PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การตัดผม

Tinepop
25th April 2012, 18:08
คือผมอยากรู้ว่าการตัดผมมันเกี่ยวกับการเรียนรึป่าวทำไมครูต้องบังคับ หรือตัดผมแล้วจะได้ที่1ผมตัดแล้วทำไมไม่ได้ที่1ละ :D

ขอถามนะ คุณชอบตัดผมหรือไม่ตัดผม

ส่วนตัวแล้วผมไม่นะผมถามเพราะผมโดนบังคับให้ตัดและไปตัดมาสดๆ

Dodo250
25th April 2012, 18:17
มันเป็นกฏของกระทรวง นะครับ มั้ง ตอนผม . ป.1-3 โรงเรียนที่ผมเคยเรียนไม่มีเด็กคนไหนตัดทรงนักเรียนเลยครูก็ไม่ว่า ผอ.โรงเรียน ประถมที่ผมเรียนมันดีจริงๆ ถ้าเทียบโรงเรียนที่เรียนปัจจุบัน ความจริง ผมว่ามันอยู่ที่โรงเรียนด้วยละจะให้นักเรียนตัดผมด้วยรึป่าว มั้ง

gamenuzaa43
25th April 2012, 18:31
ผมว่าน่าจะออกแบบให้ยาวได้แบบเรียบร้อยอ่ะครับไม่ใช่ติดหนังหัวแบบนี้

killertop
25th April 2012, 18:35
ออกแนวประชดชีวิตนะ ฮ่าๆ

ความคิดผม ประโยชน์อย่างเดียวก็คือทำให้ร้านตัดผมมีรายได้จะได้ไม่เจ๊ง

benz1230
25th April 2012, 18:38
แล้วผมยาวได้ที่ 1 รึเปล่าละครับ....

ผมก็ไม่ชอบนะเกรียนเนี่ย แต่ยังมีอีกหลายโรงเรียนที่ให้ผมยาวได้นะครับ

teerawatnine
25th April 2012, 18:51
ก็บอกให้ช่างเขา รองหวี สิครับ จะได้ไม่เกรียน ผมชินละ ตัดตั้งแต่ ป.1 - ปวช.3 เพราะเรียน รด

sattawat1979
25th April 2012, 19:00
ที่ไม่ให้นักเรียนไว้ผมยาว น่าจะเกี่ยวกับเรื่องระเบียบวินัย และไม่อยากให้เด็กใส่ใจกับเรื่องทรงผมมากกว่าเรื่องเรียน

ตอนผมเรียน ม.ต้น ก็หัวเกรียนครับ เกรียนกันหมดทุกคน

nvmpomza
25th April 2012, 19:28
ตอนผมเรียนอยู่ โรงเรียน ไม่อยากตัดผมเท่าไหร่

แต่ออกมาอยู่มหาลัย ผมชอบ ตัดผม ครับ

55555 :D

eswc2011
25th April 2012, 19:31
ผมไม่เคยตัดเกรียนนะ นอกจากโดนลากไปห้อง ปกครองแล้วไถหัวผมแบบไถนา

[9]:H!LO
25th April 2012, 19:36
เค้าให้ตัดก็ตัดไปเ้หอะครับ มันไม่เกี่ยวกับผลการเรียนอะัไรหรอก ถ้าอ้างเหตุผลอย่างงี ผมว่าไม่ไหวนะ
ผมมันยาวใหม่ได้่ครับ ปิดเทอมก็ไปไว้กันซิ ตั้ง 5 เดือนน่ะ

babymaster
25th April 2012, 19:39
ผมชอบตัดผมครับ สกินหัว โมฮอค

ononoGamer
25th April 2012, 19:46
สำหรับผมน่ะตัดนะครับ
บางทีมันก็สื่อไรได้เยอะนะเรื่องทรงผม
เคยโพสหลายกระทู้มากๆเกี่ยวกับทรงผมเนี้ย
ที่ผมเห็นได้ก็คือมันบ่งบอกว่าตัวคุณน่ะว่าเคารพกฎระเบียบมากไหมอะไรแบบนี้
แต่ผมก็ไม่ได้บอกว่าผมยาวแล้วจะทำตัวไม่ดีนะครับ

