ้ารู้จักทำมันรวยกว่ามนุษย์เงินเดือนเยอะ

คนที่ชวนผมไปขับรถส่งกระป๋องสี เค้าบอกว่า วันๆเค้าแค่ขับรถส่งของนะ ขับสบายๆเดือนนึงได้ 3-4 หมื่นครับ แถมยังมีเวลาเหลือไปขายของต่อได้อีก

แต่ผมมีงานทำอยู่แล้ว ถ้าจะทำก็คงเอาไว้เป็นรายได้เสริมละกันครับ

Innes
25th April 2012, 15:34
จขกท. ไม่ควรใจร้อนเรื่องแบบนี้นะครับ
แบบงานที่จขกท.ไปทำที่ยาโยอิน่ะ ผมคิดว่ามันเป็นการฝึกความอดทนและเป็นการฝึกฝนตนเองด้านบริการด้วย

ballpoi007
25th April 2012, 22:46
มันก็นะครับ ตอนนี้ผมก็ลงทุนกับเพื่อนไปแล้วเปิดเว็บ ขาย

แต่ยังไม่ได้ทำเว็บว่าจะWeloveShop เพราะคิดว่ามันยืนยันตัวตนได้ดี

[A]Zrecycle
26th April 2012, 00:10
การทำงานมันต้องมีผิดพลาดกันแบบนี้แหละครับ ไม่มีใครที่ไหนจะไม่ทำงานผิดพลาดตลอด
สู้ต่อไปครับ มีอีกหลายคนที่หนักกว่าคุณนะ