PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเเก้ปัญหา BATTLEFIELD3 ครับ (มีปัญหาเข้ามาดูหน่อยครับ)

PleasehelpMe
25th April 2012, 09:35
ชอบข้อมูลกดthank ด้วยครับอาการที่ 1 battlefield 3 has stopped working  สำหรับคนที่เข้าเล่นเกมได้ แล้วซักพัก จะค้างแล้ว จะมีข้อความ battlefield 3 has stopped working  อันนี้เกิดจาก 1 Ram 2 การ์ดจอ ครับผม รายละเอียด คือ ยกตัวอย่าง W7 เห็น แรม 4G แต่ที่มันจะใช้ได้คือ 2.99G
พอเวลาเราเล่น มันจะมีช่วงที่ แรมจะทำงานหนักแล้วจะหลุดออกมาครับ

วิธีแก้ ปรับ ทุกอย่าง ให้ต่ำสุด ก่อนแล้วลองเล่นว่าหายหรือไม่ ปกเล่น โหมดเนื้อเรื่อง ปรับ Hight ได้ไม่มีปัญหา แต่ออนไลท์ ต้องปรับมา Mediumถึงจะเล่นได้ปกติ บางคนลง จาก Low เลยนะครับ อยู่ ที่การ์ดจอ และเเรม ของแต่ละท่าน แรมขั่นต่ำ XP คือ 2G W7 คือ 4G(32bitเห็นแค่ 2.99G แต่เล่นได้ครับ 64bit ต้องเกิน 4G ขึ้นไป และต้องดูก่อนว่าตัววินโดมีทรัพยากรเเรม พอ ที่จะเล่น หรือ เปล่า)

อาการที่ 2  เล่นได้ 1-2 นาที ก็ ขึ้น Game got disconnected: you were kicked from the gam ตัวเกมแพทย์เกมไม่สมบรูณ์

จากการอัพเดท หรือโดนไวรัสกิน อาการนี้ คือ เราจะเล่น ได้ตามปกติ ทุกอย่าง แต่ ออนไล เล่นได้ 1-2 นาที  ก็ ขึ้น Game got disconnected: you were kicked from the gam  ทุกเซิฟแม่ในห้องที่ไม่มีคน ก็โดนเตะ

วิธีแก้ ให้ลบ และลงใหม่ ให้หมดเลยครับ ร่วมถึง แพทเกม ตัวล็อคอินเกมที่เวลาเราลงเกมครั้งแรกมันจะให้โหลด ก่อนจะ Join ห้อง นะครับ
ลบลงใหม่หมดเลย

ผมลองผิดลองทุกอยู่ 5 ช.ม ถึงจะรู้วีธีแก้ ไม่ต้องการอะไรมากครับ แค่ ขอบคุณก็พอ สวัดดีครับ{:1_1:}

สำหรับคนที่หลุด battlefield 3 has stopped workin โดยแก้ตอบขั้นตอนแล้วไม่หาย ลองใช้โปรแกรมของคุณ RAMFix pisitpong ที่หลุดอันนี้กันส่วนมาก เพราะ แรม หรือ การ์ดจอ ไม่พอครับ ถ้าลองใช้โปรแล้ว RAMFix ปรับเอฟเฟกให้ Low ยังหลุดคงต้อง ลองดูว่าคอมท่านเล่นเกมนี้ไหวหรือเปล่า ต้องทำใจครับ