DotZero00
25th April 2012, 19:53
ตัดแล้วหน้ามันดูโง่ๆ เห็นแล้วตลกครับ ผู้ใหญ่กลัวเด็กหล่อกว่า เลยสั่งตัดซะเลย

juventusfc001
25th April 2012, 19:55
ส่วนตัวแล้ว ผมชอบฮิปปี้ครับ

jamesrogin
ตัดไปเถอะอย่าบ่นเลย มันเป็นการแก้แค้นของคนแก่ เอาคืนจากสมัยก่อน ไม่ตัดได้เกรียนกันถ้วนหน้า ก่อนเข้าโรงเรียนแม่มถือแบ็ตเตอเรี่ยนขู่เลย

operative
ชอบครับ ชอบตัดเกรียน มันสั้นสบายหัวดี ไม่ต้องคิดมาก เท่สไตล์ ทหาร !

kingcesar
25th April 2012, 20:09
นึกถึงตอนที่ยังต้องตัดทรงนักเรียน หัวเกรียน

เวลาแบตตาเลี่ยนไถหัวแล้วรู้สึก ฟินนน~

_SaBasTaiN_
25th April 2012, 20:16
สิ้นเดือนทีร้านตัดผมรวยครับแถวโรงเรียวผมอะแต่ละคนตัดอย่างตำ่2ครั้งเเต่ก็แปลกรู้ทั้งรู้ว่าถ้าไม่เกรียนก็ไม่ผ่านแต่ก็ยังรองหวีไปโรงเรียนให้ครูเขาไล่ออกมาเเก้:D

Thisisabook
25th April 2012, 20:20
ต้องถาม จขกท ก่อนว่า ถ้าคุณ"ผมยาว" คุณจะเรียนดีขึ้นใหม ?

ถ้ามองในแง่ของ "รร" แล้ว ทาง รร ก็คงต้องการให้เกิดระเบียบ เรียบร้อย สร้างภาพลักษณ์ ที่ดีงามให้กับ ทาง รร

"แต่!" ถ้ามองในแง่ ของตัวนักเรียนเอง มันอาจจะดูเหมือนจะสร้างความหงุดหงิดน่ารำคาน แล้วทรงผม ก็ไม่เกี่ยวกับการเรียน(อย่างที่หลายๆคนชอบบอก) แต่กฏมันมีไว้ให้ทำตามไม่ได้มีไว้แหกนะครับ

ตามนั้น ...

FRAGILE
25th April 2012, 20:22
ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับการเรียนหรอกครับ ประเทศไทยมันง๊องแง๊งครับ..

kimnasa
25th April 2012, 20:24
ที่ไม่ให้นักเรียนไว้ผมยาว น่าจะเกี่ยวกับเรื่องระเบียบวินัย และไม่อยากให้เด็กใส่ใจกับเรื่องทรงผมมากกว่าเรื่องเรียน

ตอนผมเรียน ม.ต้น ก็หัวเกรียนครับ เกรียนกันหมดทุกคน

เด็กมันก็ยังใส่ใจทรงผมนะครับตัดยังไงให้ไม่เกรียนเกินแล้วหล่อประมาณนี้แหละมั่ง

steroids
25th April 2012, 20:25
ผมชอบไว้ มากที่สุด ยาวเหมือนใน display

gonegag
25th April 2012, 21:29
ผมไม่ค่อยชอบ ตัดผม อะครับมันมีเสียงหึ้งๆข้างๆหูฟังแล้วรำคาญ ทุกวันนี้ ผม ปล่อยผมยาว แล้วรวบเอาครับ

YAKUZA
25th April 2012, 21:50
เอาไว้โตเมื่อไร ก็จะรู้เองล่ะ
ตอนนี้บอกไม่ได้หลอก ถึงบอกไปก็ไม่เข้าใจอยู่ดี ตอนแรกก็คิดเหมือนกันนั้นล่ะ

Tinepop
25th April 2012, 22:18
:H!LO;1034965']เค้าให้ตัดก็ตัดไปเ้หอะครับ มันไม่เกี่ยวกับผลการเรียนอะัไรหรอก ถ้าอ้างเหตุผลอย่างงี ผมว่าไม่ไหวนะ
ผมมันยาวใหม่ได้่ครับ ปิดเทอมก็ไปไว้กันซิ ตั้ง 5 เดือนน่ะ

ผมโดนบังคับให้ตัดตอนปิดเทอมนี่แหละครับ :D

Tinepop
25th April 2012, 22:21
ต้องถาม จขกท ก่อนว่า ถ้าคุณ"ผมยาว" คุณจะเรียนดีขึ้นใหม ?

