PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเคลมประกัน VGA ครับ

Princecoke
25th April 2012, 10:56
คือ การ์ด ผมก็ไม่ได้พังอะไรนะครับ
แต่ปัญหาที่ผมกลัวคือ ตอนผมเล่นๆ สติกเกอร์ที่การ์ดจอมันหลุดมาครึ่งอ่ะครับ แบบ inno 3d ไรเงี้ย มันหลุดออกมา
แล้วผมก็เลยตัดสินใจดึงออกมาหมดเลย ทีนี้มาคิดได้ ถ้าเกิดการ์ดจอผมเสีย แล้วไอเคลม เค้าจะให้เคลมปะครับ
เพราะไปลอกสติกเกอร์เค้า แต่ผมยังมี ใบเสร็จ มีกล่องอยู่นะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Khow
25th April 2012, 13:35
ลอกสติ๊กเกอร์แล้วแต่เงื่อนไขการรับประกันของแต่ละเจ้า
บางเจ้าลอกสติ๊กเกอร์ถือว่าดัดแปลงแก้ไขเครื่อง=หมดประกัน
ไม่ว่าจะมีใบเสร็จหรือไม่ ปกติการ์ดจอจะมีสติ๊กเกอร์รับประกันอยู่ห้ามแกะเด็ดขาด
ส่วนสติ๊กเกอร์ยี่ห้อบางร้านไม่ซีเรียส แต่บางร้านตัดประกัน
เป็นไปได้อย่าแกะเล่นถ้าไม่จำเป็น

Princecoke
25th April 2012, 16:45
ขอบคุณมากครับ

แต่ไม่ถ้าผมไม่เกะมันก็ลอกหมดอยู่ดี มันปลิ้นไปซะครึ่งละ = =a

animosity
25th April 2012, 16:49
ใบยี่ห้อมันไม่เกี่ยวกับประกันนี่นะ ใบประกันมันเป็นใบเล็กๆที่มีชื่อร้านติดอยู่แล้วก็จะมีช่องสี่เหลี่ยมเล็กๆที่ ติ๊ก เดือน ปี ที่ซื้อเอาไว้

Khow
25th April 2012, 17:04
ใบยี่ห้อมันไม่เกี่ยวกับประกันนี่นะ ใบประกันมันเป็นใบเล็กๆที่มีชื่อร้านติดอยู่แล้วก็จะมีช่องสี่เหลี่ยมเล็กๆที่ ติ๊ก เดือน ปี ที่ซื้อเอาไว้
บางร้านถ้าแกะยี่ห้อมันออกมันจะเอาการ์ดเก่าเราส่งซ่อมอย่างเดียว
แต่ถ้าไม่แกะมีโอกาสได้ตัวใหม่ยิ่งพวกเสียใน 7 วันนี่ห้ามแกะสติ๊กเกอร์ออกเด็ดขาดไม่งั้นร้านจะไม่เปลี่ยนของใหม่จะส่งซ่อมสถานเดียว
อย่าบอกว่าไม่มีผลกับประกันโดนมาเองกับตัวบางเจ้าใจดีไม่ซีเรียสรอดไปบางเจ้าหัวหมอถึงตัดประกันก็มี

Princecoke
25th April 2012, 17:05
ของผมไม่มีใบ void ติดตัวการ์ดจอเลยครับ ไม่มีอะไรติดที่การ์ดเลย

แต่ที่ใบเสร็จมันเขียนวันที่หมดประกันให้อยู่ ใช้ได้มั้ยครับ?

ผมประกัน COM7 เค้าซีเรียสเรื่องนี้ป่าว

Khow
25th April 2012, 17:14
ปกติมันต้องมี void ของ com7 แปะอยู่ครับ
แต่บางทีก็เอาบาร์โค้ดสแกนเอา ส่วนจะเคลมได้หรือไม่นั้นต้องถามทาง com7 ครับ ผมไม่ยืนยันว่าจะเคลมได้รึเปล่าเพราะมันแล้วแต่นโยบายของผู้นำเข้าการ์ดจอครับ

dojo123753951
25th April 2012, 23:12
ประกันของการ์ด Galaxy ดีไหมครับเสียเปรียบเปล่า:confused:..พอดีจะขายการ์ดครับ

Khow
26th April 2012, 08:55
ประกันของการ์ด Galaxy ดีไหมครับเสียเปรียบเปล่า:confused:..พอดีจะขายการ์ดครับ
galaxy ทุกตัวประกัน ARC ซึ่งรู้ๆกันว่าห่วย เฮ้อ