PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเน็ตหลุดถี่อ่ะคับ

lostdarkker
25th April 2012, 08:41
คือว่า ใช้ไปประมาณ 3-4 นาที เน็ตจะหลุดแล้วจะต่อให้ใหม่แล้วอีก 3-4 นาทีก็หลุดแล้วก็ต่อ เป็นยังงี้ตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว เน็ต TOT คับ
ใครรู้ช่วยบอกที ยังไม่อยากแจ้งศูนย์ แม่บอกว่า ยังไม่ต้องแจ้ง ใครรู้ช่วยที T-T

Zatsune Miku
26th April 2012, 00:56
โทรเเจ้งไปเลยครับเค้าจะได้เช็คให้

degden009
26th April 2012, 01:00
ประมมาณว่า เข้าเน็ตได้บ้างไม่ได้บ้างใช่ปะ? ผมก็เป็นครับ ตอนนี้ก็ยังไม่หายเลย แต่ผมใช้ true นะครับ ผมไปดูใน google มา น่าจะเกี่ยวกับ DNS ไรเนี่ยแหละ ผมก็ลองไปเปลี่ยนละนะ ก็เป็นเหมือนเดิม มาช่วยดันครับ ผมก็อยากแก้อาการนี้เหมือนกัน

chikuva
26th April 2012, 06:31
โทรไปแจ้งศูนย์เลยครับเค้าไม่กัดหรอกครับจะได้รู้ว่ามันเป็นที่อะไรเพราะมันมีหลายๆปัจจัยขี้เกียจร่าย

CrYzTeX
26th April 2012, 07:52
ทำ PPPoE สิครับ เมื่อก่อนผมก็เป็นนะ ถ้าไม่ได้ใช้ net มันจะตัดตลอด แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว

degden009
26th April 2012, 12:16
โทรไปแจ้งศูนย์เลยครับเค้าไม่กัดหรอกครับจะได้รู้ว่ามันเป็นที่อะไรเพราะมันมีหลายๆปัจจัยขี้เกียจร่าย
ของผม ผมอยากจะโทรนะครับ แต่ตอนที่ติดตั้งเน็ตอะ พ่อผมให้ลูกน้องพ่อผมมาติดตั้งให้อะครับ แล้วทีนี่ก็ไม่รู้ว่าใช้ชื่อของใครเป็นผู้ติดตั้งอะครับ โทรศัพท์บ้านผมก็ไม่มี แล้วตอนนี้ก็ติดต่อลูกน้องคนนั้นไม่ได้ ซวยเลย - -*

Zatsune Miku
26th April 2012, 13:59
ของผม ผมอยากจะโทรนะครับ แต่ตอนที่ติดตั้งเน็ตอะ พ่อผมให้ลูกน้องพ่อผมมาติดตั้งให้อะครับ แล้วทีนี่ก็ไม่รู้ว่าใช้ชื่อของใครเป็นผู้ติดตั้งอะครับ โทรศัพท์บ้านผมก็ไม่มี แล้วตอนนี้ก็ติดต่อลูกน้องคนนั้นไม่ได้ ซวยเลย - -*
โทรหาศูนย์-เเจ้งปัญหา เเล้วเค้าจะถามชื่อ คุณก้บอกชื่อของ ผู้ใช้ไปครับ (เค้าเรียกว่าไรฟะ) เเล้วเค้าจะเเก้ให้เองครับ

degden009
26th April 2012, 14:23
โทรหาศูนย์-เเจ้งปัญหา เเล้วเค้าจะถามชื่อ คุณก้บอกชื่อของ ผู้ใช้ไปครับ (เค้าเรียกว่าไรฟะ) เเล้วเค้าจะเเก้ให้เองครับ
ก็ชื่อผู้ใช้ตอนผมติดตั้งอะครับ ผมไม่รู้ว่า ลูกน้องพ่อผมใช้ชื่อว่าอะไรอะครับ - -

icezaazark
27th April 2012, 11:58
ต้องลองโทรแจ้งเลยครับ เพราะตอนนี้ไวรัสDSNกำลังระบาดอยู่ ถ้าเกิดติดอาจจะยังแก้ไขทัน