ถ้ามองในแง่ของ "รร" แล้ว ทาง รร ก็คงต้องการให้เกิดระเบียบ เรียบร้อย สร้างภาพลักษณ์ ที่ดีงามให้กับ ทาง รร

"แต่!" ถ้ามองในแง่ ของตัวนักเรียนเอง มันอาจจะดูเหมือนจะสร้างความหงุดหงิดน่ารำคาน แล้วทรงผม ก็ไม่เกี่ยวกับการเรียน(อย่างที่หลายๆคนชอบบอก) แต่กฏมันมีไว้ให้ทำตามไม่ได้มีไว้แหกนะครับ

ตามนั้น ...

ผมยาวแล้วผมจะเรียนดีขึ้นครับหมดห่วงเรื่องการโดนบังคับครับ ผมเครียดตลอดการทำการบ้านหรือเรียนว่าจะโดนแบ็ตเตอเรี่ยนสอยหัวรึป่าว

Lagger
25th April 2012, 22:23
ผมชอบนะตัดผม เท่ดี

gsuhplyf
25th April 2012, 22:27
คือผมชอบตัดผมนะ แต่ขอตัดทรงที่ผมชอบละกัน
อีกอย่างผมเป็นคนไม่ชอบไว้ผมยาว เวลานอนมันร้อนหัวมาก
แล้วก็ อืม ก็ประมาณว่าเวลานอนทับผมตัวเองแล้วมันรู้สึกแปลกๆ

tiktee37
25th April 2012, 22:27
พอผ่านมาได้ละจะคิดว่ามันไม่ได้ส่วนนึงของชีวิตที่ต้องใช้เลย มันเป็นเรื่องที่ขี้เล็บมากๆ

_SaBasTaiN_
25th April 2012, 23:19
สิ้นเดือนทีร้านตัดผมรวยครับแถวโรงเรียวผมอะแต่ละคนตัดอย่างตำ่2ครั้งเเต่ก็แปลกรู้ทั้งรู้ว่าถ้าไม่เกรียนก็ไม่ผ่านแต่ก็ยังรองหวีไปโรงเรียนให้ครูเขาไล่ออกมาเเก้:D

biobobzaa
25th April 2012, 23:36
เรื่องทรงผมรวมไปถึงเครื่องแต่งกายเป็นระเบียบหรือกฎข้อบังคับของทางโรงเรียนหรือสถาบันนั้นๆ ซึ่งในฐานะที่เราเป็นนักเรียนหรือนักศึกษาจำเป็นที่จะต้องยึดถือและปฎิบัติตาม เป็นการปลูกจิตสำนึกที่ดีและเป็นการให้เกียรติต่อโรงเรียนหรือสถาบันพร้อมกับฝึกฝนระเบียบวินัยให้กับตัวนักเรียนหรือนักศึกษา ซึ่งในแต่ละโรงเรียนและสถาบันก็จะมีกฎข้อบังคับหรือข้อยกเว้นที่แตกต่างกันออกไป บางแห่งอาจอนุญาตให้นักเรียนไว้ผมยาวได้ เป็นต้น ฉะนั้นในเมื่อเราเป็นนักเรียนควรตระหนักถึงหน้าที่ของเราว่ามาโรงเรียนเพื่อมาศึกษาหาความรู้ มิใช่มาโรงเรียนเพื่อจะอวดทรงผม อีกอย่างถ้าหากอนุโลมให้นักเรียนไว้ผมยาวได้ ทางผู้ปกครองของนักเรียนอาจจะพบปัญหาและมีภาระเรื่องค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น เพราะบุตรหลานอาจจะต้องใช้เงินในการแต่งทรงผมของตัวเอง เช่น ทำไฮไลท์ ทำสี อื่นๆ และผลที่ตามมาคือเด็กๆก็จะสนใจเรื่องแฟชั่นมากกว่าการเรียน ทำให้ผลการเรียนตกต่ำหรือลดลงก็เป็นได้ แต่เมื่อคุณโตขึ้นและเรียนในระดับที่สูงขึ้นเช่นในระดับอุดมศึกษาเรื่องบังคับทรงผมก็จะผ่อนลง เว้นเสียแต่ว่าหากวันซ้อม/รับปรัญญาเท่านั้นที่ห้ามทำผมแฟชั่นหรือทำสีผมเท่านั้นเอง

icegamz
25th April 2012, 23:37
แค่ตัดผม ก็ตัดไปเถอะ พอโตแล้วก็ได้ทำตามใจชอบ ทรงไหนก็ทำไป ตอนแรกเราก็ไม่ชอบมากๆ เลยอ่ะ และไม่เข้าใจว่าตัดทำไม แต่พอโตมาแล้ว เห็นเด็กๆ ตัด มันก็ทำให้รู้สึกว่าเป็นนักเรียนก็น่ารักดี ตอนเด็กตัดผมไม่น่าเกลียด แต่พอโตแล้วตัดมันก็แล้วแต่รูปหน้าอีก มีโอกาสก็รีบตัด ชีวิตนักเรียนมันสั้นจะตาย ได้ใช้ทรงเกรียนนี้ได้แปปๆ เอง อยากรู้ผู้หญิงจะคิดยังไง ถ้าแฟนหนุ่ม แค่ตัดผมก็ขัดๆ ขืนๆ ยักๆ ยือๆ แล้วต้องมานั่งดูหัวแฟนถูกไถร่องเดียว แหว่งๆ เพราะไม่ยอมตัดผม เห้อ ตัดๆ ไปเหอะ

หนุ่มหน้าหวาน
25th April 2012, 23:46
ไอ้ การที่บังคับมันเป็นเหมือนการ ผิดรัฐธรรมนูญ ผมไม่ชอบกฏนี้เอาเข้าเลย แต่ตอนนี้เรียนจบ ม.3มาแล้ว ผมก็คงต้องหาโรงเรียนเอกชนดีๆเรียนแล้วแหละ ผมว่าผมยาวเรียนดีกว่านะ เวลาออกไปพรีเซ็นหน้าชั้นเรียนแล้วมันมั่นใจอะ มันหร่ออะ 5555

Type-7442
25th April 2012, 23:49
มีเยอะจัง กระทู้ถามทรงผมเนี่ย

ที่ถามๆเนี่ย มั่นใจเลย 99 % คนที่ถามเรื่องทรงผมอายุไม่เกิน 16 ปี ..

จริงๆที่ถามก็ไม่ผิดหรอก แต่ว่าเพราะแบบนี้ไง ก็ไม่ผิดหรอกที่คนอื่นเค้าว่าบอร์ด JKTH เสียๆหายๆ..

wanjaiteeruk
25th April 2012, 23:49
มันเป็นระเบียบครับ แต่เอ๊ะ รองทรงแบบม.ปลายก็ได้นี่ ??

m4a1m16a2
25th April 2012, 23:53
ผมไม่ชอบไปตัดผม เพราะขี้เกียด แต่ก็ไม่ชอบไว้ผมยาว เพราะรำคาญ 555

earthcici
25th April 2012, 23:57
ผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรกับการบังคับไว้ทรงผมของโรงเรียนหรอกครับ ไอ้เราก็ไม่ค่อยชอบไว้ผมยาวซักเท่าไหร่มันรู้สึกรำคาญน่ะ ยาวได้ซักพักผมก็ตัดและสกินเฮดเลยปิดเทอมเนี่ย สบายม๊ากมาก 55+:o
ที่เค้าบังคับให้ตัดก็คงจะเป็นการจัดระเบียบฝึกวินัยนักเรียนนะ ตอนนี้ก็มีทรงนักเรียนใหม่ๆ(?)ตัดยังไงไม่ให้ผิดระเบียบแถมหล่อ+เท่ห์ก็มีครับ(มั้ง)

Elizabeth
26th April 2012, 00:08
คือผมอยากรู้ว่าการตัดผมมันเกี่ยวกับการเรียนรึป่าวทำไมครูต้องบังคับ หรือตัดผมแล้วจะได้ที่1ผมตัดแล้วทำไมไม่ได้ที่1ละ :D

ขอถามนะ คุณชอบตัดผมหรือไม่ตัดผม

ส่วนตัวแล้วผมไม่นะผมถามเพราะผมโดนบังคับให้ตัดและไปตัดมาสดๆ

ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ผมชอบไว้ยาวๆเฉียงๆ เท่ครับ

thegat456
26th April 2012, 00:21
คือที่เค้าให้ตัดก็อาจจะเพราะว่า ไม่อยากให้สนใจแต่ทรงผมละมั้งครับ คือ ประมาณว่า ห่วงแต่ทรงผม ไม่ห่วงการเรียน

ส่วน ตัว ก็ ไม่ อยาก ตัด ครับ ตัด แล้ว มัน ได้ ที่ 1 หรือ ไง ฟระ :sweat

lp10215
26th April 2012, 00:25
พึงจบม 6 ร.ร. ผมเข็มงวดเรื่องนี้มากกก
เดืิอนละ 1 ครั้ง ตรวจผม เซงมากกกกกกกกกกกกกกกก

pangpondcss
26th April 2012, 00:25
คงไม่เกี่ยวกับระเบียบหรอก ทหารชั้นผู้ใหญ่ หรือ ครู ยังไม่ตัดเกรียนเลย

สัญลักษณ์ อยู่ที่ใจ ใช่ทรงผม อิอิ บาย

hackedsugus
26th April 2012, 00:32
สมัยผมอยู่ ม.ต้น เวลาตัดผม ผมตัด ทรงนักเรียน เบอร์ 1 ฮาๆ

Herocare
26th April 2012, 01:40

คำถามแบบนี้สงสัยจะ ม.ต้น ที่ออกมาพูดแบบนี้คงอยากไว้ผมยาว แล้วคิดว่าเท่ ละสิ ฮิฮิ :) คนถ้ามันดูดีมันดูจากหน้าตาครับทรงผมแค่10% แต่ผมอยากจะบอกว่า การที่คุณบอกว่า "คือผมอยากรู้ว่าการตัดผมมันเกี่ยวกับการเรียนรึป่าวทำไมครูต้องบังคับ หรือตัดผมแล้วจะได้ที่1ผมตัดแล้วทำไมไม่ได้ที่1ละ" เหมือนเป็นคำถามที่ไม่รู้จักโตนะครับที่มานั่งใส่ใจกับเรื่องเส้นผม เรื่องแค่นี้คุณไม่รู้หรอกเหรอว่า มันเกี่ยวไม่เกี่ยว มันไม่เกี่ยวอยู่แล้วละครับ แต่ที่ให้ตัดเพราะมัน ป้องกัน โรคติดต่อทางหัว หรือไม่งั้นก็เพื่อความ เรียบร้อยเหมาะสมกับวัย แล้วถ้าถามว่าแล้วทำไมไว้ผมยาวไม่ได้ เดี๋ยวพอให้ไว้ก็เกิดปัญหา ผมทรงต่างๆ ที่แปลกประหลาด และการย้อมสีผม ให้ความรู้สึกเหมือนเจอเด็กที่ทำตัวแว๊นๆ ไว้ผมยาวๆตั้งๆฟูๆ :o ถามสักนิสส! คุณตัดผมแล้วทำไมไม่ได้ที่1 แล้วถ้าคุณไว้ผมยาวคุณจะได้ที่1 เหรอ !!! ? ตั้งใจเรียนและทำดีกับพ่อแม่หรือยังมานั่งใส่ใจเรื่อง แค่เส้นผม:p

NOOBBRINGER
26th April 2012, 01:43
อากาศร้อนตัดผมสั้นดีกว่านะผมว่า

nong003123
26th April 2012, 01:57
ตอนแรก ๆ ที่เรียนอยู่ มัธยม ก็รู้สึกแบบนี้แหละครับ พอผ่านพ้นมาก็เริ่มรู้สึกอยากตัดมั่งหล่ะ รำคาญมั่งหล่ะ

มันเป็นชาวงเวลาหนึ่งครับสำหรับ วัยรุ่น ที่ต้องอยากไว้ผม เพราะช่วงเวลานั้นคือช่วงเวลาหนึ่งที่ผู้ชาย อย่างเรา ๆ จะเหล่สาว มองสาว หลีสาว เป็นเรื่องธรรมดา :p

ผมก็เป็นอย่างที่ว่ามาแหละครับ ก็มีบ้างที่แอบเคืองนะ แต่ผ่านพ้นมาจะรู้ครับ การที่เราได้ตัดผมหรือได้ ทำตามกฎระเบียบของโรงเรียนที่ให้มา เป็นอีกสีสันหนึ่งของการใช้ชีวิต มัธยมครับ

Azwrithz
26th April 2012, 02:03
ที่เค้าให้ตัดก็คงไว้เเยกเเยะ ระหว่างนักเรียน กับคนภายนอกเเหละคับ คิดดูนะ ตอนผมอยู่ มัธยม ผมก็คิดเเบบนั้นหละ ให้ตัดทำหอยไรนักหนา เเต่พอโตขึ้นมาก็เข้าใจดีคับ กะอีเเค่ผมตัดไปเดี๋ยวมันก็ยาวขึ้นมาใหม่ ดีกว่าไว้ยาวๆเเล้วไม่ตัด สักพักก็บ่นร้อนเดี๋ยวก็ต้องตัดอีกเหมือนเดิม ทำตามระเบียบนั่นเเหละคับดีสุด จบมาเเล้วถึงจะเข้าใจพวกครูเค้ามากขึ้น ตอนอยู่ไม่ยักกะเคยเข้าใจ 55+

donal
26th April 2012, 02:10
ผมไม่ชอบอย่างเดียว หัวเกรียน แล้วทำไมต้องตบหัว ตู ด้วยฟ่ะ ไปบอก อาจารย์ อาจารย์ก็ไม่ทำ ไรซักอย่าง
ดีไม่ดี โดนตี ซะเอง เง้อออออออ งุ้งงิ้ง งุ้งงิ้ง งุ้งงิ้ง งุ้งงิ้ง งุ้งงิ้ง งุ้งงิ้ง งุ้งงิ้ง งุ้งงิ้ง งุ้งงิ้ง งุ้งงิ้ง งุ้งงิ้ง งุ้งงิ้ง งุ้งงิ้ง
ถ้าไม่ตบหัวตู จะไม่ว่าซักคำ -3- เกรียนๆๆๆ

peetdekdeee
26th April 2012, 02:28

ถ้าไว้ผมยาวแล้วคุณจะได้ที่1 เหรอ ตัดไปเถอะผมน่ะ พออยู่มหาลัยแล้วจะไปทำอะไรกับหัวก็ได้ การตัดผมก็เหมือนกับการรักษาระเบียบวินัย อย่าคิดแค่ว่าไว้ผมยาวแล้วจะเทห์ เอาเวลาที่จะคิดเรื่องผมไปทำอย่างอื่นดีกว่า ถ้าแค่ตัดผมยังรักษากฎไม่ได้ ต่อไปคงจะรักษากฎอย่งอื่นไม่ได้อีกเหมือนกัน

Herocare
26th April 2012, 03:50
สรุปคือ อย่ามามีปัญหาเล็กๆกับเรื่องแค่ "เส้นผม"

Facebook
26th April 2012, 03:57
เรื่องผม แต่ก่อนตอนผมเรียนมัธยมผมเคยบ่นเรื่องนี้ที่เว็บบอร์ดโรงเรียนจนกลายเป็นกระทู้ดังเลย แต่พอจบมาผมกลับไปคิด มันไม่ได้เลวร้ายอะไรเลยจริงๆ มันไม่ได้ทำให้น่าเกลียดเลย มันไม่ทำให้ผู้หญิงไม่ชอบหรอกนะ มันเป็นระเบียบ จบมาคุณจะพอเข้าใจ

gog_2944
26th April 2012, 04:12
การตัดผมเป็นวิธีรักษาความมีระเบียบวินัยอีกอย่างนึงครับ เพื่อที่ให้นักเรียนตั้งมั่นในกฎระเบียบของ รร และเป็นสัญลักษณ์ของ นร ด้วยครับ

ปล.จนถึงทุกวันนี้ผมก็ยังเห็นพวกเด็กนักเรียนที่ละเมิกกฎ / แหกกฎ / ดื้อด้าน / ฯลฯ เกี่ยวกับเรื่องผมอยู่ดี ทำไมไม่ให้ไว้ได้ แต่ห้ามโกรกผม ทำผมแปลกๆแทนน้า

ส่วนของผมก็ไม่ชอบตัดผมครับ ไม่ค่อยชอบนั่งรออยู่ในร้านนานๆ หรือนั่งให้ช่างตัดผมเค้าเอา วัตถุที่เสียงคล้ายๆผึ้งมาใกล้หู แล้ว เสียงตอนตัดผมเนี่ย........ ชวบ ใจหายกันเลยทีเดียว

ปรกติผมรวบผมเอาดีที่สุดนอกจากแม่ให้ไปตัด TT